Latest news
डॉ वेद प्रताप वैदिक और पूर्व कैबिनेट मंत्री चौधरी हरि सिंह सैनी ने स्वर्गीय श्री सहीराम जौहर को एक स... ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵਿੱਚ ਜਨਮੇ ਇਸਲਾਮਿਕ ਪ੍ਰਚਾਰਕ ਸਾਕਿਬ ਇਕਬਾਲ ਸ਼ਮੀ ਦੇ ਵਾਰੰਗਲ ਵਿੱਚ ਦੌਰੇ ਲਈ ਭਾਰਤੀ ਵੀਜ਼ਾ ਵਿਵਸਥਾਵਾਂ ਦੀ ... 2030 ਤੱਕ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਊਰਜਾ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਕ੍ਰਾਂਤੀ ਆਵੇਗੀ - ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਇਹ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਹੈ ਕਿ ਕਿਸੇ ਭਾਰਤੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸਿੱਖਾਂ ਦੇ ਲੰਬੇ ਵਾਲਾਂ ਅਤੇ ਜੂੜੇ ਪ੍ਰਤੀ ਸੰਵੇਦਨਸ਼ੀਲਤਾ ਦਿਖਾਈ ਅਤੇ ਉਹ... ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ 'ਚ ਬੰਦੂਕ ਦੀ ਨੋਕ 'ਤੇ ਖੋਲ੍ਹਿਆ ਟ੍ਰੈਫਿਕ: ਜਾਮ 'ਚ ਫਸੀ ਕਾਰ, ਵਿਅਕਤੀ ਨੇ ਕੱਢਿਆ ਰਿਵਾਲਵਰ ਬਾਇਓਫਰਟੀਲਾਈਜ਼ਰ ਲੈਬਾਰਟਰੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਭਾਰਤ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਰਾਜ ਬਣਿਆ ਪੰਜਾਬ ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਿਸ ਵੱਲੋਂ ਵੱਡੀ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਦਿਆਂ ਲਾਰੈਂਸ ਬਿਸ਼ਨੋਈ, ਗੋਲਡੀ ਬਰਾੜ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਦੇ 1490 ਸ਼ੱਕੀ ਟਿਕਾਣਿ... ਬਾਲ ਵਿਵਾਹ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਵਿਚ ਆਸਾਮ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਚੁਕੇ ਵੱਡੇ ਕਦਮ 2170 ਲੋਕ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ, 4 ਹਜ਼ਾਰ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕੇਸ ਦਰਜ ਜਲ ਸਪਲਾਈ ਅਤੇ ਸੈਨੀਟੇਸ਼ਨ ਵਿਭਾਗ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਰਾਜ ਪੱਧਰੀ ਜਨਤਾ ਦਰਬਾਰ 6 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ- ਜਿੰਪਾ ਮਾਨ ਸਰਕਾਰ ਲੁਧਿਆਣਾ ਸ਼ਹਿਰ ਦੀ ਸਵੱਛਤਾ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਨੂੰ ਸੁਧਾਰਨ ਲਈ ਸਾਜੋ ਸਮਾਨ ਦੀ ਖਰੀਦ 'ਤੇ 7.77 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਖਰਚ ਕਰੇ...

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

ਨਵੰਬਰ ਦੇ ਮਹੀਨੇ ਵਿੱਚ ਘੁੰਮਣ ਲਈ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਆਪਸ਼ਨ ਪੁਸ਼ਕਰ ਮੇਲਾ!

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ : ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਨਵੰਬਰ ਦੇ ਮਹੀਨੇ ਵਿੱਚ ਘੁੰਮਣ ਲਈ ਇੱਕ ਚੰਗੀ ਮੰਜ਼ਿਲ ਦੀ ਤਲਾਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਪੁਸ਼ਕਰ ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਆਪਸ਼ਨ ਹੈ, ਜਿੱਥੇ ਪੁਸ਼ਕਰ ਮੇਲਾ ਕੱਲ੍ਹ ਯਾਨੀ 1 ਨਵੰਬਰ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਹ ਹਿੰਦੂ ਧਰਮ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਕਾਰਤਿਕ ਪੂਰਨਿਮਾ ਨੂੰ ਪਤਝੜ ਵਿੱਚ ਸੱਤ ਦਿਨਾਂ ਲਈ ਮਨਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਪੁਸ਼ਕਰ ਭਾਰਤ ਦੇ ਰਾਜਸਥਾਨ ਰਾਜ ਦੇ ਅਜਮੇਰ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦਾ ਇੱਕ ਸ਼ਹਿਰ ਹੈ। ਪੁਸ਼ਕਰ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਆਪਣੇ ਪਸ਼ੂ ਮੇਲੇ ਕਾਰਨ ਪੂਰੀ ਦੁਨੀਆ ਵਿਚ ਮਸ਼ਹੂਰ ਹੈ, ਜੋ ਦੇਸ਼-ਵਿਦੇਸ਼ ਤੋਂ ਸੈਲਾਨੀਆਂ ਨੂੰ ਆਕਰਸ਼ਿਤ ਕਰਦਾ ਹੈ।

ਪੁਸ਼ਕਰ ਮੇਲਾ ਰਾਜਸਥਾਨ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਮਸ਼ਹੂਰ ਤਿਉਹਾਰ ਹੈ। ਜੋ ਇਸ ਵਾਰ 01 ਨਵੰਬਰ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਕੇ 9 ਨਵੰਬਰ ਤੱਕ ਚੱਲੇਗਾ। ਸਜਾਏ ਹੋਏ ਊਠਾਂ ਨੂੰ ਰੇਤ ਵਿਚ ਤੁਰਦੇ ਅਤੇ ਕਰਤੱਬ ਕਰਦੇ ਦੇਖਣ ਦਾ ਤਜਰਬਾ ਹੀ ਵੱਖਰਾ ਹੈ। ਇਸ ਮੇਲੇ ਵਿੱਚ ਆ ਕੇ ਤੁਸੀਂ ਕਲਾ ਅਤੇ ਸੱਭਿਆਚਾਰ ਦਾ ਅਨੋਖਾ ਸੰਗਮ ਦੇਖ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਸਵੇਰ ਤੋਂ ਸ਼ਾਮ ਤੱਕ ਇੰਨੇ ਪ੍ਰਕਾਰ ਦੇ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬੋਰ ਹੋਣ ਦਾ ਸਮਾਂ ਨਹੀਂ ਮਿਲੇਗਾ। ਤੁਸੀਂ ਮੇਲੇ ਤੋਂ ਦਸਤਕਾਰੀ ਵਸਤੂਆਂ, ਗਹਿਣੇ ਅਤੇ ਹੋਰ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਖਰੀਦ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇੱਥੋਂ ਤੁਸੀਂ ਰਾਜਸਥਾਨ ਦੇ ਰਾਇਕਾ ਅਤੇ ਰਬਾੜੀ ਭਾਈਚਾਰਿਆਂ ਦੁਆਰਾ ਬਣਾਏ ਊਠ ਉੱਨ ਦੇ ਸ਼ਾਲਾਂ ਦਾ ਆਨੰਦ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਜਦੋਂ ਤੁਸੀਂ ਪੁਸ਼ਕਰ ਆਉਂਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਇੱਥੇ ਦੇ ਸੁਆਦਾਂ ਦਾ ਸਵਾਦ ਲੈਣ ਲਈ ਨਾ ਭੁੱਲੋ। ਇੱਥੇ ਸਭ ਤੋਂ ਮਸ਼ਹੂਰ ਮਲ ਪੁਆ ਹੈ। ਜੋ ਕਿ ਸ਼ੁੱਧ ਦੇਸੀ ਘਿਓ ਦੇ ਬਣੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਰਬੜੀ ਨਾਲ ਪਰੋਸੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ, ਜਿਸ ਦਾ ਸਵਾਦ ਵੱਖਰਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

ਪੁਸ਼ਕਰ ਕਿਵੇਂ ਪਹੁੰਚਣਾ ਹੈ

ਪੁਸ਼ਕਰ ਪਹੁੰਚਣ ਦਾ ਰਸਤਾ ਆਸਾਨ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਕਈ ਵੱਡੇ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਫਲਾਈਟ, ਟ੍ਰੇਨ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੀ ਕਾਰ ਰਾਹੀਂ ਵੀ ਇੱਥੇ ਪਹੁੰਚ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਫਲਾਈਟ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਨਜ਼ਦੀਕੀ ਹਵਾਈ ਅੱਡਾ ਜੈਪੁਰ ਵਿਖੇ ਹੈ ਜੋ ਪੁਸ਼ਕਰ ਤੋਂ 145 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੂਰ ਹੈ। ਦੂਰ ਹੈ। ਜਿੱਥੋਂ ਪੁਸ਼ਕਰ ਪਹੁੰਚਣ ਲਈ ਦੋ ਤੋਂ ਤਿੰਨ ਘੰਟੇ ਲੱਗਦੇ ਹਨ। ਰੇਲਗੱਡੀ ਦੁਆਰਾ ਪਹੁੰਚਣ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਨਜ਼ਦੀਕੀ ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ਅਜਮੇਰ ਵਿਖੇ ਹੈ। ਜੋ ਪੁਸ਼ਕਰ ਤੋਂ ਸਿਰਫ਼ 15 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੂਰ ਹੈ। ਦੂਰ ਹੈ। ਜਿੱਥੋਂ ਤੁਸੀਂ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਟੈਕਸੀ ਰਾਹੀਂ ਪੁਸ਼ਕਰ ਪਹੁੰਚ ਸਕਦੇ ਹੋ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *