KESARI VIRASAT

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

Latest news
ਸ਼ਮਸ਼ਾਨਘਾਟ ਦੀ ਕੰਧ ਡਿੱਗੀ: ਮਲਬੇ ਹੇਠ ਦੱਬੇ 6 ਲੋਕ, ਲੜਕੀ ਸਮੇਤ 4 ਦੀ ਮੌਤ; ਹਾਦਸੇ ਦਾ ਵੀਡੀਓ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦੀ ਕੋਠੀ ਸਾਹਮਣੇ ਭਾਈ ਲਾਲੋ ਦੇ ਵਾਰਸਾਂ ਵਲੋਂ ਰੋਸ ਮੀਟਿੰਗ ਭਲਕੇ  - ਮੰਜਿਲ  ਵੱਡੀ ਸਿਆਸੀ ਹਲਚਲ: ਕਰਮਜੀਤ ਚੌਧਰੀ ਨੇ ਕਾਂਗਰਸ ਛੱਡੀ:ਹਿਮਾਚਲ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਸਹਿ-ਇੰਚਾਰਜ ਬਿੱਟੂ ਵੀ ਭਾਜਪਾ 'ਚ ਸ਼ਾਮਲ ਪਤੀ ਨੇ ਗਰਭਵਤੀ ਪਤਨੀ ਨੂੰ ਜ਼ਿੰਦਾ ਸਾੜਿਆ: ਪਹਿਲਾਂ ਉਸ ਨੂੰ ਮੰਜੇ ਨਾਲ ਬੰਨ੍ਹਿਆ, ਫਿਰ ਅੱਗ ਲਗਾ ਦਿੱਤੀ; ਪੇਟ ਵਿੱਚ ਜੁੜ... ਬਾਲਮੀਕੀ ਸਮਾਜ ਨੇ ਤਰਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਸੰਧੂ ਨੂੰ ਭਾਰੀ ਵੋਟਾਂ ਨਾਲ ਜਿੱਤ ਦਿਵਾਉਣ ਦਾ ਦਿੱਤਾ ਭਰੋਸਾ। 21 ਰਾਜਾਂ ਦੀਆਂ 102 ਸੀਟਾਂ 'ਤੇ ਵੋਟਿੰਗ ਸਮਾਪਤ: ਸ਼ਾਮ 5 ਵਜੇ ਤੱਕ ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ 63% , ਰਾਜਸਥਾਨ ਵਿੱਚ 50% ਵੋਟ... ਵਿਆਹੁਤਾ ਔਰਤ ਨੂੰ ਲਾ ਦਿੱਤੀ ਵਿਧਵਾ ਪੈਨਸ਼ਨ: ਦਲਾਲ ਡੇਢ ਸਾਲ ਤੱਕ ਔਰਤ ਦਾ ਸਰੀਰਕ ਸ਼ੋਸ਼ਣ ਕਰਦਾ ਰਿਹਾ; ਧੀ ਵੱਲ ਦੇਖਿਆ ... ਇਜ਼ਰਾਈਲ ਦਾ ਜਵਾਬੀ ਹਮਲਾ: ਇਸਫਾਹਾਨ ਵਿੱਚ ਧਮਾਕੇ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਮਾਣੂ ਟਿਕਾਣੇ ਹਨ, ਹਵਾਈ ਰੱਖਿਆ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਸਰਗਰਮ; ਬਹੁਤ... ਪੰਜਾਬ 'ਚ ਘਰਵਾਲੀ ਨੇ ਕੀਤੀ ਬਾਹਰਵਾਲੀ ਦੀ ਕੁੱਟਮਾਰ: ਬਾਂਹ ਅਤੇ ਸਿਰ 'ਤੇ ਮਾਰੀਆਂ ਇੱਟਾਂ , ਪਤੀ ਵੀ ਸੀ ਨਾਲ ; ਵੀਡੀਓ ਸ... ਪੰਜਾਬ 'ਚ ਬੱਚੀ ਨੂੰ ਜ਼ਿੰਦਾ ਦਫ਼ਨਾਉਣ 'ਤੇ ਔਰਤ ਨੂੰ ਫਾਂਸੀ ਦੀ ਸਜ਼ਾ: ਉਸ ਨੇ ਰੋਂਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ-ਮੇਰੇ 2 ਬੱਚੇ, ਰਹਿਮ ਕ...
You are currently viewing ਭਾਜਪਾ ਨੇ ਹਰਿਆਣਾ ਵਿੱਚ 3 ਕੱਟੜ ਵਿਰੋਧੀ ਟੱਬਰਾਂ ਨੂੰ ਜੋੜਿਆ: ਸੂਬੇ ਦੀ ਸਿਆਸਤ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਬਦਲੀ; ਭਜਨ ਲਾਲ, ਦੇਵੀ ਲਾਲ ਅਤੇ ਜਿੰਦਲ ਪਰਿਵਾਰ ਇੱਕ ਦੂਜੇ ਲਈ ਵੋਟਾਂ ਮੰਗਣਗੇ

ਭਾਜਪਾ ਨੇ ਹਰਿਆਣਾ ਵਿੱਚ 3 ਕੱਟੜ ਵਿਰੋਧੀ ਟੱਬਰਾਂ ਨੂੰ ਜੋੜਿਆ: ਸੂਬੇ ਦੀ ਸਿਆਸਤ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਬਦਲੀ; ਭਜਨ ਲਾਲ, ਦੇਵੀ ਲਾਲ ਅਤੇ ਜਿੰਦਲ ਪਰਿਵਾਰ ਇੱਕ ਦੂਜੇ ਲਈ ਵੋਟਾਂ ਮੰਗਣਗੇ

आयुर्वेद पांच महाभूतों चिकित्सा प्रणाली

केसरी विरासत के इस मंच आयुर्वेदिक दवाई को बेचने के लिए संपर्क करे - 9592306823


 ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ: ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਤਿੰਨ ਵੱਡੇ ਸਿਆਸੀ ਪਰਿਵਾਰ ਸਾਬਕਾ ਉਪ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਚੌਧਰੀ ਦੇਵੀ ਲਾਲ, ਸਾਬਕਾ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਭਜਨ ਲਾਲ ਅਤੇ ਜਿੰਦਲ ਪਰਿਵਾਰ ਦਹਾਕਿਆਂ ਤੋਂ ਇੱਕ ਦੂਜੇ ਦੇ ਸਿਆਸੀ ਵਿਰੋਧੀ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੇ 2014, 2019 ਅਤੇ ਉਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਵੀ ਇਕ-ਦੂਜੇ ਖਿਲਾਫ ਚੋਣਾਂ ਲੜੀਆਂ ਸਨ ਪਰ ਇਸ ਵਾਰ ਇਹ ਪਰਿਵਾਰ ਇਕ-ਦੂਜੇ ਲਈ ਵੋਟਾਂ ਮੰਗਦੇ ਨਜ਼ਰ ਆਉਣਗੇ।

 

 ਦਰਅਸਲ, ਲੋਕ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਭਾਜਪਾ ਨੇ ਤਿੰਨੋਂ ਵਿਰੋਧੀ ਧੜੱਲੇਦਾਰ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਇੱਕ ਮੰਚ ‘ਤੇ ਲਿਆ ਕੇ ਅਜਿਹਾ ਤਜਰਬਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਤਿੰਨੋਂ ਪਰਿਵਾਰ ਭਾਜਪਾ ‘ਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋ ਗਏ ਹਨ। ਹੁਣ ਉਹ ਨਾ ਸਿਰਫ ਇਕੱਠੇ ਮੰਚ ਸਾਂਝਾ ਕਰਨਗੇ, ਸਗੋਂ ਚੋਣਾਂ ‘ਚ ਇਕ-ਦੂਜੇ ਲਈ ਪਸੀਨਾ ਵਹਾਉਂਦੇ ਵੀ ਨਜ਼ਰ ਆਉਣਗੇ।

 

 ਦੋ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਨਾਇਬ ਸੈਣੀ ਨੇ ਸਾਵਿਤਰੀ ਜਿੰਦਲ ਦਾ ਪਾਰਟੀ ਝੰਡਾ ਭੇਂਟ ਕਰਕੇ ਸਵਾਗਤ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਰਣਜੀਤ ਚੌਟਾਲਾ ਉਸ ਦੇ ਬਿਲਕੁਲ ਨਾਲ ਖੜ੍ਹਾ ਅਤੇ ਭਵਿਆ ਬਿਸ਼ਨੋਈ ਉਸ ਦੇ ਬਿਲਕੁਲ ਪਿੱਛੇ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਹੀ ਹੈ। ਹਿਸਾਰ ਤੋਂ ਦੇਵੀ ਲਾਲ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਟਿਕਟ ਦਿੱਤੀ ਗਈ

ਰਣਜੀਤ ਚੌਟਾਲਾ ਕੁਲਦੀਪ ਬਿਸ਼ਨੋਈ  ਸਾਵਿਤਰੀ ਜਿੰਦਲ

 ਇੱਕ ਸਾਲ ਤੋਂ ਵੀ ਘੱਟ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ, ਭਾਜਪਾ ਨੇ ਸਾਬਕਾ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਭਜਨ ਲਾਲ ਦੇ ਪੁੱਤਰ ਕੁਲਦੀਪ ਬਿਸ਼ਨੋਈ ਅਤੇ ਹਰਿਆਣਾ ਕਾਂਗਰਸ ਵਿੱਚ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਪ੍ਰਭਾਵ ਰੱਖਣ ਵਾਲੇ ਓਮਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਜਿੰਦਲ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਘੇਰੇ ਵਿੱਚ ਲਿਆ ਹੈ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਚੌਧਰੀ ਦੇਵੀ ਲਾਲ ਦੇ ਪੁੱਤਰ ਰਣਜੀਤ ਚੌਟਾਲਾ ਨੂੰ ਵੀ ਪਾਰਟੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰਕੇ ਹਿਸਾਰ ਲੋਕ ਸਭਾ ਹਲਕੇ ਤੋਂ ਉਮੀਦਵਾਰ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ।

 

 ਚੌਧਰੀ ਭਜਨ ਲਾਲ ਅਤੇ ਓਮਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਜਿੰਦਲ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਚੌਧਰੀ ਦੇਵੀ ਲਾਲ ਅਤੇ ਭਜਨ ਲਾਲ ਪਰਿਵਾਰ ਦੀ ਸਿਆਸੀ ਦੁਸ਼ਮਣੀ ਕਿਸੇ ਤੋਂ ਲੁਕੀ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਇੱਕ ਸਮਾਂ ਅਜਿਹਾ ਵੀ ਸੀ ਜਦੋਂ ਭਜਨ ਲਾਲ ਅਤੇ ਜਿੰਦਲ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਦਰਾਰ ਏਨੀ ਵੱਧ ਗਈ ਸੀ ਕਿ ਓਮਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਜਿੰਦਲ ਨੇ 1996 ਵਿੱਚ ਕਾਂਗਰਸ ਪਾਰਟੀ ਛੱਡ ਦਿੱਤੀ ਸੀ।

 

 ਹਾਲਾਂਕਿ, ਸਾਲ 2000 ਵਿੱਚ, ਉਹ ਦੁਬਾਰਾ ਕਾਂਗਰਸ ਵਿੱਚ ਪਰਤ ਆਏ ਅਤੇ ਮੁੜ ਰਾਜਨੀਤੀ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਸਥਾਪਿਤ ਕੀਤਾ।

 

 ਆਦਮਪੁਰ ‘ਚ ਪਿਓ-ਪੁੱਤ ਨੇ ਜੜੀ ਜਿੱਤ ਦੀ ਹੈਟ੍ਰਿਕ

 

 ਹਿਸਾਰ ਦੀਆਂ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਸੀਟਾਂ ‘ਤੇ ਚੌਧਰੀ ਦੇਵੀ ਲਾਲ ਦੀ ਪਾਰਟੀ ਇਨੈਲੋ ਅਤੇ ਚੌਧਰੀ ਭਜਨ ਲਾਲ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿਚਾਲੇ ਟਕਰਾਅ ਹੋ ਗਿਆ। ਭਜਨ ਲਾਲ 1968 ਤੋਂ 1982 ਤੱਕ ਲਗਾਤਾਰ ਤਿੰਨ ਵਾਰ ਹਿਸਾਰ ਦੀ ਆਦਮਪੁਰ ਸੀਟ ਤੋਂ ਵਿਧਾਇਕ ਚੁਣੇ ਗਏ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪਤਨੀ ਜਸਮਾ ਦੇਵੀ ਦੋ ਵਾਰ ਵਿਧਾਇਕ ਬਣੀ। ਫਿਰ ਭਜਨ ਲਾਲ ਦੇ ਪੁੱਤਰ ਕੁਲਦੀਪ ਬਿਸ਼ਨੋਈ ਨੇ ਚਾਰਜ ਸੰਭਾਲਿਆ ਅਤੇ ਲਗਾਤਾਰ ਤਿੰਨ ਵਾਰ ਵਿਧਾਇਕ ਬਣੇ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪਤਨੀ ਰੇਣੂਕਾ ਬਿਸ਼ਨੋਈ ਵੀ ਇਸੇ ਸੀਟ ਤੋਂ ਵਿਧਾਇਕ ਰਹਿ ਚੁੱਕੀ ਹੈ। ਹੁਣ ਕੁਲਦੀਪ ਦਾ ਬੇਟਾ ਭਵਿਆ ਬਿਸ਼ਨੋਈ ਵਿਧਾਇਕ ਹੈ।

 

 ਹਿਸਾਰ ਦੀਆਂ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਸੀਟਾਂ ‘ਤੇ ਚੌਧਰੀ ਦੇਵੀ ਲਾਲ ਦੀ ਪਾਰਟੀ ਇਨੈਲੋ ਅਤੇ ਚੌਧਰੀ ਭਜਨ ਲਾਲ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿਚਾਲੇ ਟਕਰਾਅ ਹੋ ਗਿਆ। ਭਜਨ ਲਾਲ 1968 ਤੋਂ 1982 ਤੱਕ ਲਗਾਤਾਰ ਤਿੰਨ ਵਾਰ ਹਿਸਾਰ ਦੀ ਆਦਮਪੁਰ ਸੀਟ ਤੋਂ ਵਿਧਾਇਕ ਚੁਣੇ ਗਏ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪਤਨੀ ਜਸਮਾ ਦੇਵੀ ਦੋ ਵਾਰ ਵਿਧਾਇਕ ਬਣੀ। ਫਿਰ ਭਜਨ ਲਾਲ ਦੇ ਪੁੱਤਰ ਕੁਲਦੀਪ ਬਿਸ਼ਨੋਈ ਨੇ ਚਾਰਜ ਸੰਭਾਲਿਆ ਅਤੇ ਲਗਾਤਾਰ ਤਿੰਨ ਵਾਰ ਵਿਧਾਇਕ ਬਣੇ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪਤਨੀ ਰੇਣੂਕਾ ਬਿਸ਼ਨੋਈ ਵੀ ਇਸੇ ਸੀਟ ਤੋਂ ਵਿਧਾਇਕ ਰਹਿ ਚੁੱਕੀ ਹੈ। ਹੁਣ ਕੁਲਦੀਪ ਦਾ ਬੇਟਾ ਭਵਿਆ ਬਿਸ਼ਨੋਈ ਵਿਧਾਇਕ ਹੈ।

 ਓਮਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਜਿੰਦਲ     ਜਨਲਾਲ      ਚੌਧਰੀ ਦੇਵੀ ਲਾਲ

 

 

 ਹਿਸਾਰ ਵਿੱਚ ਤਿੰਨੋਂ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਦਾ ਦਬਦਬਾ

 

 ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਹਰਿਆਣਾ ਦੀ ਰਾਜਨੀਤੀ ਦੇ ਕੇਂਦਰ ਵਿੱਚ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਤਿੰਨਾਂ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਦਾ ਖਾਸ ਕਰਕੇ ਹਿਸਾਰ ਵਿੱਚ ਦਬਦਬਾ ਹੈ। 

 ਭਜਨਲਾਲ ਅਤੇ ਪਰਿਵਾਰ

 

 ਉਹ ਖੁਦ ਹਿਸਾਰ ਤੋਂ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਬਣੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪੁੱਤਰ ਕੁਲਦੀਪ ਬਿਸ਼ਨੋਈ ਵੀ ਹਿਸਾਰ ਤੋਂ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਰਹਿ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਜਿੰਦਲ ਪਰਿਵਾਰ ਦਾ ਸ਼ਹਿਰੀ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਪੂਰਾ ਦਬਦਬਾ ਸੀ। ਇੱਥੋਂ ਓਮਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਜਿੰਦਲ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪਤਨੀ ਸਾਵਿਤਰੀ ਜਿੰਦਲ ਦੋ ਵਾਰ ਵਿਧਾਇਕ ਰਹਿ ਕੇ ਹਰਿਆਣਾ ਸਰਕਾਰ ਵਿੱਚ ਮੰਤਰੀ ਬਣੀ।

 

 ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਚੌਧਰੀ ਦੇਵੀ ਲਾਲ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚੋਂ ਦੁਸ਼ਯੰਤ ਚੌਟਾਲਾ ਵੀ ਹਿਸਾਰ ਤੋਂ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਰਹਿ ਚੁੱਕੇ ਹਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਕਈ ਮੈਂਬਰ ਨੇੜਲੇ ਹਿਸਾਰ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੀਆਂ ਕਈ ਸੀਟਾਂ ਤੋਂ ਵਿਧਾਇਕ ਰਹਿ ਚੁੱਕੇ ਹਨ।

 

 ਦੇਵੀ ਲਾਲ ਅਤੇ ਭਜਨ ਲਾਲ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਵਾਰ- ਵਾਰ ਆਹਮੋ-ਸਾਹਮਣੇ ਹੋਏ 

ਚੌਧਰੀ ਦੇਵੀ ਲਾਲ ਅਤੇ ਭਜਨ ਲਾਲ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਹਿਸਾਰ ਅਤੇ ਭਿਵਾਨੀ ਸੀਟਾਂ ‘ਤੇ ਕਈ ਵਾਰ ਇੱਕ ਦੂਜੇ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। 2004 ਵਿੱਚ, ਭਜਨਲਾਲ ਦੇ ਪੁੱਤਰ ਕੁਲਦੀਪ ਬਿਸ਼ਨੋਈ ਨੇ ਭਿਵਾਨੀ ਸੀਟ ਤੋਂ ਆਪਣੀ ਪਹਿਲੀ ਲੋਕ ਸਭਾ ਚੋਣ ਲੜੀ ਸੀ। ਉਸ ਸਮੇਂ ਇਸ ਸੀਟ ਲਈ ਚੌਧਰੀ ਦੇਵੀ ਲਾਲ ਦਾ ਪੋਤਾ ਅਜੈ ਚੌਟਾਲਾ ਚੋਣ ਮੈਦਾਨ ਵਿੱਚ ਸੀ। ਕੁਲਦੀਪ ਬਿਸ਼ਨੋਈ ਇਹ ਚੋਣ ਜਿੱਤ ਗਏ।

 

 ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ 2009 ਦੀਆਂ ਲੋਕ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਵਿੱਚ ਭਜਨ ਲਾਲ ਨੇ ਕਾਂਗਰਸ ਤੋਂ ਵੱਖ ਹੋ ਕੇ ਹਰਿਆਣਾ ਜਨਹਿੱਤ ਕਾਂਗਰਸ (HJC) ਪਾਰਟੀ ਬਣਾਈ ਅਤੇ ਹਿਸਾਰ ਸੀਟ ਤੋਂ ਲੋਕ ਸਭਾ ਚੋਣ ਲੜੀ ਅਤੇ ਦੇਵੀ ਲਾਲ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਨਜ਼ਦੀਕੀ ਰਹੇ ਸੰਪਤ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਹਰਾਇਆ। 6983 ਵੋਟਾਂ ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ 2014 ਦੀਆਂ ਚੋਣਾਂ ਵਿੱਚ ਪਾਰਟੀ ਸੁਪਰੀਮੋ ਕੁਲਦੀਪ ਬਿਸ਼ਨੋਈ ਨੇ ਖੁਦ ਭਾਜਪਾ ਨਾਲ ਗਠਜੋੜ ਤਹਿਤ ਹਜਕਾਂ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ ਹਿਸਾਰ ਸੀਟ ਤੋਂ ਚੋਣ ਲੜੀ ਸੀ। ਇਸ ਵਾਰ ਦੇਵੀ ਲਾਲ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਇਨੈਲੋ ਉਮੀਦਵਾਰ ਦੁਸ਼ਯੰਤ ਚੌਟਾਲਾ ਨੇ ਕੁਲਦੀਪ ਬਿਸ਼ਨੋਈ ਨੂੰ ਹਰਾਇਆ।

 

 ਅਗਲੀਆਂ 2019 ਦੀਆਂ ਚੋਣਾਂ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਇਨੈਲੋ ਦੇ ਦੋ ਟੁਕੜੇ ਹੋ ਗਏ ਅਤੇ ਜੇਜੇਪੀ ਇਸ ਤੋਂ ਵੱਖ ਹੋ ਗਈ। ਇਸ ਵਾਰ ਵੀ ਹਿਸਾਰ ਸੀਟ ‘ਤੇ ਇਹ ਦੋਵੇਂ ਪਰਿਵਾਰ ਆਹਮੋ-ਸਾਹਮਣੇ ਸਨ, ਜਿਸ ‘ਚ ਭਾਜਪਾ ਉਮੀਦਵਾਰ ਬ੍ਰਿਜੇਂਦਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਜੇਜੇਪੀ ਉਮੀਦਵਾਰ ਦੁਸ਼ਯੰਤ ਚੌਟਾਲਾ ਅਤੇ ਕਾਂਗਰਸੀ ਉਮੀਦਵਾਰ ਕੁਲਦੀਪ ਬਿਸ਼ਨੋਈ ਦੇ ਪੁੱਤਰ ਭਵਿਆ ਬਿਸ਼ਨੋਈ ਨੂੰ ਹਰਾਇਆ ਸੀ।

 

 

 ਨਵੀਨ ਜਿੰਦਲ 5 ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਦਿੱਲੀ ‘ਚ ਭਾਜਪਾ ‘ਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਏ 

 

 ਚੌਟਾਲਾ ਅਤੇ ਜਿੰਦਲ ਨੂੰ ਟਿਕਟਾਂ ਮਿਲਣ ਤੋਂ ਬਿਸ਼ਨੋਈ ਨਿਰਾਸ਼ ਹਨ।ਰਾਜਨੀਤੀ ਵਿੱਚ ਸਰਦਾਰੀ ਦੀ ਇਸ ਲੜਾਈ ਕਾਰਨ ਇਹ ਤਿੰਨੇ ਪਰਿਵਾਰ ਕਈ ਵਾਰ ਚੋਣ ਮੈਦਾਨ ਵਿੱਚ ਖੁੱਲ੍ਹ ਕੇ ਆਹਮੋ-ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਚੁੱਕੇ ਹਨ ਪਰ ਇਹ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਹੈ ਕਿ ਭਜਨ ਲਾਲ, ਦੇਵੀ ਲਾਲ ਅਤੇ ਜਿੰਦਲ ਪਰਿਵਾਰ। ਇਕ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਬੈਨਰ ਹੇਠ ਇਕੱਠੇ ਹੋਏ ਹਨ।ਮੰਚ ‘ਤੇ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਹੇ ਹਨ।

 ਹਾਲਾਂਕਿ, ਪਾਰਟੀ ਨੇ ਹਿਸਾਰ ਸੀਟ ਤੋਂ ਚੋਣ ਲੜ ਰਹੇ ਕੁਲਦੀਪ ਬਿਸ਼ਨੋਈ ਦੀ ਥਾਂ ਚੌਧਰੀ ਦੇਵੀ ਲਾਲ ਦੇ ਪੁੱਤਰ ਰਣਜੀਤ ਚੌਟਾਲਾ ਨੂੰ ਮੈਦਾਨ ਵਿੱਚ ਉਤਾਰਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਜਿੰਦਲ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਨਵੀਨ ਜਿੰਦਲ ਨੂੰ ਕੁਰੂਕਸ਼ੇਤਰ ਲੋਕ ਸਭਾ ਸੀਟ ਲਈ ਟਿਕਟ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਕੁਲਦੀਪ ਬਿਸ਼ਨੋਈ ਨੂੰ ਟਿਕਟ ਨਾ ਮਿਲਣ ਦੀ ਨਿਰਾਸ਼ਾ ਨਾ ਸਿਰਫ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਬੇਟੇ ਭਵਿਆ ਬਿਸ਼ਨੋਈ ਦੇ ਚਿਹਰਿਆਂ ‘ਤੇ ਝਲਕ ਰਹੀ ਸੀ, ਸਗੋਂ ਟਿਕਟ ਨਾ ਮਿਲਣ ਦਾ ਦਰਦ 3 ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਆਏ ਬਿਆਨਾਂ ‘ਚ ਵੀ ਸਾਫ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਿਹਾ ਸੀ।

 

 ਕੁਲਦੀਪ ਨੇ ਰੱਖੀ ਦੂਰੀ, ਬੇਟੇ ਨੇ ਸਟੇਜ ਸਾਂਝੀ ਕੀਤੀ।

 

ਦੋ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਸਾਵਿਤਰੀ ਜਿੰਦਲ ਦੇ ਭਾਜਪਾ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਅਤੇ ਹਿਸਾਰ ਵਿੱਚ ਰਣਜੀਤ ਚੌਟਾਲਾ ਦੇ ਚੋਣ ਦਫ਼ਤਰ ਦੇ ਉਦਘਾਟਨ ਦਾ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਸੀ। ਇਸ ‘ਚ ਸੂਬੇ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਨਾਇਬ ਸੈਣੀ, ਸਾਬਕਾ ਸੀਐੱਮ ਮਨੋਹਰ ਲਾਲ ਸਮੇਤ ਕਈ ਵੱਡੇ ਨੇਤਾ ਮੌਜੂਦ ਸਨ। ਸੀਨੀਅਰ ਆਗੂਆਂ ਨੇ ਸਾਵਿਤਰੀ ਜਿੰਦਲ ਨੂੰ ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਮੈਂਬਰਸ਼ਿਪ ਦਿੱਤੀ ਅਤੇ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਚੌਟਾਲਾ ਦੇ ਚੋਣ ਦਫ਼ਤਰ ਦਾ ਉਦਘਾਟਨ ਕੀਤਾ।

 

 ਕੁਲਦੀਪ ਬਿਸ਼ਨੋਈ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਵਾਂ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਨਹੀਂ ਹੋਏ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵਿਧਾਇਕ ਪੁੱਤਰ ਭਵਿਆ ਬਿਸ਼ਨੋਈ ਜ਼ਰੂਰ ਨਜ਼ਰ ਆਏ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਚਰਚਾ ਹੈ ਕਿ ਭਾਵੇਂ ਭਾਜਪਾ ਇਨ੍ਹਾਂ ਤਿੰਨ ਸਿਆਸੀ ਵਿਰੋਧੀ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਨੇੜੇ ਲਿਆਉਣ ‘ਚ ਕਾਮਯਾਬ ਹੋਈ ਹੈ ਪਰ ਇਹ ਨਜ਼ਦੀਕੀਆਂ ਕਿੰਨੀਆਂ ਕੁ ਕਾਮਯਾਬ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ, ਇਹ ਤਾਂ ਸਮਾਂ ਹੀ ਦੱਸੇਗਾ।

Leave a Reply