KESARI VIRASAT

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

Latest news
ਸੁਸ਼ੀਲ ਰਿੰਕੂ ਨੇ ਘਰ-ਘਰ ਜਾ ਕੇ ਕੀਤਾ ਚੋਣ ਪ੍ਰਚਾਰ ਭੀੜ ਦੇਖ ਕੇ ਵਿਰੋਧੀ ਹੈਰਾਨ* ਅਜੀਤ ਅਖਬਾਰ ਦੇ ਸੰਪਾਦਕ ਤੇ ਸੀਨੀਅਰ ਪੱਤਰਕਾਰ ਬਰਜਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਹਮਦਰਦ ਖਿਲਾਫ ਜਲੰਧਰ 'ਚ FIR ਦਰਜ, 2 SDO ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ *ਪੁਰਾਣਾ ਹਲਕਾ ਛੱਡ ਕੇ ਆਏ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਪੈਰਾਸ਼ੂਟ ਉਮੀਦਵਾਰ ਕਿਵੇਂ ਬਦਲਣਗੇ ਜਲੰਧਰ ਦੇ ਹਾਲਾਤ - ਸੁਸ਼ੀਲ ਰਿੰਕੂ* ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਦੀ ਹੈਟ੍ਰਿਕ ਲਈ ਸੁਸ਼ੀਲ ਰਿੰਕੂ ਨੂੰ ਭਾਰੀ ਵੋਟਾਂ ਨਾਲ ਜਿਤਾਉਣਾ ਜ਼ਰੂਰੀ : ਸੰਨੀ ਸ਼ਰਮਾ ਆਪ' ਆਗੂ ਤੇ ਸਾਬਕਾ ਵਿਧਾਇਕ ਜਗਬੀਰ ਸਿੰਘ ਬਰਾੜ ਭਾਜਪਾ 'ਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਨਾਲ ਸੁਸ਼ੀਲ ਰਿੰਕੂ ਨੂੰ ਮਿਲੇਗੀ ਹੋਰ ਤਾਕਤ ਪ੍ਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ 24 ਮਈ ਨੂੰ ਆਉਣਗੇ ਪੰਜਾਬ: ਇਸ ਭਾਜਪਾ ਉਮੀਦਵਾਰ ਦੇ ਹੱਕ ਵਿੱਚ ਕਰਨਗੇ ਰੈਲੀ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਦੇ ਪੀਏ ਰਿਸ਼ਵ ਕੁਮਾਰ ਨੂੰ ਸੀਐਮ ਹਾਊਸ ਤੋਂ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ: ਮੈਡੀਕਲ ਰਿਪੋਰਟ 'ਚ ਸਵਾਤੀ ਮਾਲੀਵਾਲ 'ਤੇ ... ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਸਿੰਘਵੀ ਨੂੰ ਮਾਲੀਵਾਲ ਸੀਟ ਦੇਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹੋ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਜੀ : ਜਦੋਂ ਮੈਂ ਸੀਐਮ ਨੂੰ ਇਹੀ ਗੱਲ ਕਹਿਣ ਗਈ ਸੀ; PA... ਭਾਜਪਾ ਨੇ ਦਿੱਤਾ ਕਾਂਗਰਸ ਤੇ ਆਪ ਨੂੰ ਵੱਡਾ ਝਟਕਾ: ਕਈ ਆਗੂਆਂ ਨੇ ਬਦਲੀ ਵਫਾਦਾਰੀ ਵਿਦਿਆ ਭਾਰਤੀ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲਾਂ ਦੀ ਸੂਬਾਈ ਮੀਟਿੰਗ ਦਾ ਆਗਾਜ਼
You are currently viewing ਗਰੀਬਾਂ ਨੂੰ ਮਿਲਣ ਵਾਲੀ ਸਸਤੀ ਕਣਕ ਵਿੱਚ ਬੇਲੋੜੇ ਨਾਮ ਕੱਟਣ ਦੀ ਲਾਪਰਵਾਹੀ ਬਰਦਾਸ਼ਤ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ: ਅਮਰਜੀਤ ਅਮਰੀ
The carelessness of cutting unnecessary names in the cheap wheat given to the poor cannot be tolerated: Amarjit Amri

ਗਰੀਬਾਂ ਨੂੰ ਮਿਲਣ ਵਾਲੀ ਸਸਤੀ ਕਣਕ ਵਿੱਚ ਬੇਲੋੜੇ ਨਾਮ ਕੱਟਣ ਦੀ ਲਾਪਰਵਾਹੀ ਬਰਦਾਸ਼ਤ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ: ਅਮਰਜੀਤ ਅਮਰੀ

आयुर्वेद पांच महाभूतों चिकित्सा प्रणाली

केसरी विरासत के इस मंच आयुर्वेदिक दवाई को बेचने के लिए संपर्क करे - 9592306823


ਅਮਰਜੀਤ ਅਮਰੀ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਹੇਠ ਦਰਜਨਾਂ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਨਾਂ ਬਾਹਰ ਰੱਖੇ ਜਾਣ ’ਤੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਖੁਰਾਕ ਸਪਲਾਈ ਦਫ਼ਤਰ ਪਹੁੰਚ ਕੇ ਆਪਣੇ ਗੁੱਸੇ ਦਾ ਪ੍ਰਗਟਾਵਾ ਕੀਤਾ।

adv

ਜਲੰਧਰ, (ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ) : ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਭੇਜੀ ਗਈ ਕਣਕ ਗਰੀਬਾਂ ਨੂੰ ਵੰਡਣ ਦੀ ਬਜਾਏ ਲਾਭਪਾਤਰੀਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਗਰੀਬਾਂ ਦੇ ਨਾਂ ਕੱਟ ਰਹੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਕਿਸਮ ਦੀ ਧੱਕੇਸ਼ਾਹੀ ਬਰਦਾਸ਼ਤ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਭਾਜਪਾ ਗਰੀਬਾਂ ਨਾਲ ਮੋਢੇ ਨਾਲ ਮੋਢਾ ਜੋੜ ਕੇ ਖੜੀ ਹੈ ਅਤੇ ਜੇਕਰ ਗਰੀਬਾਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਹੱਕ ਨਾ ਮਿਲਿਆ ਤਾਂ ਹਰ ਸੰਭਵ ਕਦਮ ਚੁੱਕਿਆ ਜਾਵੇਗਾ।

ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸਾਬਕਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਭਾਜਪਾ ਦੇਹਤੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸ. ਅਮਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਅਮਰੀ ਦੀ। ਅੱਜ ਅਮਰੀ ਨੇ ਦਰਜਨਾਂ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਸਮੇਤ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਫੂਡ ਸਪਲਾਈ ਦਫ਼ਤਰ ਪਹੁੰਚ ਕੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਮਿਲ ਕੇ ਗਰੀਬਾਂ ਦੀਆਂ ਮੁਸ਼ਕਲਾਂ ਦੇ ਹੱਲ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ। ਅਮਰੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਜੰਡਾਸਿੰਘਾ, ਕਰਤਾਰਪੁਰ, ਨੌਗੱਜਾ, ਰੇਰੂ ਸਮੇਤ ਕਈ ਪਿੰਡਾਂ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕੋਲ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਲੈ ਕੇ ਆਏ ਸਨ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਾਂ ਸਸਤੀ ਕਣਕ ਦੀ ਵੰਡ ਵਿੱਚੋਂ ਕੱਟ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਹਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸਸਤੀ ਕਣਕ ਵੀ ਨਹੀਂ ਮਿਲ ਰਹੀ। ਅਮਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅੱਜ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸਬੰਧਤ ਵਿਭਾਗਾਂ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਹੈ ਅਤੇ ਸਪੱਸ਼ਟ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਗਰੀਬਾਂ ਨਾਲ ਧੱਕੇਸ਼ਾਹੀ ਬਰਦਾਸ਼ਤ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਇੱਕ ਪਾਸੇ ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਗਰੀਬ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਲਈ ਕਣਕ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਹਵਾਲੇ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ ਅਤੇ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਸਰਕਾਰ ਇਸ ਨੂੰ ਵੰਡਣ ਦੀ ਬਜਾਏ ਗਰੀਬ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਦੇ ਨਾਂ ‘ਤੇ ਕਟੌਤੀ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਉਹ ਮੰਗ ਕਰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਤੋਂ ਆਉਣ ਵਾਲੀ ਕਣਕ ‘ਤੇ ਮਾਨਯੋਗ ਸਰਕਾਰ ਆਪਣੀ ਮੋਹਰ ਕਿਉਂ ਲਾਉਂਦੀ ਹੈ, ਉਥੇ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਨਾਂ ਕਿਉਂ ਨਹੀਂ ਲਿਖਿਆ ਜਾਂਦਾ।

ਇਸ ਮੌਕੇ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਸਿੱਖ ਸੰਗਤ ਦੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ, ਜੰਡੂਸਿੰਘਾ ਸਰਕਲ ਪ੍ਰਧਾਨ ਅਰਜੁਨ ਤਿਵਾੜੀ, ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਸ਼ਰਮਾ (ਕਰਤਾਰਪੁਰ), ਮਨਪ੍ਰੀਤ ਕਲੌੜ, ਦੀਪਕ ਸੈਣੀ ਮੀਤ ਪ੍ਰਧਾਨ, ਸੁਨੀਲ ਲਾਲ, ਇੰਦਰਾ ਨਰਾਇਣ, ਮਹੇਸ਼ ਸ਼ਰਮਾ, ਗੁਰਦੀਪ ਸਿੰਘ, ਕਮਲਾ ਦੇਵੀ, ਤ੍ਰਿਪਤਾ ਆਦਿ ਹਾਜ਼ਰ ਸਨ। ਇਸ ਮੌਕੇ ਸਨ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਵਧੀਕ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਕੰਟਰੋਲਰ ਸੰਜੇ ਭੂਸ਼ਣ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਇਹ ਤਾਂ ਜਾਂਚ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੀ ਸਪੱਸ਼ਟ ਹੋ ਸਕੇਗਾ ਕਿ ਨਾਮ ਕਿਵੇਂ ਅਤੇ ਕਿਉਂ ਕੱਟੇ ਗਏ।

lfc

गरीबों को मिलने वाली सस्ती गेहूं में बेवजह नाम काटने की लापरवाही बर्दाश्त नहीं: अमरजीत अमरी

adv
दर्जनों परिवारों ने नाम कटने पर अमरजीत अमरी की अगुवाई में जिला खाद्य आपूर्ति कार्यालय पहुंचकर जताया रोष 

जालंधर, (केसरी न्यूज नेटवर्क ) : केंद्र सरकार द्वारा गरीबों के लिए भेजे गए गेहूं को बांटने की बजाय पंजाब सरकार गरीबों के नाम ही लाभपात्रों में से काट रही है और इस मामले में किसी भी प्रकार की धक्केशाही सहन नहीं की जाएगी। गरीबों के साथ कंधे से कंधा मिलाकर भाजपा खड़ी है और अगर गरीबों को उनका हक नहीं मिला तो हरसंभव कदम उठाया जाएगा।

यह जानकारी पूर्व जिला भाजपा देहाती प्रधान स. अमरजीत सिंह अमरी दी। अमरी आज दर्जनों परिवारों के साथ जिला खाद्य आपूर्ति कार्यालय पहुंचे और अधिकारियों से मुलाकात कर गरीबों की समस्या के निवारण की मांग की। अमरी ने कहा कि उनके पास जंडसिंघा, करतारपुर, नौगज्जा, रेरू समेत कई गांवों के परिवारों ने आकर शिकायत की कि उनके नाम सस्ती गेहूं आवंटन से काट दिए गए हैं और उन्हें सस्ता गेहूं भी नहीं मिल रहा है। अमरी ने कहा कि आज उन्होंने संंबंधित विभागों से अधिकारियों से बात की है और साफ कहा है कि गरीबों के साथ धक्केशाही बर्दाश्त नहींंकी जाएगी। एक तरफ मोदी सरकार गरीब परिवारों के लिए गेहूं मान सरकार को सौंप रही है और दूसरी तरफ मान सरकार उसे बांटने की बजाय गरीब परिवारों के नाम ही योजना से काट रही है। साथ ही वह मांग करते हैं कि केंद्र सरकार से आने वाली गेहूं पर मान सरकार अपना ठप्पा क्यों लगाती है वहां पर केंद्र सरकार का नाम क्यों नहीं लिखा जाता।

इस अवसर पर राष्ट्रीय सिख संगत के जिला प्रधान गुरप्रीत सिंह, जंडूसिंघा सर्किल प्रदान अर्जुन तिवारी, कृष्ण शर्मा (करतारपुर), मनप्रीत कलोर, दीपक सैनी वाइस प्रधान, सुनील लाल, इंद्र नारायण, महेश शर्मा, गुरदीप सिंह, कमला देवी, तृप्ता आदि उपस्थित थे। उधर, एड़िशनल जिला कंट्रोलर संजय भूषण ने कहा कि मामले की जांच की जाएगी। जांच के बाद ही स्पष्ट होगा कि नाम कैसे और क्यों कटे हैं।

Leave a Reply