KESARI VIRASAT

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

Latest news
ਪਾਕਿ ਅੱਤਵਾਦੀ ਹਾਫਿਜ਼ ਸਈਦ ਦਾ ਬੇਟਾ ਲਾਪਤਾ: ਮੀਡੀਆ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਦਾ ਦਾਅਵਾ - ਪੇਸ਼ਾਵਰ ਤੋਂ ਕਾਰ ਸਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਚੁੱਕਿਆ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਨੇ ਭਾਰਤ 'ਤੇ ਆਤਮਘਾਤੀ ਹਮਲੇ ਦਾ ਲਗਾਇਆ ਇਲਜ਼ਾਮ: ਪਾਕਿ ਸੈਨਾ ਟੀਟੀਪੀ, ਆਈਐਸਆਈਐਸ 'ਤੇ ਹਮਲੇ ਲਈ ਤਿਆਰ ਮਨੀਪੁਰ ਹਿੰਸਾ ਪਿੱਛੇ ਵੀ ਖਾਲਿਸਤਾਨੀ : ਕੈਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਪੰਨੂ ਨੂੰ ਮਿਲਿਆ ਕੁੱਕੀ ਆਗੂ; ਮਣੀਪੁਰ 'ਚ ਅੱਤਵਾਦੀਆਂ ਨੇ ਕਰੋੜਾ... ਬਰਤਾਨੀਆ 'ਚ ਭਾਰਤੀ ਹਾਈ ਕਮਿਸ਼ਨਰ 'ਤੇ ਹਮਲੇ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼: ਗੁਰੂਘਰ ਜਾਣ ਤੋਂ ਰੋਕਿਆ; ਖਾਲਿਸਤਾਨੀ ਸਮਰਥਕ ਬਾਹਰੋਂ ਆਏ ਡਿਕਸ਼ਨਰੀ ਵਿੱਚੋਂ ਓਮ ਸ਼ਬਦ ਹਟਾਉਣ ਦੀ ਤਿਆਰੀ: ਇਸਾਈਆਂ ਦੇ ਦਬਾਅ ਹੇਠ ਸਾਜ਼ਿਸ਼ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਹਾਕੀ 'ਚ ਪਾਕਿਸਤਾਨ 'ਤੇ ਭਾਰਤ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਜਿੱਤ ਏਸ਼ੀਆਡ ਗਰੁੱਪ ਪੜਾਅ ਵਿੱਚ 10-2 ਨਾਲ ਹਰਾਇਆ ਅਭਿਨੇਤਾ ਵਿਸ਼ਾਲ ਦਾ ਸੈਂਸਰ ਬੋਰਡ ਉੱਪਰ ਗੰਭੀਰ ਇਲਜ਼ਾਮ: ਫਿਲਮ ਨੂੰ ਪਾਸ ਕਰਨ ਲਈ 6.5 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਲਏ ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਨੇ ਸੀਨੀਅਰ ਅਕਾਲੀ ਆਗੂ ਜਰਨੈਲ ਵਾਹਿਦ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ: ਪਤਨੀ ਤੇ ਪੁੱਤਰ ਨੂੰ ਵੀ ਨਾਲ ਲੈ ਗਏ ਬੋਲਣ ਦੀ ਆਜ਼ਾਦੀ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਹਿੰਸਾ ਭੜਕਾਉਣ ਲਈ ਕਰਨਾ ਬਰਦਾਸ਼ਤ ਨਹੀਂ-ਐਸ. ਜੈਸ਼ੰਕਰ ਧੀ ਨੇ ਧੋਖੇ ਨਾਲ ਜ਼ਮੀਨ ਤੇ ਮਕਾਨ ਹੜੱਪੇ ਤਾਂ ਪਿਤਾ ਨੇ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਜਾਨ
You are currently viewing ਸੀਟੀ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਆਫ਼ ਆਰਕੀਟੈਕਚਰ ਅਤੇ ਪਲਾਨਿੰਗ ਨੇ ਮਨਾਇਆ ਵਰਲਡ ਹੈਬਿਟੇਟ ਡੇ

ਸੀਟੀ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਆਫ਼ ਆਰਕੀਟੈਕਚਰ ਅਤੇ ਪਲਾਨਿੰਗ ਨੇ ਮਨਾਇਆ ਵਰਲਡ ਹੈਬਿਟੇਟ ਡੇ

आयुर्वेद पांच महाभूतों चिकित्सा प्रणाली

केसरी विरासत के इस मंच आयुर्वेदिक दवाई को बेचने के लिए संपर्क करे - 9592306823


ਜਲੰਧਰ (ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ)-ਸੀਟੀ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਆਫ਼ ਆਰਕੀਟੈਕਚਰ ਅਤੇ ਪਲਾਨਿੰਗ ਸਾਉਥ ਕੈਂਪਸ ਸ਼ਾਹਪੂਰ ਨੇ ਇੰਸਟੀਚਿਊਸ਼ਨ ਆਫ਼ ਇੰਜੀਨੀਅਰਜ਼ (ਇੰਡੀਆ) ਅਤੇ ਲੁਧਿਆਣਾ ਲੋਕਲ ਸੈਂਟਰ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ ਵਰਲਡ ਹੈਬਿਟੇਟ ਡੇ ਦੇ ਮੌਕੇ ਤੇ ਵੈਬਿਨਾਰ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਕਰਵਾਇਆ। ਇਸ ਸਮਾਗਮ ਵਿੱਚ 200 ਤੋਂ ਵੱਧ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਅਤੇ ਡੈਲੀਗੇਟਾਂ ਨੇ ਹਿੱਸਾ ਲਿਆ। ਇਸ ਸਮਾਗਮ ਵਿੱਚ ਸੀਟੀਆਈਏਪੀ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦੁਆਰਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਕੰਮ ਅਤੇ ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਿਤ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਇੱਕ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨੀ ਵੀ ਲਗਾਈ ਗਈ।

ਮੁੱਖ ਮਹਿਮਾਨ ਆਈ.ਈ (ਆਈ) ਲੁਧਿਆਣਾ ਲੋਕਲ ਸੈਂਟਰ ਦੇ ਸੈਕੇਟਰੀ ਡਾ. ਜਤਿੰਦਰ ਕਪੂਰ ਦਾ ਸਵਾਗਤ ਕਰਦੇ ਹੋਇਆ ਸੀਟੀ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਆਫ਼ ਆਰਕੀਟੈਕਚਰ ਐਂਡ ਪਲਾਨਿੰਗ ਨੇ ਆਰਕੀਟੈਕਟ ਦੀ ਪਿ੍ਰੰਸੀਪਲ ਏ.ਆਰ ਸ਼ਰੂਤੀ ਕਪੂਰ ਨੇ ਵਰਲਡ ਹੈਬਿਟੇਟ ਡੇ ਵਿਸ਼ਵ ਦਿਵਸ ਇੰਸਟੀਚਿਊਸ਼ਨ ਆਫ਼ ਇੰਜੀਨੀਅਰਜ਼ (ਇੰਡੀਆ) ਦੁਆਰਾ ਮਨਾਏ ਜਾ ਰਹੇ ਅੱਠ ਸੰਵਿਧਾਨਕਰ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇਕ ਹੈ।

ਸੈਕੇਟਰੀ ਡਾ. ਜਤਿੰਦਰ ਕਪੂਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇੰਜੀਨੀਅਰਜ਼ ਆਫ਼ ਇੰਜੀਨੀਅਰਜ਼ (ਇੰਡੀਆ) ਇੰਜੀਨੀਅਰਾਂ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਪੁਰਾਣੀ ਸੰਸਥਾ ਹੈ ਜਿਸ ਨੂੰ 1920 ਵਿੱਚ ਰਾਇਲ ਚਾਰਟਰ ਦੁਆਰਾ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।

ਮੁੱਖ ਮਹਿਮਾਨ ਸੀ.ਟੀ.ਆਈ.ਪੀ, ਜੀ.ਐਨ.ਡੀ.ਈ.ਸੀ ਲੁਧਿਆਣਾ ਦੇ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਨਿਰਦੇਸ਼ਕ ਡਾ. ਅਰਵਿੰਦ ਢੀਂਗਰਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇੰਜਨੀਅਰਾਂ ਨੂੰ ਵਿਕਾਸ ਕਰਨ ਲਈ ਹਰ ਇਕ ਯਤਨ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

ਏ.ਆਰ ਮਿ੍ਰਦੁਲਾ ਨੇ ਆਪਣੇ ਲੈਕਚਰ ਨੂੰ ਵਰਲਡ ਹੈਬਿਟੇਟ ਡੇ ਦੀ ਥੀਂਮ ਮਾੲੀਂਡ ਦ ਗੈਪ ਤੇ ਗੱਲ ਕੀਤੀ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਬਾਦੀ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਤੀਨ ਸੀ ਜਿਵੇ ਕਿ ਕੋਵਿਡ. ਜਲਵਾਯੂ ਅਕੇ ਸੰਘਰਸ਼ ਨੂੰ ਉਜਾਗਰ ਕੀਤਾ।

ਸੀਟੀ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੇ ਚਾਂਸਲਰ ਚਰਣਜੀਤ ਸਿੰਘ ਚੰਨੀ, ਸੀਟੀ ਗਰੁੱਪ ਸ਼ਾਹਪੁਰ ਕੈਂਪਸ ਦੇ ਡਿਪਟੀ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਡਾ. ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਜਿਹੀਆਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਵਿਸ਼ਵ ਨੂੰ ਦਰਪੇਸ਼ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਪ੍ਰਤੀ ਸੋਚ ਨੂੰ ਜਗਾਉਣ ਲਈ ਇੱਕ ਵੱਧ ਯਤਨ ਸੀ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਉਨਾ੍ਹਾਂ ਨੇ ਇੰਸਟੀਚਿਊਸ਼ਨ ਆਫ਼ ਇੰਜੀਨੀਅਰਜ਼ (ਇੰਡੀਆ), ਲੁਧਿਆਣਾ ਲੋਕਲ ਸੈਂਟਰ ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਮੈਂਬਰਾਂ ਦਾ ਆਪਣੀ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਮੌਜੂਦਗੀ ਨਾਲ ਸਮਾਗਮ ਨੂੰ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਧੰਨਵਾਦ ਵੀ ਕੀਤਾ।

CT Institute of Architecture & Planning marks World Habitat Day

Jalandhar, October 15, 2022: CT Institute of Architecture and Planning, South Campus, Shahpur in association with The Institution of Engineers (India), Ludhiana local center celebrated World Habitat Day. Over 200 students and delegates took part in this event. The event also saw an exhibition by students of CTIAP showcasing their excellent work and designs. This reminds us that we need to take care of our earth to maintain our habitat. This year the theme of the event was Mind The Gap. The theme of the day was Mind The Gap. Welcoming the Chief Guest Dr. Jatinder Kapoor, Honorary Secretary, IE(I), Ludhiana Local Centre, Ar. Shruti H Kapur, Principal CTIAP,  said that World habitat day is one of the eight statutory days being observed by The Institution of Engineers (India).

Dr. Jatinder Kapoor, Hon. Secretary, IE(I)  said that institution of Engineers (India) was one of the oldest bodies of engineers which were incorporated vide Royal Charter in 1920

advertise with kesari virasat

The expert speaker for the day was Dr. Arvind Dhingra Executive Director STEP, GNDEC, Ludhiana said the world was facing numerous problems due to non inclusion discrimination of the masses. Engineers and architects should make all efforts for inclusive development and bridging the gap.

To mark World Architecture Day, Ar. Mridula in her expert lecture said that World Architecture day this year was centered around the theme of Mind The Gap.  She highlighted the three C’s: COVID, Climate, and Conflict as factors affecting the human population. She provided statistical figures to show the impact of Covid-19 & climate change on the Indian population

Chancellor of CT University Charanjit Singh Channi and  Dr. Gurpreet Singh, Dy Director, CT  Group of institutes shahpur appreciated the efforts of  CTIAP and congratulated everyone for the successful conduct of the event  He also thanked senior members of the Institution of Engineers (India), Ludhiana Local center for making the event a grand one with their gracious presence. 

Leave a Reply