Latest news
डॉ वेद प्रताप वैदिक और पूर्व कैबिनेट मंत्री चौधरी हरि सिंह सैनी ने स्वर्गीय श्री सहीराम जौहर को एक स... ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵਿੱਚ ਜਨਮੇ ਇਸਲਾਮਿਕ ਪ੍ਰਚਾਰਕ ਸਾਕਿਬ ਇਕਬਾਲ ਸ਼ਮੀ ਦੇ ਵਾਰੰਗਲ ਵਿੱਚ ਦੌਰੇ ਲਈ ਭਾਰਤੀ ਵੀਜ਼ਾ ਵਿਵਸਥਾਵਾਂ ਦੀ ... 2030 ਤੱਕ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਊਰਜਾ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਕ੍ਰਾਂਤੀ ਆਵੇਗੀ - ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਇਹ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਹੈ ਕਿ ਕਿਸੇ ਭਾਰਤੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸਿੱਖਾਂ ਦੇ ਲੰਬੇ ਵਾਲਾਂ ਅਤੇ ਜੂੜੇ ਪ੍ਰਤੀ ਸੰਵੇਦਨਸ਼ੀਲਤਾ ਦਿਖਾਈ ਅਤੇ ਉਹ... ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ 'ਚ ਬੰਦੂਕ ਦੀ ਨੋਕ 'ਤੇ ਖੋਲ੍ਹਿਆ ਟ੍ਰੈਫਿਕ: ਜਾਮ 'ਚ ਫਸੀ ਕਾਰ, ਵਿਅਕਤੀ ਨੇ ਕੱਢਿਆ ਰਿਵਾਲਵਰ ਬਾਇਓਫਰਟੀਲਾਈਜ਼ਰ ਲੈਬਾਰਟਰੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਭਾਰਤ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਰਾਜ ਬਣਿਆ ਪੰਜਾਬ ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਿਸ ਵੱਲੋਂ ਵੱਡੀ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਦਿਆਂ ਲਾਰੈਂਸ ਬਿਸ਼ਨੋਈ, ਗੋਲਡੀ ਬਰਾੜ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਦੇ 1490 ਸ਼ੱਕੀ ਟਿਕਾਣਿ... ਬਾਲ ਵਿਵਾਹ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਵਿਚ ਆਸਾਮ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਚੁਕੇ ਵੱਡੇ ਕਦਮ 2170 ਲੋਕ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ, 4 ਹਜ਼ਾਰ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕੇਸ ਦਰਜ ਜਲ ਸਪਲਾਈ ਅਤੇ ਸੈਨੀਟੇਸ਼ਨ ਵਿਭਾਗ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਰਾਜ ਪੱਧਰੀ ਜਨਤਾ ਦਰਬਾਰ 6 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ- ਜਿੰਪਾ ਮਾਨ ਸਰਕਾਰ ਲੁਧਿਆਣਾ ਸ਼ਹਿਰ ਦੀ ਸਵੱਛਤਾ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਨੂੰ ਸੁਧਾਰਨ ਲਈ ਸਾਜੋ ਸਮਾਨ ਦੀ ਖਰੀਦ 'ਤੇ 7.77 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਖਰਚ ਕਰੇ...

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

ਅੰਮ੍ਰਿਤ ਕਾਲ ਵਿੱਚ ਜੰਬੂਦੀਪ: ਦਿਵਯ ਭਵਯ ਭਾਰਤ” ਦੀ ਲੜੀ ਦਾ ਸਫਲ ਸਮਾਪਨ

ਜਲੰਧਰ (ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ)-ਅੰਮ੍ਰਿਤ ਕਾਲ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ, 2022 ਤੋਂ 2047 ਦੇ ਇਨ੍ਹਾਂ 25 ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ, ਸਾਡਾ ਇਹ ਦੇਸ਼ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਤਬਦੀਲੀਆਂ ਦਾ ਸਫ਼ਰ ਤੈਅ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਹੈ। ਜੈਪੁਰ ਨਿਵਾਸੀ ਨਿਦੀਸ਼ ਗੋਇਲ ਦੁਆਰਾ ਚਲਾਏ ਜਾ ਰਹੇ ਯੂਟਿਊਬ ਚੈਨਲ – ਜੰਬੂ ਟਾਕਸ ਨੇ ਇਸ ਅੰਮ੍ਰਿਤ ਕਾਲ ਦੇ ਸੰਕਲਪ ਨੂੰ ਸਮਝਣ ਲਈ ਇੱਕ ਚਰਚਾ ਸੰਗਮ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਕੀਤਾ – ਜਿਸਦਾ ਨਾਮ ਹੈ: “ਅੰਮ੍ਰਿਤ ਕਾਲ ਵਿੱਚ ਜੰਬੂਦੀਪ: ਦਿਵਯ ਭਵਯ ਭਾਰਤ”।

 ਇਹ ਪੰਜ-ਰੋਜ਼ਾ ਸਮਾਗਮ ਜੰਬੂ ਟਾਕਸ – ਯੂਟਿਊਬ ਚੈਨਲ ‘ਤੇ ਡਿਜੀਟਲ ਫਾਰਮੈਟ ਵਿੱਚ ਆਯੋਜਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਜਿੱਥੇ ਕੁੱਲ 32 ਸੈਸ਼ਨ ਆਯੋਜਿਤ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸਨ ਅਤੇ 50 ਤੋਂ ਵੱਧ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਉੱਘੇ ਬੁਲਾਰਿਆਂ ਨੇ ਭਾਗ ਲਿਆ ਸੀ।

 ਕੁਝ ਅਹਿਮ ਸੈਸ਼ਨਾਂ ਵਿੱਚ ਨੇ ਗੋਡੀ ਮੀਡੀਆ ਨੂੰ ਦਫਨਾਉਂਦੀ ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ , ਧਾਰਮਿਕ ਸਜ਼ਾਵਾਂ ਦੀ ਰਾਜਨੀਤੀ, ਸੰਘ ਨੂੰ ਹਿੰਦੂਤਵ ਦਾ ਉਪਦੇਸ਼ ਦੇਣ ਵਾਲੇ ਨਵ-ਹਿੰਦੂਵਾਦੀ, ਉਭਰਦਾ ਭਾਰਤ ਬਿਖਰਦਾ ਚੀਨ ਵਰਗੇ ਮੁੱਦਿਆਂ ਨੂੰ ਸ਼ਾਮਿਲ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਇਤਿਹਾਸ, ਫਲਸਫਾ, ਗਲੋਬਲ ਭੂ-ਰਾਜਨੀਤੀ, ਰਣਨੀਤੀ, ਅਰਥਸ਼ਾਸਤਰ, ਸਾਹਿਤ, ਔਰਤਾਂ ਦੀ ਚਰਚਾ, ਧਾਰਮਿਕ ਪਾਗਲਪਨ ਵਰਗੇ ਵਿਸ਼ੇ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਸਾਰੇ ਬਿੰਦੂਆਂ ਦਾ ਹਵਾਲਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।

 ਪਦਮਸ਼੍ਰੀ ਮਾਲਿਨੀ ਅਵਸਥੀ, ਗੋਲੋਕ ਬਿਹਾਰੀ ਜੀ, ਪ੍ਰੋ: ਰਾਮੇਸ਼ਵਰ ਮਿਸ਼ਰਾ ‘ਪੰਕਜ, ਪ੍ਰੋ: ਕੁਸੁਮਲਤਾ ਕੇਡੀਆ, ਰਤਨ ਸ਼ਾਰਦਾ, ਪ੍ਰਫੁੱਲ ਕੇਤਕਰ, ਰਾਜੀਵ ਤੁਲੀ, ਅਸ਼ੋਕ ਸ਼੍ਰੀਵਾਸਤਵ, ਸ਼ੈਫਾਲੀ ਵੈਦਿਆ, ਨੀਰਜ ਅੱਤਰੀ, ਡੀ.ਕੇ.ਦੁਬੇ, ਚੇਤਨ ਰਾਜਹੰਸ, ਸਾਤਸੁਦ ਬੁਲਾਰਿਆਂ ਵਜੋਂ ਪ੍ਰੋ. , ਰਮੇਸ਼ ਸ਼ਿੰਦੇ, ਸੰਦੀਪ ਦੇਵ, ਸ਼ਾਂਤਨੂ ਗੁਪਤਾ, ਡਾ: ਸਤੀਸ਼ ਪੂਨੀਆ, ਸੰਦੀਪ ਸਿੰਘ, ਰਮਨੀਕ ਸਿੰਘ ਮਾਨ, ਡਾ: ਓਮੇਂਦਰ ਰਤਨੂ, ਪ੍ਰੋ: ਕਪਿਲ ਕੁਮਾਰ, ਨੀਲੇਸ਼ ਓਕ, ਆਦਿਤਿਆ ਸਤਸੰਗੀ, ਅਸਤਰ ਧਨਰਾਜ, ਡਾ: ਸ਼ੈਲੇਂਦਰ ਸਿੰਘ, ਅਨੁਜ ਧਰ, ਸਵਾਤੀ | ਗੋਇਲ ਸ਼ਰਮਾ, ਹਰਸ਼ਵਰਧਨ ਤ੍ਰਿਪਾਠੀ, ਸ਼ੁਭਮ ਮੰਗਲਾ, ਸਬਲੋਕਤੰਤਰ, ਮਧੂ ਕਿਸ਼ਵਰ, ਅਨੁਰਾਗ ਸਕਸੈਨਾ, ਮੇਜਰ ਜਨਰਲ ਅਨੁਜ ਮਾਥੁਰ, ਰਤੀ ਹੇਗੜੇ ਆਦਿ ਨੇ 50 ਤੋਂ ਵੱਧ ਬੁਲਾਰਿਆਂ ਦੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਰਾਸ਼ਟਰ ਹਿੱਤ ਵਿਚ ਆਪਣੀ ਬੁਲੰਦ ਆਵਾਜ਼ ਨਾਲ ਇਕ ਮੰਚ ‘ਤੇ ਬੋਲਿਆ।

 ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਦੇ ਲੱਖਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਇਸ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਚਰਚਾ ਸੰਗਮ ਨੂੰ ਦੇਖਿਆ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਸੁਝਾਅ ਵੀ ਸਾਂਝੇ ਕੀਤੇ। ਜੰਬੂਦੀਪ ਦਾ ਸੰਕਲਪ ਸਾਡੇ ਧਰਮ ਗ੍ਰੰਥਾਂ ਵਿਚ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਮਿਲਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਠੋਸ ਰੂਪ ਦੇਣ ਲਈ ਅਜਿਹੇ ਸਮਾਗਮਾਂ ਦੀ ਵਧਦੀ ਲੋੜ ਹੈ।—–

जालंधर (केसरी समाचार सेवा) –

अमृत काल का आरम्भ हो चुका है, ईस्वी सन 2022 से 2047 के इन 25 वर्षों में हमारा ये देश बहुत से परिवर्तनों की यात्रा तय करने वाला है | जयपुर के रहवासी निधीश गोयल द्वारा संचालित Youtube Channel – Jamboo Talks पर इसी अमृत काल की परिकल्पना को समझने के लिए एक विमर्श संगम का आयोजन किया गया – जिसे नाम दिया गया : “अमृत काल में जम्बूद्वीप : दिव्य भव्य भारत”
यह पञ्चदिवसीय आयोजन डिजिटल प्रारूप में Jamboo Talks – Youtube Channel पर आयोजित किया गया जहाँ कुल 32 सत्र आहूत हुए एवं 50 से भी अधिक विख्यात प्रख्यात वक्ता सम्मिलित हुए |
कुछ महत्वपूर्ण सत्रों में गोदी मीडिया को दफनाती मोदी सरकार, धर्मदण्ड की राजनीति, संघ को हिन्दुत्व सिखलाते नवहिन्दुत्ववादी, उभरता भारत बिखरता चीन जैसे विषयों को सम्मिलित करते हुए इतिहास, दर्शन, वैश्विक भू राजनीति, समरनीति, अर्थनीति, साहित्य, स्त्री विमर्श, मज़हबी पागलपन जैसे सभी बिंदुओं को उद्धृत किया गया|
वक्ताओं के तौर पर पद्मश्री मालिनी अवस्थी, गोलोक बिहारी जी, प्रो रामेश्वर मिश्र ‘पंकज, प्रो कुसुमलता केड़िया, रतन शारदा, प्रफुल्ल केतकर, राजीव तुली, अशोक श्रीवास्तव, शैफाली वैद्य, नीरज अत्रि, डी के दुबे, चेतन राजहंस, सद्गुरु चारुदत्त पिंगले, रमेश शिंदे, संदीप देव, शान्तनु गुप्ता, डॉ सतीश पूनिया, संदीप सिंह, रमणीक सिंह मान, डॉ ओमेंद्र रत्नू, प्रो कपिल कुमार, नीलेश ओक, आदित्य सत्संगी, एस्थर धनराज, डॉ. शैलेन्द्र सिंह, अनुज धर, स्वाति गोयल शर्मा, हर्षवर्द्धन त्रिपाठी, शुभम मंगला, सबलोकतंत्र, मधु किश्वर, अनुराग सक्सेना, मेजर जनरल अनुज माथुर, रति हेगड़े आदि के रूप में 50 से अधिक वक्ता गणों ने एक मंच पर अपनी मुखर ध्वनि से राष्ट्र हित का स्पष्ट वार्तालाप किया|
इस विशेष विमर्श संगम को विश्व भर में लाखों लोगों ने देखा एवं अपने सुझाव भी साझा किये| जम्बूद्वीप की संकल्पना हमारे शास्त्रों में विशिष्ट रूप से प्राप्त होती है और इसे ही मूर्त रूप प्रदान करने के लिए इस प्रकार के आयोजनों की अधिकाधिक आवश्यकता है|

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *