KESARI VIRASAT

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

Latest news
ਸ਼ਮਸ਼ਾਨਘਾਟ ਦੀ ਕੰਧ ਡਿੱਗੀ: ਮਲਬੇ ਹੇਠ ਦੱਬੇ 6 ਲੋਕ, ਲੜਕੀ ਸਮੇਤ 4 ਦੀ ਮੌਤ; ਹਾਦਸੇ ਦਾ ਵੀਡੀਓ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦੀ ਕੋਠੀ ਸਾਹਮਣੇ ਭਾਈ ਲਾਲੋ ਦੇ ਵਾਰਸਾਂ ਵਲੋਂ ਰੋਸ ਮੀਟਿੰਗ ਭਲਕੇ  - ਮੰਜਿਲ  ਵੱਡੀ ਸਿਆਸੀ ਹਲਚਲ: ਕਰਮਜੀਤ ਚੌਧਰੀ ਨੇ ਕਾਂਗਰਸ ਛੱਡੀ:ਹਿਮਾਚਲ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਸਹਿ-ਇੰਚਾਰਜ ਬਿੱਟੂ ਵੀ ਭਾਜਪਾ 'ਚ ਸ਼ਾਮਲ ਪਤੀ ਨੇ ਗਰਭਵਤੀ ਪਤਨੀ ਨੂੰ ਜ਼ਿੰਦਾ ਸਾੜਿਆ: ਪਹਿਲਾਂ ਉਸ ਨੂੰ ਮੰਜੇ ਨਾਲ ਬੰਨ੍ਹਿਆ, ਫਿਰ ਅੱਗ ਲਗਾ ਦਿੱਤੀ; ਪੇਟ ਵਿੱਚ ਜੁੜ... ਬਾਲਮੀਕੀ ਸਮਾਜ ਨੇ ਤਰਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਸੰਧੂ ਨੂੰ ਭਾਰੀ ਵੋਟਾਂ ਨਾਲ ਜਿੱਤ ਦਿਵਾਉਣ ਦਾ ਦਿੱਤਾ ਭਰੋਸਾ। 21 ਰਾਜਾਂ ਦੀਆਂ 102 ਸੀਟਾਂ 'ਤੇ ਵੋਟਿੰਗ ਸਮਾਪਤ: ਸ਼ਾਮ 5 ਵਜੇ ਤੱਕ ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ 63% , ਰਾਜਸਥਾਨ ਵਿੱਚ 50% ਵੋਟ... ਵਿਆਹੁਤਾ ਔਰਤ ਨੂੰ ਲਾ ਦਿੱਤੀ ਵਿਧਵਾ ਪੈਨਸ਼ਨ: ਦਲਾਲ ਡੇਢ ਸਾਲ ਤੱਕ ਔਰਤ ਦਾ ਸਰੀਰਕ ਸ਼ੋਸ਼ਣ ਕਰਦਾ ਰਿਹਾ; ਧੀ ਵੱਲ ਦੇਖਿਆ ... ਇਜ਼ਰਾਈਲ ਦਾ ਜਵਾਬੀ ਹਮਲਾ: ਇਸਫਾਹਾਨ ਵਿੱਚ ਧਮਾਕੇ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਮਾਣੂ ਟਿਕਾਣੇ ਹਨ, ਹਵਾਈ ਰੱਖਿਆ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਸਰਗਰਮ; ਬਹੁਤ... ਪੰਜਾਬ 'ਚ ਘਰਵਾਲੀ ਨੇ ਕੀਤੀ ਬਾਹਰਵਾਲੀ ਦੀ ਕੁੱਟਮਾਰ: ਬਾਂਹ ਅਤੇ ਸਿਰ 'ਤੇ ਮਾਰੀਆਂ ਇੱਟਾਂ , ਪਤੀ ਵੀ ਸੀ ਨਾਲ ; ਵੀਡੀਓ ਸ... ਪੰਜਾਬ 'ਚ ਬੱਚੀ ਨੂੰ ਜ਼ਿੰਦਾ ਦਫ਼ਨਾਉਣ 'ਤੇ ਔਰਤ ਨੂੰ ਫਾਂਸੀ ਦੀ ਸਜ਼ਾ: ਉਸ ਨੇ ਰੋਂਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ-ਮੇਰੇ 2 ਬੱਚੇ, ਰਹਿਮ ਕ...
You are currently viewing ਮੈਂ ਹਿੰਦੂ ਹਾਂ, ਇਸ ਲਈ ਦੂਜਿਆਂ ਦੀ ਧਾਰਮਿਕ ਆਜ਼ਾਦੀ ਦੀ ਰੱਖਿਆ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹਾਂ

ਮੈਂ ਹਿੰਦੂ ਹਾਂ, ਇਸ ਲਈ ਦੂਜਿਆਂ ਦੀ ਧਾਰਮਿਕ ਆਜ਼ਾਦੀ ਦੀ ਰੱਖਿਆ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹਾਂ

आयुर्वेद पांच महाभूतों चिकित्सा प्रणाली

केसरी विरासत के इस मंच आयुर्वेदिक दवाई को बेचने के लिए संपर्क करे - 9592306823


ਅਮਰੀਕੀ ਚੋਣਾਂ ‘ਚ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਅਹੁਦੇ ਦੇ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਦਾਅਵੇਦਾਰ ਵਿਵੇਕ ਰਾਮਾਸਵਾਮੀ ਦਾ ਭਾਰਤੀ ਮੀਡੀਆ ਨੂੰ ਪਹਿਲਾ ਇੰਟਰਵਿਊ

ਨਿਊਯਾਰਕ:ਅਮਰੀਕਾ ਵਿਚ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਚੋਣ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਉਤਸ਼ਾਹ ਵਧ ਗਿਆ ਹੈ। ਰਿਪਬਲਿਕਨ ਪਾਰਟੀ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤਵੰਸ਼ੀ ਵਿਵੇਕ ਗਣਪਤੀ ਰਾਮਾਸਵਾਮੀ ਸਾਬਕਾ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਡੋਨਾਲਡ ਟਰੰਪ ਨੂੰ ਸਖ਼ਤ ਟੱਕਰ ਦੇ ਰਹੇ ਹਨ। ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਉਮੀਦਵਾਰੀ ਦੀ ਦੌੜ ਵਿੱਚ ਦੂਜੇ ਸਥਾਨ ’ਤੇ ਚੱਲ ਰਹੇ ਰਾਮਾਸਵਾਮੀ ਪਹਿਲੇ ਹਿੰਦੂ ਉਮੀਦਵਾਰ ਹਨ। ਉਸ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਹਿੰਦੂ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਅਤੇ ਪਛਾਣ ‘ਤੇ ਮਾਣ ਹੈ। ਰਾਮਾਸਵਾਮੀ ਨੇ ਆਪਣੇ ਰੁਝੇਵਿਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਸਮਾਂ ਕੱਢ ਕੇ ਭਾਰਤ-ਅਮਰੀਕਾ ਸਬੰਧਾਂ, ਬਦਲਦੇ ਵਿਸ਼ਵ ਪ੍ਰਬੰਧ, ਪ੍ਰਵਾਸੀਆਂ ਅਤੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਬਾਰੇ ਗੱਲ ਕੀਤੀ। ਪੇਸ਼ ਹਨ ਭਾਸਕਰ ਨਾਲ ਹੋਈ ਗੱਲਬਾਤ ਦੇ ਮੁੱਖ ਅੰਸ਼…

 

• ਤੁਸੀਂ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਬਦਲ ਰਹੇ ਵਿਸ਼ਵ ਵਿਵਸਥਾ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਦੀ ਭੂਮਿਕਾ ਨੂੰ ਕਿਵੇਂ ਦੇਖਦੇ ਹੋ?

ਸਾਨੂੰ ਚੀਨ ਨੂੰ ਤਾਈਵਾਨ ‘ਤੇ ਹਮਲਾ ਕਰਨ ਤੋਂ ਰੋਕਣਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਅਮਰੀਕਾ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਦੇ ਸਮਰਥਨ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਬਾਰੇ ਬੰਗਾਲ ਦੀ ਖਾੜੀ ਤੋਂ ਅੰਡੇਮਾਨ ਅਤੇ ਨਿਕੋਬਾਰ ਅਤੇ ਮਲਕਾ ਸਟ੍ਰੇਟ ਦੇ ਨਾਲ ਚੀਨੀ ਜਹਾਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਭਾਰਤ ਨਾਲ ਸਾਂਝੀ ਰਣਨੀਤੀ ‘ਤੇ ਕੰਮ ਕਰਾਂਗੇ। ਮੇਰਾ ਮੰਨਣਾ ਹੈ ਕਿ ਅਮਰੀਕਾ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਸਬੰਧਾਂ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਸੁਧਾਰਨ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ। ਦੋਵਾਂ ਵਿਚਕਾਰ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਆਧਾਰਿਤ ਗੱਲਬਾਤ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਮੈਂ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਬਣਿਆ ਤਾਂ ਪਹਿਲੇ ਕਾਰਜਕਾਲ ‘ਚ ਹੀ ਇਸ ‘ਤੇ ਕੰਮ ਕਰਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦੇਵਾਂਗਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਮੈਂ 2025 ‘ਚ ਮਾਸਕੋ ਜਾਵਾਂਗਾ ਅਤੇ ਰੂਸ ਨਾਲ ਉਹੀ ਸੰਧੀ ਕਰਾਂਗਾ, ਜਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਨਿਕਸਨ ਚੀਨ ਗਏ ਸਨ। ਮੈਂ ਚੀਨ ਨਾਲ ਰੂਸ ਦਾ ਗਠਜੋੜ ਤੋੜ ਕੇ ਯੂਕਰੇਨ ਯੁੱਧ ਵੀ ਖਤਮ ਕਰ ਦਿਆਂਗਾ। ਮੇਰੇ ਇਹ ਸਾਰੇ ਯਤਨ ਸਾਰਥਿਕ ਹੋਣਗੇ।

ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਬਾਰੇ ਤੁਹਾਡੀ ਰਾਏ ਅਤੇ ਮੁਲਾਂਕਣ ਕੀ ਹੈ?

ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਇੱਕ ਮਹਾਨ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਹਨ। ਭਾਰਤ ਦੀ ਗਰੀਬੀ ਦੂਰ ਕਰਨ ਲਈ ਉਸ ਨੇ ਮੁਕਤ ਮੰਡੀ ਅਰਥਚਾਰਾ ਅਪਣਾਇਆ ਹੈ। ਅਮਰੀਕਾ ਵੀ ਇਸ ਰਸਤੇ ‘ਤੇ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਹਾਸਲ ਕਰਨ ‘ਚ ਕਾਮਯਾਬ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਅਮਰੀਕਾ ਮੋਦੀ ਤੋਂ ਸਿੱਖ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਕ ਨੇਤਾ ਆਪਣੀ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪਛਾਣ ਨੂੰ ਸਰਵਉੱਚ ਕਿਵੇਂ ਰੱਖਦਾ ਹੈ। ਅੱਜ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਸਾਨੂੰ ਇੱਕ ਅਜਿਹੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ ਜੋ ਆਪਣੀ ਕੌਮੀ ਪਛਾਣ ਨੂੰ ਮਾਣ ਨਾਲ ਪੇਸ਼ ਕਰ ਸਕੇ। ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਬਿਡੇਨ ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਅਸਫਲ ਰਹੇ ਹਨ।

 

• ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੀ ਚੋਣ ਮੁਹਿੰਮ ਵਿਚ ਹਿੰਦੂ ਧਰਮ ਨੂੰ ਧਿਆਨ ਵਿਚ ਕਿਉਂ ਰੱਖਦੇ ਹੋ?

ਮੈਂ ਹਿੰਦੂ ਧਰਮ ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਕਰਦਾ ਹਾਂ। ਇਹ ਮੈਨੂੰ ਆਪਣੇ ਪਰਿਵਾਰ ਤੋਂ ਵਿਰਾਸਤ ਵਿੱਚ ਮਿਲਿਆ ਹੈ। ਅਮਰੀਕਾ ਦੀ ਸਥਾਪਨਾ ਯਹੂਦੀ ਅਤੇ ਈਸਾਈ ਧਰਮ ਦੀਆਂ ਕਦਰਾਂ-ਕੀਮਤਾਂ ‘ਤੇ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ। ਯਹੂਦੀ ਈਸਾਈ ਧਰਮ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਹਿੰਦੂ ਧਰਮ ਵਿੱਚ ਵੀ ਤਿਆਗ, ਨਿਰਸਵਾਰਥ ਕੰਮ ਅਤੇ ਕਾਨੂੰਨ ਦੇ ਕਾਨੂੰਨ ਵਰਗੀਆਂ ਸਿੱਖਿਆਵਾਂ ਹਨ। ਹਿੰਦੂ ਧਰਮ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਪਰਮਾਤਮਾ ਤੁਹਾਡੇ ਅੰਦਰ ਹੈ ਅਤੇ ਈਸਾਈ ਧਰਮ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਪਰਮਾਤਮਾ ਨੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਬਣਾਇਆ ਹੈ. ਦੋਹਾਂ ਦਾ ਫਲਸਫਾ ਇੱਕੋ ਹੈ। ਇੱਕ ਹਿੰਦੂ ਹੋਣ ਦੇ ਨਾਤੇ, ਮੈਂ ਹੋਰ ਸਿਆਸਤਦਾਨਾਂ ਨਾਲੋਂ ਦੂਜਿਆਂ ਦੇ ਧਾਰਮਿਕ ਆਜ਼ਾਦੀ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰਾਂ ਦੀ ਬਿਹਤਰ ਸੁਰੱਖਿਆ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹਾਂ। ਮੇਰਾ ਉਦੇਸ਼ ਅਮਰੀਕੀ ਸਮਾਜ ਵਿੱਚ ਪਰਿਵਾਰਕ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਅਤੇ ਦੇਸ਼ਭਗਤੀ ਦੀਆਂ ਕਦਰਾਂ ਕੀਮਤਾਂ ਨੂੰ ਪੈਦਾ ਕਰਨਾ ਹੈ। ਅਮਰੀਕੀ ਸਮਾਜ ਇਨ੍ਹਾਂ ਕਦਰਾਂ-ਕੀਮਤਾਂ ਨੂੰ ਗੁਆ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਅਮਰੀਕਾ ਵਿਚ ਅਸਲ ਸਮੱਸਿਆ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਧਰਮਾਂ ਵਿਚ ਨਹੀਂ ਸਗੋਂ ਪਰੰਪਰਾਗਤ ਧਰਮ ਨੂੰ ਮੰਨਣ ਵਾਲਿਆਂ ਅਤੇ ਧਰਮ ਨਿਰਪੱਖਤਾ ਨੂੰ ਧਰਮ ਮੰਨਣ ਵਾਲਿਆਂ ਵਿਚਕਾਰ ਹੈ। ਧਰਮ ਨਿਰਪੱਖਤਾ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ, ਅੱਜ ਅਜਿਹੇ ਲੋਕ ਹਨ ਜੋ ਵੋਕਜਿਮ (ਉਦਾਰਵਾਦ), ਵਿਸ਼ਵਵਾਦ, ਟ੍ਰਾਂਸਜੈਂਡਰਵਾਦ ਅਤੇ ਇੱਥੋਂ ਤੱਕ ਕਿ ਕੋਵਿਡਵਾਦ ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਰੱਖਦੇ ਹਨ। ਅਮਰੀਕਾ ਵਿਚ ਸਮੱਸਿਆ ਉਦੋਂ ਪੈਦਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਜਦੋਂ ਧਰਮ ਨਿਰਪੱਖਤਾ ਦੇ ਨਾਂ ‘ਤੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਧਰਮਾਂ ਅਤੇ ਵਿਚਾਰਧਾਰਾਵਾਂ ਨੂੰ ਮੰਨਣ ਵਾਲੇ ਲੋਕ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਧਰਮ ਵਜੋਂ ਅਪਣਾਉਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਫਿਰ ਦੂਜੇ ਪਰੰਪਰਾਗਤ ਅਤੇ ਸਥਾਪਿਤ ਧਰਮਾਂ ਦੀ ਹੋਂਦ ਨੂੰ ਮੰਨਣ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰਦੇ ਹਨ।

• ਤੁਸੀਂ ਭਾਰਤ-ਅਮਰੀਕਾ ਸਬੰਧਾਂ ਨੂੰ ਕਿਵੇਂ ਦੇਖਦੇ ਹੋ?

 

ਮੇਰਾ ਮੰਨਣਾ ਹੈ ਕਿ ਭਾਰਤ ਅਤੇ ਅਮਰੀਕਾ ਕੁਦਰਤੀ ਗੱਠਜੋੜ ਦੇ ਸਾਂਝੇਦਾਰ ਹਨ। ਅਮਰੀਕਾ ਇਤਿਹਾਸ ਦੇ ਨਾਜ਼ੁਕ ਦੌਰ ਵਿੱਚੋਂ ਲੰਘ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਸਾਡੇ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਖਤਰਾ ਕਮਿਊਨਿਸਟ ਚੀਨ ਤੋਂ ਹੈ। ਇਹ ਹੁਣ ਸ਼ੀਤ ਯੁੱਧ ਦੀ ਦੁਨੀਆਂ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਸੋਵੀਅਤ ਯੂਨੀਅਨ ਭਾਵੇਂ ਖਤਮ ਹੋ ਗਿਆ ਹੋਵੇ, ਪਰ ਚੀਨ ਅਜੇ ਵੀ ਜਿਉਂਦਾ ਹੈ। ਹੁਣ ਸਮਾਂ ਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਅਮਰੀਕਾ ਚੀਨ ਤੋਂ ਆਪਣੀ ਆਜ਼ਾਦੀ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕਰੇ। ਅਮਰੀਕਾ ਨੂੰ ਜਾਪਾਨ ਅਤੇ ਦੱਖਣੀ ਕੋਰੀਆ ਸਮੇਤ ਭਾਰਤ ‘ਤੇ ਆਰਥਿਕ ਅਤੇ ਭੂ-ਰਾਜਨੀਤਿਕ ਨਿਰਭਰਤਾ ਨੂੰ “ਵਧਾਉਣਾ” ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਭਾਰਤ ਲਈ ਵੀ ਲਾਭਦਾਇਕ ਹੋਵੇਗਾ। ਮੈਂ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮੋਦੀ ਦੇ ਸਫਲ ਅਮਰੀਕੀ ਦੌਰੇ ਤੋਂ ਖੁਸ਼ ਹਾਂ। ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਵਜੋਂ ਮੈਂ ਭਾਰਤ ਨਾਲ ਨਵੇਂ ਆਯਾਮ ਖੋਲ੍ਹਾਂਗਾ।

 

• ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਬਾਰੇ ਤੁਹਾਡੀਆਂ ਨੀਤੀਆਂ ਡੋਨਾਲਡ ਟਰੰਪ ਦੀਆਂ ਨੀਤੀਆਂ ਤੋਂ ਕਿਵੇਂ ਵੱਖਰੀਆਂ ਹੋਣਗੀਆਂ?

ਮੇਰਾ ਪਰਿਵਾਰ 40 ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਅਮਰੀਕਾ ਆਇਆ ਸੀ। ਇੱਥੇ ਮੈਂ ਅਰਬਾਂ ਡਾਲਰ ਦੀਆਂ ਕੰਪਨੀਆਂ ਬਣਾਈਆਂ। ਮੇਰਾ ਮੰਨਣਾ ਹੈ ਕਿ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਹਰ ਦੇਸ਼ ਤੋਂ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਹਰ ਧਰਮ, ਰੰਗ ਅਤੇ ਨਸਲ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਅਮਰੀਕਾ ਆਉਣ ਦੀ ਆਜ਼ਾਦੀ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਅਮਰੀਕੀ ਸੁਪਨਾ ਹੈ. ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਬਰਾਬਰ ਮੌਕੇ ਮਿਲਣੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ। ਹਾਂ, ਗੈਰ-ਕਾਨੂੰਨੀ ਪ੍ਰਵਾਸੀਆਂ ਨੂੰ ਐਂਟਰੀ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣੀ ਚਾਹੀਦੀ। ਅਮਰੀਕਾ ਦੀਆਂ ਸਰਹੱਦਾਂ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਹੋਣੀਆਂ ਚਾਹੀਦੀਆਂ ਹਨ।

• ਤੁਸੀਂ FBI ਵਰਗੀਆਂ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਨੂੰ ਕਿਉਂ ਬੰਦ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ?

ਮੈਂ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਦੀ ਸੁਸਤੀ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ। ਐਫ਼.ਬੀ.ਆਈ., ਸਿੱਖਿਆ ਵਿਭਾਗ, ਨਿਊਕਲੀਅਰ ਕਮਿਸ਼ਨ, ਸੀ.ਡੀ.ਸੀ. ਵਰਗੀਆਂ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਅਧੀਨ ਹੌਲੀ ਹੋ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਦਰਜਨਾਂ ਅਜਿਹੇ ਵਿਭਾਗ ਹਨ ਜੋ ਸਰਕਾਰ ਲਈ ਬੋਝ ਬਣ ਗਏ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਬੰਦ ਕਰਨ ਨਾਲ ਕੰਮ ਵਿਚ ਤੇਜ਼ੀ ਆਵੇਗੀ। ਇਸ ਨਾਲ ਅਮਰੀਕੀ ਅਰਥਵਿਵਸਥਾ ਨੂੰ ਵੀ ਹੁਲਾਰਾ ਮਿਲੇਗਾ।

 

• ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਟਰੰਪ ਦੇ ਚੱਲ ਰਹੇ ਸਾਥੀ ਬਣਨਾ ਚਾਹੋਗੇ?

ਰਿਪਬਲਿਕਨ ਪਾਰਟੀ ਵਿੱਚ ਸਿਰਫ਼ ਦੋ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਉਮੀਦਵਾਰ ਹਨ- ਮੈਂ ਅਤੇ ਟਰੰਪ। ਮੈਂ ਮੁਹਿੰਮ ਜਿੱਤਣ ਲਈ ਮੈਦਾਨ ਵਿੱਚ ਹਾਂ। ਜਿੱਥੋਂ ਤੱਕ ਟਰੰਪ ਦੇ ਚੱਲ ਰਹੇ ਸਾਥੀ ਥਾਨੀ ਦੇ ਉਪ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਵਜੋਂ ਚੋਣ ਲੜਨ ਦਾ ਸਵਾਲ ਹੈ, ਮੈਂ ਸਹੀ ਸਮੇਂ ‘ਤੇ ਫੈਸਲਾ ਕਰਾਂਗਾ ਕਿ ਕੀ ਮੈਨੂੰ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਹਿੱਤ ਲਈ ਅਜਿਹਾ ਕਰਨਾ ਪਿਆ ।

Courtsy:bhaskar

 

Leave a Reply