KESARI VIRASAT

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

Latest news
ਸ਼ਮਸ਼ਾਨਘਾਟ ਦੀ ਕੰਧ ਡਿੱਗੀ: ਮਲਬੇ ਹੇਠ ਦੱਬੇ 6 ਲੋਕ, ਲੜਕੀ ਸਮੇਤ 4 ਦੀ ਮੌਤ; ਹਾਦਸੇ ਦਾ ਵੀਡੀਓ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦੀ ਕੋਠੀ ਸਾਹਮਣੇ ਭਾਈ ਲਾਲੋ ਦੇ ਵਾਰਸਾਂ ਵਲੋਂ ਰੋਸ ਮੀਟਿੰਗ ਭਲਕੇ  - ਮੰਜਿਲ  ਵੱਡੀ ਸਿਆਸੀ ਹਲਚਲ: ਕਰਮਜੀਤ ਚੌਧਰੀ ਨੇ ਕਾਂਗਰਸ ਛੱਡੀ:ਹਿਮਾਚਲ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਸਹਿ-ਇੰਚਾਰਜ ਬਿੱਟੂ ਵੀ ਭਾਜਪਾ 'ਚ ਸ਼ਾਮਲ ਪਤੀ ਨੇ ਗਰਭਵਤੀ ਪਤਨੀ ਨੂੰ ਜ਼ਿੰਦਾ ਸਾੜਿਆ: ਪਹਿਲਾਂ ਉਸ ਨੂੰ ਮੰਜੇ ਨਾਲ ਬੰਨ੍ਹਿਆ, ਫਿਰ ਅੱਗ ਲਗਾ ਦਿੱਤੀ; ਪੇਟ ਵਿੱਚ ਜੁੜ... ਬਾਲਮੀਕੀ ਸਮਾਜ ਨੇ ਤਰਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਸੰਧੂ ਨੂੰ ਭਾਰੀ ਵੋਟਾਂ ਨਾਲ ਜਿੱਤ ਦਿਵਾਉਣ ਦਾ ਦਿੱਤਾ ਭਰੋਸਾ। 21 ਰਾਜਾਂ ਦੀਆਂ 102 ਸੀਟਾਂ 'ਤੇ ਵੋਟਿੰਗ ਸਮਾਪਤ: ਸ਼ਾਮ 5 ਵਜੇ ਤੱਕ ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ 63% , ਰਾਜਸਥਾਨ ਵਿੱਚ 50% ਵੋਟ... ਵਿਆਹੁਤਾ ਔਰਤ ਨੂੰ ਲਾ ਦਿੱਤੀ ਵਿਧਵਾ ਪੈਨਸ਼ਨ: ਦਲਾਲ ਡੇਢ ਸਾਲ ਤੱਕ ਔਰਤ ਦਾ ਸਰੀਰਕ ਸ਼ੋਸ਼ਣ ਕਰਦਾ ਰਿਹਾ; ਧੀ ਵੱਲ ਦੇਖਿਆ ... ਇਜ਼ਰਾਈਲ ਦਾ ਜਵਾਬੀ ਹਮਲਾ: ਇਸਫਾਹਾਨ ਵਿੱਚ ਧਮਾਕੇ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਮਾਣੂ ਟਿਕਾਣੇ ਹਨ, ਹਵਾਈ ਰੱਖਿਆ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਸਰਗਰਮ; ਬਹੁਤ... ਪੰਜਾਬ 'ਚ ਘਰਵਾਲੀ ਨੇ ਕੀਤੀ ਬਾਹਰਵਾਲੀ ਦੀ ਕੁੱਟਮਾਰ: ਬਾਂਹ ਅਤੇ ਸਿਰ 'ਤੇ ਮਾਰੀਆਂ ਇੱਟਾਂ , ਪਤੀ ਵੀ ਸੀ ਨਾਲ ; ਵੀਡੀਓ ਸ... ਪੰਜਾਬ 'ਚ ਬੱਚੀ ਨੂੰ ਜ਼ਿੰਦਾ ਦਫ਼ਨਾਉਣ 'ਤੇ ਔਰਤ ਨੂੰ ਫਾਂਸੀ ਦੀ ਸਜ਼ਾ: ਉਸ ਨੇ ਰੋਂਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ-ਮੇਰੇ 2 ਬੱਚੇ, ਰਹਿਮ ਕ...
You are currently viewing ਕੀ ਸ਼੍ਰੀ ਰਾਮ ਅਕਸ਼ੇ ਕੁਮਾਰ ਦੀ ਡੁੱਬਦੀ ਕਿਸ਼ਤੀ ਨੂੰ ਲਾਉਣਗੇ ਪਾਰ? ਇੱਥੇ ਪੜ੍ਹੋ ਰਾਮ ਸੇਤੂ ਦਾ ਰਿਵਿਊ
Will Shri Ram cross Akshay Kumar's sinking boat? Read the review of Ram Sethu here

ਕੀ ਸ਼੍ਰੀ ਰਾਮ ਅਕਸ਼ੇ ਕੁਮਾਰ ਦੀ ਡੁੱਬਦੀ ਕਿਸ਼ਤੀ ਨੂੰ ਲਾਉਣਗੇ ਪਾਰ? ਇੱਥੇ ਪੜ੍ਹੋ ਰਾਮ ਸੇਤੂ ਦਾ ਰਿਵਿਊ

आयुर्वेद पांच महाभूतों चिकित्सा प्रणाली

केसरी विरासत के इस मंच आयुर्वेदिक दवाई को बेचने के लिए संपर्क करे - 9592306823


ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ- ਅਕਸ਼ੇ ਕੁਮਾਰ ਦੀ ਫ਼ਿਲਮ `ਰਾਮ ਸੇਤੂ` ਰਿਲੀਜ਼ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਸੁਰਖੀਆਂ ਵਿੱਚ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਫ਼ਿਲਮ ਦੇ ਨਾਮ ਨੂੰ ਲੈਕੇ ਵਿਵਾਦ ਵੀ ਕਾਫ਼ੀ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਖੈਰ ਹੁਣ ਇਹ ਫ਼ਿਲਮ ਸਿਨੇਮਾਘਰਾਂ ਵਿੱਚ ਰਿਲੀਜ਼ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਹੈ। ਤੇ ਹੁਣ ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਫ਼ਿਲਮ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਦਾ ਪਲਾਨ ਬਣਾ ਰਹੇ ਹੋ ਤਾਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇਸ ਦਾ ਰਿਵਿਊ ਪੜ੍ਹ ਲਓ:

ਸਾਡੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਸ਼੍ਰੀ ਰਾਮ ਬਾਰੇ ਜੋ ਜਜ਼ਬਾ ਹੈ, ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਜੇਕਰ ਸ਼੍ਰੀ ਰਾਮ ਦੇ ਨਾਂ ‘ਤੇ ਕੋਈ ਫਿਲਮ ਆਉਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਰਾਮ ਸੇਤੂ ਦੀ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਸ ਫਿਲਮ ਦਾ ਚਰਚਾ ਹੋਣਾ ਕੋਈ ਵੱਡੀ ਗੱਲ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਸਗੋਂ ਇਸ ਦਾ ਨਾਂ ਹੈ। ਫਿਲਮ ‘ਚ ਸਿਰਫ ਰਾਮ ਦਾ ਨਾਂ ਹੈ?

ਕਹਾਣੀ – ਇਹ ਰਾਮ ਸੇਤੂ ਦੀ ਕਹਾਣੀ ਹੈ ਜਿਸ ਨੂੰ ਸਰਕਾਰ ਹੇਠਾਂ ਗਿਰਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਉਹ ਇੱਕ ਵੱਡੇ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਦੇ ਰਸਤੇ `ਚ ਰੁਕਾਵਟ ਬਣ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਹੁਣ ਇਹ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਪੁਰਾਤੱਤਵ ਵਿਗਿਆਨੀ ਅਤੇ ਨਾਸਤਿਕ ਅਕਸ਼ੈ ਕੁਮਾਰ ਤੋਂ ਇਹ ਸਾਬਤ ਕਰਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਰਾਮ ਸੇਤੂ ਸੀ। ਸ਼੍ਰੀ ਰਾਮ ਦੁਆਰਾ ਨਹੀਂ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ। ਇਹ ਆਪਣੇ ਆਪ ਹੀ ਬਣਿਆ ਹੈ। ਇਹ ਕੁਦਰਤੀ ਹੈ। ਹੁਣ ਅਕਸ਼ੇ ਕੁਮਾਰ ਅਜਿਹਾ ਕਰਨਗੇ ਅਤੇ ਜੇਕਰ ਉਹ ਕਰਨਗੇ ਤਾਂ ਉਹ ਕਿਵੇਂ ਕਰਨਗੇ। ਕੀ ਸ਼੍ਰੀ ਰਾਮ ਦੇ ਪੁਲ ਦੀ ਹੋਂਦ ਸਾਬਤ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ?  ਅਤੇ ਜੇ ਹੋਵੇਗਾ ਤਾਂ ਕਿਵੇਂ ਹੋਵੇਗਾ? ਫਿਲਮ ਦੀ ਮੂਲ ਕਹਾਣੀ ਇਹੀ ਹੈ ।

ਇਸ ਫਿਲਮ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਖੂਬੀ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਫਿਲਮ ਨਾਲ ਸ਼੍ਰੀਰਾਮ ਦਾ ਨਾਂ ਜੁੜਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹੀ ਇਸ ਫਿਲਮ ਦੀ ਖੂਬੀ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਵੀ ਵਧੀਆ ਬਣ ਸਕਦੀ ਸੀ । ਕਿਤੇ ਕਿਤੇ ਫਿਲਮ ਡਾਕੂਮੈਂਟਰੀ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਲੱਗਦੀ ਹੈ। ਫਿਲਮ ਵਿੱਚ ਮਨੋਰੰਜਨ ਦੀ ਕਮੀ ਮਹਿਸੂਸ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਜੇ ਕਹਾਣੀ ਨੂੰ ਥੋੜਾ ਵਧੀਆ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੁੰਦਾ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਫਿਲਮ ਨਾਲ ਹੋਰ ਜੁੜੇ ਹੁੰਦੇ। ਇਥੋਂ ਤੱਕ ਕਿ ਕਲਾਈਮੈਕਸ ਸੀਨ ਵੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਉਸ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਬੰਨ੍ਹ ਕੇ ਬਿਠਾਉਣ ;ਚ ਕਾਮਯਾਬ ਨਹੀਂ ਹੋ ਪਾਉਂਦਾ, ਤੁਹਾਡੀ ਉਮੀਦ ਅਨੁਸਾਰ ਭਾਵਨਾ ਨਹੀਂ ਜਗਾਉਂਦਾ।  ਫਿਲਮ ਦੀ ਇਕ ਖੂਬੀ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਫਿਲਮ ਸਾਫ ਸੁਥਰੀ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਪਰਿਵਾਰ ਸਮੇਤ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਦੇਖ ਸਕਦੇ ਹੋ ਅਤੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਇਹ ਫਿਲਮ ਵੀ ਦਿਖਾਈ ਜਾਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਤਾਂ ਕਿ ਉਹ ਸ਼੍ਰੀਰਾਮ ਅਤੇ ਰਾਮਸੇਤੂ ਬਾਰੇ ਜਾਣ ਸਕਣ, ਫਿਲਮ ਚੰਗੀ ਹੈ, ਗਰਾਫਿਕਸ ਵਧੀਆ ਹੈ ।

ਐਕਟਿੰਗ- ਅਕਸ਼ੈ ਕੁਮਾਰ ਇਸ ਰੋਲ ‘ਚ ਵਧੀਆ ਲੱਗ ਰਹੇ ਹਨ। ਵਧੀ ਹੋਈ ਦਾੜ੍ਹੀ ਅਤੇ ਵੱਡੇ ਵਾਲ ਅਕਸ਼ੈ ਇਸ ‘ਚ ਫ੍ਰੀਜ਼ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਕ ਕਾਰਨ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਅਕਸ਼ੇ ਸਾਲ ‘ਚ 4 ਤੋਂ 5 ਵਾਰ ਆਉਂਦੇ ਹਨ ਇਸ ਕਰਕੇ ਲੋਕ ਅਕਸ਼ੇ ਕੁਮਾਰ ਨੂੰ ਦੇਖ ਕੇ ਬੋਰ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਲਈ ਇੱਥੇ ਅਕਸ਼ੇ ਦਾ ਲੁੱਕ ਥੋੜਾ ਵੱਖਰਾ ਹੈ। ਨੁਸਰਤ ਭਰੂਚਾ ਨਾਲ ਵੀ ਉਹੀ ਹੈ, ਉਸ ਦਾ ਰੋਲ ਘੱਟ ਹੈ। ਦੱਖਣ ਦੇ ਐਕਟਰ ਸਤਿਆ ਦੇਵ ਫਿਲਮ ‘ਚ ਅਹਿਮ ਭੂਮਿਕਾ ‘ਚ ਹਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਕੰਮ ਨਾਲ ਕਾਫੀ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਕੀਤਾ ਹੈ।

ਫਿਲਮ ਦੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ਕ ਨੂੰ ਅਭਿਸ਼ੇਕ ਸ਼ਰਮਾ ਤੋਂ ਬਹੁਤ ਉਮੀਦਾਂ ਸਨ। ਉਹ ਇਸ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਦੇ ਹਨ ਪਰ ਉਮੀਦਾਂ ਮੁਤਾਬਕ ਨਹੀਂ। ਅਭਿਸ਼ੇਕ ਨੇ ‘ਤੇਰੇ ਬਿਨ ਲਾਦੇਨ’ ਵਰਗੀਆਂ ਫਿਲਮਾਂ ਬਣਾਈਆਂ ਹਨ। ਪਰ ਇੱਥੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸਕ੍ਰਿਪਟ ‘ਤੇ ਵਧੀਆ ਕੰਮ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਫਿਲਮ ਤੁਹਾਨੂੰ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦੀ ਹੈ ਪਰ ਤਰਕ ਅਤੇ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਕਿਤੇ ਵੀ ਇਹ ਉਸ ਸੰਤੁਲਨ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਮਾਰਦੀ, ਜਿਸਦੀ ਉਮੀਦ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਸੀ। ਫਿਲਮ ਤੁਹਾਡੇ ‘ਤੇ ਪੀਕੇ ਜਾਂ ‘ਓ ਮਾਈ ਗੌਡ’ ਵਾਂਗ ਕੋਈ ਪ੍ਰਭਾਵ ਨਹੀਂ ਛੱਡਦੀ। ਫਿਲਮ ਵਿੱਚ ਸ਼੍ਰੀਰਾਮ ਦਾ ਇੱਕ ਗੀਤ ਹੈ ਜੋ ਅਖੀਰ ਵਿੱਚ ਆਉਂਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਪਹਿਲਾਂ ਵੀ ਵਰਤਿਆ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਸੀ।

ਕੁੱਲ ਮਿਲਾ ਕੇ ਇਹ ਇੱਕ ਵਧੀਆ ਫਿਲਮ ਹੈ ਹਾਂ ਇਹ ਕਹਿਣਾ ਵੀ ਗ਼ਲਤ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਇਹ ਫ਼ਿਲਮ ਵਨ ਟਾਈਮ ਵਾਚ ਹੈ। ਯਾਨਿ ਕਿ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫ਼ਿਲਮ ਦੇਖਣ `ਚ ਕੋਈ ਬੁਰਾਈ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਇਹ ਨਾ ਤਾਂ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਫਿਲਮ ਹੈ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਬਹੁਤ ਮਾੜੀ ਇਸ ਲਈ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਇੱਕ ਸਾਫ ਸੁਥਰੀ ਫਿਲਮ ਦੇਖਣੀ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਇਹ ਫਿਲਮ ਦੇਖ ਸਕਦੇ ਹੋ

ਰੇਟਿੰਗ 5 ਵਿੱਚੋਂ 3 ਸਟਾਰ

advertise with kesari virasat

Leave a Reply