KESARI VIRASAT

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

Latest news
ਪਾਕਿ ਅੱਤਵਾਦੀ ਹਾਫਿਜ਼ ਸਈਦ ਦਾ ਬੇਟਾ ਲਾਪਤਾ: ਮੀਡੀਆ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਦਾ ਦਾਅਵਾ - ਪੇਸ਼ਾਵਰ ਤੋਂ ਕਾਰ ਸਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਚੁੱਕਿਆ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਨੇ ਭਾਰਤ 'ਤੇ ਆਤਮਘਾਤੀ ਹਮਲੇ ਦਾ ਲਗਾਇਆ ਇਲਜ਼ਾਮ: ਪਾਕਿ ਸੈਨਾ ਟੀਟੀਪੀ, ਆਈਐਸਆਈਐਸ 'ਤੇ ਹਮਲੇ ਲਈ ਤਿਆਰ ਮਨੀਪੁਰ ਹਿੰਸਾ ਪਿੱਛੇ ਵੀ ਖਾਲਿਸਤਾਨੀ : ਕੈਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਪੰਨੂ ਨੂੰ ਮਿਲਿਆ ਕੁੱਕੀ ਆਗੂ; ਮਣੀਪੁਰ 'ਚ ਅੱਤਵਾਦੀਆਂ ਨੇ ਕਰੋੜਾ... ਬਰਤਾਨੀਆ 'ਚ ਭਾਰਤੀ ਹਾਈ ਕਮਿਸ਼ਨਰ 'ਤੇ ਹਮਲੇ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼: ਗੁਰੂਘਰ ਜਾਣ ਤੋਂ ਰੋਕਿਆ; ਖਾਲਿਸਤਾਨੀ ਸਮਰਥਕ ਬਾਹਰੋਂ ਆਏ ਡਿਕਸ਼ਨਰੀ ਵਿੱਚੋਂ ਓਮ ਸ਼ਬਦ ਹਟਾਉਣ ਦੀ ਤਿਆਰੀ: ਇਸਾਈਆਂ ਦੇ ਦਬਾਅ ਹੇਠ ਸਾਜ਼ਿਸ਼ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਹਾਕੀ 'ਚ ਪਾਕਿਸਤਾਨ 'ਤੇ ਭਾਰਤ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਜਿੱਤ ਏਸ਼ੀਆਡ ਗਰੁੱਪ ਪੜਾਅ ਵਿੱਚ 10-2 ਨਾਲ ਹਰਾਇਆ ਅਭਿਨੇਤਾ ਵਿਸ਼ਾਲ ਦਾ ਸੈਂਸਰ ਬੋਰਡ ਉੱਪਰ ਗੰਭੀਰ ਇਲਜ਼ਾਮ: ਫਿਲਮ ਨੂੰ ਪਾਸ ਕਰਨ ਲਈ 6.5 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਲਏ ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਨੇ ਸੀਨੀਅਰ ਅਕਾਲੀ ਆਗੂ ਜਰਨੈਲ ਵਾਹਿਦ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ: ਪਤਨੀ ਤੇ ਪੁੱਤਰ ਨੂੰ ਵੀ ਨਾਲ ਲੈ ਗਏ ਬੋਲਣ ਦੀ ਆਜ਼ਾਦੀ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਹਿੰਸਾ ਭੜਕਾਉਣ ਲਈ ਕਰਨਾ ਬਰਦਾਸ਼ਤ ਨਹੀਂ-ਐਸ. ਜੈਸ਼ੰਕਰ ਧੀ ਨੇ ਧੋਖੇ ਨਾਲ ਜ਼ਮੀਨ ਤੇ ਮਕਾਨ ਹੜੱਪੇ ਤਾਂ ਪਿਤਾ ਨੇ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਜਾਨ
You are currently viewing ਜੀ-20 ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸ਼੍ਰੀਲੰਕਾ ‘ਚ ਚੀਨ ਲਵੇਗਾ ਭਾਰਤ ਨਾਲ ਪੰਗਾ 

ਜੀ-20 ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸ਼੍ਰੀਲੰਕਾ ‘ਚ ਚੀਨ ਲਵੇਗਾ ਭਾਰਤ ਨਾਲ ਪੰਗਾ 

आयुर्वेद पांच महाभूतों चिकित्सा प्रणाली

केसरी विरासत के इस मंच आयुर्वेदिक दवाई को बेचने के लिए संपर्क करे - 9592306823


 

ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ: ਚੀਨ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਹਿੰਦ ਮਹਾਸਾਗਰ ਵਿੱਚ ਹੱਦਾਂ ਪਾਰ ਕਰਨ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਖੋਜ ਸਰਵੇਖਣ ਦੇ ਨਾਂ ‘ਤੇ ਆ ਰਿਹਾ ਚੀਨ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਆਧੁਨਿਕ ਜਹਾਜ਼ ਸ਼ੀ ਯਾਨ 6 ਅਕਤੂਬਰ ਨੂੰ ਸ਼੍ਰੀਲੰਕਾ ‘ਚ ਐਂਟਰ ਕਰਨ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਸਤੰਬਰ ਵਿੱਚ ਸਮਾਪਤ ਹੋਣ ਜਾ ਰਹੇ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਜੀ-20 ਸੰਮੇਲਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਚੀਨ ਨੇ ਆਪਣੇ ਸਰਵੇਖਣ ਜਹਾਜ਼ ਲਈ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਮੰਗੀ ਹੈ । ਸ਼੍ਰੀਲੰਕਾਈ ਨੇਵੀ ਨੇ ਆਪਣੀ ਤਰਫੋਂ, ਕੋਈ ਇਤਰਾਜ਼ ਨਹੀਂ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਰੱਖਿਆ ਅਤੇ ਵਿਦੇਸ਼ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੂੰ ਸਿਫਾਰਸ਼ ਭੇਜ ਦਿੱਤੀ।

ਸੂਤਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਇਸ ਗੱਲ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ ਕਿ ਸ੍ਰੀਲੰਕਾ ਸਰਕਾਰ ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਅੰਤ ਤੱਕ ਇਸ ਸਰਵੇਖਣ ਜਹਾਜ਼ ਨੂੰ ਰਸਮੀ ਪ੍ਰਵਾਨਗੀ ਜਾਰੀ ਕਰ ਦੇਵੇਗੀ। ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਭਾਰਤ ਨੇ ਖੋਜ ਦੇ ਨਾਂ ‘ਤੇ ਚੀਨ ਦੇ ਯੁਆਨ ਵੇਗ 5 ਦੇ ਸ਼੍ਰੀਲੰਕਾ ਦੇ ਹੰਬਨਟੋਟਾ ਬੰਦਰਗਾਹ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚਣ ‘ਤੇ ਸਖਤ ਵਿਰੋਧ ਦਰਜ ਕਰਵਾਇਆ ਸੀ। ਇਸ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਇਕ ਸਾਲ ਬਾਅਦ ਚੀਨ ਖੋਜ ਦੇ ਨਾਂ ‘ਤੇ ਇਕ ਹੋਰ ਐਡਵਾਂਸ ਜਹਾਜ਼ ਭੇਜ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਇਹ ਤਸਵੀਰ ਚੀਨ ਦੇ ਖੋਜ ਜਹਾਜ਼ ਯੂਆਨ ਵੇਗ 5 ਦੀ ਹੈ ਜੋ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਖੋਜ ਲਈ ਹੰਬਨਟੋਟਾ ਬੰਦਰਗਾਹ ‘ਤੇ ਆਇਆ ਸੀ।

ਸ਼੍ਰੀਲੰਕਾ ਨੇ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਜਹਾਜ਼ਾਂ ਲਈ SOP ਬਣਾਈ ਹੈ ਥਿੰਕ ਟੈਂਕ ਫੈਕਟਮ ਦੇ ਉਦਿਤ ਦੇਵਪ੍ਰਿਯਾ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਦੱਖਣੀ ਚੀਨ ਸਾਗਰ ਵਿੱਚ ਚੱਲ ਰਹੇ ਤਣਾਅ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਉਹ ਸਿੰਗਾਪੁਰ ਵੱਲ ਲੰਗਰ ਜਾਰੀ ਰੱਖ ਰਿਹਾ ਹੈ।ਚੀਨੀ ਜਹਾਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਸਰਵਿਸਿੰਗ ਸੁਵਿਧਾਵਾਂ ਦਿੱਤੀਆਂ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਸਿੰਗਾਪੁਰ ਨੂੰ ਅਜਿਹਾ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ। ਬੰਗਾਲ ਦੀ ਖਾੜੀ ਅਤੇ ਹਿੰਦ ਮਹਾਸਾਗਰ ਖੇਤਰ ‘ਚ ਸ਼ਾਂਤੀ ਬਣਾਈ ਰੱਖਣ ਲਈ ਸ਼੍ਰੀਲੰਕਾ ਨੂੰ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਜਹਾਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਐੱਸਓਪੀ ਬਣਾਉਣੀ ਹੋਵੇਗੀ।

 

ਭਾਰਤ ਦਾ ਵਿਰੋਧ… ਕਿਉਂਕਿ ਚੀਨ ਖੋਜ ਦੇ ਨਾਂ ‘ਤੇ ਸ਼੍ਰੀਲੰਕਾ ‘ਚ ਜਾਸੂਸੀ ਜਹਾਜ਼ ਭੇਜਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਉਸ ਦੇ ਵਿਸਥਾਰਵਾਦੀ ਮਨਸੂਬਿਆਂ ਦਾ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਪਰਦਾਫਾਸ਼ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ। ਕੌਮਾਂਤਰੀ ਮੰਚਾਂ ‘ਤੇ ਭਾਰਤ ਦਾ ਇਹ ਪੱਖ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਚੀਨ ਹਿੰਦ ਮਹਾਸਾਗਰ ‘ਚ ਦਖਲਅੰਦਾਜ਼ੀ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਅਸ਼ਾਂਤੀ ਵਧਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਚੀਨ ਇਨ੍ਹਾਂ ਜਹਾਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਖੋਜ ਦਾ ਨਾਂ ਦਿੰਦਾ ਹੈ, ਪਰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਕੋਲ ਸ਼ਕਤੀਸ਼ਾਲੀ ਫੌਜੀ ਨਿਗਰਾਨੀ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਹੈ। ਆਂਧਰਾ ਪ੍ਰਦੇਸ਼, ਕੇਰਲ ਅਤੇ ਤਾਮਿਲਨਾਡੂ ਦੇ ਕਈ ਸਮੁੰਦਰੀ ਤੱਟ ਸ੍ਰੀਲੰਕਾ ਦੀਆਂ ਬੰਦਰਗਾਹਾਂ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚਣ ਵਾਲੇ ਚੀਨੀ ਜਹਾਜ਼ਾਂ ਦੇ ਹਮਲੇ ਦੀ ਮਾਰ ਹੇਠ ਆਉਂਦੇ ਹਨ।

 

ਭਾਰਤ ਦਾ ਇਤਰਾਜ਼ ਜਾਇਜ਼

ਰਣਨੀਤਕ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੇ ਮਾਹਰ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ। ਕਿ ਸ਼੍ਰੀਲੰਕਾ ਨੂੰ ਪਹਿਲਾਂ ਭਾਰਤ ਦੇ ਇਤਰਾਜ਼ ਨੂੰ ਧਿਆਨ ਵਿੱਚ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਭਾਰਤ ਸ਼੍ਰੀਲੰਕਾ ਦਾ ਇੱਕ ਵੱਡਾ ਅਤੇ ਸ਼ਕਤੀਸ਼ਾਲੀ ਗੁਆਂਢੀ ਦੇਸ਼ ਹੈ।  ਭਾਰਤ ਚੀਨ ਦੀ ਕਿਸੇ ਵੀ ਜਲ ਸੈਨਾ ਦੀ ਤਰੱਕੀ ‘ਤੇ ਇਤਰਾਜ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਪਾਬੰਦ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਇਤਰਾਜ਼ ਹੈ ਤਾਂ ਸ੍ਰੀਲੰਕਾ ਨੂੰ ਚੀਨ ਦੇ ਸ਼ੀ ਯਾਨ-6 ਖੋਜ ਜਹਾਜ਼ ਨੂੰ ਆਉਣ ਦੀ ਇਜਾਜ਼ਤ ਨਹੀਂ ਦੇਣੀ ਚਾਹੀਦੀ।

 

Leave a Reply