Latest news
डॉ वेद प्रताप वैदिक और पूर्व कैबिनेट मंत्री चौधरी हरि सिंह सैनी ने स्वर्गीय श्री सहीराम जौहर को एक स... ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵਿੱਚ ਜਨਮੇ ਇਸਲਾਮਿਕ ਪ੍ਰਚਾਰਕ ਸਾਕਿਬ ਇਕਬਾਲ ਸ਼ਮੀ ਦੇ ਵਾਰੰਗਲ ਵਿੱਚ ਦੌਰੇ ਲਈ ਭਾਰਤੀ ਵੀਜ਼ਾ ਵਿਵਸਥਾਵਾਂ ਦੀ ... 2030 ਤੱਕ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਊਰਜਾ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਕ੍ਰਾਂਤੀ ਆਵੇਗੀ - ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਇਹ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਹੈ ਕਿ ਕਿਸੇ ਭਾਰਤੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸਿੱਖਾਂ ਦੇ ਲੰਬੇ ਵਾਲਾਂ ਅਤੇ ਜੂੜੇ ਪ੍ਰਤੀ ਸੰਵੇਦਨਸ਼ੀਲਤਾ ਦਿਖਾਈ ਅਤੇ ਉਹ... ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ 'ਚ ਬੰਦੂਕ ਦੀ ਨੋਕ 'ਤੇ ਖੋਲ੍ਹਿਆ ਟ੍ਰੈਫਿਕ: ਜਾਮ 'ਚ ਫਸੀ ਕਾਰ, ਵਿਅਕਤੀ ਨੇ ਕੱਢਿਆ ਰਿਵਾਲਵਰ ਬਾਇਓਫਰਟੀਲਾਈਜ਼ਰ ਲੈਬਾਰਟਰੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਭਾਰਤ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਰਾਜ ਬਣਿਆ ਪੰਜਾਬ ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਿਸ ਵੱਲੋਂ ਵੱਡੀ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਦਿਆਂ ਲਾਰੈਂਸ ਬਿਸ਼ਨੋਈ, ਗੋਲਡੀ ਬਰਾੜ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਦੇ 1490 ਸ਼ੱਕੀ ਟਿਕਾਣਿ... ਬਾਲ ਵਿਵਾਹ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਵਿਚ ਆਸਾਮ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਚੁਕੇ ਵੱਡੇ ਕਦਮ 2170 ਲੋਕ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ, 4 ਹਜ਼ਾਰ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕੇਸ ਦਰਜ ਜਲ ਸਪਲਾਈ ਅਤੇ ਸੈਨੀਟੇਸ਼ਨ ਵਿਭਾਗ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਰਾਜ ਪੱਧਰੀ ਜਨਤਾ ਦਰਬਾਰ 6 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ- ਜਿੰਪਾ ਮਾਨ ਸਰਕਾਰ ਲੁਧਿਆਣਾ ਸ਼ਹਿਰ ਦੀ ਸਵੱਛਤਾ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਨੂੰ ਸੁਧਾਰਨ ਲਈ ਸਾਜੋ ਸਮਾਨ ਦੀ ਖਰੀਦ 'ਤੇ 7.77 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਖਰਚ ਕਰੇ...

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਨਾ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਖੜ੍ਹੀ ਐਂਬੂਲੈਂਸ ਦਾ ਹੋ ਰਿਹਾ ਕਬਾੜਾ, 2.35 ਕਰੋੜ ਦੀਆਂ ਮਸ਼ੀਨਾਂ ਦੋ ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਬੰਦ

ਜਲੰਧਰ, (ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ):  ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਆਡਿਟ ਜਨਰਲ ਵਿਭਾਗ ਦੀ ਜਾਂਚ ਵਿੱਚ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ ਕਿ ਸਿਵਲ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰਾ ਪੈਸਾ ਬਰਬਾਦ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਕੋਰੋਨਾ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ ਮਿਲੇ ਉਪਕਰਣਾਂ ਦੇ ਆਡਿਟ ਤੋਂ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਹੈ ਕਿ ਤਿੰਨ ਐਂਬੂਲੈਂਸਾਂ ਦਾ ਬੀਮਾ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਅਸਥਾਈ ਨੰਬਰ (2020 ਟੀਆਰ 8098 ਏ ਅਤੇ ਪੀਬੀ 02 ਬੀ ਵਾਈ 1391) ਐਂਬੂਲੈਂਸਾਂ ਨਾ ਤਾਂ ਰਜਿਸਟਰਡ ਹਨ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਬੀਮਾ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਸਰਕਾਂ ਤੇ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਹਸਪਤਾਲ ਨੂੰ ਸਮੇਂ ਸਿਰ ਭੇਜਿਆ ਗਿਆ ਸਾਮਾਨ ਵੀ ਸੰਭਾਲਿਆ ਨਹੀਂ ਜਾ ਰਿਹਾ। ਨਤੀਜਾ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਦੋ ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ 2.35 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੀ ਮਸ਼ੀਨ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਨਹੀਂ ਹੋ ਰਹੀ।

ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ 86 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਸੀਟੀ ਸਕੈਨ ਮਸ਼ੀਨ ਵੀ ਬੰਦ ਪਈ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਹਸਪਤਾਲ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਮਸ਼ੀਨ ਖਰਾਬ ਹੋ ਗਈ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਬੰਦ ਪਈ ਹੈ। ਸਿਵਲ ਹਸਪਤਾਲ ਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ ਸੰਸਦ ਫੰਡ ਦੇ ਤਹਿਤ ਬੇਸਿਕ ਲਾਈਫ ਸਪੋਰਟ (ਬੀ.ਐੱਲ.ਐੱਸ.) ਸਹੂਲਤ ਵਾਲੀ ਐਂਬੂਲੈਂਸ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸੀ ਪਰ ਬੀਐੱਸ-4 ਇੰਜਣ ਵਾਲੀ ਇਹ ਹਾਈਟੈੱਕ ਐਂਬੂਲੈਂਸ ਸਮੇਂ ਸਿਰ ਰਜਿਸਟਰ ਹੀ ਨਹੀ ਹੋਈਆ ਸੀ, ਹੁਣ ਇਸ ਨੂੰ ਟਰਾਂਸਪੋਰਟ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਨਿਯਮਾਂ ਤਹਿਤ ਰਜਿਸਟਰਡ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ। ਐਂਬੂਲੈਂਸ ਨਾ ਤਾਂ ਸੜਕਾਂ ਤੇ ਚਲ ਸਕੇਗੀ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਇਸਦਾ ਲਾਭ ਮਿਲੇਗਾ।

ਆਡਿਟ ਵਿੱਚ ਇਹ ਖੁਲਾਸਾ ਹੋਇਆ ਹੈ ਕਿ ਕੈਰੀਅਰ ਦੇ ਨਾਲ ਸਕਿਨ ਗ੍ਰਾਫਟ ਮਾਪਣ ਵਾਲਾ ਅਤੇ 16.73 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਪਲਾਸਟਿਕ ਸਰਜਰੀ ਲਈ ਵਰਤੀ ਜਾਣ ਵਾਲੀ ਹੈਂਡ ਸਰਜਰੀ ਟਰਾਲੀ ਦੇ ਨਾਲ ਇਲੈਕਟ੍ਰਾਨਿਕ ਟੂਰਨਿਕੇਟ ਅਤੇ ਸਕਿਨ ਓਟੀ ਲਈ 34.74 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਪੈਗੇਟ ਇਲੈਕਟ੍ਰਾਨਿਕ ਡਰਮਟੋਮ ਖਰੀਦੀ ਗਈ ਸੀ। ਹੁਣ ਇਨ੍ਹਾਂ ਮਸ਼ੀਨਾਂ ਨੂੰ ਕੱਪੜੇ ਨਾਲ ਢੱਕ ਕੇ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਪੈਦਾ ਹੋਈ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਚਲਾ ਰਹੇ ਡਾਕਟਰ ਸੇਵਾਮੁਕਤ ਹੋ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਸਿਵਲ ਦੀ 2.35 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੀ ਬੰਦ ਪਈ ਮਸ਼ੀਨਰੀ ਵਿਚ  ਮੁੱਖ ਤੌਰ ਤੇ ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਵੈਂਟੀਲੇਟਰ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਕੀਮਤ 42 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਹੈ। ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਅਲਟਰਾਸਾਊਂਡ ਮਸ਼ੀਨ ਵੀ ਹੈ ਜੋ ਨਵੇਂ ਜੰਮੇ ਬੱਚਿਆਂ ਲਈ ਬਹੁਤ ਲਾਹੇਵੰਦ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਮਸ਼ੀਨ ਸਮੇਂ ਸਿਰ ਚੱਲਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਬੱਚਿਆਂ ਅਤੇ ਹੋਰ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਕਾਫੀ ਮਦਦ ਮਿਲੇਗੀ ਅਤੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਹਸਪਤਾਲ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਨਹੀਂ ਜਾਣਾ ਪਵੇਗਾ।

5 ਈਕੋ ਐਂਬੂਲੈਂਸਾਂ ਲਈ ਕਾਗਜ਼ਾਂ ਦੀ ਉਡੀਕ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ

ਕੋਰੋਨਾ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਰਾਹੀਂ ਲੁਧਿਆਣਾ ਤੋਂ ਪੰਜ ਈਕੋ ਐਂਬੂਲੈਂਸਾਂ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋਈਆਂ ਸਨ। ਇੱਕ ਸਾਲ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸਮਾਂ ਬੀਤ ਗਿਆ ਹੈ ਪਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਆਰਸੀ ਸਿਹਤ ਵਿਭਾਗ ਤੱਕ ਨਹੀਂ ਪਹੁੰਚੀ ਹੈ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਨਾ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਬੀਮਾ ਕਰਵਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸੜਕਾਂ ‘ਤੇ ਚਲਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਜੇਕਰ ਹਾਲਤ ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਰਹੀ ਤਾਂ ਜਲਦੀ ਹੀ ਉਹ ਕਬਾਰ ਬਣ ਜਾਣਗੇ।

wgj

 

ਆਰਸੀ ਉਪਲਬਧ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ ਲਿਖਣਗੇ

ਇਸ ਸਬੰਧੀ ਸਿਵਲ ਸਰਜਨ ਦਫ਼ਤਰ ਦੇ ਟਰਾਂਸਪੋਰਟ ਇੰਚਾਰਜ ਡਾ: ਰਮਨ ਗੁਪਤਾ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਵੀ ਆਰਸੀ ਲਈ ਲਿਖਿਆ ਸੀ ਤਾਂ ਜਵਾਬ ਮਿਲਿਆ ਕਿ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਹੋ ਗਈ ਹੈ | ਅਸੀਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਾਹਨਾਂ ਦੀ ਆਰਸੀ ਮੁਹੱਈਆ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ ਦੁਬਾਰਾ ਲਿਖਾਂਗੇ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *