KESARI VIRASAT

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

Latest news
ਸ਼ਮਸ਼ਾਨਘਾਟ ਦੀ ਕੰਧ ਡਿੱਗੀ: ਮਲਬੇ ਹੇਠ ਦੱਬੇ 6 ਲੋਕ, ਲੜਕੀ ਸਮੇਤ 4 ਦੀ ਮੌਤ; ਹਾਦਸੇ ਦਾ ਵੀਡੀਓ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦੀ ਕੋਠੀ ਸਾਹਮਣੇ ਭਾਈ ਲਾਲੋ ਦੇ ਵਾਰਸਾਂ ਵਲੋਂ ਰੋਸ ਮੀਟਿੰਗ ਭਲਕੇ  - ਮੰਜਿਲ  ਵੱਡੀ ਸਿਆਸੀ ਹਲਚਲ: ਕਰਮਜੀਤ ਚੌਧਰੀ ਨੇ ਕਾਂਗਰਸ ਛੱਡੀ:ਹਿਮਾਚਲ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਸਹਿ-ਇੰਚਾਰਜ ਬਿੱਟੂ ਵੀ ਭਾਜਪਾ 'ਚ ਸ਼ਾਮਲ ਪਤੀ ਨੇ ਗਰਭਵਤੀ ਪਤਨੀ ਨੂੰ ਜ਼ਿੰਦਾ ਸਾੜਿਆ: ਪਹਿਲਾਂ ਉਸ ਨੂੰ ਮੰਜੇ ਨਾਲ ਬੰਨ੍ਹਿਆ, ਫਿਰ ਅੱਗ ਲਗਾ ਦਿੱਤੀ; ਪੇਟ ਵਿੱਚ ਜੁੜ... ਬਾਲਮੀਕੀ ਸਮਾਜ ਨੇ ਤਰਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਸੰਧੂ ਨੂੰ ਭਾਰੀ ਵੋਟਾਂ ਨਾਲ ਜਿੱਤ ਦਿਵਾਉਣ ਦਾ ਦਿੱਤਾ ਭਰੋਸਾ। 21 ਰਾਜਾਂ ਦੀਆਂ 102 ਸੀਟਾਂ 'ਤੇ ਵੋਟਿੰਗ ਸਮਾਪਤ: ਸ਼ਾਮ 5 ਵਜੇ ਤੱਕ ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ 63% , ਰਾਜਸਥਾਨ ਵਿੱਚ 50% ਵੋਟ... ਵਿਆਹੁਤਾ ਔਰਤ ਨੂੰ ਲਾ ਦਿੱਤੀ ਵਿਧਵਾ ਪੈਨਸ਼ਨ: ਦਲਾਲ ਡੇਢ ਸਾਲ ਤੱਕ ਔਰਤ ਦਾ ਸਰੀਰਕ ਸ਼ੋਸ਼ਣ ਕਰਦਾ ਰਿਹਾ; ਧੀ ਵੱਲ ਦੇਖਿਆ ... ਇਜ਼ਰਾਈਲ ਦਾ ਜਵਾਬੀ ਹਮਲਾ: ਇਸਫਾਹਾਨ ਵਿੱਚ ਧਮਾਕੇ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਮਾਣੂ ਟਿਕਾਣੇ ਹਨ, ਹਵਾਈ ਰੱਖਿਆ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਸਰਗਰਮ; ਬਹੁਤ... ਪੰਜਾਬ 'ਚ ਘਰਵਾਲੀ ਨੇ ਕੀਤੀ ਬਾਹਰਵਾਲੀ ਦੀ ਕੁੱਟਮਾਰ: ਬਾਂਹ ਅਤੇ ਸਿਰ 'ਤੇ ਮਾਰੀਆਂ ਇੱਟਾਂ , ਪਤੀ ਵੀ ਸੀ ਨਾਲ ; ਵੀਡੀਓ ਸ... ਪੰਜਾਬ 'ਚ ਬੱਚੀ ਨੂੰ ਜ਼ਿੰਦਾ ਦਫ਼ਨਾਉਣ 'ਤੇ ਔਰਤ ਨੂੰ ਫਾਂਸੀ ਦੀ ਸਜ਼ਾ: ਉਸ ਨੇ ਰੋਂਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ-ਮੇਰੇ 2 ਬੱਚੇ, ਰਹਿਮ ਕ...
You are currently viewing ਨੀਰਜ ਚੋਪੜਾ ਨੇ ਵਿਸ਼ਵ ਚੈਂਪੀਅਨਸ਼ਿਪ ‘ਚ ਸੋਨ ਤਮਗਾ ਜਿੱਤਿਆ: ਈਵੈਂਟ ਦੇ 40 ਸਾਲਾਂ ਦੇ ਇਤਿਹਾਸ ‘ਚ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਕਿਸੇ ਭਾਰਤੀ ਨੇ ਜਿੱਤਿਆ ਸੋਨ, ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਨਦੀਮ ਨੂੰ ਚਾਂਦੀ   

ਨੀਰਜ ਚੋਪੜਾ ਨੇ ਵਿਸ਼ਵ ਚੈਂਪੀਅਨਸ਼ਿਪ ‘ਚ ਸੋਨ ਤਮਗਾ ਜਿੱਤਿਆ: ਈਵੈਂਟ ਦੇ 40 ਸਾਲਾਂ ਦੇ ਇਤਿਹਾਸ ‘ਚ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਕਿਸੇ ਭਾਰਤੀ ਨੇ ਜਿੱਤਿਆ ਸੋਨ, ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਨਦੀਮ ਨੂੰ ਚਾਂਦੀ  

आयुर्वेद पांच महाभूतों चिकित्सा प्रणाली

केसरी विरासत के इस मंच आयुर्वेदिक दवाई को बेचने के लिए संपर्क करे - 9592306823


*ਵਿਸ਼ਵ ਚੈਂਪੀਅਨਸ਼ਿਪ ਦੇ ਫਾਈਨਲ ਵਿੱਚ ਨੀਰਜ ਨੇ 88.17 ਮੀਟਰ ਦੀ ਆਪਣੀ ਸਰਵੋਤਮ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਨਾਲ ਸੁਨਹਿਰੀ ਸਫਲਤਾ ਹਾਸਲ ਕੀਤੀ।*

 

ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ: ਭਾਰਤੀ ਜੈਵਲਿਨ ਥ੍ਰੋਅਰ ਨੀਰਜ ਚੋਪੜਾ ਨੇ ਵਿਸ਼ਵ ਅਥਲੈਟਿਕਸ ਚੈਂਪੀਅਨਸ਼ਿਪ ‘ਚ ਐਤਵਾਰ ਦੇਰ ਰਾਤ ਇਤਿਹਾਸ ਰਚ ਦਿੱਤਾ। ਟੂਰਨਾਮੈਂਟ ਦੇ ਫਾਈਨਲ ਵਿੱਚ ਉਸ ਨੇ 88.17 ਮੀਟਰ ਦੀ ਆਪਣੀ ਸਰਵੋਤਮ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਨਾਲ ਸੋਨ ਤਮਗਾ ਜਿੱਤਿਆ। ਇਹ ਚੈਂਪੀਅਨਸ਼ਿਪ 19 ਤੋਂ 27 ਅਗਸਤ ਤੱਕ ਬੁਡਾਪੇਸਟ, ਹੰਗਰੀ ਵਿੱਚ ਖੇਡੀ ਗਈ। 25 ਸਾਲਾ ਨੀਰਜ ਵਿਸ਼ਵ ਐਥਲੈਟਿਕਸ ਚੈਂਪੀਅਨ ‘ਚ ਸੋਨ ਤਗਮਾ ਜਿੱਤਣ ਵਾਲਾ ਪਹਿਲਾ ਭਾਰਤੀ ਖਿਡਾਰੀ ਬਣਿਆ। ਉਸ ਨੇ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਯੂਜੀਨ ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ਵ ਚੈਂਪੀਅਨਸ਼ਿਪ ਵਿੱਚ ਚਾਂਦੀ ਦਾ ਤਗ਼ਮਾ ਜਿੱਤਿਆ ਸੀ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਉਸ ਨੇ ਇਸ ਵਾਰ ਸੋਨੇ ਵਿੱਚ ਬਦਲ ਦਿੱਤਾ।

ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਅਰਸ਼ਦ ਨਦੀਮ ਨੇ ਚਾਂਦੀ ਦਾ ਤਗਮਾ ਜਿੱਤਿਆ। ਉਸ ਨੇ 87.82 ਮੀਟਰ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ। ਇਹ ਚੈਂਪੀਅਨਸ਼ਿਪ 1983 ਤੋਂ ਕਰਵਾਈ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਵਿਸ਼ਵ ਅਥਲੈਟਿਕਸ ਚੈਂਪੀਅਨਸ਼ਿਪ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਦਾ ਇਹ ਕੁੱਲ ਤੀਜਾ ਤਮਗਾ ਹੈ।

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਨੇ ਨੀਰਜ ਨੂੰ ਇਤਿਹਾਸਕ ਜਿੱਤ ‘ਤੇ ਵਧਾਈ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ, ‘ਪ੍ਰਤਿਭਾਸ਼ਾਲੀ ਨੀਰਜ ਨੇ ਆਪਣਾ ਸਰਵੋਤਮ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਉਸ ਦਾ ਸਮਰਪਣ, ਸ਼ੁੱਧਤਾ ਅਤੇ ਜਨੂੰਨ ਉਸ ਨੂੰ ਨਾ ਸਿਰਫ਼ ਅਥਲੈਟਿਕਸ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਚੈਂਪੀਅਨ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ, ਸਗੋਂ ਸਮੁੱਚੇ ਖੇਡ ਜਗਤ ਵਿੱਚ ਉੱਤਮਤਾ ਦਾ ਪ੍ਰਤੀਕ ਵੀ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ।

ਨੀਰਜ ਨੂੰ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਨਦੀਮ ਦੀ ਸਖ਼ਤ ਚੁਣੌਤੀ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਫਾਈਨਲ ਮੁਕਾਬਲੇ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤੀ ਸਟਾਰ ਨੀਰਜ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨੀ ਵਿਰੋਧੀ ਅਰਸ਼ਦ ਨਦੀਮ ਤੋਂ ਸਖ਼ਤ ਚੁਣੌਤੀ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪਿਆ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਨਦੀਮ ਕਦੇ ਵੀ ਨੀਰਜ ਤੋਂ ਅੱਗੇ ਨਹੀਂ ਨਿਕਲ ਸਕਿਆ। 

6 ਕੋਸ਼ਿਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਫਾਈਨਲ ਦਾ ਰੋਮਾਂਚ ਪੜ੍ਹੋ।

• ਪਹਿਲੀ: ਨੀਰਜ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਥਰੋਅ ਫਾਊਲ ਸੀ ਓਲੰਪਿਕ ਚੈਂਪੀਅਨ ਨੀਰਜ ਚੋਪੜਾ ਨੇ ਫਾਊਲ ਨਾਲ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕੀਤੀ। ਫਿਨਲੈਂਡ ਦੇ ਓਲੀਵਰ ਹੈਲੈਂਡਰ ਨੇ ਚੋਟੀ ‘ਤੇ ਬਣੇ ਰਹਿਣ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ‘ਚ 83.38 ਮੀਟਰ ਦਾ ਸ਼ਾਟ ਲਗਾਇਆ। ਨੀਰਜ ਚੋਪੜਾ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਫਾਊਲ ਰਹੀ ਅਤੇ ਉਹ 12ਵੇਂ ਨੰਬਰ ‘ਤੇ ਰਹੇ। ਕਿਸ਼ੋਰ ਜੇਨਾ ਨੇ 75.6 ਅਤੇ ਡੀਪੀ ਮਨੂ ਨੇ 78.44 ਮੀਟਰ ਥ੍ਰੋਅ ਕੀਤਾ। ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਅਰਸ਼ਦ ਨਦੀਮ ਨੇ 74.80 ਮੀਟਰ ਦੀ ਦੂਰੀ ਤੱਕ ਜੈਵਲਿਨ ਸੁੱਟਿਆ।

 

ਦੂਜੀ: ਟੌਪਰ ਨੀਰਜ ਨੀਰਜ ਨੇ ਜੈਵਲਿਨ ਫਾਈਨਲ ਵਿੱਚ ਦੂਜੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਵਿੱਚ 88.17 ਮੀਟਰ ਦਾ ਸਰਵੋਤਮ ਸਕੋਰ ਬਣਾਇਆ ਅਤੇ ਪਹਿਲਾ ਸਥਾਨ ਹਾਸਲ ਕੀਤਾ। ਜੋ ਅੰਤ ਤੱਕ ਕਾਇਮ ਰਿਹਾ। ਦੂਜੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਵਿੱਚ ਕਿਸ਼ੋਰ ਜੇਨਾ ਨੇ 82.82 ਅਤੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਅਰਸ਼ਦ ਨੇ 82.81 ਮੀਟਰ ਥ੍ਰੋਅ ਕੀਤੀ। ਡੀਪੀ ਮਨੂ ਨੂੰ ਫਾਊਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਜਦਕਿ ਜਰਮਨੀ ਦਾ ਜੂਲੀਅਨ ਵੇਬਰ 85.79 ਮੀਟਰ ਥਰੋਅ ਨਾਲ ਦੂਜੇ ਅਤੇ ਚੈੱਕ ਗਣਰਾਜ ਦੇ ਜੈਕਬ ਵੈਡਲੇਚ 84.18 ਮੀਟਰ ਥਰੋਅ ਨਾਲ ਤੀਜੇ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਰਿਹਾ।

ਤੀਜੀ: ਅਰਸ਼ਦ ਨੇ ਸੀਜ਼ਨ ਦਾ ਸਰਵੋਤਮ ਥ੍ਰੋਅ ਕੀਤਾ।ਤੀਸਰੇ ਯਤਨ ਵਿੱਚ ਨੀਰਜ ਨੇ 86.32 ਮੀਟਰ ਥ੍ਰੋਅ ਕੀਤਾ, ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਅਰਸ਼ਦ ਨਦੀਮ ਨੇ 87.82 ਮੀਟਰ ਥ੍ਰੋਅਰ ਨੰਬਰ-2 ਸਥਾਨ ਹਾਸਲ ਕੀਤਾ। ਜਿੱਥੇ ਕਿਸ਼ੋਰ ਜੇਨਾ ਦੀ ਤੀਜੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਫਾਊਲ ਰਹੀ, ਮਨੂ ਨੇ 83.73 ਮੀਟਰ ਥਰੋਅ ਕੀਤਾ।

 

ਚੌਥੀ: ਅਰਸ਼ਦ ਨੇ ਫਿਰ 87 ਮੀਟਰ ਥਰੋਅ ਕੀਤਾ, ਨੀਰਜ ਨੇ ਚੌਥੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਵਿੱਚ 84.64 ਮੀਟਰ ਥਰੋਅ ਕੀਤਾ, ਜਦਕਿ ਅਰਸ਼ਦ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਇਸ ਥਰੋਅ ਵਿੱਚ ਨੀਰਜ ਦੇ ਸਰਵੋਤਮ ਥਰੋਅ ਦੇ ਨੇੜੇ ਆਇਆ, ਉਸ ਨੇ 87.15 ਮੀਟਰ ਥਰੋਅ ਕੀਤਾ, ਪਰ ਪਹਿਲਾਂ ਨਹੀਂ ਆ ਸਕਿਆ। ਕਿਸ਼ੋਰ ਜੇਨਾ ਨੇ ਚੌਥੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਵਿੱਚ 80.19 ਮੀਟਰ ਥਰੋਅ ਕੀਤਾ, ਜਦਕਿ ਮਨੂ ਦਾ ਥਰੋਅ ਫਾਊਲ ਹੋ ਗਿਆ।

 

ਪੰਜਵੀ: ਨੀਰਜ ਵੀ 87 ਮੀਟਰ ਤੋਂ ਉਪਰ ਗਿਆ, ਕਿਸ਼ੋਰ ਦਾ ਨਿੱਜੀ ਸਟੈਂਡ

ਚੈੱਕ ਗਣਰਾਜ ਦਾ ਜੈਕਬ ਵਡਲੇਚ ਪੰਜਵੀਂ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਵਿੱਚ 86.67 ਮੀਟਰ ਥਰੋਅ ਨਾਲ ਤੀਜੇ ਸਥਾਨ ’ਤੇ ਰਿਹਾ। ਨੀਰਜ ਨੇ ਇਸ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਵਿੱਚ 87.73 ਮੀਟਰ ਦਾ ਸਕੋਰ ਬਣਾਇਆ, ਜਦਕਿ ਅਰਸ਼ਦ ਨੇ ਤਿੰਨ ਫਾਊਲ ਕੀਤੇ। ਕਿਸ਼ੋਰ ਜੇਨਾ ਨੇ 84.77 ਮੀਟਰ ਦੇ ਆਪਣੇ ਸਰਵੋਤਮ ਥਰੋਅ ਨਾਲ ਜੈਵਲਿਨ ਸੁੱਟਿਆ ਅਤੇ ਪੰਜਵੇਂ ਨੰਬਰ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ। ਮਨੂ 83.48 ਮੀਟਰ ਥਰੋਅ ਨਾਲ ਛੇਵੇਂ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਰਹੀ।

 

• ਛੇਵੀਂ: ਨੀਰਜ ਨੇ ਇਤਿਹਾਸਕ ਸੋਨ ਤਮਗਾ ਜਿੱਤਿਆ ਕਿਉਂਕਿ ਭਾਰਤ ਦੇ ਡੀਪੀ ਮਨੂ ਨੇ ਛੇਵੇਂ ਯਤਨ ਵਿੱਚ 84.14 ਮੀਟਰ ਦਾ ਸਕੋਰ ਕੀਤਾ। ਵਾਡਲੇ ਅਤੇ ਕਿਸ਼ੋਰ ਜੇਨਾ ਨੇ ਇਸ ਦੌਰ ਵਿੱਚ ਫਾਊਲ ਸੁੱਟੇ ਸਨ। ਅਰਸ਼ਦ ਨਦੀਮ ਸਿਰਫ 81.86 ਮੀਟਰ ਸੁੱਟ ਸਕਿਆ ਅਤੇ ਉਸ ਨੇ ਚਾਂਦੀ ਦਾ ਤਗਮਾ ਹਾਸਲ ਕੀਤਾ। ਨੀਰਜ ਨੇ 83.98 ਮੀਟਰ ਥਰੋਅ ਕੀਤਾ ਪਰ ਦੂਜੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਵਿੱਚ 88.17 ਮੀਟਰ ਦੇ ਸਕੋਰ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਸੋਨ ਤਗ਼ਮਾ ਜਿੱਤਿਆ।

 

 

Leave a Reply