Latest news
डॉ वेद प्रताप वैदिक और पूर्व कैबिनेट मंत्री चौधरी हरि सिंह सैनी ने स्वर्गीय श्री सहीराम जौहर को एक स... ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵਿੱਚ ਜਨਮੇ ਇਸਲਾਮਿਕ ਪ੍ਰਚਾਰਕ ਸਾਕਿਬ ਇਕਬਾਲ ਸ਼ਮੀ ਦੇ ਵਾਰੰਗਲ ਵਿੱਚ ਦੌਰੇ ਲਈ ਭਾਰਤੀ ਵੀਜ਼ਾ ਵਿਵਸਥਾਵਾਂ ਦੀ ... 2030 ਤੱਕ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਊਰਜਾ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਕ੍ਰਾਂਤੀ ਆਵੇਗੀ - ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਇਹ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਹੈ ਕਿ ਕਿਸੇ ਭਾਰਤੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸਿੱਖਾਂ ਦੇ ਲੰਬੇ ਵਾਲਾਂ ਅਤੇ ਜੂੜੇ ਪ੍ਰਤੀ ਸੰਵੇਦਨਸ਼ੀਲਤਾ ਦਿਖਾਈ ਅਤੇ ਉਹ... ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ 'ਚ ਬੰਦੂਕ ਦੀ ਨੋਕ 'ਤੇ ਖੋਲ੍ਹਿਆ ਟ੍ਰੈਫਿਕ: ਜਾਮ 'ਚ ਫਸੀ ਕਾਰ, ਵਿਅਕਤੀ ਨੇ ਕੱਢਿਆ ਰਿਵਾਲਵਰ ਬਾਇਓਫਰਟੀਲਾਈਜ਼ਰ ਲੈਬਾਰਟਰੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਭਾਰਤ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਰਾਜ ਬਣਿਆ ਪੰਜਾਬ ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਿਸ ਵੱਲੋਂ ਵੱਡੀ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਦਿਆਂ ਲਾਰੈਂਸ ਬਿਸ਼ਨੋਈ, ਗੋਲਡੀ ਬਰਾੜ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਦੇ 1490 ਸ਼ੱਕੀ ਟਿਕਾਣਿ... ਬਾਲ ਵਿਵਾਹ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਵਿਚ ਆਸਾਮ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਚੁਕੇ ਵੱਡੇ ਕਦਮ 2170 ਲੋਕ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ, 4 ਹਜ਼ਾਰ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕੇਸ ਦਰਜ ਜਲ ਸਪਲਾਈ ਅਤੇ ਸੈਨੀਟੇਸ਼ਨ ਵਿਭਾਗ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਰਾਜ ਪੱਧਰੀ ਜਨਤਾ ਦਰਬਾਰ 6 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ- ਜਿੰਪਾ ਮਾਨ ਸਰਕਾਰ ਲੁਧਿਆਣਾ ਸ਼ਹਿਰ ਦੀ ਸਵੱਛਤਾ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਨੂੰ ਸੁਧਾਰਨ ਲਈ ਸਾਜੋ ਸਮਾਨ ਦੀ ਖਰੀਦ 'ਤੇ 7.77 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਖਰਚ ਕਰੇ...

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

ਸਾਬਕਾ ਐਸ ਐਚ ਓ ਸਤਪਾਲ ਸਿੰਘ ਗਿੱਲ ਵੱਲੋਂ ਡਰੱਗ ਮਾਫ਼ੀਆ ਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਵਾਲੇ ਸਿਆਸਤਦਾਨਾਂ ਬਾਰੇ ਖ਼ੁਲਾਸੇ ਦੀ ਸੀ ਬੀ ਆਈ ਜਾਂਚ ਹੋਵੇ : ਪ੍ਰੋ. ਸਰਚਾਂਦ ਸਿੰਘ ਖਿਆਲਾ

ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ (ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ) ਭਾਰਤੀ ਜਨਤਾ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਸਿੱਖ ਆਗੂ ਪ੍ਰੋ: ਸਰਚਾਂਦ ਸਿੰਘ ਖਿਆਲਾ ਨੇ ਸਾਬਕਾ ਪੁਲੀਸ ਅਫ਼ਸਰ ਸਤਪਾਲ ਸਿੰਘ ਗਿੱਲ ਵੱਲੋਂ ਨਸ਼ਿਆਂ ਦੇ ਸੌਦਾਗਰਾਂ ਨੂੰ ਕਾਨੂੰਨੀ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤ ਤੋਂ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਮਾਲਵੇ ਦੇ ਕੁਝ ਸਿਆਸਤਦਾਨਾਂ ਵੱਲੋਂ ਨਿਭਾਈ ਗਈ ਭੂਮਿਕਾ ਬਾਰੇ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸਪਸ਼ਟ ਤੇ ਅਹਿਮ ਖ਼ੁਲਾਸੇ ਨੂੰ ਗੰਭੀਰ ਮਾਮਲਾ ਗਰਦਾਨਦਿਆਂ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ ਨੂੰ ਇਸ ਦੀ ਸੀ ਬੀ ਆਈ ਜਾਂ ਜੁਡੀਸ਼ੀਅਲ ਜਾਂਚ ਕਰਵਾ ਕੇ ਸਾਰੀ ਸਚਾਈ ਸਾਹਮਣੇ ਲਿਆਉਣ ਦੀ ਪੁਰਜ਼ੋਰ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਹੈ।

ਪ੍ਰੋ: ਸਰਚਾਂਦ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਾਬਕਾ ਐਸ ਐਚ ਓ ਸਤਪਾਲ ਸਿੰਘ ਗਿੱਲ ਵੱਲੋਂ ਇਕ ਨਿੱਜੀ ਚੈਨਲ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਦੌਰਾਨ ਮਾਲਵੇ ਨਾਲ ਸੰਬੰਧਿਤ ਸਾਬਕਾ ਅਕਾਲੀ ਮੰਤਰੀ, ਸਾਬਕਾ ਕਾਂਗਰਸੀ ਵਿਧਾਇਕ ਅਤੇ ਧਾਰਮਿਕ ਡੇਰਿਆਂ ਨਾਲ ਸੰਬੰਧਿਤ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਪਿਛਲੇ ਸਮਿਆਂ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦਫ਼ਤਰ ਨਾਲ ਸੰਬੰਧਿਤ ਕੁਝ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦਾ ਸਪਸ਼ਟ ਨਾਮ, ਨਸ਼ਿਆਂ ਦੇ ਸੌਦਾਗਰਾਂ ਨੂੰ ਕਾਨੂੰਨੀ ਕਾਰਵਾਈ ਤੋਂ ਬਚਾਉਣ ਵਾਲਿਆਂ ਵਜੋਂ ਖ਼ੌਫ਼ਨਾਕ ਖ਼ੁਲਾਸਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਨਸ਼ਿਆਂ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ’ਚ ਇਨ੍ਹਾਂ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਭੂਮਿਕਾ ਜਾਂ ਸ਼ਮੂਲੀਅਤ ਸਮਾਜ ਅਤੇ ਕਾਨੂੰਨ ਲਈ ਬਹੁਤ ਗੰਭੀਰ ਅਤੇ ਸੰਵੇਦਨਸ਼ੀਲ ਮੁੱਦਾ ਹੈ। ਸਾਬਕਾ ਐਸ ਐਚ ਓ ਵੱਲੋਂ ਨਸ਼ਿਆਂ ਦੀ ਵੱਡੀ ਬਰਾਮਦਗੀ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਕਈ ਮਾਮਲਿਆਂ ’ਚ ਸਿਆਸੀ ਦਬਾਅ ਦੇ ਕਾਰਨ ਕੋਈ ਕਾਰਵਾਈ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਰਹੀ, ਨੂੰ ਵੀ ਕਿਸੇ ਕੀਮਤ ’ਤੇ ਅੱਖੋਂ ਪਰੋਖੇ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਨਸ਼ਿਆਂ ਦੇ ਧੰਦੇ ਦਾ ਵਧਣਾ ਫੁੱਲਣਾ ਪੰਜਾਬ ਲਈ ਨਾ ਸਿਰਫ਼ ਵੱਡੀ ਚੁਨੌਤੀ ਹੈ, ਸਗੋਂ ਹੁਣ ਇਹ ਇਕ ਵੱਡੀ ਤ੍ਰਾਸਦੀ ਵੀ ਬਣ ਗਈ ਹੈ। ਪੰਜਾਬ ਵਿਚ ਨਸ਼ਿਆਂ ਨਾਲ ਮੌਤਾਂ ਦਾ ਹੋਣਾ ਹੁਣ ਨਿੱਤ ਦਾ ਵਰਤਾਰਾ ਹੈ। ਸਮਾਜਿਕ ਅਤੇ ਸਭਿਆਚਾਰਕ ਕਦਰਾਂ ਕੀਮਤਾਂ ਨੂੰ ਭਾਰੀ ਠੇਸ ਪਹੁੰਚ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਨੇ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਜਵਾਨੀ ਨੂੰ ਹੀ ਤਬਾਹ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਸਗੋਂ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਨਸਲ ਵੀ ਖ਼ਰਾਬ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ।


ਚਿੱਟੇ ਲਿਬਾਸ ਓੜੇ ਕੁਝ ਸਿਆਸਤਦਾਨਾਂ ਵੱਲੋਂ ਡਰੱਗ ਮਾਫ਼ੀਆ ਨਾਲ ਗੱਠਜੋੜ ਜਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟ ਪਨਾਹੀ ਬਾਰੇ ਇਮਾਨਦਾਰ ਪੁਲੀਸ ਅਫ਼ਸਰਾਂ ਵੱਲੋਂ ਕਈ ਵਾਰ ਕੀਤੇ ਗਏ ਅਹਿਮ ਖ਼ੁਲਾਸਿਆਂ ਤੋਂ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਬਾਸ਼ਿੰਦੇ ਹੈਰਾਨ ਅਤੇ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਹਨ। ਨਸ਼ਿਆਂ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਬਾਰੇ ਹਾਕਮ ਧਿਰਾਂ ਦਾ ਵਤੀਰਾ ਇਸ ਸਮੱਸਿਆ ਦੀ ਗੰਭੀਰਤਾ ਤੇ ਵਿਕਰਾਲਤਾ ਤੋਂ ਮੁਨਕਰ ਦਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਨਸ਼ਿਆਂ ਦਾ ਮੁੱਦਾ ਕੇਵਲ ਚੋਣ ਮੁੱਦਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਰਹਿਣਾ ਚਾਹੀਦਾ । ਹਕੀਕਤ ’ਚ ਨਸ਼ਿਆਂ ‘ਤੇ ਕਾਬੂ ਪਾਉਣ ਦੀ ਵੱਡੀ ਲੋੜ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਤਕ ਡਰੱਗ ਮਾਫ਼ੀਆ ਨੂੰ ਸ਼ਹਿ ਦੇਣ ਵਾਲੇ ਸਿਆਸਤਦਾਨਾਂ ਨੂੰ ਬੇਨਕਾਬ ਨਹੀਂ ਕਰਾਂਗੇ, ਨਸ਼ਿਆਂ ਦਾ ਲੱਕ ਨਹੀਂ ਤੋੜਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ। ਨਾ ਹੀ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਵਿਚ ਨਸ਼ਿਆਂ ਦੀ ‘ਲਤ’ ਤੋੜੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ।


ਉਨ੍ਹਾਂ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਨੂੰ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਗੰਭੀਰਤਾ ਨੂੰ ਸਮਝਣ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਾਬਕਾ ਪੁਲੀਸ ਅਧਿਕਾਰੀ ਸਤਪਾਲ ਸਿੰਘ ਗਿੱਲ ਨੇ ਆਪਣੀ ਜਾਨ ਜੋਖ਼ਮ ’ਚ ਪਾਉਂਦਿਆਂ ਬਿਨਾ ਕਿਸੇ ਡਰ ਭੈ ਦੇ ਜ਼ਮੀਰ ਦੀ ਅਵਾਜ਼ ਸੁਣ ਕੇ ਡਰੱਗ ਮਾਫ਼ੀਆ ਅਤੇ ਕੁਝ ਸਿਆਸਤਦਾਨਾਂ ਦੇ ਗੱਠਜੋੜ ਦਾ ਖ਼ੁਲਾਸਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਹੁਣ ਇਸ ਖ਼ੁਲਾਸੇ ਦੇ ਇਕ ਇਕ ਨੁਕਤੇ ਨੂੰ ਜਾਂਚ ਦਾ ਵਿਸ਼ਾ ਬਣਾਉਣਾ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬ ਨੂੰ ਉਜਾੜਨ ’ਤੇ ਲੱਗੇ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਪਰਦਾਫਾਸ਼ ਕਰਨਾ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਹੈ ।

भारतीय जनता पार्टी के सिख नेता प्रो. सरचंद सिंह ख्याला ने पूर्व पुलिस अधिकारी सतपाल सिंह गिल द्वारा नशा तस्करों को कानूनी गिरफ्तारी से बचाने में मालवा के कुछ नेताओं की भूमिका को लेकर किए गए स्पष्ट और महत्वपूर्ण खुलासे की गंभीर मामले की पंजाब के मुख्यमंत्री भगवंत मान से सीबीआई या न्यायिक जांच कराकर पूरी सच्चाई सामने लाने की पुरजोर अपील की गई है।

प्रो. सरचंद सिंह ने कहा कि पूर्व एसएचओ सतपाल सिंह गिल ने एक निजी चैनल से बातचीत के दौरान
मालवा से जुड़े पूर्व अकाली मंत्री, कांग्रेस के पूर्व विधायक व धार्मिक डेरों से जुड़े लोगों और पूर्व में मुख्यमंत्री कार्यालय से जुड़े कुछ अधिकारियों की ड्रग माफ़िया को कानूनी कार्रवाई से बचाने के खुलासा कर के बुरी तरह से पर्दाफाश किया गया है। नशे के मामले में इन जिम्मेदार लोगों की भूमिका या संलिप्तता समाज और कानून के लिए बेहद गंभीर और संवेदनशील मुद्दा है. पूर्व एसएचओ द्वारा बड़ी मात्रा में ड्रग्स की बरामदगी के बावजूद कई मामलों में राजनीतिक दबाव के कारण कोई कार्रवाई नहीं की जाती है, की किसी भी कीमत पर नजरअंदाज नहीं किया जा सकता है. उन्होंने कहा कि नशों का फलता-फूलता धंधा न केवल पंजाब के लिए बड़ी चुनौती है, बल्कि अब यह एक बड़ी त्रासदी भी बन गया है। पंजाब में नशीले पदार्थों से होने वाली मौतें अब रोज की बात हो गई हैं। सामाजिक और सांस्कृतिक मूल्य बुरी तरह प्रभावित हो रहे हैं। इसने न केवल पंजाब के युवाओं को नष्ट किया है बल्कि पंजाब की नस्ल को भी खराब कर रहा है।

सफेद कपड़ों वाले कुछ राजनेताओं द्वारा ड्रग माफ़िया से गठजोड़ के बारे में ईमानदार पुलिस अधिकारियों द्वारा कई बार किए गए महत्वपूर्ण खुलासे से पंजाब के निवासी हैरान और परेशान हैं। नशे के मुद्दे को लेकर सत्ताधारी दलों का व्यवहार इस समस्या की गंभीरता को नकारने वाला रहा है। ड्रग्स का मुद्दा सिर्फ चुनावी मुद्दा नहीं रहना चाहिए। वास्तव में नशे पर नियंत्रण की अत्यंत आवश्यकता है। जब तक हम ड्रग माफ़िया का समर्थन करने वाले राजनेताओं का पर्दाफाश नहीं करेंगे, तब तक ड्रग्स का अभिशाप नहीं टूट सकता। न ही युवाओं में नशे की ‘लत’ टूट सकती है।

उन्होंने मुख्यमंत्री से मामले की गंभीरता को समझने की अपील करते हुए कहा कि पूर्व पुलिस अधिकारी सतपाल सिंह गिल ने अंतरात्मा की आवाज सुनकर बिना किसी डर के अपनी जान जोखिम में डालकर ड्रग माफ़िया और कुछ नेताओं के गठजोड़ का पर्दाफाश किया है. अब यह सरकार की जिम्मेदारी है कि वह इस खुलासे के एक एक बिंदु को जांच का विषय बनाए और पंजाब को बर्बाद करने में लगे लोगों को बेनकाब करे।

advertise with kesari virasat

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *