KESARI VIRASAT

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

Latest news
25 ਜੂਨ ਨੂੰ 'ਸੰਵਿਧਾਨ ਹੱਤਿਆ ਦਿਵਸ' ਐਲਾਨਿਆ: ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਨੋਟੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਕੀਤਾ ਜਾਰੀ; ਇਸੇ ਦਿਨ 1975 ਵਿੱਚ ਐਮਰਜ... ਜਲੰਧਰ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਖਾਲਿਸਤਾਨ ਸਮਰਥਕ ਅੰਮ੍ਰਿਤਪਾਲ ਸਿੰਘ ਦੇ ਭਰਾ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਸੰਗੀਨ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਡਿਜੀਟਲ ਮੀਡੀਆ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਦੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਨੂੰ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ ਦੇ ਧਿਆਨ ਵਿੱਚ ਲਿਆ ਕੇ ਹੱਲ ਕਰਵ... ਆਪ' 'ਤੇ ਜਲੰਧਰ 'ਚ ਉਦਯੋਗ ਮਾਲਕਾਂ ਨੂੰ ਧਮਕਾਉਣ ਦਾ ਦੋਸ਼: ਬੀਜੇਪੀ ਨੇਤਾ ਨੇ ਕਿਹਾ- 202 ਫੈਕਟਰੀਆਂ ਦੇ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਦੀ ... ਚੋਣਾਂ ਜਿਤਾਉਣ ਅਤੇ ਹਰਾਉਣ ਵਿੱਚ ਅਹਿਮ ਰੋਲ ਅਦਾ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਪਾਰਟੀ ਕੇਡਰ ਨਹੀਂ ਕੋਈ ਹੋਰ* ਜਲੰਧਰ ਉਪ-ਚੋਣ - ਬੀਜੇਪੀ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ 'ਤੇ ਗੁੱਸੇ 'ਚ, ਪੰਜਾਬ ਪ੍ਰਧਾਨ ਜਾਖੜ ਨੇ ਕਿਹਾ- ਸੱਤਾ ਦੀ ਦੁਰਵਰਤੋਂ ਨਾ ਕਰੋ; ਬ... ਪ੍ਰੈੱਸ ਕੌਂਸਲ ਆਫ ਇੰਡੀਆ ਨੇ ਦਿੱਤਾ ਵੱਡਾ ਫੈਸਲਾ:ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਦੇ ਸ਼ਨਾਖਤੀ ਕਾਰਡਾਂ ਲਈ ਡੀਏਵੀਪੀ ਦੀ ਸ਼ਰਤ ਹਟਾਈ  ਸੀਬੀਆਈ ਵਲੋਂ ਭਾਜਪਾ ਸਾਸ਼ਿਤ ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਸਰਕਾਰੀ ਸਕੂਲਾਂ 'ਚ 4 ਲੱਖ ਫਰਜ਼ੀ ਦਾਖ਼ਲੇ ਅਤੇ ਸਰਕਾਰੀ ਫੰਡਾਂ ਦੀ ਦੁਰਵਰਤੋਂ ਮ... ਜੇਲ 'ਚ ਬੰਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨੂੰ ਕਿਉਂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਫਿਰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ: ED ਤੋਂ ਬਾਅਦ CBI ਦੀ ਕਾਰਵਾਈ ਕਿੰਨੀ ਕੁ ਜਾਇਜ਼?  ਪੰਜਾਬ 'ਚ ਅੰਤਰ-ਰਾਜੀ ਅਫੀਮ ਦੀ ਤਸਕਰੀ ਦਾ ਪਰਦਾਫਾਸ਼: ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਿਸ ਵੱਲੋਂ 66 ਕਿਲੋ ਅਫੀਮ ਬਰਾਮਦ; 2 ਤਸਕਰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ...
You are currently viewing ਜੀ-20: ਸ਼ਕਲ ਦੇਖ ਕੇ ਪਛਾਣ ਜਾਵੇਗੀ ਏਆਈ ਗੀਤਾ ਕਿ ਬੰਦਾ ਕਿਹੜੀ ਬੋਲੀ ਸਮਝੂ

ਜੀ-20: ਸ਼ਕਲ ਦੇਖ ਕੇ ਪਛਾਣ ਜਾਵੇਗੀ ਏਆਈ ਗੀਤਾ ਕਿ ਬੰਦਾ ਕਿਹੜੀ ਬੋਲੀ ਸਮਝੂ

आयुर्वेद पांच महाभूतों चिकित्सा प्रणाली

केसरी विरासत के इस मंच आयुर्वेदिक दवाई को बेचने के लिए संपर्क करे - 9592306823


KESARI NEWS NETWORK : ਦਿੱਲੀ ‘ਚ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਜੀ-20 ਸੰਮੇਲਨ ‘ਚ ਵਿਚ ਸ਼ਿਰਕਤ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਜੀ-20 ਸਮੂਹ ਦੇ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਵੱਡੇ ਨੇਤਾ ਅੱਜ 8 ਸਤੰਬਰ ਨੂੰ ਦਿੱਲੀ ਪਹੁੰਚਣਗੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਵਾਗਤ ਦੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਜਿੱਥੇ ਕੇਂਦਰੀ ਮੰਤਰੀਆਂ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਉੱਥੇ ਹੀ ਆਧੁਨਿਕ ਤਕਨੀਕ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਦਿਆਂ ਮਹਿਮਾਨਾ ਦਾ ਖਾਸ ਢੰਗ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਸਵਾਗਤ ਕਰਨ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਵੀ ਮੁਕੰਮਲ ਕਰ ਲਈ ਗਈ ਹੈ।  ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਜੋ ਬਿਡੇਨ ਦਾ ਸਵਾਗਤ ਜਨਰਲ ਵੀਕੇ ਸਿੰਘ ਕਰਨਗੇ। ਅਸ਼ਵਿਨੀ ਚੌਬੇ ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਰਿਸ਼ੀ ਸੁਨਕ ਨੂੰ ਲੈਣ ਜਾਣਗੇ। ਰਿਸ਼ੀ ਸੁਨਕ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਬਣਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਭਾਰਤ ਆ ਰਹੇ ਹਨ।

ਸੰਮੇਲਨ ਦੇ ਸਥਾਨ ਭਾਰਤ ਮੰਡਪ ‘ਤੇ ਵਿਸ਼ਵ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਡਿਜੀਟਲ ਵਿਕਾਸ ਦੇ ਨਾਲ ਭਾਰਤ ਦਾ ਇਤਿਹਾਸ, ਜਮਹੂਰੀ ਪਰੰਪਰਾ ਦਿਖਾਈ ਜਾਵੇਗੀ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਭਾਰਤ ਮੰਡਪਮ ਦੇ ਸਵਾਗਤੀ ਸਥਾਨ ਦੇ ਕੋਲ ਇੱਕ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨੀ ਲਗਾਈ ਗਈ ਹੈ। ਇਸ ‘ਚ AI ਵਰਗੀ ਹਾਈ ਐਂਡ ਟੈਕਨਾਲੋਜੀ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ।ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਜੀ-20 ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਅਤੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਭਾਰਤ ਮੰਡਪਮ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੋਣਗੇ, ਪਹਿਲਾ ਏਆਈ ਐਂਕਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਭਾਰਤੀ ਅੰਦਾਜ਼ ਵਿੱਚ ਸਵਾਗਤ ਕਰੇਗਾ।

ਲੋਕਤੰਤਰ ਦੀ ਕੰਧ ਵਿੱਚ 5000 ਸਾਲਾਂ ਦਾ ਇਤਿਹਾਸ
ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਮਹਿਮਾਨ ਲੋਕਤੰਤਰ ਦੀ ਦੀਵਾਰ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਦੇ 5 ਹਜ਼ਾਰ ਸਾਲ ਦੇ ਲੋਕਤੰਤਰੀ ਇਤਿਹਾਸ ਨੂੰ ਦੇਖਣਗੇ। ਇਹ ਕੰਧ 26 ਸਕਰੀਨ ਪੈਨਲਾਂ ਨਾਲ ਬਣੀ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ 26 ਪੈਨਲਾਂ ਵਿੱਚ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਸਮਿਆਂ ਦੀਆਂ ਕਹਾਣੀਆਂ ਹਨ। ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ-ਲੋਕਤੰਤਰ ਦੀ ਮਾਤਾ, ਸਿੰਧੂ ਘਾਟੀ ਦੀ ਸਭਿਅਤਾ, ਵੈਦਿਕ ਕਾਲ, ਰਾਮਾਇਣ, ਮਹਾਭਾਰਤ, ਮਹਾਜਨਪਦ ਅਤੇ ਗਣਰਾਜ, ਜੈਨ ਧਰਮ, ਬੁੱਧ ਧਰਮ, ਕੌਟਿਲਯ ਅਤੇ ਅਰਥ ਸ਼ਾਸਤਰ, ਮੇਗਾਸਥੀਨੀਜ਼, ਸਮਰਾਟ ਅਸ਼ੋਕ, ਫਾ ਹੀਨ, ਪਾਲਾ ਸਾਮਰਾਜ ਦੀ ਖਲੀਮਪੁਰ ਤਾਂਬੇ ਦੀ ਪਲੇਟ, ਵਾਰੰਗਨ ਸੰਘ, ਐਨ. ਤਾਮਿਲਨਾਡੂ ਸ਼ਹਿਰ ਉਥਿਰਮੇਰੂਰ, ਲੋਕਤੰਤਰ ਦੀ ਦਾਰਸ਼ਨਿਕ ਬੁਨਿਆਦ, ਕ੍ਰਿਸ਼ਨਦੇਵ ਰਾਏ, ਅਕਬਰ, ਛਤਰਪਤੀ ਸ਼ਿਵਾਜੀ, ਸਥਾਨਕ ਸਵੈ-ਸ਼ਾਸਨ, ਭਾਰਤੀ ਸੰਵਿਧਾਨ, ਆਧੁਨਿਕ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਚੋਣਾਂ ਦੇ ਵਿਸ਼ਿਆਂ ਨੂੰ ਸ਼ਾਮਿਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਹਰ ਪੈਨਲ ਵਿੱਚ ਡਾਇਰੈਕਸ਼ਨ ਆਡੀਓ ਇੰਸਟਾਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ‘ਚ ਚਲਾਈ ਜਾ ਰਹੀ ਆਡੀਓ ਨੂੰ ਪੈਨਲ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਖੜ੍ਹੇ ਵਿਅਕਤੀ ਹੀ ਸੁਣ ਸਕਣਗੇ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਪੈਨਲ ਨਾਲ ਇਕਸਾਰ ਨਹੀਂ ਹੋ, ਤਾਂ ਆਡੀਓ ਨਹੀਂ ਸੁਣੀ ਜਾ ਸਕੇੀਗ। ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨੀ ਵਿੱਚ ਪਾਈ ਗਈ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨੂੰ 16 ਭਾਸ਼ਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਸੁਣਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਪੈਨਲ ਚਿਹਰੇ ਦੀ ਪਛਾਣ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਤਕਨੀਕ ਤੋਂ ਸਿੱਖਦੇ ਹਨ ਕਿ ਵਿਅਕਤੀ ਕਿਹੜੀ ਭਾਸ਼ਾ ਨੂੰ ਸਮਝੇਗਾ, ਫਿਰ ਉਸ ਭਾਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦਾ ਹੈ।

ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਅਤੇ ਮਾਰਕੀਟਿੰਗ ਕੰਪਨੀ ਟੇਗਬਿਨ ਨੇ ਇਸ ਤਕਨੀਕ ਨੂੰ ਵਿਕਸਿਤ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਟੇਗਬਿਨ ਦੇ ਸੀਈਓ ਸੌਰਵ ਭਾਈਕ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ, “ਸਾਨੂੰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਇੰਡੀਆ: ਮਦਰ ਆਫ ਡੈਮੋਕਰੇਸੀ ਦੇ ਥੀਮ ‘ਤੇ ਇੱਕ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨੀ ਤਿਆਰ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ ਸੀ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ ਸਭ ਕੁਝ ਦੇਖਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਨਾਲ ਅਸੀਂ ਦੁਨੀਆ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਦੀ ਲੋਕਤੰਤਰੀ ਪਰੰਪਰਾ ਬਾਰੇ ਦੱਸ ਸਕਾਂਗੇ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਅਸੀਂ ਇਹ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨੀ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀ ਹੈ।

ਏਆਈ ਐਂਕਰ ਕਹੇਗਾ- ਹੈਲੋ, ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਡਾ ਸੁਆਗਤ ਹੈ
ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨੀ ਦੇ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ‘ਤੇ ਇੱਕ AI ਹੋਲੋਬਾਕਸ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਹੋਲੋਬਾਕਸ ਵਿੱਚ AI ਐਂਕਰ ਦਿਖਾਈ ਦੇ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਹ ਐਂਕਰ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਮਹਿਮਾਨਾਂ ਦਾ ਸਵਾਗਤ ਕਰੇਗਾ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਅਡਵਾਂਸ ਵੌਇਸ ਕਲੋਨਿੰਗ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਹੈ, ਜੋ ਅਸਲ ਐਂਕਰ ਦਾ ਅਹਿਸਾਸ ਦਿੰਦੀ ਹੈ।

ਹੋਲੋਬਾਕਸ ‘ਚ ਚਿਹਰਾ ਪਛਾਣਨ ਵਾਲੀ ਤਕਨੀਕ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ, ਜਿਸ ਦਾ ਮਤਲਬ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਜੋਅ ਬਿਡੇਨ ਹੋਲੋਬਾਕਸ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਖੜ੍ਹੇ ਹੋਣਗੇ ਤਾਂ ਐਂਕਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪਛਾਣ ਲਵੇਗਾ। ਫਿਰ ਉਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਆਪਣੀ ਭਾਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਗੱਲ ਵੀ ਕਰੇਗੀ।

ਹੜੱਪਾ ਦੀ ਨੱਚਣ ਵਾਲੀ ਕੁੜੀ ਦੀ ਮੂਰਤੀ
ਸਿੰਧੂ ਘਾਟੀ ਦੀ ਸਭਿਅਤਾ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਮਸ਼ਹੂਰ ਮੂਰਤੀ, ਡਾਂਸਿੰਗ ਗਰਲ ਸਟੈਚੂ, ਨੂੰ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨੀ ਦੇ ਕੇਂਦਰ ਵਿੱਚ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ‘ਤੇ ਤੇਗਬਿਨ ਦੇ ਸੀਈਓ ਸੌਰਵ ਭਾਈਕ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ, ‘ਇਹ ਡਾਂਸਿੰਗ ਗਰਲ ਨਾ ਸਿਰਫ ਕਲਾ ਦੇ ਨਜ਼ਰੀਏ ਤੋਂ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਹੈ, ਬਲਕਿ ਇਹ ਇਹ ਵੀ ਦਰਸਾਉਂਦੀ ਹੈ ਕਿ ਜਦੋਂ ਦੁਨੀਆ ਵਿਚ ਸਭਿਅਤਾਵਾਂ ਦਾ ਵਿਕਾਸ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਸੀ, ਉਦੋਂ ਵੀ ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਬਰਾਬਰ ਦਾ ਦਰਜਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਸੀ। ‘

ਡਿਜੀਟਲ ਇੰਡੀਆ ਐਕਸਪੀਰੀਅੰਸ ਜ਼ੋਨ ‘ਚ ਨਿਊ ਇੰਡੀਆ ਦਿਖਾਈ ਦੇਵੇਗੀ
ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨੀ ਵਿੱਚ ਦਿਖਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਭਾਰਤ ਨੇ ਪਿਛਲੇ ਕੁਝ ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਕੀ ਹਾਸਲ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਡਿਜੀਟਲ ਇੰਡੀਆ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨੀ ਤਿੰਨ ਚੀਜ਼ਾਂ ‘ਤੇ ਕੇਂਦ੍ਰਿਤ ਹੈ – ਰਹਿਣ ਦੀ ਸੌਖ, ਕਾਰੋਬਾਰ ਕਰਨ ਦੀ ਸੌਖ ਅਤੇ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਦੀ ਸੌਖ। ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨੀ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਤਰਫੋਂ ਡਿਵੈਲਪ 7 ਟੂਲ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਿਤ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਆਧਾਰ, ਡਿਜੀਲੌਕਰ, ਈ-ਸੰਜੀਵਨੀ, ਭਾਸ਼ਿਨੀ, UPI, DIKSHA ਅਤੇ ONDC ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਇਸ ਭਾਗ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਵੱਡਾ LED ਕਿਊਬ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ, ਜੋ 2014 ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਡਿਜੀਟਲ ਇੰਡੀਆ ਦੇ ਸਫ਼ਰ ਦੀ ਤਸਵੀਰ ਪੇਸ਼ ਕਰੇਗਾ। ਭਾਰਤ ਦੀ ਡਿਜੀਟਲ ਪਰਿਵਰਤਨ ਯਾਤਰਾ ਨੂੰ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਮਹਿਮਾਨਾਂ ਨੂੰ ਵਰਚੁਅਲ ਰਿਐਲਿਟੀ ਰਾਹੀਂ ਦਿਖਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ।

‘ਗੀਤਾ ਏਆਈ’ ਹਰ ਸਵਾਲ ਦਾ ਜਵਾਬ ਦੇਵੇਗੀ
ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨੀ ਦੇ ਅੰਤ ਵਿੱਚ ਗੀਤਾ ਏਆਈ ਨੂੰ ਇੱਕ ਕਿਓਸਕ ਉੱਤੇ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਇੱਥੇ ਤੁਸੀਂ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਕੋਈ ਵੀ ਸਵਾਲ ਪੁੱਛ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਸਵਾਲ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਆਰਟੀਫਿਸ਼ੀਅਲ ਇੰਟੈਲੀਜੈਂਸ ਟੂਲ ਗੀਤਾ ਦੀਆਂ ਸਿੱਖਿਆਵਾਂ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਜਵਾਬ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਉਹ ਗੀਤਾ ਦੀ ਉਸ ਤੁਕ ਬਾਰੇ ਵੀ ਦੱਸਦਾ ਹੈ ਜਿਸ ਤੋਂ ਉਸ ਨੇ ਉੱਤਰ ਲਿਆ ਹੈ।

ਸੰਮੇਲਨ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਦਿਨ ਮਹਿਮਾਨ ‘ਮਿਊਜ਼ੀਕਲ ਜਰਨੀ ਆਫ ਇੰਡੀਆ’ ਦੇਖਣਗੇ।
ਜੀ-20 ਸੰਮੇਲਨ 9 ਅਤੇ 10 ਸਤੰਬਰ ਨੂੰ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਸੇ ਦਿਨ ‘ਮਿਊਜ਼ੀਕਲ ਜਰਨੀ ਆਫ ਇੰਡੀਆ’ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਦੇ 78 ਕਲਾਕਾਰ ਪਰਫਾਰਮ ਕਰਨਗੇ। ਪਹਿਲਾ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਸ਼ਾਮ 6 ਤੋਂ 7 ਵਜੇ ਤੱਕ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸ਼ਾਮ 7 ਤੋਂ 8 ਵਜੇ ਤੱਕ ਭਾਰਤ ਵਦਿਆ ਦਰਸ਼ਨਮ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਹੋਵੇਗਾ। ਇੱਥੇ ਰਵਾਇਤੀ ਭਗਤੀ ਸੰਗੀਤ ਦਾ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਵੀ ਹੋਵੇਗਾ।

 

Leave a Reply