KESARI VIRASAT

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

Latest news
ਸੁਸ਼ੀਲ ਰਿੰਕੂ ਨੇ ਘਰ-ਘਰ ਜਾ ਕੇ ਕੀਤਾ ਚੋਣ ਪ੍ਰਚਾਰ ਭੀੜ ਦੇਖ ਕੇ ਵਿਰੋਧੀ ਹੈਰਾਨ* ਅਜੀਤ ਅਖਬਾਰ ਦੇ ਸੰਪਾਦਕ ਤੇ ਸੀਨੀਅਰ ਪੱਤਰਕਾਰ ਬਰਜਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਹਮਦਰਦ ਖਿਲਾਫ ਜਲੰਧਰ 'ਚ FIR ਦਰਜ, 2 SDO ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ *ਪੁਰਾਣਾ ਹਲਕਾ ਛੱਡ ਕੇ ਆਏ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਪੈਰਾਸ਼ੂਟ ਉਮੀਦਵਾਰ ਕਿਵੇਂ ਬਦਲਣਗੇ ਜਲੰਧਰ ਦੇ ਹਾਲਾਤ - ਸੁਸ਼ੀਲ ਰਿੰਕੂ* ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਦੀ ਹੈਟ੍ਰਿਕ ਲਈ ਸੁਸ਼ੀਲ ਰਿੰਕੂ ਨੂੰ ਭਾਰੀ ਵੋਟਾਂ ਨਾਲ ਜਿਤਾਉਣਾ ਜ਼ਰੂਰੀ : ਸੰਨੀ ਸ਼ਰਮਾ ਆਪ' ਆਗੂ ਤੇ ਸਾਬਕਾ ਵਿਧਾਇਕ ਜਗਬੀਰ ਸਿੰਘ ਬਰਾੜ ਭਾਜਪਾ 'ਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਨਾਲ ਸੁਸ਼ੀਲ ਰਿੰਕੂ ਨੂੰ ਮਿਲੇਗੀ ਹੋਰ ਤਾਕਤ ਪ੍ਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ 24 ਮਈ ਨੂੰ ਆਉਣਗੇ ਪੰਜਾਬ: ਇਸ ਭਾਜਪਾ ਉਮੀਦਵਾਰ ਦੇ ਹੱਕ ਵਿੱਚ ਕਰਨਗੇ ਰੈਲੀ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਦੇ ਪੀਏ ਰਿਸ਼ਵ ਕੁਮਾਰ ਨੂੰ ਸੀਐਮ ਹਾਊਸ ਤੋਂ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ: ਮੈਡੀਕਲ ਰਿਪੋਰਟ 'ਚ ਸਵਾਤੀ ਮਾਲੀਵਾਲ 'ਤੇ ... ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਸਿੰਘਵੀ ਨੂੰ ਮਾਲੀਵਾਲ ਸੀਟ ਦੇਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹੋ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਜੀ : ਜਦੋਂ ਮੈਂ ਸੀਐਮ ਨੂੰ ਇਹੀ ਗੱਲ ਕਹਿਣ ਗਈ ਸੀ; PA... ਭਾਜਪਾ ਨੇ ਦਿੱਤਾ ਕਾਂਗਰਸ ਤੇ ਆਪ ਨੂੰ ਵੱਡਾ ਝਟਕਾ: ਕਈ ਆਗੂਆਂ ਨੇ ਬਦਲੀ ਵਫਾਦਾਰੀ ਵਿਦਿਆ ਭਾਰਤੀ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲਾਂ ਦੀ ਸੂਬਾਈ ਮੀਟਿੰਗ ਦਾ ਆਗਾਜ਼
You are currently viewing ਮੇੜਤਾ (ਰਾਜਸਥਾਨ) ਤੋਂ 31 ਦਿਨਾਂ ਦੀ “ਮੀਰਾ ਚੱਲੀ ਸਤਿਗੁਰੂ ਕੇ ਧਾਮ ਸਾਂਝੀਵਾਲਤਾ ਯਾਤਰਾ” ਦੀਆਂ ਤਿਆਰੀਆਂ ਮੁਕੰਮਲ

ਮੇੜਤਾ (ਰਾਜਸਥਾਨ) ਤੋਂ 31 ਦਿਨਾਂ ਦੀ “ਮੀਰਾ ਚੱਲੀ ਸਤਿਗੁਰੂ ਕੇ ਧਾਮ ਸਾਂਝੀਵਾਲਤਾ ਯਾਤਰਾ” ਦੀਆਂ ਤਿਆਰੀਆਂ ਮੁਕੰਮਲ

आयुर्वेद पांच महाभूतों चिकित्सा प्रणाली

केसरी विरासत के इस मंच आयुर्वेदिक दवाई को बेचने के लिए संपर्क करे - 9592306823


 

ਮੇੜਤਾ (ਰਾਜਸਥਾਨ) ਤੋਂ 31 ਦਿਨਾਂ ਦੀ “ਮੀਰਾ ਚੱਲੀ ਸਤਿਗੁਰੂ ਕੇ ਧਾਮ ਸਾਂਝੀਵਾਲਤਾ ਯਾਤਰਾ” ਦੀਆਂ ਤਿਆਰੀਆਂ ਮੁਕੰਮਲ

ਮੇੜਤਾ(ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ)– ਭਗਤੀ ਲਹਿਰ ਦੇ ਆਦਿ ਮਹਾਂਪੁਰਖਾਂ ਦੇ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਨਾਲ ਸ਼੍ਰੋਮਣੀ ਸੰਤ ਮੀਰਾ ਬਾਈ ਜੀ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ 31 ਦਿਨਾਂ ਦੀ ” ਮੀਰਾ ਚੱਲੀ ਸਤਿਗੁਰੂ ਕੇ ਧਾਮ ਸਾਂਝੀਵਾਲਤਾ ਯਾਤਰਾ -2022″, ਮੇੜਤਾ ਰਾਜਸਥਾਨ ਤੋਂ 4 ਨਵੰਬਰ ਨੂੰ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਵੇਗੀ ਜਿਸ ਦੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਤਿਆਰੀਆਂ ਮੁਕੰਮਲ ਕਰ ਲਈਆਂ ਗਈਆਂ ਹਨ।

ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਸਾਂਝੀਵਾਲਤਾ ਯਾਤਰਾ ਪ੍ਰਬੰਧਕੀ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਮੈਂਬਰਾਂ ਅਤੇ ਇਸ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਏ ਸੰਤਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਅਸੀਂ ਸਾਰੇ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਹਮਲਾਵਰਾਂ ਦੇ ਸ਼ਾਸਨ ਦੌਰਾਨ ਭਾਰਤੀ ਸਮਾਜ ਵਿੱਚ ਜੋ ਸਤੀ ਪ੍ਥਾ, ਬਾਲ ਵਿਆਹ, ਰਾਤ ਦਾ ਵਿਆਹ, ਪਰਦਾ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਅਤੇ ਛੂਤਛਾਤ ਆਦਿ ਬੁਰਾਈਆਂ ਆਈਆਂ ਸਨ। ਭਾਰਤੀ ਸਮਾਜ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਬੁਰਾਈਆਂ ਤੋਂ ਮੁਕਤ ਕਰਨ ਲਈ ਭਗਤੀ ਲਹਿਰ ਦੇ ਮਹਾਨ ਸੰਤਾਂ, ਮਹਾਂਪੁਰਖਾਂ, ਗੁਰੂ ਸਾਹਿਬਾਨ ਨੇ ਬਿਹਤਰ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਇਕਸੁਰ ਹੋ ਕੇ ਸਮਾਜ ਵਿਚ ਰਹਿਣ ਦਾ ਰਸਤਾ ਦਿਖਾਇਆ ਹੈ।

ਸੰਤ ਸ਼ਿਰੋਮਣੀ ਮੀਰਨ ਬਾਈ ਇਸ ਭਗਤੀ ਲਹਿਰ ਦੀ ਨਾਇਕਾ ਰਹੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਨੇ ਸਤੀ ਅਤੇ ਜਾਤ ਦੇ ਵਿਤਕਰੇ ਨੂੰ ਤੋੜ ਕੇ ਸਮਾਜ ਨੂੰ ਨਵਾਂ ਰਸਤਾ ਦਿਖਾਇਆ ਹੈ। ਮਹੰਤ ਪੁਰਸ਼ੋਤਮ ਲਾਲ ਜੀ, ਚੱਕ ਹਕੀਮ ਫਗਵਾੜਾ, ਮਹੰਤ ਗੁਰਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਜੀ, ਨਿਰਮਲ ਕੁਟੀਆ ਹਜ਼ਾਰਾ, ਸੰਤ ਹਰੀ ਨਰਾਇਣ ਜੀ, ਸੰਤ ਦਯਾਨੰਦ ਜੀ ਲੁਧਿਆਣਾ, ਮਹੰਤ ਸੰਗਤ ਨਾਥ ਜੀ ਅਤੇ ਹੋਰ ਸੰਤ ਮੰਡਲੀ ਨੇ ਇਸ ਸੰਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਘਰ-ਘਰ ਲੈ ਜਾਣ ਲਈ ਮੀਰਾ ਚੱਲੀ ਸਤਿਗੁਰੂ ਕੇ ਧਾਮ ਸਾਂਝੀਵਾਲਤਾ ਯਾਤਰਾ 2022 ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਹ ਮਹਾਨ ਯਾਤਰਾ ਮੇੜਤਾ (ਰਾਜਸਥਾਨ) ਤੋਂ 4 ਨਵੰਬਰ 2022 ਨੂੰ ਮੀਰਾ ਮੰਦਰ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਵੇਗੀ ਸਵੇਰੇ 10.30 ਵਜੇ ਮੀਰਾ ਮੰਦਿਰ ਤੋਂ ਨਾਗੌਰ ਰਾਹੀਂ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਦੇਸ਼ਨੋਖ ਪਹੁੰਚੇਗੀ। ਬੀਕਾਨੇਰ, ਰਾਜੋਵਾਲਾ, ਰਾਵਾਲਾ, ਅਨੁਪਗੜ੍ਹ, ਸ਼੍ਰੀ ਕਰਨਪੁਰ, ਗੰਗਾਨਗਰ, ਜੰਡਵਾਲਾ, ਚੂੜੀਵਾਲਾ ਆਦਿ ਰਾਹੀਂ ਫਾਜ਼ਿਲਕਾ ਤੋਂ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੋਵੇਗੀ। ਪੰਜਾਬ, ਜੰਮੂ ਅਤੇ ਕਸ਼ਮੀਰ, ਹਿਮਾਚਲ ਸੂਬੇ ਵਿੱਚ ਹੁੰਦੇ ਹੋਏ 4 ਦਸੰਬਰ 2022 ਨੂੰ ਗੋਪਾਲ ਮੋਚਨ (ਯਮੁਨਾਨਗਰ) ਹਰਿਆਣਾ ਵਿਖੇ ਸੰਪੂਰਣ ਹੋਵੇਗੀ।

ਇਸ ਮੌਕੇ ਯਾਤਰਾ ਪ੍ਮੁੱਖ ਜਸਪਾਲ ਸਿੰਘ ਖੀਵਾ, ਸਹਿ ਯਾਤਰਾ ਪ੍ਮੁੱਖ ਨਰੇਸ਼ ਕੁਮਾਰ ਆਨੰਦਪੁਰ ਸਾਹਿਬ, ਮਹੰਤ ਪ੍ਰਸ਼ੋਤਮ ਲਾਲ ਜੀ ਚੱਕ ਹਕੀਮ ਦੇਹਰਾ ਸਾਹਿਬ, ਮਹੰਤ ਗੁਰਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨਿਰਮਲ ਕੁਟੀਆ ਹਜਾਰਾ ਵਾਲੇ, ਸੰਤ ਪਰਮਜੀਤ ਦਾਸ ਨਗਰ ਵਾਲੇ, ਸੰਤ ਸਰਬਜੀਤ ਸਿੰਘ ਜੇਠੂਵਾਲ, ਸੰਤ ਫੱਲਾ ਸਿੰਘ ਜੀ ਜੇਠੂਵਾਲ, ਸੰਤ ਸੁਖਦੇਵ ਸਿੰਘ ਜੇਠੂਵਾਲ, ਸੁਆਮੀ ਨਿਤਿਆ ਨੰਦ ਜੀ ਪਠਾਨਕੋਟ, ਸੁਆਮੀ ਮਾਧਵ ਨੰਦ ਜੀ ਚਲੇਟ ਹਿਮਾਚਲ, ਸੁਆਮੀ ਹਰਿ ਨਾਰਾਇਣ ਜੀ ਆਦਿ ਸੰਤ ਮਹਾਂਪੁਰਖ ਵੀ ਮੌਜੂਦ ਸਨ।

31 दिन तक चलने वाली मीरा सतिगुरु यात्रा की तैयारियां मुकमल, आज 4 नवंबर को राजस्थान के मेडता से शुरू होगी

 

मेडता (केसरी न्यूज़ नेटवर्क ) –

भक्ति आंदोलन के आदि महापुरषों, संतों व गुरु साहिबान के आशीर्वाद से संत शिरोमणि मीरा बाई जी की पावन धरा मेरता राजस्थान से 4 नवंबर को शुरु होने वाली 31 दिवसीय महान मीरा सतिगुरु सांझीवालता यात्रा 2022 की सभी तयारीआँ मुकमल हो चुकी हैं।

यह जानकारी देते हुए सांझीवालता यात्रा आयोजन समिति के सदस्यों तथा इसमे शामिल होने वाले संत महापुरषों ने बताया कि जैसा हम सब जानते ही हैं कि विदेशी आकारांताओं के राज के दौरान जो कुरीतियां भारतीय समाज में आई (सती प्रथा, बाल-विवाह, रात्रि विवाह, घूँघट प्रथा तथा छुआछूत आदि) उन कुरीतियों से भारतीय समाज को मुक्त करवाकर ईश्वर की भक्ति में लगाने का कार्य तथा समाज में फिर से नई चेतनता लाने का कार्य भक्ति आन्दोलन के महान संतों, भक्तों, गुरू साहिबानों ने भली-भांति किया है तथा समाज में समरस (एकरस) होकर जीने का मार्ग दिखाया है।

ऐसे महान संतों, भक्तों, गुरू साहिबानों के जीवन प्रसंगों को बार बार याद करना तथा उनके जीवन से प्रेरणा लेकर अपने समाज को सक्ष्म बनाना हमारा सभी का दायित्व है । संत शिरोमणी मीरां बाई इसी भक्ति आन्दोलन की एक नायिका हुई है जिसने सती प्रथा तथा जात-पात के भेदभाव को तोड़कर समाज को एक नया मार्ग दिखाया है।

महंत पुरूषोत्तम लाल जी, चक्क हकीम फगवाड़ा, महंत गुरविन्द्र सिंह जी, निर्मल कुटीया हज़ारा, संत हरि नारायण जी, संत दयानंद जी लुधियाना, महंत संगत नाथ जी तथा अन्य संत मण्डली ने मिलकर इस संदेश को घर-घर तक पहुँचाने के लिए मीरा सतिगुरु सांझीवालता यात्रा 2022 का आयोजन किया है। जो 4 नवम्बर 2022 को मेड़ता (राजस्थान) से शुरू होकर पंजाब, जम्मू-कश्मीर, हिमाचल प्रांत से होती हुई 4 दिसम्बर 2022 को गोपाल मोचन (यमुनानगर ) हरियाणा में सम्पूर्ण होगी ।

यात्रा सुबह 10.30 पर मीरा मंदिर मेरता से चल कर नागौर से होते हुए देशनोख में पहुंचेगी। बीकानेर, खजुआना, राजोवाला, रावला, अनुपगढ़, श्री करनपुर, गंगानगर, जंडवाला, चूडिवाला होते हुए फज़िलका से पंजाब में दाखिल होगी।

 

Leave a Reply