KESARI VIRASAT

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

Latest news
ਪਾਕਿ ਅੱਤਵਾਦੀ ਹਾਫਿਜ਼ ਸਈਦ ਦਾ ਬੇਟਾ ਲਾਪਤਾ: ਮੀਡੀਆ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਦਾ ਦਾਅਵਾ - ਪੇਸ਼ਾਵਰ ਤੋਂ ਕਾਰ ਸਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਚੁੱਕਿਆ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਨੇ ਭਾਰਤ 'ਤੇ ਆਤਮਘਾਤੀ ਹਮਲੇ ਦਾ ਲਗਾਇਆ ਇਲਜ਼ਾਮ: ਪਾਕਿ ਸੈਨਾ ਟੀਟੀਪੀ, ਆਈਐਸਆਈਐਸ 'ਤੇ ਹਮਲੇ ਲਈ ਤਿਆਰ ਮਨੀਪੁਰ ਹਿੰਸਾ ਪਿੱਛੇ ਵੀ ਖਾਲਿਸਤਾਨੀ : ਕੈਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਪੰਨੂ ਨੂੰ ਮਿਲਿਆ ਕੁੱਕੀ ਆਗੂ; ਮਣੀਪੁਰ 'ਚ ਅੱਤਵਾਦੀਆਂ ਨੇ ਕਰੋੜਾ... ਬਰਤਾਨੀਆ 'ਚ ਭਾਰਤੀ ਹਾਈ ਕਮਿਸ਼ਨਰ 'ਤੇ ਹਮਲੇ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼: ਗੁਰੂਘਰ ਜਾਣ ਤੋਂ ਰੋਕਿਆ; ਖਾਲਿਸਤਾਨੀ ਸਮਰਥਕ ਬਾਹਰੋਂ ਆਏ ਡਿਕਸ਼ਨਰੀ ਵਿੱਚੋਂ ਓਮ ਸ਼ਬਦ ਹਟਾਉਣ ਦੀ ਤਿਆਰੀ: ਇਸਾਈਆਂ ਦੇ ਦਬਾਅ ਹੇਠ ਸਾਜ਼ਿਸ਼ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਹਾਕੀ 'ਚ ਪਾਕਿਸਤਾਨ 'ਤੇ ਭਾਰਤ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਜਿੱਤ ਏਸ਼ੀਆਡ ਗਰੁੱਪ ਪੜਾਅ ਵਿੱਚ 10-2 ਨਾਲ ਹਰਾਇਆ ਅਭਿਨੇਤਾ ਵਿਸ਼ਾਲ ਦਾ ਸੈਂਸਰ ਬੋਰਡ ਉੱਪਰ ਗੰਭੀਰ ਇਲਜ਼ਾਮ: ਫਿਲਮ ਨੂੰ ਪਾਸ ਕਰਨ ਲਈ 6.5 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਲਏ ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਨੇ ਸੀਨੀਅਰ ਅਕਾਲੀ ਆਗੂ ਜਰਨੈਲ ਵਾਹਿਦ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ: ਪਤਨੀ ਤੇ ਪੁੱਤਰ ਨੂੰ ਵੀ ਨਾਲ ਲੈ ਗਏ ਬੋਲਣ ਦੀ ਆਜ਼ਾਦੀ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਹਿੰਸਾ ਭੜਕਾਉਣ ਲਈ ਕਰਨਾ ਬਰਦਾਸ਼ਤ ਨਹੀਂ-ਐਸ. ਜੈਸ਼ੰਕਰ ਧੀ ਨੇ ਧੋਖੇ ਨਾਲ ਜ਼ਮੀਨ ਤੇ ਮਕਾਨ ਹੜੱਪੇ ਤਾਂ ਪਿਤਾ ਨੇ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਜਾਨ
You are currently viewing ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਜੀ-20 ‘ਤੇ ਖਰਚੇ 4000 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ’: ਰਾਜਦੀਪ ਸਰਦੇਸਾਈ ਟੀਵੀ ‘ਤੇ ਬੈਠ ਕੇ ਫੈਲਾ ਰਹੇ ਸਨ ਪ੍ਰਾਪੇਗੰਡਾ, ‘ਸ਼ੇਰਪਾ’ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਝਿੜਕਿਆ ਅਤੇ ਕਿਹਾ- ਫਰਜ਼ੀ ਖ਼ਬਰਾਂ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ ਅਜਿਹਾ ਬਕਵਾਸ ਨਾ ਕਰੋ

ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਜੀ-20 ‘ਤੇ ਖਰਚੇ 4000 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ’: ਰਾਜਦੀਪ ਸਰਦੇਸਾਈ ਟੀਵੀ ‘ਤੇ ਬੈਠ ਕੇ ਫੈਲਾ ਰਹੇ ਸਨ ਪ੍ਰਾਪੇਗੰਡਾ, ‘ਸ਼ੇਰਪਾ’ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਝਿੜਕਿਆ ਅਤੇ ਕਿਹਾ- ਫਰਜ਼ੀ ਖ਼ਬਰਾਂ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ ਅਜਿਹਾ ਬਕਵਾਸ ਨਾ ਕਰੋ

आयुर्वेद पांच महाभूतों चिकित्सा प्रणाली

केसरी विरासत के इस मंच आयुर्वेदिक दवाई को बेचने के लिए संपर्क करे - 9592306823


ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ: ਭਾਰਤ ਦੇ ‘ਸ਼ੇਰਪਾ’ ਅਮਿਤਾਭ ਕਾਂਤ ਨੇ ਜੀ-20 ਬਜਟ’ਚ ਰਾਜਦੀਪ ਸਰਦੇਸਾਈ ਦੇ ਝੂਠ ਦਾ ਪਰਦਾਫਾਸ਼ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਜੀ-20 ਦੇ ਸਫਲ ਸੰਗਠਨ ਨੇ ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਪੂਰੀ ਦੁਨੀਆ ‘ਚ ਮਸ਼ਹੂਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਪਰ ਕਾਂਗਰਸ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਨੇਤਾ ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਬਦਨਾਮ ਕਰਨ ‘ਚ ਕੋਈ ਕਸਰ ਨਹੀਂ ਛੱਡ ਰਹੇ ਹਨ।

ਕਾਂਗਰਸ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਨੇਤਾ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਦਾਅਵਾ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ ਕਿ ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਜੀ-20 ਦੇ ਆਯੋਜਨ ਲਈ ਅਲਾਟ ਕੀਤੇ ਗਏ ਬਜਟ ਨਾਲੋਂ ਕਈ ਗੁਣਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਪੈਸਾ ਖਰਚ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਕਾਂਗਰਸੀ ਲੋਕ ਵੀਡੀਓ ਅਤੇ ਤਸਵੀਰਾਂ ਰਾਹੀਂ ਇਹ ਦਾਅਵਾ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ। ‘ਇੰਡੀਆ ਟੂਡੇ’ ਦੇ ਪੱਤਰਕਾਰ ਰਾਜਦੀਪ ਸਰਦੇਸਾਈ ਇਸ ਪ੍ਰਚਾਰ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ, ਪਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਇਹ ਚਾਲ ਉਸ ਸਮੇਂ ਉਲਟ ਗਈ ਜਦੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਲਾਈਵ ਇੰਟਰਵਿਊ ‘ਚ ਇਸ ਫਰਜ਼ੀ ਖਬਰ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਜੀ-20 ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਸ਼ੇਰਪਾ ਅਮਿਤਾਭ ਕਾਂਤ ਨੂੰ ਘੇਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ।

 

ਰਾਜਦੀਪ ਸਰਦੇਸਾਈ ਨੇ ਲਾਈਵ ਸ਼ੋਅ ‘ਚ ਬੋਲਤੀ ਬੰਦ

 

ਇੰਟਰਵਿਊ ਦੌਰਾਨ ਰਾਜਦੀਪ ਸਰਦੇਸਾਈ ਨੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਦਾ ਹਵਾਲਾ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸਵਾਲ ਪੁੱਛਿਆ ਕਿ ਕੀ ਇਹ ਦਾਅਵਾ ਸੱਚ ਹੈ ਕਿ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਜੀ-20 ਦੇ ਆਯੋਜਨ ‘ਚ ਬਜਟ ਤੋਂ ਕਈ ਗੁਣਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਪੈਸਾ ਖਰਚ ਕੀਤਾ ਹੈ? ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਇਸ ਦਾਅਵੇ ਨੂੰ ਜੀ-20 ਸ਼ੇਰਪਾ ਅਮਿਤਾਭ ਕਾਂਤ ਨੇ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਾਅਵਿਆਂ ਨੂੰ ਫਰਜ਼ੀ ਖਬਰਾਂ ਕਰਾਰ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਰਾਜਦੀਪ ਸਰਦੇਸਾਈ ਨੂੰ ਫਰਜ਼ੀ ਖਬਰਾਂ ਦੇ ਜਾਲ ਵਿੱਚ ਨਾ ਫਸਣ ਦੀ ਸਲਾਹ ਦਿੱਤੀ।

 

ਅਮਿਤਾਭ ਕਾਂਤ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਜੀ-20 ਦੇ ਆਯੋਜਨ ਲਈ ਅਲਾਟ ਕੀਤੇ ਗਏ ਪੈਸੇ ਦਾ ਕੁਝ ਹਿੱਸਾ ਵੀ ਬਚਾਇਆ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ 4100 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਤਾਂ ਛੱਡੋ, ਪਰ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਬਜਟ ਵਿੱਚੋਂ ਵੀ ਬਹੁਤ ਸਾਰਾ ਪੈਸਾ ਬਚਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। 

ਅਮਿਤਾਭ ਕਾਂਤ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਜੋ ਬਜਟ ਪ੍ਰਸਤਾਵਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਉਹ ਪ੍ਰਸਾਰਿਤ ਕੀਤੇ ਜਾ ਰਹੇ ਅੰਕੜਿਆਂ ਤੋਂ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਸੀ। ਅਸਲੀਅਤ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਜੋ ਬਜਟ ਅਲਾਟ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਉਸ ਤੋਂ ਘੱਟ ਖਰਚ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਅਜੇ ਤੱਕ ਖਰਚੇ ਦੇ ਕੋਈ ਅਧਿਕਾਰਤ ਅੰਕੜੇ ਜਾਰੀ ਨਹੀਂ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਲੌਜਿਸਟਿਕ ਵਿਭਾਗ ਅਜੇ ਵੀ ਡੇਟਾ ਇਕੱਠਾ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਰੁੱਝਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਡੇਟਾ ਜਨਤਕ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ ਤਾਂ ਸਭ ਨੂੰ ਪਤਾ ਲੱਗ ਜਾਵੇਗਾ ਕਿ ਕਿੰਨਾ ਖਰਚ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

 

ਪੀਆਈਬੀ ਨੇ ਤੱਥਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਵੀ ਕੀਤੀ

ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਇਸ ਦਾਅਵੇ ਦੀ ਅਸਲੀਅਤ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਦੀ ਫੂਕ ਨਿਕਲ ਗਈ ਹੈ। ਜੀ ਹਾਂ, ਤੱਥਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਤੋਂ ਇਹ ਗੱਲ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ ਕਿ ਕਾਂਗਰਸ ਪਾਰਟੀ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਆਗੂਆਂ ਵੱਲੋਂ ਕੀਤੇ ਜਾ ਰਹੇ ਦਾਅਵੇ ਨਾ ਸਿਰਫ਼ ਗੁੰਮਰਾਹਕੁੰਨ ਹਨ, ਸਗੋਂ ਤੱਥਹੀਣ ਵੀ ਹਨ।

 

ਟੀਐਮਸੀ ਸਾਂਸਦ ਸੰਕੇਤ ਗੋਖਲੇ ਦੇ ਟਵੀਟ ਦਾ ਹਵਾਲਾ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਪੀਆਈਬੀ ਨੇ ਲਿਖਿਆ, “ਟਵੀਟਸ ਵਿੱਚ ਜੋ ਦਾਅਵੇ ਜੀ-20 ਦੇ ਅਲਾਟ ਕੀਤੇ ਬਜਟ ਤੋਂ 300 ਫੀਸਦੀ ਵੱਧ ਖਰਚ ਹੋਣ ਦੀ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ, ਉਹ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਝੂਠ ਹਨ।” ਇਸ ਵਿਚ ਅੱਗੇ ਲਿਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ, “ਵਿਚਾਰ ਵਾਲੀ ਰਕਮ ਆਈਟੀਪੀਓ ਅਤੇ ਹੋਰ ਸਥਾਈ ਨਿਰਮਾਣ ਕਾਰਜਾਂ ‘ਤੇ ਖਰਚ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ, ਨਾ ਕਿ ਸਿਰਫ ਜੀ-20 ਸੰਮੇਲਨ ‘ਤੇ।”

 

 

#PIBFactCheck

1 ਇਹ ਦਾਅਵਾ ਗੁੰਮਰਾਹਕੁੰਨ ਹੈ

2 ਹਵਾਲਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਖਰਚਾ ਮੁੱਖ ਤੌਰ ‘ਤੇ ITPO ਅਤੇ ਹੋਰ ਬੁਨਿਆਦੀ ਢਾਂਚੇ ਦੇ ਵਿਕਾਸ ਦੁਆਰਾ ਸਥਾਈ ਸੰਪੱਤੀ ਦੀ ਸਿਰਜਣਾ ਵੱਲ ਹੈ ਜੋ ਸਿਰਫ਼ G20 ਸੰਮੇਲਨ ਦੀ ਮੇਜ਼ਬਾਨੀ ਤੱਕ ਸੀਮਿਤ ਨਹੀਂ ਹੈ।

 

ਕਾਂਗਰਸ ਦਾ ਕੀ ਦਾਅਵਾ ਸੀ?

ਕਾਂਗਰਸ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਗਠਜੋੜ I.N.D.I. A. ਗੱਠਜੋੜ ਦੇ ਨੇਤਾ ਲਗਾਤਾਰ ਦਾਅਵਾ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਜੀ-20 ਦੇ ਆਯੋਜਨ ‘ਚ ਨਿਰਧਾਰਤ ਬਜਟ ਨਾਲੋਂ 300 ਫੀਸਦੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਪੈਸਾ ਖਰਚ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਟੀਐਮਸੀ ਨੇਤਾ ਅਤੇ ਰਾਜ ਸਭਾ ਮੈਂਬਰ ਸੰਕੇਤ ਗੋਖਲੇ ਨੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਕਿ 990 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੇ ਬਜਟ ਦੀ ਬਜਾਏ ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਜੀ-20 ਦੇ ਆਯੋਜਨ ‘ਤੇ 4100 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਖਰਚ ਕੀਤੇ ਹਨ, ਜੋ ਕਿ ਅਸਲ ਬਜਟ ਤੋਂ 3100 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਯਾਨੀ 300 ਫੀਸਦੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹਨ।

 

ਭਾਰਤ ਦੀ ਪ੍ਰਧਾਨਗੀ ਹੇਠ ਜੀ-20 ਸਿਖਰ ਸੰਮੇਲਨ ਦਾ ਸਫਲ ਆਯੋਜਨ

ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਜੀ-20 ਦੀ ਪ੍ਰਧਾਨਗੀ ਭਾਰਤ ਕੋਲ ਹੈ। ਭਾਰਤ ਦੀ ਪ੍ਰਧਾਨਗੀ ਹੇਠ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਮੁੱਦਿਆਂ ‘ਤੇ ਪਿਛਲੇ 10 ਮਹੀਨਿਆਂ ‘ਚ 58 ਸ਼ਹਿਰਾਂ ‘ਚ 200 ਤੋਂ ਵੱਧ ਮੀਟਿੰਗਾਂ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ। ਇਹ ਮੀਟਿੰਗਾਂ ਕਸ਼ਮੀਰ ਤੋਂ ਅਰੁਣਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼, ਤਾਮਿਲਨਾਡੂ ਤੋਂ ਗੁਜਰਾਤ, ਮੁੰਬਈ ਤੋਂ ਉਤਰਾਖੰਡ ਤੱਕ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਦੇਸ਼ ‘ਚ ਬੁਨਿਆਦੀ ਢਾਂਚੇ ਦੇ ਵਿਸਤਾਰ ‘ਤੇ ਵੀ ਕਾਫੀ ਖਰਚ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਪ੍ਰਗਤੀ ਮੈਦਾਨ ਵਿੱਚ ‘ਭਾਰਤ ਮੰਡਪਮ’ ਨਾਂ ਦਾ ਇੱਕ ਵਿਸ਼ਾਲ ਸਥਾਨ ਵੀ ਬਣਾਇਆ ਹੈ, ਜੋ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਕਈ ਦਹਾਕਿਆਂ ਤੱਕ ਹੋਰ ਉਦੇਸ਼ਾਂ ਲਈ ਵਰਤਿਆ ਜਾਵੇਗਾ।

ਭਾਰਤ ਦੀ ਪ੍ਰਧਾਨਗੀ ‘ਚ ਹੋਏ ਜੀ-20 ਸੰਮੇਲਨ ‘ਚ ਸਾਰੇ ਮੁੱਦਿਆਂ ‘ਤੇ ਸਾਰੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿਚਾਲੇ ਸਹਿਮਤੀ ਬਣੀ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ ਐਲਾਨਨਾਮੇ ਦਾ ਨਾਂ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਭਾਰਤ ਦੇ ਇਸ ਸਮਾਗਮ ਦੀ ਪੂਰੀ ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਤਾਰੀਫ ਹੋਈ ਪਰ ਭਾਰਤ ਦੀਆਂ ਕੁਝ ਵਿਰੋਧੀ ਸਿਆਸੀ ਪਾਰਟੀਆਂ ਇਸ ਮੁੱਦੇ ‘ਤੇ ਵੀ ਸਿਆਸੀ ਵਾਅਦੇ ਕਰਨ ਤੋਂ ਪਿੱਛੇ ਨਹੀਂ ਹਟੀਆਂ। ਇਸ ਸਿਲਸਿਲੇ ‘ਚ ਕਈ ਵਾਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਇਸ ਸਮਾਗਮ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਦੀ ਬਜਾਏ ਭਾਜਪਾ ਦਾ ਸਮਾਗਮ ਕਿਹਾ ਤਾਂ ਕਿਸੇ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ‘ਤੇ ਅਲਾਟ ਕੀਤੇ ਬਜਟ ਤੋਂ ਕਈ ਗੁਣਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਖਰਚ ਕਰਨ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਇਆ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਅਸਲੀਅਤ ਕੀ ਹੈ ਇਹ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਗਿਆ ਹੈ।

 

Leave a Reply