Latest news
डॉ वेद प्रताप वैदिक और पूर्व कैबिनेट मंत्री चौधरी हरि सिंह सैनी ने स्वर्गीय श्री सहीराम जौहर को एक स... ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵਿੱਚ ਜਨਮੇ ਇਸਲਾਮਿਕ ਪ੍ਰਚਾਰਕ ਸਾਕਿਬ ਇਕਬਾਲ ਸ਼ਮੀ ਦੇ ਵਾਰੰਗਲ ਵਿੱਚ ਦੌਰੇ ਲਈ ਭਾਰਤੀ ਵੀਜ਼ਾ ਵਿਵਸਥਾਵਾਂ ਦੀ ... 2030 ਤੱਕ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਊਰਜਾ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਕ੍ਰਾਂਤੀ ਆਵੇਗੀ - ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਇਹ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਹੈ ਕਿ ਕਿਸੇ ਭਾਰਤੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸਿੱਖਾਂ ਦੇ ਲੰਬੇ ਵਾਲਾਂ ਅਤੇ ਜੂੜੇ ਪ੍ਰਤੀ ਸੰਵੇਦਨਸ਼ੀਲਤਾ ਦਿਖਾਈ ਅਤੇ ਉਹ... ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ 'ਚ ਬੰਦੂਕ ਦੀ ਨੋਕ 'ਤੇ ਖੋਲ੍ਹਿਆ ਟ੍ਰੈਫਿਕ: ਜਾਮ 'ਚ ਫਸੀ ਕਾਰ, ਵਿਅਕਤੀ ਨੇ ਕੱਢਿਆ ਰਿਵਾਲਵਰ ਬਾਇਓਫਰਟੀਲਾਈਜ਼ਰ ਲੈਬਾਰਟਰੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਭਾਰਤ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਰਾਜ ਬਣਿਆ ਪੰਜਾਬ ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਿਸ ਵੱਲੋਂ ਵੱਡੀ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਦਿਆਂ ਲਾਰੈਂਸ ਬਿਸ਼ਨੋਈ, ਗੋਲਡੀ ਬਰਾੜ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਦੇ 1490 ਸ਼ੱਕੀ ਟਿਕਾਣਿ... ਬਾਲ ਵਿਵਾਹ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਵਿਚ ਆਸਾਮ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਚੁਕੇ ਵੱਡੇ ਕਦਮ 2170 ਲੋਕ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ, 4 ਹਜ਼ਾਰ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕੇਸ ਦਰਜ ਜਲ ਸਪਲਾਈ ਅਤੇ ਸੈਨੀਟੇਸ਼ਨ ਵਿਭਾਗ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਰਾਜ ਪੱਧਰੀ ਜਨਤਾ ਦਰਬਾਰ 6 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ- ਜਿੰਪਾ ਮਾਨ ਸਰਕਾਰ ਲੁਧਿਆਣਾ ਸ਼ਹਿਰ ਦੀ ਸਵੱਛਤਾ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਨੂੰ ਸੁਧਾਰਨ ਲਈ ਸਾਜੋ ਸਮਾਨ ਦੀ ਖਰੀਦ 'ਤੇ 7.77 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਖਰਚ ਕਰੇ...

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

ਰਣਜੀਤ ਸਿੰਘ ਖੋਜੇਵਾਲ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਨਿਯੁਕਤ ਹੋਣ ਨਾਲ ਪਾਰਟੀ ਹੋਵੇਗੀ ਮਜ਼ਬੂਤ

ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰਨ ਦਾ ਸੁਭਾਗ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋਇਆ,ਰਣਜੀਤ ਸਿੰਘ ਖੋਜੇਵਾਲ

ਕਪੂਰਥਲਾ(ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ)-ਮਿਸ਼ਨ 2024 ਦੀਆਂ ਤਿਆਰੀਆਂ ਵਿੱਚ ਜੁਟੀ ਭਾਰਤੀ ਜਨਤਾ ਪਾਰਟੀ ਨੇ ਕਪੂਰਥਲਾ ਵਿੱਚ ਵੱਡੀ ਤਬਦੀਲੀ ਕਰਦਿਆਂ ਮਾਰਕੀਟ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਚੇਅਰਮੈਨ ਰਣਜੀਤ ਸਿੰਘ ਖੋਜੇਵਾਲ ਨੂੰ ਭਾਜਪਾ ਦਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਨਿਯੁਕਤ ਕੀਤਾ ਹੈ।ਖੋਜੇਵਾਲ ਦੇ ਨਾਂ ਦਾ ਐਲਾਨ ਬੁੱਧਵਾਰ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ।ਜਿਲਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਬਣਨ ਉਪਰੰਤ ਰਣਜੀਤ ਸਿੰਘ ਖੋਜੇਵਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰਨ ਦਾ ਸੁਭਾਗ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋਇਆ ਹੈ।ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਉਹ ਪਾਰਟੀ ਹਾਈਕਮਾਂਡ ਲੀਡਰਸ਼ਿਪ ਦਾ ਦਿਲ ਤੋਂ ਧੰਨਵਾਦ ਕਰਦੇ ਹਨ।ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੇਂਦਰ ਦੀ ਭਾਜਪਾ ਸਰਕਾਰ ਦੀਆਂ ਪ੍ਰਾਪਤੀਆਂ ਅਤੇ ਨੀਤੀਆਂ ਨੂੰ ਹਰ ਘਰ ਅਤੇ ਲੋਕਾਂ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਾਉਣਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਮੁੱਖ ਉਦੇਸ਼ ਹੈ।2024 ਦੀਆਂ ਲੋਕ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਲਈ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਸੰਗਠਨ ਨੂੰ ਮਜਬੂਤ ਕਰਕੇ ਤਿਆਰ ਕਰਨਾ ਹੈ।ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਵਿਚ ਜਾਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂਦੇ ਆਪਣੇ ਮੁੱਦੇ ਉਠਾਉਣੇ ਹਨ।ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਸਰਕਾਰ ਹਰ ਫਰੰਟ ਤੇ ਫੇਲ ਰਹੀ ਹੈ।ਸਾਰੇ ਵਰਗਾਂ ਨੂੰ ਸਰਕਾਰ ਖਿਲਾਫ ਲਾਮਬੰਦ ਕਰਨਾ ਵੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪਹਿਲ ਹੋਵੇਗੀ।ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਲੋਕ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ 2024 ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਵਿਚ ਭਾਜਪਾ ਹੁਣ ਤੋਂ ਜੁਟ ਗਈ ਹੈ।ਨਗਰ ਨਿਗਮ ਚੋਣਾਂ ਉਸ ਦੀਆਂ ਤਿਆਰੀਆਂ ਨੂੰ ਪਰਖਣ ਲਈ ਸੈਮੀਫਾਈਨਲ ਵਾਂਗ ਹੋਣਗੀਆਂ।ਇਨਾ ਚੋਣਾਂ ਵਿੱਚ ਜਥੇਬੰਦੀ ਨੇ ਮੰਤਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਕਿ ਹਰੇਕ ਹਰ ਬੂਥ ਤੇ 20 ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਯਾਨੀ ਹਰ ਬੂਥ ਤੇ 20 ਸਰਗਰਮ ਯੂਥ ਵਰਕਰਾਂ ਨੂੰ ਨਾਮਜ਼ਦ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਵਰਕਰ ਹੁਣ ਇਲਾਕੇ ਦੇ ਹਰੇਕ ਵੋਟਰ ਨਾਲ ਸਿੱਧੇ ਤੌਰ ਤੇ ਸੰਪਰਕ ਕਰਨਗੇ।ਲੋਕ ਆਉਂਦੀਆਂ ਲੋਕਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਵਿਚ ਕਿਸ ਤਰਾਂ ਦਾ ਨੁਮਾਇੰਦਾ ਚੁਣਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ,ਇਸ ਬਾਰੇ ਫੀਡਬੈਕ ਲਵਾਂਗੇ ਅਤੇ ਭਾਜਪਾ ਹਾਈਕਮਾਂਡ ਨੂੰ ਭੇਜਾਂਗੇ।

ਖੋਜੇਵਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੇਕਰ ਬੂਥ ਜਿੱਤੇ ਤਾਂ ਚੋਣਾਂ ਜਿੱਤਿਆ ਦੇ ਸੰਕਲਪ ਦੇ ਨਾਲ ਅੱਗੇ ਵਧਣਾ ਹੋਵੇਗਾ।ਕਮਜ਼ੋਰ ਬੂਥਾਂ ਤੇ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਮੁਹਿੰਮ ਚਲਾਈ ਜਾਵੇਗੀ।ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਭਾਜਪਾ ਆਗੂ ਅਜਿਹੇ ਬੂਥਾਂ ਦੀ ਨਿਸ਼ਾਨਦੇਹੀ ਕਰਨਗੇ ਜੋ ਕਮਜ਼ੋਰ ਹਨ।ਇਨ੍ਹਾਂ ਬੂਥਾਂ ਤੇ ਨਿਵਾਸ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਜਾਗਰੂਕ ਵੋਟਰਾਂ ਨੂੰ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦੀਆਂ ਲੋਕ ਭਲਾਈ ਸਕੀਮਾਂ ਤੋਂ ਜਾਣੂ ਕਰਵਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ।ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਪ੍ਰਾਪਤੀਆਂ ਗਿਣਾਈਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ।ਬੂਥ ਪ੍ਰਧਾਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਟੀਮ ਨੂੰ ਡਿਜ਼ੀਟਲ ਅੱਪਡੇਟ ਕਰਨ ਲਈ ਤਿਆਰੀਆਂ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਹਨ।ਖੋਜੇਵਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਲੋਕ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਚ ਅਜੇ ਸਮਾਂ ਹੈ,ਪਰ ਹੁਣ ਤੋਂ ਹੀ ਤਿਆਰੀਆਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦੇਣੀਆਂ ਪੈਣਗੀਆਂ।ਇਸ ਵਾਰ 13 ਦੀਆਂ 13 ਸੀਟਾਂ ਤੇ ਜਿੱਤ ਹਾਸਲ ਕਰਨੀ ਹੈ।

ਇਸ ਮੌਕੇ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਸੂਬਾ ਕਾਰਜਕਾਰਨੀ ਮੈਂਬਰ ਸ਼ਾਮ ਸੁੰਦਰ ਅਗਰਵਾਲ,ਸੂਬਾ ਕਾਰਜਕਾਰਨੀ ਮੈਂਬਰ ਉਮੇਸ਼ ਸ਼ਾਰਦਾ,ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਮੀਤ ਪ੍ਰਧਾਨ ਐਡਵੋਕੇਟ ਪਿਊਸ਼ ਮਨਚੰਦਾ,ਸੁਲਤਾਨਪੁਰ ਲੋਧੀ ਹਲਕਾ ਇੰਚਾਰਜ ਕਰਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਆਹਲੀ,ਆਈ.ਟੀ ਸੈੱਲ ਦੇ ਸੂਬਾ ਮੀਤ ਪ੍ਰਧਾਨ ਵਿੱਕੀ ਗੁਜਰਾਲ,ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਮੀਤ ਪ੍ਰਧਾਨ ਧਰਮਪਾਲ ਮਹਾਜਨ, ਸਾਬਕਾ ਕੌਂਸਲਰ ਰਜਿੰਦਰ ਧੰਜਲ,ਯੁਵਾ ਮੋਰਚਾ ਦੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਜਨਰਲ ਸਕੱਤਰ ਵਿਵੇਕ ਸਿੰਘ ਸੰਨੀ ਬੈਂਸ,ਜਿਲਾ ਜਰਨਲ ਸਕੱਤਰ ਜਗਦੀਸ਼ ਸ਼ਰਮਾ,ਰਣਵੀਰ ਕੌਂਸ਼ਲ,ਰਾਜੇਸ਼ ਪਾਸੀ,ਅਸ਼ੋਕ ਮਾਹਲਾ ਨੇ ਭਾਜਪਾ ਹਾਈਕਮਾਂਡ ਵਲੋਂ ਖੋਜੇਵਾਲ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂਦੀ ਸੰਗਠਨ ਪ੍ਰਤੀ ਵਫਾਦਾਰੀ ਨੂੰ ਦੇਖਦਿਆਂ ਭਾਜਪਾ ਦਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਨਿਯੁਕਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

_______&&&&&&____

रणजीत सिंह खोजेवाल भाजपा के जिला प्रधान नियुक्त,समर्थको ने जताई खुसी,कहा पार्टी होगी मजबूत

पार्टी की सेवा का सौभाग्य मिला,रणजीत सिंह खोजेवाल

कपूरथला(केसरी समाचार सेवा)-मिशन 2024 की तैयारियों में जुटी भारतीय जनता पार्टी ने कपूरथला में बड़ा बदलाव करते हुए मार्किट कमेटी के पूर्व चेयरमेन रणजीत सिंह खोजेवाल को भाजपा का जिला प्रधान नियुक्त किया है।खोजेवाल के नाम की घोषणा बुधवार शाम को की गई।जिला प्रधान बनने के बाद रणजीत सिंह खोजेवाल ने कहा कि उन्हें पार्टी की सेवा करने का सौभाग्य मिला है।इसके लिए वे पार्टी नेतृत्व के दिल से आभरी हैं।केंद्र की भाजपा सरकार की उपलब्धियों और नीतियों को घर-घर व जन-जन तक पहुंचना उनका मुख्य उद्देश्य है। 2024 लोकसभा चुनाव के लिए पार्टी के संगठन को मजबूत कर तैयार करना है।लोगों के बीच जाकर उनके मुद्दे उठाने हैं।पंजाब में आम आदमी पार्टी की सरकार हर मुद्दे पर फेल रही है।सभी वर्गों को सरकार के खिलाफ लामबंद करना भी उनकी प्राथमिकता रहेगी।उन्होंने कहा कि लोकसभा चुनाव 2024 की तैयारी में भाजपा अभी से जुट गई है।नगर निगम चुनाव उसकी तैयारियों को परखने के लिए सेमीफाइनल की तरह होगा।इस चुनाव में संगठन ने मंत्र दिया किया है कि हर बूथ पर 20 यूथ अर्थात प्रत्येक बूथ पर 20 सक्रिय युवा कार्यकर्ता नामित किए जाएंगे।उन्होंने ने कहा कि भाजपा के कार्यकर्त्ता अब क्षेत्र के प्रत्येक मतदाता से सीधे जुड़ेंगे।लोगों की स्थानीय समस्याओं को जानने के साथ उनके समाधान के लिए भी पहल करेंगे।जनता किस तरह का प्रतिनिधि चुनना चाहती है उसका फीडबैक लेकर संगठन को देंगे।खोजेवाल ने कहा कि बूथ जीता तो चुनाव जीता के संकल्प के साथ आगे बढ़ना है।कमजोर बूथों पर विशेष अभियान चलाए जाएंगे।उन्होंने कहा कि भाजपा के नेता ऐसे बूथ चिह्नित करेंगे,जो कमजोर हैं।इन बूथों पर निवास करने वाले जागरूक मतदाताओं को केंद्र सरकार के जनकल्याणकारी योजनाओं की जानकारी दी जाएगी।साथ ही उपलब्धियां गिनाईं जाएंगी।बूथ अध्यक्ष और उनकी टीम को डिजिटल रूप से अपडेट करने की तैयारी की गई है।खोजेवाल ने कहा कि लोकसभा चुनाव में अभी वक्त है,लेकिन तैयारियों में अभी से जुटना है।इस बार प्रदेश 13 की 13 सीटें जीतनी हैं। इस अवसर पर भाजपा जिला उपप्रधान एडवोकेट पियूष मंचदा,सुल्तानपुर लोधी के हल्का इंचार्ज करनजीत सिंह आहली,आईटी सेल के प्रदेश उपप्रधान विकी गुजराल,जिला उपप्रधान धर्मपाल महाजन,पूर्व पार्षद राजिंदर धंजल युवा मोर्चा के जिला महासचिव विवेक सिंह सन्नी बैंस ने भाजपा हाईकमांड का खोजेवाल को उनकी संगठन के प्रति निष्ठा को देखते हुए भाजपा का जिलाप्रधान पद पर नियुक्त किया गया।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *