Latest news
डॉ वेद प्रताप वैदिक और पूर्व कैबिनेट मंत्री चौधरी हरि सिंह सैनी ने स्वर्गीय श्री सहीराम जौहर को एक स... ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵਿੱਚ ਜਨਮੇ ਇਸਲਾਮਿਕ ਪ੍ਰਚਾਰਕ ਸਾਕਿਬ ਇਕਬਾਲ ਸ਼ਮੀ ਦੇ ਵਾਰੰਗਲ ਵਿੱਚ ਦੌਰੇ ਲਈ ਭਾਰਤੀ ਵੀਜ਼ਾ ਵਿਵਸਥਾਵਾਂ ਦੀ ... 2030 ਤੱਕ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਊਰਜਾ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਕ੍ਰਾਂਤੀ ਆਵੇਗੀ - ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਇਹ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਹੈ ਕਿ ਕਿਸੇ ਭਾਰਤੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸਿੱਖਾਂ ਦੇ ਲੰਬੇ ਵਾਲਾਂ ਅਤੇ ਜੂੜੇ ਪ੍ਰਤੀ ਸੰਵੇਦਨਸ਼ੀਲਤਾ ਦਿਖਾਈ ਅਤੇ ਉਹ... ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ 'ਚ ਬੰਦੂਕ ਦੀ ਨੋਕ 'ਤੇ ਖੋਲ੍ਹਿਆ ਟ੍ਰੈਫਿਕ: ਜਾਮ 'ਚ ਫਸੀ ਕਾਰ, ਵਿਅਕਤੀ ਨੇ ਕੱਢਿਆ ਰਿਵਾਲਵਰ ਬਾਇਓਫਰਟੀਲਾਈਜ਼ਰ ਲੈਬਾਰਟਰੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਭਾਰਤ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਰਾਜ ਬਣਿਆ ਪੰਜਾਬ ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਿਸ ਵੱਲੋਂ ਵੱਡੀ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਦਿਆਂ ਲਾਰੈਂਸ ਬਿਸ਼ਨੋਈ, ਗੋਲਡੀ ਬਰਾੜ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਦੇ 1490 ਸ਼ੱਕੀ ਟਿਕਾਣਿ... ਬਾਲ ਵਿਵਾਹ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਵਿਚ ਆਸਾਮ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਚੁਕੇ ਵੱਡੇ ਕਦਮ 2170 ਲੋਕ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ, 4 ਹਜ਼ਾਰ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕੇਸ ਦਰਜ ਜਲ ਸਪਲਾਈ ਅਤੇ ਸੈਨੀਟੇਸ਼ਨ ਵਿਭਾਗ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਰਾਜ ਪੱਧਰੀ ਜਨਤਾ ਦਰਬਾਰ 6 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ- ਜਿੰਪਾ ਮਾਨ ਸਰਕਾਰ ਲੁਧਿਆਣਾ ਸ਼ਹਿਰ ਦੀ ਸਵੱਛਤਾ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਨੂੰ ਸੁਧਾਰਨ ਲਈ ਸਾਜੋ ਸਮਾਨ ਦੀ ਖਰੀਦ 'ਤੇ 7.77 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਖਰਚ ਕਰੇ...

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਦੀਆਂ ਨੀਤੀਆਂ ਤੋਂ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੋ ਕੇ ਲੋਕ ਭਾਜਪਾ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ-ਰਣਜੀਤ ਸਿੰਘ ਖੋਜੇਵਾਲ

ਭਾਜਪਾ ਦੀ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦੀਆਂ ਨੀਤੀਆਂ ਤੋਂ ਖੁਸ਼ ਹੋ ਕੇ ਕਈ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਫੜਿਆ ਭਾਜਪਾ ਪੱਲਾ

ਕਪੂਰਥਲਾ(ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ)-ਭਾਜਪਾ ਆਗੂ ਰੋਸ਼ਨ ਲਾਲ ਸੱਭਰਵਾਲ ਅਤੇ ਨੀਰੂ ਸ਼ਰਮਾ ਦੇ ਯਤਨਾਂ ਸਦਕਾ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਭਾਜਪਾ ਦੀ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦੀਆਂ ਨੀਤੀਆਂ ਤੋਂ ਖੁਸ਼ ਹੋ ਕੇ ਭਾਜਪਾ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਦੇ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ।

ਭਾਜਪਾ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਵੰਦਨਾ ਪੁਰੀ,ਤ੍ਰਿਪਤਾ ਦੇਵੀ,ਨੀਲਮ ਗੁਪਤਾ,ਗੁਰਜੀਤ ਕੌਰ,ਸੀਮਾ ਰਾਣੀ,ਕਾਮਨੀ,ਵੇਦਿਕਾ,ਬਿਨਕਾਲ,ਸੁਨੀਤਾ ਰਾਣੀ,ਜਸਪਾਲ ਸਿੰਘ,ਸਿਮਰਨ ਸਿੰਘ,ਪ੍ਰਦੀਪ ਭਾਰਦਵਾਜ,ਕਰਨ ਭਾਰਦਵਾਜ,ਵਿਮਲ ਆਦਿ ਨੂੰ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਰਣਜੀਤ ਸਿੰਘ ਖੋਜੇਵਾਲ ਨੇ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਸਿਰੋਪਾਓ ਪਾ ਕੇ ਭਾਜਪਾ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਜੀ ਆਇਆਂ ਕਿਹਾ।

ਇਸ ਮੌਕੇ ਤੇ ਖੋਜੇਵਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਨੂੰ ਵੋਟਾਂ ਪਾਕੇ ਜਿਤਾਇਆ ਸੀ।ਪਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵੱਲੋਂ ਕੀਤੇ ਜਾ ਰਹੇ ਕੰਮ ਸੂਬੇ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨਾਲ ਧੋਖਾ ਹੈ।ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਭਾਜਪਾ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਵਾਲਿਆਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਭਾਜਪਾ ਹਮੇਸ਼ਾ ਸੂਬੇ ਦੀ ਜਨਤਾ ਦੇ ਨਾਲ ਹੈ,ਜਿਸ ਤੋਂ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੋ ਕੇ ਉਹ ਭਾਜਪਾ ਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਏ ਹਨ।

ਖੋਜੇਵਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦੇਸ਼ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਚ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਰਵੱਈਏ ਨਾਲ ਦੇਸ਼ ਅੱਗੇ ਵੱਧ ਰਿਹਾ ਹੈ,ਭਾਵੇਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾ ਵਲੋਂ ਚਿੱਕੜ ਉਛਾਲਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੋਵੇ ਜੋ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਤਰੱਕੀ ਹੁੰਦੀ ਨਹੀਂ ਦੇਖਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ।ਖੋਜੇਵਾਲ ਨੇ ਕਾਂਗਰਸ ਵੱਲ ਇਸ਼ਾਰਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਲੋਕ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਸਾਖ ਨੂੰ ਜਿੰਨਾ ਨੁਕਸਾਨ ਪਹੁੰਚਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਨਗੇ,ਭਾਰਤ ਓਨਾ ਹੀ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਹੋਵੇਗਾ।ਸਾਰੇ ਅਖ਼ਬਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਦੇ ਲੇਖ ਛਪੇ ਸਨ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਰੇਖਾਂਕਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਕਿ ਭਾਰਤ ਲੋਕਤੰਤਰ ਦੀ ਮਾਂ ਹੈ।ਇਹ ਸਾਡੇ ਲਈ ਮਾਣ ਵਾਲੀ ਗੱਲ ਹੈ ਕਿ ਭਾਰਤ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਨਕਸ਼ੇ ਤੇ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਉਭਰ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦੀਆਂ ਭਲਾਈ ਸਕੀਮਾਂ ਦਾ ਲਾਭ ਸਮਾਜ ਦੇ ਆਖਰੀ ਵਿਅਕਤੀ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਰਿਹਾ ਹੈ।ਵਰਕਰਾਂ ਦੀ ਜਿੰਮੇਵਾਰੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਪਿੰਡ-ਪਿੰਡ ਜਾ ਕੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸਰਕਾਰ ਤੋਂ ਮਿਲਣ ਵਾਲੇ ਫਾਇਦਿਆਂ ਬਾਰੇ ਦੱਸਣ ਅਤੇ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਜਾਗਰੂਕ ਕਰਨ।ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਿਚ ਭਾਜਪਾ ਸਰਕਾਰ ਪੀਐਮ ਫਸਲ ਬੀਮਾ,ਪੀਐਮ ਮ੍ਰਿਦਾ ਸਿਹਤ ਯੋਜਨਾ,ਪੀਐਮ ਕਿਸਾਨ ਸਨਮਾਨ ਨਿਧੀ,ਪੀਐਮ ਕਿਸਾਨ ਮਾਨਧਨ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਮਜਬੂਤ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ।ਜਦੋਂ ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਨੇ ਲਾਲ ਕਿਲ੍ਹੇ ਦੀ ਪ੍ਰਾਚੀਨ ਤੋਂ ਸਫਾਈ ਅਤੇ ਸਫਾਈ ਦੀ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਤਾਂ ਇਹ ਕਾਂਗਰਸ ਅਤੇ ਬੀਜੂ ਜਨਤਾ ਦਲ ਸਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਉਸ ਮਹਾਨ ਭਾਸ਼ਣ ਦਾ ਮਜ਼ਾਕ ਉਡਾਇਆ ਸੀ ਅਤੇ ਹੁਣ ਸਮਾਂ ਆ ਗਿਆ ਹੈ ਜਦੋਂ ਸਵੱਛ ਭਾਰਤ ਮਿਸ਼ਨ ਸਾਡੀਆਂ ਆਉਣ ਵਾਲੀਆਂ ਪੀੜ੍ਹੀਆਂ ਲਈ ਪ੍ਰਾਪਤੀਆਂ ਦਾ ਇੱਕ ਇਤਿਹਾਸਕ ਨਿਸ਼ਾਨ ਛੱਡ ਰਿਹਾ ਹੈ।ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਭਾਰਤ ਦੀ ਸੰਸਕ੍ਰਿਤੀ ਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਵੀ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ।ਅਯੁੱਧਿਆ ਵਿੱਚ ਰਾਮ ਜਨਮ ਭੂਮੀ ਦਾ ਨੀਂਹ ਪੱਥਰ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ, ਕਾਸ਼ੀ ਵਿਸ਼ਵਨਾਥ ਅਤੇ ਕੇਦਾਰਨਾਥ ਦਾ ਨਵੀਨੀਕਰਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ।ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਿਰਫ 3 ਕਰੋੜ ਦੀ ਆਬਾਦੀ ਨੂੰ ਬੈਂਕਿੰਗ ਸੁਵਿਧਾਵਾਂ ਦਾ ਲਾਭ ਮਿਲਣ ਨਾਲ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਜਨ-ਧਨ ਯੋਜਨਾ ਨੇ 46 ਕਰੋੜ ਤੋਂ ਵੱਧ ਲੋਕਾ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ।।ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮੋਦੀ ਨੇ ਹਰ ਘਰ ਜਲ, ਹਰ ਘਰ ਨਲ ਨੂੰ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਸੰਕਲਪ ਲਿਆ ਹੈ।ਹਰ ਘਰ ਪੀਣ ਵਾਲੇ ਪਾਣੀ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਮੁਹੱਈਆ ਕਰਵਾਉਣਾ ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਵਚਨਬੱਧਤਾ ਅਤੇ ਨਿਰੰਤਰ ਮਿਸ਼ਨ ਹੈ।ਇਸ ਮੌਕੇ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਰਾਜੇਸ਼ ਪਾਸੀ,ਭਾਜਪਾ ਆਗੂ ਰੋਸ਼ਨ ਲਾਲ ਸੱਭਰਵਾਲ,ਭਾਜਪਾ ਆਈਟੀ ਸੈੱਲ ਦੇ ਸੂਬਾ ਮੀਤ ਪ੍ਰਧਾਨ ਵਿੱਕੀ ਗੁਜਰਾਲ,ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਜਨਰਲ ਸਕੱਤਰ ਜਗਦੀਸ਼ ਸ਼ਰਮਾ,ਭਾਜਪਾ ਮਹਿਲਾ ਮੋਰਚਾ ਦੀ ਮੰਡਲ ਪ੍ਰਧਾਨ ਈਸ਼ਾ ਮਹਾਜਨ,ਪੀਯੂਸ਼ ਮਨਚੰਦਾ,ਕਮਲ ਪ੍ਰਭਾਕਰ,ਧਰਮਪਾਲ ਮਹਾਜਨ,ਨੀਰੂ ਸ਼ਰਮਾ,ਆਭਾ ਆਨੰਦ ਆਦਿ ਹਾਜ਼ਰ ਸਨ।

————

नरेन्द्र मोदी की नीतियों से प्रभावित होकर लोग जुड़ रहे भाजपा से,रणजीत सिंह खोजेवाल

 

भाजपा की केंद्र सरकार की नीतिओं से खुश होकर अनेको लोगो ने थामा भाजपा का दमन

 

कपूरथला(केसरी समाचार सेवा)-भाजपा नेता रोशन लाल सभरवाल और निरु शर्मा के प्रयास से बड़ी संख्या में लोगो ने भाजपा की केंद्र सरकार की नीतिओं से खुश होकर भाजपा का दमन थमा।भाजपा में शामिल होने वाले वंदना पूरी,त्रिप्ता देवी,नीलम गुप्ता,गुरजीत कौर,सीमा रानी,कामनी,वेदिका,बिनकाल,सुनीता रानी,जसपाल सिंह,सिमरन सिंह,प्रदीप भारद्वाज,करन भारद्वाज,विमल आदि को भाजपा जिला प्रधान रणजीत सिंह खोजेवाल ने सिरोपा डाल कर सभी का भाजपा परिवार में स्वागत करते हुए कहा कि लोगो ने आदमी पार्टी को वोट डालकर जीत दिलाई थी।लेकिन उनके द्वारा किए जा रहे कार्य राज्य की जनता के साथ धोखा है।दूसरी तरफ भाजपा हमेशा राज्य की जनता के साथ है,जिससे प्रभावित होकर वह भाजपा में शामिल हुए हैं।खोजेवाल ने कहा कि देश प्रधानमंत्री नरेंद्र मोदी के नेतृत्व में सकारात्मक दृष्टिकोण के साथ आगे बढ़ रहा है,भले ही उन लोगों द्वारा कीचड़ उछाली जा रही हो,जो देश को प्रगति करते नहीं देखना चाहते हैं।खोजेवाल ने कांग्रेस की तरफ इशारा करते हुए कहा कि ये नकारात्मक लोग देश की प्रतिष्ठा को जितना नुकसान पहुंचाने की कोशिश करेंगे,भारत उतना ही मजबूत बनेगा।उन्होंने कहा,सभी अखबारों में प्रधानमंत्री के लेख छपे थे,जिसमें रेखांकित किया गया था कि भारत लोकतंत्र की जननी है।यह हमारे लिए बड़े सम्मान की बात है कि भारत विश्व मानचित्र पर तेजी से उभर रहा है।उन्होंने कहा कि केंद्र सरकार की जनकल्याणकारी योजनाओं का लाभ समाज के अंतिम व्यक्ति तक पहुंच रहा है।कार्यकर्ताओं की जिम्मेदारी है कि वह गांव-गांव जाकर लोगों को सरकार से मिलने वाले लाभ के बारे में बताएं और सभी को जागरूक करें।उन्होंने कहा कि प्रधानमंत्री नरेंद्र मोदी के नेतृत्व में भाजपा सरकार पीएम फसल बीमा योजना,पीएम मृदा स्वास्थ्य योजना,पीएम किसान सम्मान निधि,पीएम किसान मानधन के माध्यम से ​देश ​के किसानों को सशक्त कर रही है।जब पीएम मोदी ने लाल किले की प्राचीर से स्वच्छता और स्वच्छता के बारे में बात की,तो यह कांग्रेस और बीजू जनता दल थे जिन्होंने उस महान भाषण का मजाक उड़ाया था और अब वह समय आ गया है जब स्वच्छ भारत मिशन हमारी आने वाली पीढ़ियों को संजोने के लिए उपलब्धियों का एक ऐतिहासिक निशान छोड़ रहा है।मोदी सरकार,भारत की संस्कृति को सहेजने का काम भी कर रही है।अयोध्या में राम जन्मभूमि का शिलान्यास हुआ,काशी विश्वनाथ और केदारनाथ का जीर्णोद्धार किया गया।उन्होंने कहा कि केवल 3 करोड़ आबादी को बैंकिंग सुविधाओं से लाभान्वित होने से,पीएम जन धन योजना ने इसे 46 करोड़ से अधिक लोगों तक पहुंचाया है।पीएम मोदी ने हर घर जल,हर घर नल सुनिश्चित करने का संकल्प लिया है।प्रत्येक घर को पीने के पानी की सुविधा प्रदान करना मोदी सरकार की प्रतिबद्धता और सतत मिशन रहा है।इस अवसर पर भाजपा के पूर्व जिला प्रधान राजेश पासी,भाजपा नेता रोशन लाल सभरवाल,भाजपा आईटी सेल के प्रदेश उपप्रधान विक्की गुजराल,जिला महासचिव जगदीश शर्मा,भाजपा महिला मोर्चा कि मंडल प्रधान ईशा महाजन,पियूष मनचंदा,कमल प्रभाकर,धर्मपाल महाजन,निरु शर्मा,आभा आनंद आदि उपस्थित थे।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *