Latest news
ਮੀਰਾ ਦੀ ਸ਼ਰਧਾ 'ਚ ਰੰਗਿਆ ਪੰਚਕੂਲਾ, ਅਗਰਵਾਲ ਭਵਨ 'ਚ 'ਸਰਵ ਸਮਾਜ ਬੰਧੂਤਵ' ਸਾਂਝੀਵਾਲਤਾ ਯਾਤਰਾ- 2022 ਦਾ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਸਵ... वरिष्ठ पत्रकार जसविंदर सिंह आजाद DMA के चीफ एडवाइजर व मोहित सेखड़ी सेक्रेटरी नियुक्त  ਐਨ.ਆਈ.ਟੀ.ਟੀ.ਟੀ.ਆਰ.-ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਵਿੱਚ ਆਯੋਜਿਤ ਹੋਵੇਗੀ ਮੀਡੀਆ ਚੌਪਾਲ-2022 इस बार एनआईटीटीटीआर-चंडीगढ़ में लगेगा मीडिया चौपाल ਧਾਰਮਿਕ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ਨਾਲ ਵਧਦੀ ਹੈ ਭਾਈਚਾਰਕ ਸਾਂਝ:ਰਣਜੀਤ ਸਿੰਘ ਖੋਜੇਵਾਲ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਵੱਲੋਂ ਗੁਰੂ ਗੋਬਿੰਦ ਸਿੰਘ ਜੀ ਦਾ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਪੁਰਬ 5 ਜਨਵਰੀ ਨਿਯਤ ਕਰਨ ਦੀ ਮੰਗ ’ਤੇ ਸੁਖਬੀਰ ਬਾਦਲ ਨੂੰ ਘੇਰਿਆ *ਪੱਤਰਕਾਰ ਅਜੀਤ ਸਿੰਘ ਬੁਲੰਦ ਡਿਜੀਟਲ ਮੀਡੀਆ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਦੇ ਜਨਰਲ ਸਕੱਤਰ ਬਣੇ, ਪ੍ਰਧਾਨ ਅਮਨ ਬੱਗਾ ਅਤੇ ਚੇਅਰਮੈਨ ਪ੍ਰਦੀ... ਸਾਂਝੀਵਾਲਤਾ ਯਾਤਰਾ-2022 ਦਾ ਡੇਰਾ ਸੰਤ ਗੋਪਾਲ ਨੰਦ ਜੀ ਅਗੰਮ ਪੁਰ ਵਿਖੇ ਭਰਵਾਂ ਸਵਾਗਤ ਸਾਂਝੀਵਾਲਤਾ ਯਾਤਰਾ-2022 ਦਾ ਭੀਖੀ ਵਿੱਚ ਭਰਵਾਂ ਸਵਾਗਤ, ਅੱਜ ਪੁੱਜੇਗੀ ਸੰਗਰੂਰ ਐਨ ਆਰ ਆਈ ਸਭਾ ਦੀ ਕਾਰਗੁਜ਼ਾਰੀ ਤੋਂ ਅਸੰਤੁਸ਼ਟ ਪ੍ਰਵਾਸੀ ਭਾਰਤੀ: ਨਾਪਾ

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

ਪੀ.ਐੱਫ.ਆਈ. ਭਾਰਤ ਦੀ ਏਕਤਾ ਅਤੇ ਅਖੰਡਤਾ ਲਈ ਖ਼ਤਰਾ

ਤਰਕਸ਼ੀਲ ਚਿੰਤਕ ਅਤੇ ਲੇਖਕ ਅਭਿਜੀਤ ਨਾਸਕਰ ਨੇ ਇੱਕ ਵਾਰ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਤੁਹਾਡੀ ਨਸਲ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਖ਼ਤਰਨਾਕ ਚੀਜ਼ ਵੱਖਵਾਦ, ਅਸਹਿਣਸ਼ੀਲਤਾ, ਕੱਟੜਪੰਥੀ, ਦੁਸ਼ਮਣੀ ਅਤੇ ਪੱਖਪਾਤੀ ਡਰ ਹੈ ਭਾਵੇਂ ਇਹ ਧਾਰਮਿਕ, ਨਾਸਤਿਕ ਜਾਂ ਸਿਆਸੀ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਤਿੰਨਾਂ ਸ਼੍ਰੇਣੀਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਸਭ ਤੋਂ ਖਤਰਨਾਕ ਹੈ ਧਾਰਮਿਕ ਵੱਖਵਾਦ ਅਤੇ ਅਸਹਿਣਸ਼ੀਲਤਾ, ਜੋ ਕਿਸੇ ਵੀ ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਅੰਦਰੂਨੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਤਬਾਹ ਕਰਨ ਲਈ ਕਾਫੀ ਹੈ।

ਇਸਲਾਮੀ ਇਤਿਹਾਸ ਤੋਂ ਸਬਕ ਲੈਂਦੇ ਹੋਏ ਸਾਨੂੰ ਪਤਾ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਕਿ ਜਦੋਂ ਪੂਰੀ ਬਿਜ਼ੰਤੀਨੀ ਫ਼ੌਜ ਇਸਲਾਮੀ ਫ਼ੌਜ ਨੂੰ ਹਰਾ ਨਹੀਂ ਸਕੀ ਤਾਂ ‘ਖੇਰਜੀਆਂ’ ਵਜੋਂ ਜਾਣੇ ਜਾਂਦੇ ਮੁੱਠੀ ਭਰ ਅੰਦਰੂਨੀ ਦੁਸ਼ਮਣਾਂ ਨੇ ਤੀਜੇ ਖ਼ਲੀਫ਼ਾ ਨੂੰ ਮਾਰ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਚੌਥੀ ਖ਼ਲੀਫ਼ਾ ਦੀ ਹਕੂਮਤ ਨੂੰ ਤਬਾਹ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਹ ਸਿੱਧ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਕੌਮ ਭਾਵੇਂ ਜਿੰਨੀ ਮਰਜ਼ੀ ਤਾਕਤਵਰ ਕਿਉਂ ਨਾ ਹੋਵੇ, ਦੇਸ਼ ਅੰਦਰ ਛੁਪੇ ਮੁੱਠੀ ਭਰ ਕੱਟੜਪੰਥੀ ਢਾਹ ਲਗਾਉਣ ਲਈ ਕਾਫੀ ਹਨ ।

ਭਾਰਤ ਦੇ ਅੰਦਰੂਨੀ ਦੁਸ਼ਮਣਾਂ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਬਦਨਾਮ ਨਾਂ ਕੋਈ ਹੋਰ ਨਹੀਂ ਸਗੋਂ ਪੀ.ਐਫ.ਆਈ. ਦਾ ਹੈ। ਸੱਚੇ ਮੁਸਲਮਾਨ ਹੋਣ ਦੇ ਨਾਂ ‘ਤੇ ਉਹ ਸ਼ਾਂਤੀ ਪਸੰਦ ਮੁਸਲਿਮ ਸਮਾਜ ਵਿਚ ਗੜਬੜ ਪੈਦਾ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਅੰਤਮ ਏਜੰਡਾ ਸੱਤਾ ਵਿੱਚ ਬੈਠੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਹਟਾ ਕੇ ਲੋਕਾਂ ਵਿੱਚ ਹਿੰਸਕ ਇਸਲਾਮ ਦੀ ਸਥਾਪਨਾ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਹੋਰ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਭਾਵੇਂ ਇਹ ਬੇਂਗਲੁਰੂ ਹਿੰਸਾ ਹੋਵੇ ਜਾਂ ਕੇਰਲ ਦੇ ਇੱਕ ਪ੍ਰੋਫੈਸਰ ਦੇ ਹੱਥ ਕੱਟਣ ਦੀ ਘਟਨਾ ਹੋਵੇ। ਪੀ.ਐਫ.ਆਈ.  ਨੇ ਸਾਬਤ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਖੇਰਿਜੀਤਾਂ ਦਾ ਉੱਤਰਾਧਿਕਾਰੀ ਹੈ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਨਾ ਸਿਰਫ਼ ਤੀਜੇ ਖ਼ਲੀਫ਼ਾ ਨੂੰ ਮਾਰਿਆ ਬਲਕਿ ਉਸ ਦਾ ਰਾਜ ਸਥਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਚੌਥੇ ਖਲੀਫਾ ਨੂੰ ਵੀ ਤਬਾਹ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਇਹਨਾਂ ਕੱਟੜਪੰਥੀਆਂ ਦੇ ਕੰਮਕਾਜ ਵੱਲ ਧਿਆਨ ਨਾਲ ਵਿਚਾਰ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।  ਇੱਕ ਨਜ਼ਦੀਕੀ ਜਾਂਚ ਇਹ ਸਪੱਸ਼ਟ ਕਰ ਸਕਦੀ ਹੈ ਕਿ PFI ਨੂੰ ਕਿਹੜੇ ਉਦੇਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਲਈ ਵਰਤਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਹਰ ਚੀਜ਼ ਕਿਸੇ ਵੀ ਹੱਦ ਤੱਕ ਡਿੱਗ ਸਕਦੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਉਹ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਧਾਰਮਿਕ ਗ੍ਰੰਥਾਂ ਨੂੰ ਤੋੜ-ਮਰੋੜ ਕੇ ਜਾਇਜ਼ ਠਹਿਰਾਉਣਗੇ।

ਇਸਲਾਮ ਨੂੰ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਨੁਕਸਾਨ ਅੰਦਰੂਨੀ ਦੁਸ਼ਮਣਾਂ ਤੋਂ ਹੋਇਆ ਹੈ ਨਾ ਕਿ ਬਾਹਰੀ ਤਾਕਤਾਂ ਤੋਂ। ਇਸ ਵੇਲੇ ਮੁਸਲਮਾਨਾਂ ਨੂੰ ਕੱਟੜਪੰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਪਛਾਣਨ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ ਜੋ ਪੀ.ਐਫ.ਆਈ. ਨੇ ਆਪਣੀ ਪ੍ਰਤੀਨਿਧਤਾ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਲੁਕਵੇਂ ਹਿੰਸਕ ਏਜੰਡੇ ਨੂੰ ਬੇਨਕਾਬ ਕਰਨ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ ਤਾਂ ਜੋ ਭਾਰਤੀ ਮੁਸਲਮਾਨਾਂ ਦਾ ਆਪਣੇ ਪੁਰਖਿਆਂ ਨਾਲੋਂ ਬਿਹਤਰ ਭਵਿੱਖ ਹੋਵੇ। ਜਿਵੇਂ ਸੁਨ. ਜੁ. ਨੇ ਇੱਕ ਵਾਰ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਤੁਹਾਡੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਲੜਾਈਆਂ ਲੜਨਾ ਅਤੇ ਜਿੱਤਣਾ ਪਰਮ ਉੱਤਮਤਾ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਪਰਮ ਉੱਤਮਤਾ ਉਹ ਹੈ ਜਿੱਥੇ ਦੁਸ਼ਮਣ ਦਾ ਵਿਰੋਧ ਕੀਤੇ ਬਿਨਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਤੋੜਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਪੀ.ਐੱਫ.ਆਈ. ‘ਤੇ ਦੇਸ਼ ਵਿਆਪੀ ਪਾਬੰਦੀ ਲਗਾ ਕੇ ਢੁਕਵੇਂ ਕਦਮ ਚੁੱਕੇ ਹਨ ਅਤੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਆਪਣੇ ਸ਼ਾਂਤੀ ਪਸੰਦ ਸਮਾਜ ‘ਚ ਇਸ ਦਾ ਬਾਈਕਾਟ ਕਰਕੇ ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਸਾਥ ਦੇਣ।

 

(ਸੂਫੀ ਕੌਸਰ ਮਜੀਦੀ, ਸੂਫੀ ਖਾਨਕਾਹ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪ੍ਰਧਾਨ )

Leave a Reply

Your email address will not be published.