Latest news
डॉ वेद प्रताप वैदिक और पूर्व कैबिनेट मंत्री चौधरी हरि सिंह सैनी ने स्वर्गीय श्री सहीराम जौहर को एक स... ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵਿੱਚ ਜਨਮੇ ਇਸਲਾਮਿਕ ਪ੍ਰਚਾਰਕ ਸਾਕਿਬ ਇਕਬਾਲ ਸ਼ਮੀ ਦੇ ਵਾਰੰਗਲ ਵਿੱਚ ਦੌਰੇ ਲਈ ਭਾਰਤੀ ਵੀਜ਼ਾ ਵਿਵਸਥਾਵਾਂ ਦੀ ... 2030 ਤੱਕ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਊਰਜਾ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਕ੍ਰਾਂਤੀ ਆਵੇਗੀ - ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਇਹ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਹੈ ਕਿ ਕਿਸੇ ਭਾਰਤੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸਿੱਖਾਂ ਦੇ ਲੰਬੇ ਵਾਲਾਂ ਅਤੇ ਜੂੜੇ ਪ੍ਰਤੀ ਸੰਵੇਦਨਸ਼ੀਲਤਾ ਦਿਖਾਈ ਅਤੇ ਉਹ... ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ 'ਚ ਬੰਦੂਕ ਦੀ ਨੋਕ 'ਤੇ ਖੋਲ੍ਹਿਆ ਟ੍ਰੈਫਿਕ: ਜਾਮ 'ਚ ਫਸੀ ਕਾਰ, ਵਿਅਕਤੀ ਨੇ ਕੱਢਿਆ ਰਿਵਾਲਵਰ ਬਾਇਓਫਰਟੀਲਾਈਜ਼ਰ ਲੈਬਾਰਟਰੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਭਾਰਤ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਰਾਜ ਬਣਿਆ ਪੰਜਾਬ ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਿਸ ਵੱਲੋਂ ਵੱਡੀ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਦਿਆਂ ਲਾਰੈਂਸ ਬਿਸ਼ਨੋਈ, ਗੋਲਡੀ ਬਰਾੜ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਦੇ 1490 ਸ਼ੱਕੀ ਟਿਕਾਣਿ... ਬਾਲ ਵਿਵਾਹ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਵਿਚ ਆਸਾਮ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਚੁਕੇ ਵੱਡੇ ਕਦਮ 2170 ਲੋਕ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ, 4 ਹਜ਼ਾਰ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕੇਸ ਦਰਜ ਜਲ ਸਪਲਾਈ ਅਤੇ ਸੈਨੀਟੇਸ਼ਨ ਵਿਭਾਗ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਰਾਜ ਪੱਧਰੀ ਜਨਤਾ ਦਰਬਾਰ 6 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ- ਜਿੰਪਾ ਮਾਨ ਸਰਕਾਰ ਲੁਧਿਆਣਾ ਸ਼ਹਿਰ ਦੀ ਸਵੱਛਤਾ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਨੂੰ ਸੁਧਾਰਨ ਲਈ ਸਾਜੋ ਸਮਾਨ ਦੀ ਖਰੀਦ 'ਤੇ 7.77 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਖਰਚ ਕਰੇ...

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

ਨਾਬਾਲਗਾਂ ਨੂੰ ਨਸ਼ਾ ਕਰਵਾਉਣ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਧਰਮ ਪਰਿਵਰਤਨ ਕਰਨ ਲਈ ਮਸੀਹੀ ਸੰਗਠਨ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਸ਼ਿਕਾਇਤ

ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ: ਬੀਤੀ 18 ਦਸੰਬਰ 2022 ਨੂੰ, ਮਾਰੂਵਪੱਲੀ ਆਂਧਰਾ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਪਿੰਡ ਵਾਸੀਆਂ ਨੇ ਬਿਨ ਬੁਲਾਏ ਮਹਿਮਾਨ ਇਸਾਈ ਪਾਦਰੀਆਂ ਵਲੋਂ ਨਾਬਾਲਗ ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਮਾਪਿਆਂ ਅਤੇ ਪਿੰਡ ਦੇ ਬਜ਼ੁਰਗਾਂ ਦੁਆਰਾ ਕਈ ਪਹਿਲਾਂ ਚੇਤਾਵਨੀਆਂ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਗਿਰਜਾਘਰ ਵਿੱਚ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਲੁਭਾਉਣ ਦੇ ਦੋਸ਼ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਪਾਦਰੀ ਨੂੰ ਛੋਟੇ ਬੱਚਿਆਂ ਸਮੇਤ ਰੰਗੇ ਹੱਥੀਂ ਫੜਿਆ ਹੈ। ਪਿੰਡ ਵਾਸੀ ਕੁਝ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਚਰਚ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਵੱਲੋਂ ਛੇ ਅਤੇ ਸੱਤ ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਦੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਮਠਿਆਈਆਂ, ਚਾਕਲੇਟਾਂ ਅਤੇ ਬਿਸਕੁਟਾਂ ਵਰਗੇ ਲਾਲਚ ਦੇ ਕੇ ਚਰਚ ਵਿੱਚ ਬੁਲਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਦ ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਧਰਮ ਪਰਿਵਰਤਨ ਦੀਆਂ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਲਈ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ। ਛੋਟੇ ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਮਾਤਾ-ਪਿਤਾ ਸਮੇਤ ਪਿੰਡ ਵਾਸੀ ਇਹ ਦੇਖ ਕੇ ਹੈਰਾਨ ਰਹਿ ਗਏ ਕਿ ਪਾਦਰੀ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਸਹਾਇਕ ਮਾਸੂਮ ਨਾਬਾਲਗ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਸ਼ਰਾਬ ਪਿਲਾਉਣ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ।


ਨਾਬਾਲਗ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਬਣਾਉਣ ਵਾਲੀ ਇਹ ਘਟਨਾ ਐਫਐਮਪੀਬੀ ਚਰਚ – ਫ੍ਰੈਂਡਜ਼ ਮਿਸ਼ਨਰੀ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਬੈਂਡ (ਐਫਐਮਪੀਬੀ) ਮਿਸ਼ਨਰੀ ਸੰਸਥਾ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਇੱਕ ਚਰਚ ਵਿੱਚ ਵਾਪਰੀ। ਇਸ ਈਸਾਈ ਸਮੂਹ ਦੇ ਕੱਟੜ ਵਿਸ਼ਵਾਸਾਂ ਅਤੇ “ਯਿਸੂ ਕ੍ਰਾਈਸਟ ਦੀ ਇੰਜੀਲ ਦੇ ਨਾਲ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਚਾਰ ਕਰੋ” ਦੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਦੱਸੇ ਗਏ ਮਿਸ਼ਨ ਬਾਰੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀ ਸਵੈ-ਪ੍ਰਗਟ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਮਿਸ਼ਨਰੀ ਸੰਸਥਾ ਦੀ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ‘ਤੇ ਉਪਲਬਧ ਹੈ। ਆਂਧਰਾ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਸੱਤਿਆ ਸਾਈਂ ਜ਼ਿਲੇ ਦੇ ਮਾਰੂਵਪੱਲੀ ਪਿੰਡ ਦੇ ਵਾਸੀਆਂ ਨੇ ਦੋਸ਼ ਲਾਇਆ ਕਿ ਐੱਫਐੱਮਪੀਬੀ ਚਰਚ ਦੇ ਪਾਦਰੀ ‘ਕੇਨੇਥ ਕਨਯੱਪਾ’ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਈਸਾਈ ਧਰਮ ਅਪਣਾਉਣ ਲਈ ਬਿਸਕੁਟ, ਚਾਕਲੇਟ ਅਤੇ ਕੇਕ ਦੇ ਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਬਣਾਇਆ ਸੀ। ਪਿੰਡ ਵਾਸੀਆਂ ਨੇ ਚਰਚ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਕਈ ਵਾਰ ਚਿਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਮਾਸੂਮ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਭਰਮਾਉਣ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ ਗ਼ੈਰਕਾਨੂੰਨੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਈਸਾਈ ਧਰਮ ਵਿਚ ਤਬਦੀਲ ਕਰਨ ਲਈ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਨਾ ਬਣਾਉਣ। ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ੱਕ ਸੀ ਕਿ ਚਰਚ ਉਹਨਾਂ ਦੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਮੁਫਤ ਭੋਜਨ ਅਤੇ ਸਨੈਕਸ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ ਅਤੇ ਇਸ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਵਿੱਚ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਬਾਈਬਲ ਦੀਆਂ ਕਹਾਣੀਆਂ ਸੁਣਨ ਲਈ ਮਜ਼ਬੂਰ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ, ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਅੰਤਮ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਈਸਾਈ ਧਰਮ ਵਿੱਚ ਬਦਲਣ ਲਈ ਮਾਨਸਿਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਤਿਆਰ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਪਿੰਡ ਵਾਸੀ ਮੁਫ਼ਤ ਭੋਜਨ, ਸਿੱਖਿਆ, ਛੋਟੇ ਕਰਜ਼ਿਆਂ ਅਤੇ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਦੇ ਮੌਕਿਆਂ ਸਮੇਤ ਹਰ ਕਿਸਮ ਦੇ ਪ੍ਰੇਰਨਾ ਰਾਹੀਂ ਈਸਾਈ ਮਿਸ਼ਨਰੀਆਂ ਦੀਆਂ ਆਮ ਧਰਮ ਪਰਿਵਰਤਨ ਦੀਆਂ ਚਾਲਾਂ ਤੋਂ ਜਾਣੂ ਹੋਏ।
ਐਤਵਾਰ, 18 ਦਸੰਬਰ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਲਾਪਤਾ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਭਾਲ ਕਰ ਰਹੇ ਪਿੰਡ ਵਾਸੀਆਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਸੀ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਇਜਾਜ਼ਤ ਅਤੇ ਸਹਿਮਤੀ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਚਰਚ ਲਿਜਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ।


ਵੀਐਚਪੀ ਅਤੇ ਸ਼ਿਵ ਸ਼ਕਤੀ ਵਾਲੰਟੀਅਰਾਂ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਪਿੰਡ ਵਾਸੀ ਚਰਚ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੋਏ ਅਤੇ ਇਸ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਬੱਚੇ ਪਾਏ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਪਾਇਆ ਕਿ “ਵਾਈਨ” ਦੀ ਨਿਸ਼ਾਨਦੇਹੀ ਵਾਲੀ ਇੱਕ ਬੋਤਲ ਵਿੱਚੋਂ ਰੰਗਦਾਰ ਕਵਿਡ ਦੇ ਛੋਟੇ ਗਲਾਸਾਂ ਵਾਲਾ ਇੱਕ ਤਰਲ ਜੋ ਭੋਲੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਲਈ ਤਿਆਰ ਸੀ।

ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਤੁਰੰਤ ਸਥਾਨਕ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਸੂਚਿਤ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਆਪਣਾ ਸ਼ੱਕ ਜ਼ਾਹਰ ਕੀਤਾ ਕਿ ਚਰਚ ਉਹਨਾਂ ਦੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਈਸਾਈ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਮਿਸ਼ਨਰੀ ਚਾਲਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਜੇ ਲੋੜ ਪਵੇ ਤਾਂ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ “ਵਾਈਨ” ਦਾ ਲੇਬਲ ਵਾਲਾ ਨਸ਼ੀਲੇ ਪਦਾਰਥ ਵੀ ਪਿਲਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਸਥਾਨਕ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਮੌਕੇ ਦਾ ਦੌਰਾ ਕੀਤਾ, ਵਸਨੀਕਾਂ ਦੀਆਂ ਸ਼ਿਕਾਇਤਾਂ ਸੁਣੀਆਂ ਅਤੇ ਜਾਂਚ ਲਈ “ਵਾਈਨ” ਦੇ ਸੈਂਪਲ ਲਏ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਪੁਲਿਸ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਕਾਫ਼ੀ ਦਿਨ ਬੀਤਣ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਚਰਚ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਅਜੇ ਤੱਕ ਕੋਈ ਕੇਸ ਦਰਜ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਭਾਵੇਂ ਕਿ ਇਸ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਘਟਨਾ ਨੂੰ ਕਈ ਦਿਨ ਬੀਤ ਜਾਣ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ, ਰਿਕਾਰਡ ਕੀਤੇ ਵੀਡੀਓ ਸਬੂਤ ਦੇ ਨਾਲ ਇਸ ਗੱਲ ਦੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਸਬੂਤ ਹਨ ਕਿ ਚਰਚ ਧਰਮ ਪਰਿਵਰਤਨ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਸੀ। ਹਮਲਾਵਰ ਮਿਸ਼ਨਰੀ ਚਾਲਾਂ ਦੇ ਇਸ ਕੇਸ ਦੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਗਵਾਹ ਹਨ, ਇਸ ਲਈ ਸਥਾਨਕ ਪੁਲਿਸ ਵਿਭਾਗ ਅਤੇ ਸਥਾਨਕ ਸਿਆਸਤਦਾਨਾਂ ਦੁਆਰਾ ਚਰਚ ‘ਤੇ ਸਮੇਂ ਸਿਰ ਕਾਰਵਾਈ ਨਾ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਕਾਰਨ ਪਿੰਡ ਵਾਸੀ ਨਿਰਾਸ਼ ਹਨ। ਚਰਚ ਵਿੱਚ ਮਿਲੀ ਇੱਕ ਬੋਤਲ ‘ਤੇ ਖਾਸ ਤੌਰ ‘ਤੇ “ਵਾਈਨ” ਵਜੋਂ ਚਿੰਨ੍ਹਿਤ ਰੰਗਦਾਰ ਤਰਲ ਦੇ ਨਮੂਨਿਆਂ ਦੇ ਨਤੀਜਿਆਂ ਬਾਰੇ ਪਿੰਡ ਵਾਸੀ ਹੈਰਾਨ ਹਨ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਅਗਲੇਰੀ ਜਾਂਚ ਲਈ ਲਿਆ ਸੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਅਜੇ ਤੱਕ “ਵਾਈਨ” ਦੇ ਨਮੂਨੇ ‘ਤੇ ਕੀਤੇ ਗਏ ਕਿਸੇ ਵੀ ਲੈਬਾਰਟਰੀ ਟੈਸਟ ਦੀ ਅਪਡੇਟ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ।

ਘਟਨਾ ਦੀਆਂ ਲਈਆਂ ਗਈਆਂ ਕੁਝ ਵੀਡੀਓਜ਼ ਸਖ਼ਤ ਚੇਤਾਵਨੀਆਂ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ, ਚਰਚ ਦੇ ਮੈਂਬਰਾਂ ਦੀਆਂ ਹਿੰਸਕ ਚਾਲਾਂ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਪਿੰਡ ਵਾਸੀਆਂ ਦੀ ਚਿੰਤਾ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਬੇਵਸੀ ਨੂੰ ਦਰਸਾਉਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਵੀਡੀਓ ਛੋਟੇ ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਫੁਟੇਜ ਜੋ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕਰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਚਰਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਮੁਫਤ ਭੋਜਨ ਸਵਾਦ ਵਾਲੇ ਸਨੈਕਸ ਲਈ ਸੱਦਾ ਦਿੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਈਸਾਈ ਪ੍ਰਚਾਰ ਸੁਣਨ ਲਈ ਕਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਬੱਚੇ ਸਵੀਕਾਰ ਕਰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਉਹ ਮੁਫ਼ਤ ਭੋਜਨ ਲਈ ਚਰਚ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਪਰ ਚਰਚ ਵਿੱਚ ਸਿੱਖਿਆਵਾਂ ਦੇ ਉਦੇਸ਼ ਬਾਰੇ ਉਲਝਣ ਵਿੱਚ ਦਿਖਾਈ ਦਿੰਦੇ ਹਨ, ਇਹ ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਚਰਚ ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਮਾਸੂਮੀਅਤ ਦਾ ਫਾਇਦਾ ਉਠਾਉਣ ਲਈ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਜਲਦੀ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਬਣਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।

lfc

ਵੀਡੀਓ ਵਿੱਚ ਗੁੱਸੇ ਵਿੱਚ ਆਏ ਪਿੰਡ ਵਾਸੀਆਂ ਦੀ ਚਿੰਤਾ ਵੀ ਦਿਖਾਈ ਦਿੰਦੀ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਉਹ ਸਬੂਤ ਵਜੋਂ ਆਪਣੇ ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਬਿਆਨਾਂ ਨਾਲ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਗੁੱਸੇ ਵਿੱਚ ਆਏ ਪਿੰਡ ਵਾਸੀਆਂ ਵੱਲੋਂ ਈਸਾਈ ਪਾਦਰੀ ਨੂੰ ਸਵਾਲ ਕਰਨ ਅਤੇ “ਵਾਈਨ” ਵਾਲੀ ਇੱਕ ਬੋਤਲ ਫੜੀ ਰੱਖਣ ਦੇ ਵੀਡੀਓ ਵੀ ਪ੍ਰਚਲਿਤ ਹਨ।

22 ਦਸੰਬਰ 2022 ਨੂੰ, ਲੀਗਲ ਰਾਈਟਸ ਪ੍ਰੋਟੈਕਸ਼ਨ ਫੋਰਮ (ਐਲਆਰਪੀਐਫ), ਦਲਿਤਾਂ ਅਤੇ ਆਦਿਵਾਸੀਆਂ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰਾਂ ਲਈ ਲੜਨ ਵਾਲੀ ਇੱਕ ਕਾਨੂੰਨੀ ਸਰਗਰਮੀ ਸੰਸਥਾ ਨੇ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਕਮਿਸ਼ਨ ਕੋਲ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦਰਜ ਕਰਵਾਈ ਹੈ। ਉਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ “ਚਰਚ ਦੀ ਉਕਤ ਕਾਰਵਾਈ ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਧਰਮ ਦੀ ਆਜ਼ਾਦੀ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰ ਦਾ ਦਮਨ ਹੈ ਅਤੇ ਭਾਰਤ ਦੇ ਸੰਵਿਧਾਨ ਦੀ ਧਾਰਾ 25 ਦੀ ਉਲੰਘਣਾ ਹੈ। ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਮਾਮਲਾ ਬਹੁਤ ਗੰਭੀਰ ਹੈ ਅਤੇ ਜੁਵੇਨਾਈਲ ਜਸਟਿਸ ਐਕਟ 2015, ਅਤੇ ਨਾਰਕੋਟਿਕ ਡਰੱਗਜ਼ ਐਂਡ ਸਾਈਕੋਟ੍ਰੋਪਿਕ ਸਬਸਟੈਂਸ ਐਕਟ 1985 ਦੇ ਤਹਿਤ ਵੀ ਕਾਰਵਾਈ ਦੀ ਮੰਗ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਪੁਲਿਸ ਦੁਆਰਾ ਅੱਜ ਤੱਕ ਕੋਈ ਐਫਆਈਆਰ ਦਰਜ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਇਕ ਈਮੇਲ ਦੇ ਰਾਹੀਂ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਜਨਰਲ ਕੋਲੋਂ ਕਾਰਵਾਈ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ।

ਕੀ ਹੈ ਐਫ ਐਮ ਪੀ ਬੀ ਚਰਚ

ਮਿਸ਼ਨਰੀ ਸੰਗਠਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਐਫਐਮਪੀਬੀ ਚਰਚ ਫ੍ਰੈਂਡਜ਼ ਮਿਸ਼ਨਰੀ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਬੈਂਡ (ਐਫਐਮਪੀਬੀ) ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਇੱਕ ਚਰਚ ਹੈ। ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਦੌਰ ਦਾ ਮੁੱਖ ਜ਼ੋਰ ਰਾਸ਼ਟਰ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਚਾਰ ਸੀ। ਦਸ ਸਾਲਾ ਯੋਜਨਾ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ ਜਿਸ ਦੇ ਹੇਠ ਲਿਖੇ ਟੀਚੇ ਸਨ:

⚫ 11 ਰਾਜ- ਜੰਮੂ ਕਸ਼ਮੀਰ, ਪੰਜਾਬ, ਹਰਿਆਣਾ, ਹਿਮਾਚਲ, ਰਾਜਸਥਾਨ, ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼, ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼, ਬਿਹਾਰ, ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ, ਗੁਜਰਾਤ, ਉੜੀਸਾ ਦੇ 220 ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆਂ ਵਿੱਚ 440 ਮਿਸ਼ਨਰੀ ਕੰਮ ਕਰਨਗੇ।

ਮਿਸ਼ਨਰੀ ਸੰਗਠਨ (FMPB) ਦੀ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ‘ਤੇ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਿਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਇਕ ਕੱਟੜਪੰਥੀ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਵੱਲ ਇਸ਼ਾਰਾ ਕਰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਪੂਰੇ ਭਾਰਤ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰ ਨੂੰ ਈਸਾਈ ਧਰਮ ਵਿਚ ਬਦਲਣ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ। ਇਹ ਸਪੱਸ਼ਟ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਮਿਸ਼ਨਰੀ ਸੰਗਠਨ ਹਮਲਾਵਰ ਧਰਮ ਪਰਿਵਰਤਨ ਦੀਆਂ ਚਾਲਾਂ ਨੂੰ ਲਾਗੂ ਕਰਦਾ ਹੈ ਜਿਸਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਨਾ ਸਿਰਫ਼ ਗਰੀਬ, ਭੋਲੇ ਬਾਲਗਾਂ ਲਈ ਬਲਕਿ ਛੇ, ਸੱਤ ਸਾਲ ਅਤੇ ਇਸ ਤੋਂ ਵੱਧ ਉਮਰ ਦੇ ਮਾਸੂਮ ਬੱਚਿਆਂ ਲਈ ਹੈ। ਇਹ ਵੀ ਸਪੱਸ਼ਟ ਹੈ ਕਿ ਸੰਸਥਾ ਨੂੰ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਫੰਡ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਵੈੱਬਸਾਈਟ ‘ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਿਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਅੰਸ਼ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਹਨ, ਕਹਿਣ ਲਈ”ਐੱਫ.ਐੱਮ.ਪੀ.ਬੀ. ਕੋਲ ਅਧਿਆਤਮਿਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਵਧਣ ਦੀ ਇੱਛਾ ਵਾਲੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਲੋਕਾਂ ਦੀਆਂ ਲੋੜਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਲਈ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਿਖਲਾਈ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਹਨ। ਚਰਚ ਦੇ ਬਜ਼ੁਰਗਾਂ, ਔਰਤਾਂ ਅਤੇ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭੂ ਵਿੱਚ ਵਧਣ ਅਤੇ ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ ਦਾ ਪ੍ਰਚਾਰ ਕਰਨ ਲਈ ਸਿਖਲਾਈ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਵੈੱਬਸਾਈਟ ਦੱਸਦੀ ਹੈ ਕਿਵਿਵਸਥਿਤ ਢੰਗ ਅਤੇ ਪਾਠਕ੍ਰਮ ਨਾਲ ਸਥਾਨਕ ਪ੍ਰਚਾਰਕਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਸਿਖਲਾਈ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਕਰਵਾਏ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।
ਨਿਮਨਲਿਖਤ ਕਥਨ ਉਹਨਾਂ ਦੀਆਂ ਬੇਰਹਿਮ, ਬੇਰਹਿਮ ਵਿਸਥਾਰਵਾਦੀ ਇੱਛਾਵਾਂ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰਦਾ ਹੈ:
ਸਵੈ-ਸਹਾਇਤਾ, ਸਵੈ-ਸ਼ਾਸਨ ਅਤੇ ਸਵੈ-ਪ੍ਰਚਾਰਕ ਬਣਨ ਲਈ ਅਣਪਹੁੰਚ ਸਰਹੱਦਾਂ ਵਿੱਚ ਇਸਦੀ ਸੇਵਕਾਈ ਇੱਕ ‘ਸਰਵੇਖਣ’ ਨਾਲ ਸ਼ੁਰੂ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਜੋ ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ ਦਾ ਪ੍ਰਚਾਰ ਕਰਨ, ਵਿਸ਼ਵਾਸੀਆਂ ਨੂੰ ਸਿਖਾਉਣ, ਚਰਚ ਲਗਾਉਣ, ਬਜ਼ੁਰਗਾਂ ਦੀ ਨਿਯੁਕਤੀ, ਪ੍ਰਚਾਰਕਾਂ ਨੂੰ ਉਭਾਰਨ, ਮੂਲ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਸਿਖਲਾਈ ਦੇਣ ਅਤੇ ਚਰਚ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਕਰਨ ਲਈ ਗ੍ਰਹਿਣਸ਼ੀਲ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਮਿਸ਼ਨ ਸਟੇਸ਼ਨਾਂ ਨੂੰ ਖੋਲ੍ਹਣ ਵੱਲ ਲੈ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਹਨਾਂ ਨੂੰ ਫਿਰ ਨਜ਼ਦੀਕੀ ਮੁੱਖ ਲਾਈਨ ਚਰਚ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਨਾਲ ਜੋੜਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਜੋ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਦੇ ਚੱਕਰ ਨੂੰ ਜਾਰੀ ਰੱਖਿਆ ਜਾ ਸਕੇ।

advertise with kesari virasat
(ਇਹ ਲੇਖ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ thecommunemag.com ‘ਤੇ 24 ਦਸੰਬਰ, 2022 ਨੂੰ ਛਪਿਆ ਸੀ ਅਤੇ smart4bharat.com ਰਾਹੀਂ ਸਮੱਗਰੀ-ਸਾਂਝਾਕਰਨ ਸਮਝੌਤੇ ਦੇ ਹਿੱਸੇ ਵਜੋਂ ਮੁੜ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *