Latest news
डॉ वेद प्रताप वैदिक और पूर्व कैबिनेट मंत्री चौधरी हरि सिंह सैनी ने स्वर्गीय श्री सहीराम जौहर को एक स... ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵਿੱਚ ਜਨਮੇ ਇਸਲਾਮਿਕ ਪ੍ਰਚਾਰਕ ਸਾਕਿਬ ਇਕਬਾਲ ਸ਼ਮੀ ਦੇ ਵਾਰੰਗਲ ਵਿੱਚ ਦੌਰੇ ਲਈ ਭਾਰਤੀ ਵੀਜ਼ਾ ਵਿਵਸਥਾਵਾਂ ਦੀ ... 2030 ਤੱਕ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਊਰਜਾ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਕ੍ਰਾਂਤੀ ਆਵੇਗੀ - ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਇਹ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਹੈ ਕਿ ਕਿਸੇ ਭਾਰਤੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸਿੱਖਾਂ ਦੇ ਲੰਬੇ ਵਾਲਾਂ ਅਤੇ ਜੂੜੇ ਪ੍ਰਤੀ ਸੰਵੇਦਨਸ਼ੀਲਤਾ ਦਿਖਾਈ ਅਤੇ ਉਹ... ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ 'ਚ ਬੰਦੂਕ ਦੀ ਨੋਕ 'ਤੇ ਖੋਲ੍ਹਿਆ ਟ੍ਰੈਫਿਕ: ਜਾਮ 'ਚ ਫਸੀ ਕਾਰ, ਵਿਅਕਤੀ ਨੇ ਕੱਢਿਆ ਰਿਵਾਲਵਰ ਬਾਇਓਫਰਟੀਲਾਈਜ਼ਰ ਲੈਬਾਰਟਰੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਭਾਰਤ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਰਾਜ ਬਣਿਆ ਪੰਜਾਬ ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਿਸ ਵੱਲੋਂ ਵੱਡੀ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਦਿਆਂ ਲਾਰੈਂਸ ਬਿਸ਼ਨੋਈ, ਗੋਲਡੀ ਬਰਾੜ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਦੇ 1490 ਸ਼ੱਕੀ ਟਿਕਾਣਿ... ਬਾਲ ਵਿਵਾਹ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਵਿਚ ਆਸਾਮ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਚੁਕੇ ਵੱਡੇ ਕਦਮ 2170 ਲੋਕ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ, 4 ਹਜ਼ਾਰ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕੇਸ ਦਰਜ ਜਲ ਸਪਲਾਈ ਅਤੇ ਸੈਨੀਟੇਸ਼ਨ ਵਿਭਾਗ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਰਾਜ ਪੱਧਰੀ ਜਨਤਾ ਦਰਬਾਰ 6 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ- ਜਿੰਪਾ ਮਾਨ ਸਰਕਾਰ ਲੁਧਿਆਣਾ ਸ਼ਹਿਰ ਦੀ ਸਵੱਛਤਾ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਨੂੰ ਸੁਧਾਰਨ ਲਈ ਸਾਜੋ ਸਮਾਨ ਦੀ ਖਰੀਦ 'ਤੇ 7.77 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਖਰਚ ਕਰੇ...

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

‘ਰਹਿਬਰ ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ’ ਤੋਂ ਭਾਰਤੀ ਇਸਲਾਮਿਕ ਗੈਰ-ਸਰਕਾਰੀ ਸੰਗਠਨਾਂ ਨੂੰ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਫੰਡਿੰਗ, FCRA ਵਿਵਸਥਾਵਾਂ ਦੀ ਉਲੰਘਣਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ

ਹੈਦਰਾਬਾਦ ਦੀਆਂ ਸੜਕਾਂ ‘ਤੇ ਅਕਸਰ ਦੇਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਦੇ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ਪਤੇ ਦਾ ਜ਼ਿਕਰ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ‘ਰਹਿਬਰ ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਦੁਆਰਾ ਦਾਨ ਕੀਤੇ ਗਏ’ ਬੈਨਰ ਦੇ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਲਈ ਜਾ ਰਹੇ ਪੁਸ਼ ਕਾਰਟ ਵਿਕਰੇਤਾ। ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਦੀ ਵੈੱਬਸਾਈਟ (www.rahbarfoundation.org) ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਇਹ ਹੇਠਾਂ ਦਿੱਤੇ ਪਤੇ ‘ਤੇ ਯੂਐਸਏ ਵਿੱਚ ਸਥਿਤ ਹੈ – 2436 ਕੇਂਟ ਡੀਆਰ, ਇਰਵਿੰਗ, ਟੈਕ ਸਾਸ, 75062। ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਯੂਐਸਏ 501 (ਸੀ)(3) ਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰਵਾਨਿਤ ਗੈਰ-ਮੁਨਾਫ਼ਾ ਚੈਰੀਟੇਬਲ ਹੈ। ਟੈਕਸ-ਮੁਕਤ ID: 47-3151781 ਵਾਲੀ ਸੰਸਥਾ।

wgj

ਜਦੋਂ ਕਿ ਸੰਗਠਨ ਧਰਮ ਦੀ ਪਰਵਾਹ ਕੀਤੇ ਬਿਨਾਂ ਮਨੁੱਖਤਾ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰਨ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਇਹ ਦੇਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਸੰਗਠਨ ਦਾ ਬੋਰਡ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਮੁਸਲਮਾਨਾਂ ਦਾ ਬਣਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਸੰਗਠਨ ਦੇ ਮੁੱਖ ਕਾਰਜਕਰਤਾ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਇਸ ਦੇ ਯੂਐਸ ਇੰਟਰਨਲ ਰੈਵੇਨਿਊ ਸਿਸਟਮ (ਆਈਆਰਐਸ) ਦੁਆਰਾ ਜਮ੍ਹਾ ਕੀਤੇ ਗਏ ਫਾਰਮ-990 ਵਿੱਚ ਜ਼ਿਕਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ, ਅਜ਼ਹਰ ਪਾਸ਼ਾ ਖਾਜਾ, ਅਹਿਮਦ ਸਿੱਦੀਕੀ ਅਤੇ ਨਸੀਮ ਏ ਸ਼ੇਖ ਹਨ। ਰਹਿਬਰ ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਦੀ ਵੈਬਸਾਈਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਲਾਗੂ ਕੀਤੇ ਜਾ ਰਹੇ ਚੈਰਿਟੀ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਸ਼ਰੀਆ-ਅਨੁਸਾਰ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਹਨ, ਅਤੇ ਲਗਭਗ ਸਾਰੇ ਲਾਭਪਾਤਰੀ ਸਿਰਫ ਮੁਸਲਿਮ ਭਾਈਚਾਰੇ ਦੇ ਹਨ। ਨਿਮਨਲਿਖਤ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ, ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਸਹਿਭਾਗੀ ਗੈਰ-ਸਰਕਾਰੀ ਸੰਗਠਨਾਂ ਦੁਆਰਾ, ‘ਸਵੈ-ਰੁਜ਼ਗਾਰ’ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟਾਂ, ਅਤੇ ਸਿਖਲਾਈ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਚਲਾਉਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ‘ਵਪਾਰ ਲਈ ਮਾਈਕਰੋ-ਫਾਈਨਾਂਸ’ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦੀ ਹੈ।

ਸਾਲਾਨਾ ਵਿੱਤੀ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਵਿੱਚ ਇਹ ਵੀ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਰਹਿਬਰ ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਭਾਰਤ ਦੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਹਿੱਸਿਆਂ ਵਿੱਚ ਸਥਾਨਕ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਦੇ ਇੱਕ ਨੈੱਟਵਰਕ ਰਾਹੀਂ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਨੂੰ ਦਾਨ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਲਾਗੂ ਕੀਤੇ ਜਾ ਰਹੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਹੇਠਾਂ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਖਾਸ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਜ਼ਕਾਤ ਮੁਸਲਮਾਨਾਂ ਤੋਂ ਹੀ ਇਕੱਠੀ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਮੁਸਲਮਾਨਾਂ ਦੀ ਭਲਾਈ ਲਈ ਵਰਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾਨ ਸਥਿਤੀ ਅਤੇ ਟੈਕਸ ਛੋਟ ਅਤੇ ਜ਼ਮੀਨ ‘ਤੇ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤੇ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਕਰਨ ਲਈ ਯੂ.ਐੱਸ.ਏ. ਟੈਕਸ ਅਥਾਰਟੀਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਦਰਜ ਕੀਤੇ ਗਏ ਉਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿਚਕਾਰ ਸਪੱਸ਼ਟ ਅੰਤਰ ਹੈ:

Foreign funding to Indian Islamic NGOs from ‘Rahbar Foundation’, violating FCRA Provisions

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *