KESARI VIRASAT

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

Latest news
ਪਾਕਿ ਅੱਤਵਾਦੀ ਹਾਫਿਜ਼ ਸਈਦ ਦਾ ਬੇਟਾ ਲਾਪਤਾ: ਮੀਡੀਆ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਦਾ ਦਾਅਵਾ - ਪੇਸ਼ਾਵਰ ਤੋਂ ਕਾਰ ਸਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਚੁੱਕਿਆ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਨੇ ਭਾਰਤ 'ਤੇ ਆਤਮਘਾਤੀ ਹਮਲੇ ਦਾ ਲਗਾਇਆ ਇਲਜ਼ਾਮ: ਪਾਕਿ ਸੈਨਾ ਟੀਟੀਪੀ, ਆਈਐਸਆਈਐਸ 'ਤੇ ਹਮਲੇ ਲਈ ਤਿਆਰ ਮਨੀਪੁਰ ਹਿੰਸਾ ਪਿੱਛੇ ਵੀ ਖਾਲਿਸਤਾਨੀ : ਕੈਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਪੰਨੂ ਨੂੰ ਮਿਲਿਆ ਕੁੱਕੀ ਆਗੂ; ਮਣੀਪੁਰ 'ਚ ਅੱਤਵਾਦੀਆਂ ਨੇ ਕਰੋੜਾ... ਬਰਤਾਨੀਆ 'ਚ ਭਾਰਤੀ ਹਾਈ ਕਮਿਸ਼ਨਰ 'ਤੇ ਹਮਲੇ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼: ਗੁਰੂਘਰ ਜਾਣ ਤੋਂ ਰੋਕਿਆ; ਖਾਲਿਸਤਾਨੀ ਸਮਰਥਕ ਬਾਹਰੋਂ ਆਏ ਡਿਕਸ਼ਨਰੀ ਵਿੱਚੋਂ ਓਮ ਸ਼ਬਦ ਹਟਾਉਣ ਦੀ ਤਿਆਰੀ: ਇਸਾਈਆਂ ਦੇ ਦਬਾਅ ਹੇਠ ਸਾਜ਼ਿਸ਼ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਹਾਕੀ 'ਚ ਪਾਕਿਸਤਾਨ 'ਤੇ ਭਾਰਤ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਜਿੱਤ ਏਸ਼ੀਆਡ ਗਰੁੱਪ ਪੜਾਅ ਵਿੱਚ 10-2 ਨਾਲ ਹਰਾਇਆ ਅਭਿਨੇਤਾ ਵਿਸ਼ਾਲ ਦਾ ਸੈਂਸਰ ਬੋਰਡ ਉੱਪਰ ਗੰਭੀਰ ਇਲਜ਼ਾਮ: ਫਿਲਮ ਨੂੰ ਪਾਸ ਕਰਨ ਲਈ 6.5 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਲਏ ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਨੇ ਸੀਨੀਅਰ ਅਕਾਲੀ ਆਗੂ ਜਰਨੈਲ ਵਾਹਿਦ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ: ਪਤਨੀ ਤੇ ਪੁੱਤਰ ਨੂੰ ਵੀ ਨਾਲ ਲੈ ਗਏ ਬੋਲਣ ਦੀ ਆਜ਼ਾਦੀ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਹਿੰਸਾ ਭੜਕਾਉਣ ਲਈ ਕਰਨਾ ਬਰਦਾਸ਼ਤ ਨਹੀਂ-ਐਸ. ਜੈਸ਼ੰਕਰ ਧੀ ਨੇ ਧੋਖੇ ਨਾਲ ਜ਼ਮੀਨ ਤੇ ਮਕਾਨ ਹੜੱਪੇ ਤਾਂ ਪਿਤਾ ਨੇ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਜਾਨ
You are currently viewing Aankhen: ਧਰਮਿੰਦਰ-ਮਾਲਾ ਸਿਨਹਾ ਦੀ ਸੁਪਰਹਿੱਟ ਜਾਸੂਸੀ ਥ੍ਰਿਲਰ, ਰਾਮਾਨੰਦ ਸਾਗਰ 60 ਦੇ ਦਹਾਕੇ ‘ਚ ਹਾਸਿਲ ਕੀਤਾ ਵੱਡਾ ਮੁਨਾਫਾ

Aankhen: ਧਰਮਿੰਦਰ-ਮਾਲਾ ਸਿਨਹਾ ਦੀ ਸੁਪਰਹਿੱਟ ਜਾਸੂਸੀ ਥ੍ਰਿਲਰ, ਰਾਮਾਨੰਦ ਸਾਗਰ 60 ਦੇ ਦਹਾਕੇ ‘ਚ ਹਾਸਿਲ ਕੀਤਾ ਵੱਡਾ ਮੁਨਾਫਾ

आयुर्वेद पांच महाभूतों चिकित्सा प्रणाली

केसरी विरासत के इस मंच आयुर्वेदिक दवाई को बेचने के लिए संपर्क करे - 9592306823


Kesari entertainment:  ਕੱਲ੍ਹ, ਤੁਸੀਂ ਵੈੱਬ ਸੀਰੀਜ਼ ਦੀ ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਜਾਸੂਸੀ ਥ੍ਰਿਲਰ ਵੇਖੇ ਹੋਣਗੇ. ਹਾਲ ਹੀ ਦੇ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਵਿੱਚ ਕਈ ਚੰਗੇ ਜਾਸੂਸੀ ਥ੍ਰਿਲਰ ਵੀ ਆਏ ਹਨ। ਪਰ ਪਿਛਲੇ ਦਹਾਕੇ ਦੀਆਂ ਕੁਝ ਫ਼ਿਲਮਾਂ ਅਜਿਹੀਆਂ ਹਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਜਾਸੂਸੀ ਥ੍ਰਿਲਰ ਦੀ ਮੋਢੀ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

 

ਭਾਵ, ਇਹਨਾਂ ਫਿਲਮਾਂ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੀ ਜਾਸੂਸੀ ਥ੍ਰਿਲਰ ਦਾ ਸੰਕਲਪ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਵਿੱਚ ਆਇਆ ਸੀ। ਰਾਮਾਨੰਦ ਸਾਗਰ 60 ਦੇ ਦਹਾਕੇ ਵਿੱਚ ਅਜਿਹੀ ਹੀ ਇੱਕ ਫ਼ਿਲਮ ਲੈ ਕੇ ਆਏ ਸਨ। ਇਸ ਫਿਲਮ ‘ਚ ਧਰਮਿੰਦਰ ਅਤੇ ਮਾਲਾ ਸਿਨਹਾ ਨੇ ਮੁੱਖ ਭੂਮਿਕਾਵਾਂ ਨਿਭਾਈਆਂ ਸਨ। ਇਸ ਫਿਲਮ ਨੂੰ ਜਾਸੂਸੀ ਥ੍ਰਿਲਰ ਸ਼ੈਲੀ ਲਈ ਬੈਂਚ ਮਾਰਕ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਇਸ ਫਿਲਮ ਦੇ ਗੀਤ ਵੀ ਕਾਫੀ ਹਿੱਟ ਹੋਏ ਸਨ।

 

ਅਸੀਂ ਇੱਥੇ ਜਿਸ ਫਿਲਮ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ ਉਹ ਹੈ ‘ਆਂਖੇ’, ਜੋ 20 ਸਤੰਬਰ 1968 ਨੂੰ ਰਿਲੀਜ਼ ਹੋਈ ਸੀ। ਭਾਵ ਆਉਣ ਵਾਲੀ 20 ਤਰੀਕ ਨੂੰ ਇਸ ਕਲਾਸਿਕ ਫਿਲਮ ਨੂੰ ਰਿਲੀਜ਼ ਹੋਏ 55 ਸਾਲ ਹੋ ਜਾਣਗੇ। ਫਿਲਮ ਦੀ ਕਹਾਣੀ ਰਾਮਾਨੰਦ ਸਾਗਰ ਨੇ ਲਿਖੀ ਸੀ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਇਸ ਦਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ਨ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਫਿਲਮ ਵਿੱਚ ਧਰਮਿੰਦਰ ਅਤੇ ਮਾਲਾ ਸਿਨਹਾ ਦੇ ਨਾਲ ਮਹਿਮੂਦ, ਲਲਿਤਾ ਪਵਾਰ, ਜੀਵਨ, ਮਦਨ ਪੁਰੀ, ਕੁਮਕੁਮ ਆਦਿ ਨੇ ਅਹਿਮ ਭੂਮਿਕਾਵਾਂ ਨਿਭਾਈਆਂ ਹਨ।

 

ਬੈਰੂਤ ਵਿੱਚ ਸ਼ੂਟ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਪਹਿਲੀ ਫਿਲਮ

 

ਇਸ ਫਿਲਮ ਨੂੰ ਮਹਾਨ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਰਾਮਾਨੰਦ ਸਾਗਰ ਨੇ ਆਪਣੀ ਪੂਰੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਲਗਾ ਦਿੱਤੀ ਸੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਫਿਲਮ ਦਾ ਬਜਟ ਵੀ ਵਧਾ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਇਸ ਗੱਲ ਦਾ ਅੰਦਾਜ਼ਾ ਇਸ ਗੱਲ ਤੋਂ ਲਗਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿ ਬੇਰੂਤ ‘ਚ ਸ਼ੂਟ ਕੀਤੀ ਜਾਣ ਵਾਲੀ ਇਹ ਪਹਿਲੀ ਫਿਲਮ ਸੀ। ਫਿਲਮ ਨੇ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ੁਰੂ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਅੰਤ ਤੱਕ ਜੋੜੀ ਰੱਖਿਆ। ਇਹ ਜਾਸੂਸੀ ਥ੍ਰਿਲਰ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਦੀ ਇੱਕ ਫਿਲਮ ਸੀ, ਜਿਸ ਨੇ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਨੂੰ ਇੱਕ ਨਵੀਂ ਸ਼ੈਲੀ ਦਿੱਤੀ। ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਨੇ ਫਿਲਮ ਨੂੰ ਇੰਨਾ ਪਸੰਦ ਕੀਤਾ ਕਿ ਫਿਲਮ ਨੇ ਉਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ ਲਗਭਗ 6 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਇਕੱਠੇ ਕੀਤੇ।

ਫਿਲਮ ਦਾ ਸੰਗੀਤ ਰਵੀ ਨੇ ਦਿੱਤਾ ਸੀ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਸਾਰੇ ਗੀਤ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਹੋਏ ਸਨ। ‘ਮਿਲਤੀ ਹੈ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਮੇਂ ਮੁਹੱਬਤ’, ‘ਗੈਰੋਂ ਮੇਂ ਕਰਮ’, ‘ਉਸ ਮੁਲਕ ਕੀ ਸਰਹੱਦ’, ‘ਦੇ ਦਾਤਾ ਕੇ ਨਾਮ’ ਆਦਿ ਵੱਡੀਆਂ ਹਿੱਟ ਰਹੀਆਂ।

 

Leave a Reply