KESARI VIRASAT

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

Latest news
ਸ਼ਮਸ਼ਾਨਘਾਟ ਦੀ ਕੰਧ ਡਿੱਗੀ: ਮਲਬੇ ਹੇਠ ਦੱਬੇ 6 ਲੋਕ, ਲੜਕੀ ਸਮੇਤ 4 ਦੀ ਮੌਤ; ਹਾਦਸੇ ਦਾ ਵੀਡੀਓ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦੀ ਕੋਠੀ ਸਾਹਮਣੇ ਭਾਈ ਲਾਲੋ ਦੇ ਵਾਰਸਾਂ ਵਲੋਂ ਰੋਸ ਮੀਟਿੰਗ ਭਲਕੇ  - ਮੰਜਿਲ  ਵੱਡੀ ਸਿਆਸੀ ਹਲਚਲ: ਕਰਮਜੀਤ ਚੌਧਰੀ ਨੇ ਕਾਂਗਰਸ ਛੱਡੀ:ਹਿਮਾਚਲ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਸਹਿ-ਇੰਚਾਰਜ ਬਿੱਟੂ ਵੀ ਭਾਜਪਾ 'ਚ ਸ਼ਾਮਲ ਪਤੀ ਨੇ ਗਰਭਵਤੀ ਪਤਨੀ ਨੂੰ ਜ਼ਿੰਦਾ ਸਾੜਿਆ: ਪਹਿਲਾਂ ਉਸ ਨੂੰ ਮੰਜੇ ਨਾਲ ਬੰਨ੍ਹਿਆ, ਫਿਰ ਅੱਗ ਲਗਾ ਦਿੱਤੀ; ਪੇਟ ਵਿੱਚ ਜੁੜ... ਬਾਲਮੀਕੀ ਸਮਾਜ ਨੇ ਤਰਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਸੰਧੂ ਨੂੰ ਭਾਰੀ ਵੋਟਾਂ ਨਾਲ ਜਿੱਤ ਦਿਵਾਉਣ ਦਾ ਦਿੱਤਾ ਭਰੋਸਾ। 21 ਰਾਜਾਂ ਦੀਆਂ 102 ਸੀਟਾਂ 'ਤੇ ਵੋਟਿੰਗ ਸਮਾਪਤ: ਸ਼ਾਮ 5 ਵਜੇ ਤੱਕ ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ 63% , ਰਾਜਸਥਾਨ ਵਿੱਚ 50% ਵੋਟ... ਵਿਆਹੁਤਾ ਔਰਤ ਨੂੰ ਲਾ ਦਿੱਤੀ ਵਿਧਵਾ ਪੈਨਸ਼ਨ: ਦਲਾਲ ਡੇਢ ਸਾਲ ਤੱਕ ਔਰਤ ਦਾ ਸਰੀਰਕ ਸ਼ੋਸ਼ਣ ਕਰਦਾ ਰਿਹਾ; ਧੀ ਵੱਲ ਦੇਖਿਆ ... ਇਜ਼ਰਾਈਲ ਦਾ ਜਵਾਬੀ ਹਮਲਾ: ਇਸਫਾਹਾਨ ਵਿੱਚ ਧਮਾਕੇ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਮਾਣੂ ਟਿਕਾਣੇ ਹਨ, ਹਵਾਈ ਰੱਖਿਆ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਸਰਗਰਮ; ਬਹੁਤ... ਪੰਜਾਬ 'ਚ ਘਰਵਾਲੀ ਨੇ ਕੀਤੀ ਬਾਹਰਵਾਲੀ ਦੀ ਕੁੱਟਮਾਰ: ਬਾਂਹ ਅਤੇ ਸਿਰ 'ਤੇ ਮਾਰੀਆਂ ਇੱਟਾਂ , ਪਤੀ ਵੀ ਸੀ ਨਾਲ ; ਵੀਡੀਓ ਸ... ਪੰਜਾਬ 'ਚ ਬੱਚੀ ਨੂੰ ਜ਼ਿੰਦਾ ਦਫ਼ਨਾਉਣ 'ਤੇ ਔਰਤ ਨੂੰ ਫਾਂਸੀ ਦੀ ਸਜ਼ਾ: ਉਸ ਨੇ ਰੋਂਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ-ਮੇਰੇ 2 ਬੱਚੇ, ਰਹਿਮ ਕ...
You are currently viewing ਇਸਰੋ ਕਮਾਂਡ ਸੈਂਟਰ ਪੁੱਜ ਕੇ ਮੋਦੀ ਨੇ ਕਰਤੇ ਤਿੰਨ ਵੱਡੇ ਐਲਾਨ, ਚੰਨ ਅਤੇ ਧਰਤੀ ਉੱਤੇ ਅਮਿੱਟ ਨਿਸ਼ਾਨ

ਇਸਰੋ ਕਮਾਂਡ ਸੈਂਟਰ ਪੁੱਜ ਕੇ ਮੋਦੀ ਨੇ ਕਰਤੇ ਤਿੰਨ ਵੱਡੇ ਐਲਾਨ, ਚੰਨ ਅਤੇ ਧਰਤੀ ਉੱਤੇ ਅਮਿੱਟ ਨਿਸ਼ਾਨ

आयुर्वेद पांच महाभूतों चिकित्सा प्रणाली

केसरी विरासत के इस मंच आयुर्वेदिक दवाई को बेचने के लिए संपर्क करे - 9592306823


ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ: ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਨੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਇਸਰੋ ਦੇ ਕਮਾਂਡ ਸੈਂਟਰ ‘ਚ ਚੰਦਰਯਾਨ-3 ਟੀਮ ਦੇ ਵਿਗਿਆਨੀਆਂ ਨਾਲ ਮੁਲਾਕਾਤ ਕੀਤੀ। ਇੱਥੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ 3 ਵੱਡੇ ਐਲਾਨ ਕੀਤੇ। ਪਹਿਲਾ – ਹਰ ਸਾਲ 23 ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪੁਲਾੜ ਦਿਵਸ ਮਨਾਏਗਾ। ਦੂਸਰਾ- ਜਿਸ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਲੈਂਡਰ ਚੰਦਰਮਾ ‘ਤੇ ਉਤਰਿਆ, ਉਸ ਸਥਾਨ ਨੂੰ ਸ਼ਿਵਸ਼ਕਤੀ ਪੁਆਇੰਟ ਕਿਹਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਤੀਜਾ – ਚੰਦਰਯਾਨ-2 ਦੇ ਪੈਰਾਂ ਦੇ ਨਿਸ਼ਾਨ ਚੰਦਰਮਾ ‘ਤੇ ਜਿਸ ਥਾਂ ‘ਤੇ ਹਨ, ਉਸ ਬਿੰਦੂ ਦਾ ਨਾਂ ‘ਤਿਰੰਗਾ’ ਹੋਵੇਗਾ।

ਮੋਦੀ ਨੇ 45 ਮਿੰਟ ਦੇ ਭਾਸ਼ਣ ‘ਚ ਕਿਹਾ, ‘ਮੈਂ ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ ‘ਚ ਸੀ, ਫਿਰ ਗ੍ਰੀਸ ‘ਚ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ‘ਚ ਗਿਆ ਸੀ। ਪਰ ਮੇਰਾ ਮਨ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਜੁੜਿਆ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਮੈਂ ਤੁਹਾਡੇ ਅੱਗੇ ਮੱਥਾ ਟੇਕਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਸੀ। ਪਰ ਮੈਂ ਜਿੰਨੀ ਜਲਦੀ ਹੋ ਸਕੇ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਭਾਰਤ ਪੁੱਜ ਕੇ ਦੇਖਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਸੀ… (ਗਲਾ ਭਰਦੇ ਹੋਏ) ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਮੈਂ ਭਾਰਤ ਆਇਆ… ,

ਮੋਦੀ ਨੇ ਕਿਹਾ, ‘ਮੈਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਲਾਮ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਸੀ। ਤੁਹਾਡੀ ਮਿਹਨਤ ਨੂੰ ਸਲਾਮ… ਤੁਹਾਡੇ ਸਬਰ ਨੂੰ ਸਲਾਮ… ਤੇਰੇ ਜਜ਼ਬੇ ਨੂੰ ਸਲਾਮ… ਤੇਰੇ ਜੋਸ਼ ਨੂੰ ਸਲਾਮ… ਤੇਰੇ ਜਜ਼ਬੇ ਨੂੰ ਸਲਾਮ…’

 

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਸਵੇਰੇ 7.30 ਵਜੇ ਕਮਾਂਡ ਸੈਂਟਰ ਪਹੁੰਚੇ, ਇਸਰੋ ਮੁਖੀ ਨੂੰ ਥਾਪੜਾ ਦਿੱਤਾ

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਸਵੇਰੇ 7.30 ਵਜੇ ਬੈਂਗਲੁਰੂ ਵਿੱਚ ਇਸਰੋ ਦੇ ਕਮਾਂਡ ਸੈਂਟਰ ਪਹੁੰਚੇ। ਇੱਥੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਚੰਦਰਯਾਨ-3 ਟੀਮ ਦੇ ਵਿਗਿਆਨੀਆਂ ਨਾਲ ਮੁਲਾਕਾਤ ਕੀਤੀ। ਇਸਰੋ ਦੇ ਮੁਖੀ ਐਸ ਸੋਮਨਾਥ ਨੇ ਇਸਰੋ ਕਮਾਂਡ ਸੈਂਟਰ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮੋਦੀ ਦਾ ਗੁਲਦਸਤਾ ਦੇ ਕੇ ਸਵਾਗਤ ਕੀਤਾ। ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਸੋਮਨਾਥ ਨੂੰ ਜੱਫੀ ਪਾਈ ਅਤੇ ਪਿੱਠ ‘ਤੇ ਥਾਪੜਾ ਦਿੱਤਾ।ਚੰਦਰਯਾਨ 3 ਮਿਸ਼ਨ ਦੇ ਸਫਲ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਵਧਾਈ ਦਿੱਤੀ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਟੀਮ ਦੇ ਸਾਰੇ ਵਿਗਿਆਨੀਆਂ ਨਾਲ ਗਰੁੱਪ ਫੋਟੋ ਵੀ ਖਿਚਵਾਈ। 

 

ਮੋਦੀ ਦੇ ਭਾਸ਼ਣ ‘ਚ 8 ਵੱਡੀਆਂ ਗੱਲਾਂ, ਕਿਹਾ- ਤੁਹਾਡੀ ਜਿੰਨੀ ਤਾਰੀਫ਼ ਕਰਾਂ ਘੱਟ ਹੈ। 

PM Modi is a global leader and thinker whose decisions the world follows
PM Modi is a global leader and thinker

 

1.ਚੰਦਰਯਾਨ ਦੇ ਸਫਲ ਲੈਂਡਿੰਗ ‘ਤੇ: ਤੁਸੀਂ ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਜਿਸ ਉਚਾਈ ‘ਤੇ ਲੈ ਗਏ ਹੋ, ਉਹ ਕੋਈ ਆਮ ਸਫਲਤਾ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਅਨੰਤ ਪੁਲਾੜ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਦੀ ਵਿਗਿਆਨਕ ਸਮਰੱਥਾ ਦਾ ਇੱਕ ਸ਼ੰਖ ਹੈ। ਭਾਰਤ ਚੰਨ ‘ਤੇ ਹੈ, ਚੰਦ ‘ਤੇ ਸਾਡਾ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਮਾਣ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਉੱਥੇ ਗਏ ਜਿੱਥੇ ਕੋਈ ਨਹੀਂ ਗਿਆ ਸੀ। ਅਸੀਂ ਉਹ ਕੀਤਾ ਜੋ ਪਹਿਲਾਂ ਕਦੇ ਕਿਸੇ ਨੇ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਇਹ ਹੈ ਅੱਜ ਦਾ ਭਾਰਤ, ਨਿਡਰ ਭਾਰਤ, ਜੁਝਾਰੂ ਭਾਰਤ। ਇਹ ਉਹ ਭਾਰਤ ਹੈ ਜੋ ਨਵਾਂ ਸੋਚਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਨਵੇਂ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਸੋਚਦਾ ਹੈ। ਜੋ ਹਨੇਰੇ ਵਿੱਚ ਜਾ ਕੇ ਵੀ ਦੁਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਰੌਸ਼ਨੀ ਦੀ ਕਿਰਨ ਫੈਲਾਉਂਦਾ ਹੈ।

 

2.ਵਿਗਿਆਨੀਆਂ ਦੀ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਾ ਵਿੱਚ: 23 ਅਗਸਤ ਦਾ ਦਿਨ ਮੇਰੀਆਂ ਅੱਖਾਂ ਦੇ ਸਾਮ੍ਹਣੇ ਮੁੜ ਮੁੜ ਘੁੰਮ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਹਰ ਸਕਿੰਟ ਮੇਰੀਆਂ ਅੱਖਾਂ ਸਾਮ੍ਹਣੇ ਵਾਰ ਵਾਰ ਘੁੰਮ ਰਿਹਾ ਹੈ ਜਦੋਂ ਟੱਚਡਾਊਨ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ। ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਜਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਛਾਲ ਮਾਰੀ ਸੀ, ਉਸ ਦ੍ਰਿਸ਼ ਨੂੰ ਕੌਣ ਭੁੱਲ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਉਹ ਪਲ ਅਮਰ ਹੋ ਗਿਆ। ਉਹ ਪਲ ਇਸ ਸਦੀ ਦੇ ਪ੍ਰੇਰਨਾਦਾਇਕ ਪਲਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੈ। ਹਰ ਭਾਰਤੀ ਨੂੰ ਲੱਗਾ ਕਿ ਜਿੱਤ ਉਸ ਦੀ ਆਪਣੀ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਸਾਰਿਆਂ ਨੇ ਇਹ ਸਭ ਸੰਭਵ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਮੇਰੇ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਵਿਗਿਆਨੀਆਂ ਨੇ ਇਹ ਸੰਭਵ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਜਿੰਨੀ ਤਾਰੀਫ਼ ਮੈਂ ਆਪ ਸਭ ਦੀ ਕਰਾਂ, ਘੱਟ ਹੈ। 

 

3.ਵਿਕਰਮ ਲੈਂਡਰ ਅਤੇ ਪ੍ਰਗਿਆਨ ਰੋਵਰ ‘ਤੇ: ਦੋਸਤੋ, ਮੈਂ ਉਹ ਫੋਟੋ ਦੇਖੀ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਸਾਡੇ ਮੂਨ ਲੈਂਡਰ ਨੇ ਅੰਗਦ ਵਾਂਗ ਚੰਦਰਮਾ ‘ਤੇ ਆਪਣੇ ਪੈਰ ਮਜ਼ਬੂਤੀ ਨਾਲ ਰੱਖੇ। ਇੱਕ ਪਾਸੇ ਵਿਕਰਮ ਦਾ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਹੈ, ਤਾਂ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਬੁੱਧੀ ਦੀ ਸ਼ਕਤੀ ਹੈ। ਸਾਡੀ ਬੁੱਧੀ ਚੰਦਰਮਾ ‘ਤੇ ਆਪਣੇ ਪੈਰਾਂ ਦੇ ਨਿਸ਼ਾਨ ਛੱਡ ਰਹੀ ਹੈ। ਧਰਤੀ ਦੇ ਕਰੋੜਾਂ ਸਾਲਾਂ ਦੇ ਇਤਿਹਾਸ ਵਿੱਚ ਮਨੁੱਖੀ ਸੱਭਿਅਤਾ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਮਨੁੱਖ ਉਸ ਥਾਂ ਦੀ ਤਸਵੀਰ ਆਪਣੀਆਂ ਅੱਖਾਂ ਨਾਲ ਦੇਖ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਹ ਤਸਵੀਰ ਦੁਨੀਆ ਨੂੰ ਦਿਖਾਉਣ ਦਾ ਕੰਮ ਭਾਰਤ ਨੇ ਕੀਤਾ ਹੈ।

 

4.ਭਾਰਤ ਦੀ ਵਿਗਿਆਨਕ ਭਾਵਨਾ ‘ਤੇ: ਅੱਜ ਪੂਰੀ ਦੁਨੀਆ ਨੇ ਭਾਰਤ ਦੀ ਵਿਗਿਆਨਕ ਭਾਵਨਾ, ਸਾਡੀ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਅਤੇ ਸਾਡੇ ਵਿਗਿਆਨਕ ਸੁਭਾਅ ਨੂੰ ਸਵੀਕਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ। ਸਾਡਾ ਮਿਸ਼ਨ ਜਿਸ ਖੇਤਰ ਦੀ ਖੋਜ ਕਰੇਗਾ, ਉਹ ਸਾਰੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਲਈ ਚੰਦਰਮਾ ਮਿਸ਼ਨਾਂ ਲਈ ਨਵੇਂ ਰਾਹ ਖੋਲ੍ਹੇਗਾ। ਇਹ ਚੰਦ ਦੇ ਭੇਦ ਖੋਲ੍ਹ ਦੇਵੇਗਾ। 

 

5.ਨਾਰੀ ਸ਼ਕਤੀ ਬਾਰੇ: ਇੱਥੇ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਨਾਰੀ ਸ਼ਕਤੀ ਹੀ ਸ੍ਰਿਸ਼ਟੀ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਸਰਬਨਾਸ਼ ਤੱਕ ਸਮੁੱਚੀ ਰਚਨਾ ਦਾ ਆਧਾਰ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਸਾਰਿਆਂ ਨੇ ਦੇਖਿਆ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਚੰਦਰਯਾਨ-3 ਵਿੱਚ ਸਾਡੀਆਂ ਮਹਿਲਾ ਵਿਗਿਆਨੀਆਂ ਨੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਕਿੰਨੀ ਵੱਡੀ ਭੂਮਿਕਾ ਨਿਭਾਈ ਹੈ। ਚੰਦਰਮਾ ਦਾ ਸ਼ਿਵ ਸ਼ਕਤੀ ਬਿੰਦੂ ਸਦੀਆਂ ਤੱਕ ਭਾਰਤ ਦੇ ਇਸ ਵਿਗਿਆਨੀ ਦਾ ਗਵਾਹ ਰਹੇਗਾ। ਇਹ ਸ਼ਿਵ ਸ਼ਕਤੀ ਬਿੰਦੂ ਆਉਣ ਵਾਲੀਆਂ ਪੀੜ੍ਹੀਆਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਕਰੇਗਾ। ਅਸੀਂ ਵਿਗਿਆਨ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਮਨੁੱਖਤਾ ਦੀ ਭਲਾਈ ਲਈ ਹੀ ਕਰਨੀ ਹੈ। ਇਹ ਸਾਡੀ ਸਰਵਉੱਚ ਵਚਨਬੱਧਤਾ ਹੈ।

 

6.ਤੀਜੀ ਕਤਾਰ ਤੋਂ ਪਹਿਲੀ ਕਤਾਰ ਤੱਕ ਦਾ ਸਫ਼ਰ: ਅੱਜ ਭਾਰਤ ਚੰਦਰਮਾ ਦੀ ਸਤ੍ਹਾ ਨੂੰ ਛੂਹਣ ਵਾਲਾ ਦੁਨੀਆ ਦਾ ਚੌਥਾ ਦੇਸ਼ ਹੈ। ਇੱਕ ਸਮਾਂ ਸੀ ਜਦੋਂ ਭਾਰਤ ਕੋਲ ਲੋੜੀਂਦੀ ਤਕਨੀਕ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਅਸੀਂ ਤੀਜੀ ਕਤਾਰ ਵਿੱਚ ਖੜ੍ਹੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਗਿਣੇ ਜਾਂਦੇ ਸੀ। ਉਥੋਂ ਨਿਕਲ ਕੇ ਭਾਰਤ ਅੱਜ ਦੁਨੀਆ ਦੀ ਪੰਜਵੀਂ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਅਰਥਵਿਵਸਥਾ ਬਣ ਗਿਆ।

7. ਭਾਰਤ ਦੇ ਪੁਲਾੜ ਉਦਯੋਗ ‘ਤੇ: ਅਗਲੇ ਕੁਝ ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ, ਭਾਰਤ ਦਾ ਪੁਲਾੜ ਉਦਯੋਗ $1 ਬਿਲੀਅਨ ਤੋਂ $16 ਬਿਲੀਅਨ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ। ਅਸੀਂ ਲਗਾਤਾਰ ਸੁਧਾਰ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਜਾਣ ਕੇ ਹੈਰਾਨੀ ਹੋਵੇਗੀ ਕਿ ਪਿਛਲੇ ਚਾਰ ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਸਪੇਸ ਸੈਂਟਰ ਵਿੱਚ ਸਟਾਰਟਅੱਪਸ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 4 ਤੋਂ ਵਧ ਕੇ 150 ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਅਨੰਤ ਆਕਾਸ਼ ਵਿੱਚ ਬੇਅੰਤ ਸੰਭਾਵਨਾਵਾਂ ਹਨ। 1 ਸਤੰਬਰ ਤੋਂ, ਮੇਰੀ ਸਰਕਾਰ ਚੰਦਰਯਾਨ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਮੁਕਾਬਲਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ।

8. ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਦੋ ਕੰਮ: ਪਹਿਲਾ ਕੰਮ – ਵਿਗਿਆਨਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਪੁਰਾਣੀਆਂ ਖਗੋਲੀ ਗਣਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਸਾਬਤ ਕਰਨਾ। ਭਾਰਤ ਕੋਲ ਵਿਗਿਆਨਕ ਗਿਆਨ ਦਾ ਭੰਡਾਰ ਹੈ। ਉਹ ਗੁਲਾਮੀ ਵਿੱਚ ਛੁਪਿਆ ਹੋਇਆ ਸੀ, ਹੁਣ ਉਸ ਦੀ ਖੋਜ ਹੋਣੀ ਹੈ।

ਦੂਸਰਾ ਕੰਮ ਸਾਡੀ ਨੌਜਵਾਨ ਪੀੜ੍ਹੀ ਨੂੰ ਅੱਜ ਦੀ ਆਧੁਨਿਕ ਤਕਨੀਕ ਦੇ ਨਵੇਂ ਆਯਾਮ ਦੇਣ ਦਾ ਹੈ। ਅਸਮਾਨ ਤੋਂ ਸਮੁੰਦਰ ਤੱਕ ਬਹੁਤ ਕੁਝ ਕਰਨਾ ਹੈ। ਡੂੰਘੀ ਧਰਤੀ ਤੋਂ ਡੂੰਘੇ ਸਮੁੰਦਰ ਤੱਕ ਖੋਜ ਕਰੋ. ਨਵੀਂ ਪੀੜ੍ਹੀ ਦੇ ਕੰਪਿਊਟਰ ਬਣਾਓ।

ਮੋਦੀ ਆਪਣਾ ਦੋ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦਾ ਦੌਰਾ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਗ੍ਰੀਸ ਤੋਂ ਸਿੱਧੇ ਬੈਂਗਲੁਰੂ ਪਹੁੰਚੇ ਸਨ। ਸਵੇਰੇ 6 ਵਜੇ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ‘ਤੇ ਉਤਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਨ੍ਹਾਂ 10 ਮਿੰਟ ਤੱਕ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਨ ਕੀਤਾ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਜੈ ਜਵਾਨ, ਜੈ ਕਿਸਾਨ, ਜੈ ਵਿਗਿਆਨ ਦਾ ਨਾਅਰਾ ਬੁਲੰਦ ਕੀਤਾ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਜੈ ਅਨੁਸੰਧਾਨ ਦਾ ਨਾਅਰਾ ਵੀ ਲਗਾਇਆ।

ਉਸ ਨੇ ਕਿਹਾ, ‘ਸੂਰਜ ਚੜ੍ਹਨ ਦਾ ਸਮਾਂ ਹੋਵੇ ਅਤੇ ਬੈਂਗਲੁਰੂ ਦਾ ਨਜ਼ਾਰਾ… ਜਦੋਂ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਵਿਗਿਆਨੀ ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਇੰਨਾ ਵੱਡਾ ਤੋਹਫਾ ਦਿੰਦੇ ਹਨ, ਇੰਨੀ ਵੱਡੀ ਉਪਲਬਧੀ ਹਾਸਲ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਜੋ ਮੈਂ ਬੈਂਗਲੁਰੂ ‘ਚ ਦੇਖ ਰਿਹਾ ਹਾਂ, ਉਹ ਨਜ਼ਾਰਾ ਮੈਨੂੰ ਗ੍ਰੀਸ ਅਤੇ ਦੱਖਣੀ ਅਫ਼ਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਵੀ ਦੇਖਿਆ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਇੰਨੇ ਸਵੇਰੇ ਆਏ ਹੋ, ਮੈਂ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਰੋਕ ਨਹੀਂ ਸਕਿਆ। ਮੈਂ ਵਿਦੇਸ਼ ਗਿਆ ਸੀ, ਮੈਂ ਸੋਚਿਆ ਸੀ ਕਿ ਪਹਿਲਾਂ ਮੈਂ ਇੰਡੀਆ ਜਾਵਾਂਗਾ ਤਾਂ ਪਹਿਲਾਂ ਬੰਗਲੌਰ ਜਾਵਾਂਗਾ। ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਮੈਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿਗਿਆਨੀਆਂ ਨੂੰ ਮਿਲਾਂਗਾ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਣਾਮ ਕਰਾਂਗਾ।

ਮੋਦੀ ਦਾ ਰੋਡ ਸ਼ੋਅ, ਸਵੇਰ ਤੋਂ ਹੀ ਲੋਕ ਉਡੀਕ ਰਹੇ ਸਨ।

ਮੋਦੀ ਨੇ ਏਅਰਪੋਰਟ ‘ਤੇ ਮੌਜੂਦ ਲੋਕਾਂ ਨਾਲ ਵੀ ਮੁਲਾਕਾਤ ਕੀਤੀ। ਕਰੀਬ 5 ਮਿੰਟ ਤੱਕ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਸਵਾਗਤ ਕਰਦੇ ਰਹੇ। ਇੱਥੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਕਾਫਲਾ ਇਸਰੋ ਦੇ ਕਮਾਂਡ ਸੈਂਟਰ ਲਈ ਰਵਾਨਾ ਹੋਇਆ। ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਤੋਂ ਕੇਂਦਰ ਦੀ ਦੂਰੀ 30 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਹੈ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਰੋਡ ਸ਼ੋਅ ਵੀ ਕੀਤਾ। ਸੜਕ ਦੇ ਦੋਵੇਂ ਪਾਸੇ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਲੋਕ ਖੜ੍ਹੇ ਹਨ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਮੋਦੀ ਕਾਰ ਦੇ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਕੋਲ ਖੜ੍ਹੇ ਹੋ ਕੇ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਸਵਾਗਤ ਕਰਦੇ ਨਜ਼ਰ ਆਏ।

 

Leave a Reply