KESARI VIRASAT

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

Latest news
ਸ਼ਮਸ਼ਾਨਘਾਟ ਦੀ ਕੰਧ ਡਿੱਗੀ: ਮਲਬੇ ਹੇਠ ਦੱਬੇ 6 ਲੋਕ, ਲੜਕੀ ਸਮੇਤ 4 ਦੀ ਮੌਤ; ਹਾਦਸੇ ਦਾ ਵੀਡੀਓ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦੀ ਕੋਠੀ ਸਾਹਮਣੇ ਭਾਈ ਲਾਲੋ ਦੇ ਵਾਰਸਾਂ ਵਲੋਂ ਰੋਸ ਮੀਟਿੰਗ ਭਲਕੇ  - ਮੰਜਿਲ  ਵੱਡੀ ਸਿਆਸੀ ਹਲਚਲ: ਕਰਮਜੀਤ ਚੌਧਰੀ ਨੇ ਕਾਂਗਰਸ ਛੱਡੀ:ਹਿਮਾਚਲ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਸਹਿ-ਇੰਚਾਰਜ ਬਿੱਟੂ ਵੀ ਭਾਜਪਾ 'ਚ ਸ਼ਾਮਲ ਪਤੀ ਨੇ ਗਰਭਵਤੀ ਪਤਨੀ ਨੂੰ ਜ਼ਿੰਦਾ ਸਾੜਿਆ: ਪਹਿਲਾਂ ਉਸ ਨੂੰ ਮੰਜੇ ਨਾਲ ਬੰਨ੍ਹਿਆ, ਫਿਰ ਅੱਗ ਲਗਾ ਦਿੱਤੀ; ਪੇਟ ਵਿੱਚ ਜੁੜ... ਬਾਲਮੀਕੀ ਸਮਾਜ ਨੇ ਤਰਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਸੰਧੂ ਨੂੰ ਭਾਰੀ ਵੋਟਾਂ ਨਾਲ ਜਿੱਤ ਦਿਵਾਉਣ ਦਾ ਦਿੱਤਾ ਭਰੋਸਾ। 21 ਰਾਜਾਂ ਦੀਆਂ 102 ਸੀਟਾਂ 'ਤੇ ਵੋਟਿੰਗ ਸਮਾਪਤ: ਸ਼ਾਮ 5 ਵਜੇ ਤੱਕ ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ 63% , ਰਾਜਸਥਾਨ ਵਿੱਚ 50% ਵੋਟ... ਵਿਆਹੁਤਾ ਔਰਤ ਨੂੰ ਲਾ ਦਿੱਤੀ ਵਿਧਵਾ ਪੈਨਸ਼ਨ: ਦਲਾਲ ਡੇਢ ਸਾਲ ਤੱਕ ਔਰਤ ਦਾ ਸਰੀਰਕ ਸ਼ੋਸ਼ਣ ਕਰਦਾ ਰਿਹਾ; ਧੀ ਵੱਲ ਦੇਖਿਆ ... ਇਜ਼ਰਾਈਲ ਦਾ ਜਵਾਬੀ ਹਮਲਾ: ਇਸਫਾਹਾਨ ਵਿੱਚ ਧਮਾਕੇ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਮਾਣੂ ਟਿਕਾਣੇ ਹਨ, ਹਵਾਈ ਰੱਖਿਆ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਸਰਗਰਮ; ਬਹੁਤ... ਪੰਜਾਬ 'ਚ ਘਰਵਾਲੀ ਨੇ ਕੀਤੀ ਬਾਹਰਵਾਲੀ ਦੀ ਕੁੱਟਮਾਰ: ਬਾਂਹ ਅਤੇ ਸਿਰ 'ਤੇ ਮਾਰੀਆਂ ਇੱਟਾਂ , ਪਤੀ ਵੀ ਸੀ ਨਾਲ ; ਵੀਡੀਓ ਸ... ਪੰਜਾਬ 'ਚ ਬੱਚੀ ਨੂੰ ਜ਼ਿੰਦਾ ਦਫ਼ਨਾਉਣ 'ਤੇ ਔਰਤ ਨੂੰ ਫਾਂਸੀ ਦੀ ਸਜ਼ਾ: ਉਸ ਨੇ ਰੋਂਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ-ਮੇਰੇ 2 ਬੱਚੇ, ਰਹਿਮ ਕ...
You are currently viewing Paytm ਪੇਮੈਂਟਸ ਬੈਂਕ ਨੂੰ ₹5.49 ਕਰੋੜ ਦਾ ਜੁਰਮਾਨਾ: ਮਨੀ ਲਾਂਡਰਿੰਗ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਕਾਰਵਾਈ; ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਨੈੱਟਵਰਕ ‘ਤੇ ਆਨਲਾਈਨ ਜੂਆ ਖੇਡਣ ਦਾ ਵੀ ਦੋਸ਼ 
Jalandhar's man including 3 arrested in Amritpal Singh case

Paytm ਪੇਮੈਂਟਸ ਬੈਂਕ ਨੂੰ ₹5.49 ਕਰੋੜ ਦਾ ਜੁਰਮਾਨਾ: ਮਨੀ ਲਾਂਡਰਿੰਗ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਕਾਰਵਾਈ; ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਨੈੱਟਵਰਕ ‘ਤੇ ਆਨਲਾਈਨ ਜੂਆ ਖੇਡਣ ਦਾ ਵੀ ਦੋਸ਼ 

आयुर्वेद पांच महाभूतों चिकित्सा प्रणाली

केसरी विरासत के इस मंच आयुर्वेदिक दवाई को बेचने के लिए संपर्क करे - 9592306823


 ਮੁੰਬਈ (ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ) : ਫਾਈਨੈਂਸ਼ੀਅਲ ਇੰਟੈਲੀਜੈਂਸ ਯੂਨਿਟ-ਇੰਡੀਆ (FIU-IND) ਨੇ Paytm ਪੇਮੈਂਟਸ ਬੈਂਕ ਲਿਮਟਿਡ ‘ਤੇ 5.49 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦਾ ਜੁਰਮਾਨਾ ਲਗਾਇਆ ਹੈ। ਇਹ ਕਾਰਵਾਈ ਮਨੀ ਲਾਂਡਰਿੰਗ ਨਿਯਮਾਂ ਦੀ ਉਲੰਘਣਾ ਕਰਕੇ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। FIU-IND ਨੇ ਇਹ ਫੈਸਲਾ ਰਿਜ਼ਰਵ ਬੈਂਕ ਸਮੇਤ ਹੋਰ ਏਜੰਸੀਆਂ ਦੀਆਂ ਕਾਰਵਾਈਆਂ ਦੀ ਸਮੀਖਿਆ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਲਿਆ ਹੈ।

 

 FIU-IND ਨੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਇੱਕ ਬਿਆਨ ਜਾਰੀ ਕਰਕੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਸਨੇ ਕਾਨੂੰਨ ਲਾਗੂ ਕਰਨ ਵਾਲੀਆਂ ਏਜੰਸੀਆਂ ਤੋਂ ਸੂਚਨਾ ਮਿਲਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ Paytm ‘ਤੇ ਪਾਬੰਦੀ ਲਗਾ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਕੁਝ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਅਤੇ ਵਪਾਰਕ ਨੈੱਟਵਰਕ ਆਨਲਾਈਨ ਜੂਏ ਸਮੇਤ ਗੈਰ-ਕਾਨੂੰਨੀ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਵਿੱਚ ਲੱਗੇ ਹੋਏ ਸਨ।

 

 ਇਹਨਾਂ ਗੈਰ-ਕਾਨੂੰਨੀ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਤੋਂ ਪੈਦਾ ਹੋਏ ਫੰਡਾਂ ਨੂੰ ਕੁਝ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਦੁਆਰਾ ਪੇਟੀਐਮ ਪੇਮੈਂਟਸ ਬੈਂਕ ਰਾਹੀਂ ਭੇਜਿਆ ਗਿਆ ਸੀ, ਜਿਸ ਨੇ ਮਨੀ ਲਾਂਡਰਿੰਗ ਰੋਕੂ ਕਾਨੂੰਨ (ਪੀਐਮਐਲਏ) ਦੀ ਉਲੰਘਣਾ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਪੇਟੀਐਮ ਪੇਮੈਂਟਸ ਬੈਂਕ ਦੇ ਬੁਲਾਰੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜਿਸ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਹਿੱਸੇ ‘ਤੇ ਇਹ ਜੁਰਮਾਨਾ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ, ਉਹ ਦੋ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਬੰਦ ਹੋ ਗਿਆ ਸੀ।

 

 Paytm ਅਤੇ Paytm ਪੇਮੈਂਟ ਬੈਂਕ ਵਿਚਾਲੇ ਸਮਝੌਤੇ ਖਤਮ ਹੋ ਜਾਣਗੇ।ਇਸ ਦੌਰਾਨ, Paytm ਦੀ ਮੂਲ ਕੰਪਨੀ ‘One 97 Communications Limited’ ਅਤੇ Paytm Payment Bank Limited (PPBL) ਨੇ ਆਪਸੀ ਸਹਿਮਤੀ ਨਾਲ ਕਈ ਸਮਝੌਤਿਆਂ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਸਹਿਮਤੀ ਜਤਾਈ ਹੈ। ਗਰੁੱਪ ਨੇ PPBL ਵਿਰੁੱਧ ਰੈਗੂਲੇਟਰੀ ਕਾਰਵਾਈ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਅੰਤਰ-ਨਿਰਭਰਤਾ ਨੂੰ ਘਟਾਉਣ ਲਈ ਇਕਾਈਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਅੰਤਰ-ਕੰਪਨੀ ਸਮਝੌਤਿਆਂ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕਰਨ ਲਈ ਵੀ ਸਹਿਮਤੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।

 

 ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਸ਼ੇਅਰਹੋਲਡਿੰਗ ਸਮਝੌਤੇ ਨੂੰ ਸਰਲ ਬਣਾਉਣ ‘ਤੇ ਵੀ ਸਹਿਮਤੀ ਬਣੀ ਹੈ। One 97 Communications Limited ਨੇ ਅੱਜ ਯਾਨੀ 1 ਮਾਰਚ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਐਕਸਚੇਂਜ ਫਾਈਲਿੰਗ ਵਿੱਚ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ। ਇਸਦਾ ਮਤਲਬ ਹੈ ਕਿ ਪੇਟੀਐਮ ਪੇਮੈਂਟਸ ਬੈਂਕ ਅਤੇ ਪੇਟੀਐਮ ਤੋਂ ਅਲੱਗ ਇੱਕ ਸੁਤੰਤਰ ਇਕਾਈ ਵਜੋਂ ਕੰਮ ਕਰੇਗੀ।

 

 One 97 Communications Ltd (Paytm) ਅਤੇ PPBL ਨੇ ਅੱਗੇ ਵਧਣ ਲਈ ਵਾਧੂ ਉਪਾਵਾਂ ਦੀ ਘੋਸ਼ਣਾ ਕੀਤੀ

 

 ਸੁਤੰਤਰ ਭਵਿੱਖ ਦੀਆਂ ਯੋਜਨਾਵਾਂ Paytm ਅਤੇ PPBL ਵੱਖ-ਵੱਖ ਅੰਤਰ-ਕੰਪਨੀ ਸਮਝੌਤਿਆਂ ਨੂੰ ਬੰਦ ਕਰਨ ਲਈ ਆਪਸੀ ਸਹਿਮਤ ਹੋਏ ਹਨ। One 97 Communications Ltd (Paytm) ਸੂਚਿਤ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਕੰਪਨੀ ਅਤੇ ਇਸਦੀ ਸਹਿਯੋਗੀ ਸੰਸਥਾ, Paytm Payments Bank Limited (PPBL), ਨੇ PPBL ਦੇ ਸੁਤੰਤਰ ਸੰਚਾਲਨ ਪ੍ਰਤੀ ਆਪਣੀ ਪਹੁੰਚ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਕਰਨ ਲਈ ਵਾਧੂ ਉਪਾਅ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੇ ਹਨ।

 

 ਨਿਰਭਰਤਾ ਨੂੰ ਘਟਾਉਣ ਲਈ ਇਸ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਦੇ ਹਿੱਸੇ ਵਜੋਂ, Paytm ਅਤੇ PPBL ਨੇ Paytm ਅਤੇ ਇਸ ਦੀਆਂ ਸਮੂਹ ਇਕਾਈਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਅੰਤਰ-ਕੰਪਨੀ ਸਮਝੌਤਿਆਂ ਨੂੰ ਬੰਦ ਕਰਨ ਲਈ ਆਪਸੀ ਸਹਿਮਤੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, PPBL ਦੇ ਸ਼ੇਅਰਧਾਰਕ PPBL ਦੇ ਸ਼ਾਸਨ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕਰਨ ਲਈ ਸ਼ੇਅਰਧਾਰਕ ਸਮਝੌਤੇ (SHA) ਨੂੰ ਸਰਲ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਸਹਿਮਤ ਹੋਏ ਹਨ, ਇਸਦੇ ਸ਼ੇਅਰਧਾਰਕਾਂ ਤੋਂ ਸੁਤੰਤਰ। OCL ਦੇ ਬੋਰਡ ਨੇ 1 ਮਾਰਚ, 2024 ਨੂੰ ਸਮਝੌਤਿਆਂ ਦੀ ਸਮਾਪਤੀ ਅਤੇ SHA ਦੀ ਸੋਧ ਨੂੰ ਪ੍ਰਵਾਨਗੀ ਦਿੱਤੀ।ਪੇਟੀਐਮ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਘੋਸ਼ਣਾ ਕੀਤੀ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਹੋਰ ਬੈਂਕਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਨਵੀਂ ਸਾਂਝੇਦਾਰੀ ਸਾਈਨ ਅੱਪ ਕਰੇਗੀ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਗਾਹਕਾਂ ਅਤੇ ਵਪਾਰੀਆਂ ਲਈ ਸਹਿਜ ਸੇਵਾਵਾਂ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਦੇ ਉਪਾਅ। ਸਟਾਕ ਨੂੰ ਇਸ ਦੀ ਸੂਚਨਾ ਵਿੱਚ 1 ਫਰਵਰੀ, 2024 ਨੂੰ ਐਕਸਚੇਂਜ, ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਸੰਭਾਵਿਤ ਵਿੱਤੀ ਪ੍ਰਭਾਵ ਦਾ ਸੰਕੇਤ ਦਿੱਤਾ ਸੀ।

 

 ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਪਹਿਲਾਂ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਸੀ, One 97 Communications Limited ਅਤੇ ਇਸ ਦੀਆਂ ਸੇਵਾਵਾਂ ਜਿਸ ਵਿੱਚ Paytm ਐਪ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ। Paytm QR, Paytm soundbox ਅਤੇ Paytm ਕਾਰਡ ਮਸ਼ੀਨਾਂ ਨਿਰਵਿਘਨ ਕੰਮ ਕਰਦੀਆਂ ਰਹਿਣਗੀਆਂ। ਪੇਟੀਐਮ ਮਾਰਕੀਟ ਮੋਹਰੀ ਨਵੀਨਤਾ ਅਤੇ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਦੇ ਉੱਚੇ ਮਿਆਰਾਂ ਨੂੰ ਕਾਇਮ ਰੱਖਣ ਲਈ ਵਚਨਬੱਧ ਹੈ।

 

 Paytm ਭਾਰਤ ਦੀ ਮੋਹਰੀ ਮੋਬਾਈਲ ਭੁਗਤਾਨ ਅਤੇ ਵਿੱਤੀ ਸੇਵਾਵਾਂ ਵੰਡਣ ਵਾਲੀ ਕੰਪਨੀ ਹੈ, ਦੀ ਪਾਇਨੀਅਰ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਮੋਬਾਈਲ QR ਭੁਗਤਾਨ ਕ੍ਰਾਂਤੀ, Paytm ਅਜਿਹੀਆਂ ਤਕਨੀਕਾਂ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ ਜੋ ਛੋਟੇ ਕਾਰੋਬਾਰਾਂ ਦੀ ਮਦਦ ਕਰਦੇ ਹਨ। 

 

 

 ਇਸ ਹਫਤੇ ਵਿਜੇ ਸ਼ੇਖਰ ਨੇ ਅਸਤੀਫਾ ਦੇ ਦਿੱਤਾ ਸੀ

 ਪੇਟੀਐਮ ਦੇ ਸੰਸਥਾਪਕ ਵਿਜੇ ਸ਼ੇਖਰ ਸ਼ਰਮਾ ਇਸ ਹਫ਼ਤੇ ਫਰਵਰੀ ਵਿੱਚ ਪੇਟੀਐਮ ਪੇਮੈਂਟਸ ਬੈਂਕ ਦੇ ਬੋਰਡ ਤੋਂ ਅਸਤੀਫਾ ਦੇ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਉਹ ਬੈਂਕ ਦੇ ਪਾਰਟ-ਟਾਈਮ ਗੈਰ-ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਚੇਅਰਮੈਨ ਸਨ। ਉਹਨਾਂ ਦੇ ਅਸਤੀਫੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬੈਂਕ ਦੇ ਨਵੇਂ ਬੋਰਡ ਦਾ ਗਠਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਪੇਟੀਐੱਮ ਪੇਮੈਂਟਸ ਬੈਂਕ ਜਲਦੀ ਹੀ ਨਵੇਂ ਚੇਅਰਮੈਨ ਦੀ ਨਿਯੁਕਤੀ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰੇਗਾ।

 

 ਦੋ ਨਿਰਦੇਸ਼ਕਾਂ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਅਸਤੀਫਾ ਦੇ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਪੇਟੀਐਮ ਦੇ ਸੰਸਥਾਪਕ ਵਿਜੇ ਦੇ ਅਸਤੀਫੇ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਦੋ ਸੁਤੰਤਰ ਨਿਰਦੇਸ਼ਕਾਂ ਨੇ ਪੇਟੀਐਮ ਪੇਮੈਂਟਸ ਬੈਂਕ ਦੇ ਬੋਰਡ ਤੋਂ ਅਸਤੀਫਾ ਦੇ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਬੈਂਕ ਆਫ ਅਮਰੀਕਾ ਅਤੇ ਪ੍ਰਾਈਸ ਵਾਟਰਹਾਊਸ ਕੂਪਰਜ਼ (PWC) ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਸ਼ਿੰਜਨੀ ਕੁਮਾਰ ਨੇ ਦਸੰਬਰ ਵਿੱਚ ਅਸਤੀਫਾ ਦੇ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ SBI ਦੀ ਸਾਬਕਾ ਡਿਪਟੀ ਮੈਨੇਜਿੰਗ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਮੰਜੂ ਅਗਰਵਾਲ ਨੇ ਵੀ ਬੋਰਡ ਤੋਂ ਅਸਤੀਫਾ ਦੇ ਦਿੱਤਾ ਹੈ।

 

 ਆਰਬੀਆਈ ਨੇ ਪੇਟੀਐਮ ਬੈਂਕ ਲਈ ਸਮਾਂ ਸੀਮਾ 15 ਮਾਰਚ ਤੱਕ ਵਧਾ ਦਿੱਤੀ ਸੀ।ਆਰਬੀਆਈ ਨੇ ਪੇਟੀਐਮ ਪੇਮੈਂਟ ਬੈਂਕ ਵਿੱਚ ਜਮ੍ਹਾਂ ਅਤੇ ਹੋਰ ਲੈਣ-ਦੇਣ ਦੀ ਸਮਾਂ ਸੀਮਾ 15 ਮਾਰਚ ਤੱਕ ਵਧਾ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ 16 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ ਆਰਬੀਆਈ ਨੇ ਇਸ ਸਬੰਧੀ ਇੱਕ ਸਰਕੂਲਰ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਪਿਛਲੇ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਕੇਂਦਰੀ ਬੈਂਕ ਨੂੰ ਵੀ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਕਈ ਸਵਾਲ ਉਠਾਏ ਸਨ। ਉਸ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ, RBI ਨੇ ਇੱਕ FAQ (ਸਵਾਲ-ਜਵਾਬ) ਵੀ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਸੀ।

 

 ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ 31 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਜਾਰੀ ਸਰਕੂਲਰ ‘ਚ ਆਰ.ਬੀ.ਆਈ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ 29 ਫਰਵਰੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਪੈਸੇ ਪੇਟੀਐਮ ਪੇਮੈਂਟ ਬੈਂਕ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚ ਟ੍ਰਾਂਸਫਰ ਜਮ੍ਹਾ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ। ਇਸ ਬੈਂਕ ਰਾਹੀਂ ਵਾਲਿਟ, ਪ੍ਰੀਪੇਡ ਸੇਵਾਵਾਂ, ਫਾਸਟੈਗ ਅਤੇ ਹੋਰ ਸੇਵਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਪੈਸੇ ਜਮ੍ਹਾ ਨਹੀਂ ਕੀਤੇ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ।

 

 RBI ਨੇ Paytm ਪੇਮੈਂਟ ਬੈਂਕ ‘ਤੇ ਪਾਬੰਦੀ ਲਗਾ ਦਿੱਤੀ ਹੈ

 

 RBI ਵੱਲੋਂ ਲਗਾਈ ਗਈ ਪਾਬੰਦੀ Paytm ਪੇਮੈਂਟ ਬੈਂਕ ‘ਤੇ ਲਗਾਈ ਗਈ ਹੈ। Paytm ਆਪਣੀਆਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਸੇਵਾਵਾਂ ਇਸ ਬੈਂਕ ਰਾਹੀਂ ਹੀ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਪੇਟੀਐਮ ਪੇਮੈਂਟ ਬੈਂਕ ਦੁਆਰਾ ਉਪਲਬਧ ਸੇਵਾਵਾਂ 15 ਮਾਰਚ, 2024 ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬੰਦ ਹੋ ਜਾਣਗੀਆਂ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਹੋਰ ਸੇਵਾਵਾਂ ਪਹਿਲਾਂ ਵਾਂਗ ਜਾਰੀ ਰਹਿਣਗੀਆਂ।

 

 Paytm ਆਪਣੀ UPI ਸੇਵਾ ਸਿਰਫ਼ Paytm ਪੇਮੈਂਟ ਬੈਂਕ ਰਾਹੀਂ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ, ਜੇਕਰ ਦੂਜੇ ਬੈਂਕਾਂ ਨਾਲ ਕੋਈ ਟਾਈ-ਅੱਪ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ UPI ਸੇਵਾ ਵੀ 15 ਮਾਰਚ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬੰਦ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ। Paytm ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਹੈ ਕਿ ਉਸਨੂੰ NPCI ਅਤੇ RBI ਦੋਵਾਂ ਤੋਂ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਹੈ।

  ‘@paytm’ ਹੈਂਡਲ ਨੂੰ ਮਾਈਗਰੇਟ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ

 

 ਯੂਨੀਫਾਈਡ ਪੇਮੈਂਟਸ ਇੰਟਰਫੇਸ ਐਨਪੀਸੀਆਈ ਦੁਆਰਾ ਮੋਬਾਈਲ ਫੋਨਾਂ ਰਾਹੀਂ ਅੰਤਰ-ਬੈਂਕ ਲੈਣ-ਦੇਣ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਲਈ ਵਿਕਸਤ ਇੱਕ ਤਤਕਾਲ ਰੀਅਲ-ਟਾਈਮ ਭੁਗਤਾਨ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਹੈ। RBI ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੇਕਰ NPCI Paytm ਨੂੰ TPAP ਦਾ ਦਰਜਾ ਦਿੰਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ‘@paytm’ ਹੈਂਡਲ ਵਾਲੇ ਉਪਭੋਗਤਾ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀ ਦੇ Paytm ਪੇਮੈਂਟ ਬੈਂਕ ਤੋਂ ਨਵੇਂ ਬੈਂਕਾਂ ਵਿੱਚ ਮਾਈਗ੍ਰੇਟ ਹੋ ਜਾਣਗੇ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਆਰਬੀਆਈ ਨੇ ਐਨਪੀਸੀਆਈ ਨੂੰ 4-5 ਭੁਗਤਾਨ ਸੇਵਾ ਪ੍ਰਦਾਤਾ ਬੈਂਕਾਂ ਦੀ ਪਛਾਣ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ ਹੈ, ਜੋ ਉੱਚ ਮਾਤਰਾ ਨੂੰ ਸੰਭਾਲ ਸਕਦੇ ਹਨ।

 

 

Leave a Reply