KESARI VIRASAT

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

Latest news
ਮਾਂ ਬੋਲੀ ਦਿਹਾੜੇ ’ਤੇ ਪੰਜਾਬ ’ਚ ਦੀਪਕ ਬਾਲੀ ਵੱਲੋਂ ਕੱਢੀ ਗਈ ‘ਪੰਜਾਬੀ ਪ੍ਰਚਾਰ ਯਾਤਰਾ’ ਨੇ ਨਵਾਂ ਇਤਹਾਸ ਸਿਰਜਿਆ  ਅੰਦੋਲਨ ਵਿੱਚ ਹਾਈਟੈਕ ਟਰਾਲੀਆਂ ਵਾਲੇ ਕਿਸਾਨ: ਪੱਖੇ-ਏਸੀ ਲਗਾਏ, ਸੌਣ ਲਈ ਮੋਟੇ ਗੱਦੇ, ਮੋਬਾਈਲ ਰਸੋਈ, ਅੰਦਰ ਹੀ ਦਫ਼ਤਰ ਵ... ਪੰਜਾਬੀ ਸਾਹਿਤ ਅਕਾਦਮੀ ਲੁਧਿਆਣਾ ਦੀ ਚੋਣ ਲਈ ਡਾ. ਲਖਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਜੌਹਲ ਤੇ ਸਾਥੀਆਂ ਵੱਲੋਂ ਮਨੋਰਥ ਪੱਤਰ ਜਾਰੀ ਪੱਛਮੀ ਬੰਗਾਲ ਦੀ ਸੱਤਾ ਵਿੱਚੋਂ "ਮਮਤਾ" ਗਾਇਬ! ਕਿਸਾਨ ਅੰਦੋਲਨ 2024: ਫਸਲਾਂ 'ਤੇ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਸਮਰਥਨ ਮੁੱਲ ਦੀ ਕੀ ਹੈ ਗਾਰੰਟੀ?: ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਦੇਣ ਵਿੱਚ ਇਹ ਹੈ ਦਿੱਕਤ  ਕੇਂਦਰ ਨੇ ਪੰਜਾਬ ਦੇ 3 ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆਂ 'ਚ ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਬੰਦ ਕੀਤਾ: ਨਾਰਾਜ਼ CM ਮਾਨ ਨੇ ਭੇਜਿਆ ਪੱਤਰ; ਕਿਸਾਨ ਦਿੱਲੀ ਵੱਲ ਮਾਰ... Kesari virasat tech news: ਮੋਬਾਈਲ ਨੂੰ ਚਾਰਜ ਕਰਨ ਦੀ ਚਿੰਤਾ ਖ਼ਤਮ; ਤੁਹਾਡੇ ਸਰੀਰ ਦੀ ਗਰਮੀ ਨਾਲ ਹੀ ਹੋਣਗੇ ਚਾਰਜ Farmers protest: ਦਿੱਲੀ ਕੂਚ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਪੰਜਾਬ ਨਾਲ ਲੱਗਦੀਆਂ ਹਰਿਆਣਾ ਦੀ ਹੱਦਾਂ ਸੀਲ ਮੰਦਰ 'ਚ ਦਾਖਲ ਹੋ ਕੇ ਕੀਤੀ ਮੂਰਤੀ ਦੀ ਭੰਨਤੋੜ, ਸ਼ਰਾਰਤੀ ਅਨਸਰ ਨੂੰ ਰੁੱਖ ਨਾਲ ਬੰਨ੍ਹ ਕੇ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ ਸੂਚਨਾ  42 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਰਿਸ਼ਵਤ ਲੈਣ ਦੇ ਦੋਸ਼ 'ਚ ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਵੱਲੋਂ ਮਾਲ ਪਟਵਾਰੀ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ
You are currently viewing ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਪਹਿਲੇ Electric Plane Alice ਨੇ ਭਰੀ ਉਡਾਣ

ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਪਹਿਲੇ Electric Plane Alice ਨੇ ਭਰੀ ਉਡਾਣ

आयुर्वेद पांच महाभूतों चिकित्सा प्रणाली

केसरी विरासत के इस मंच आयुर्वेदिक दवाई को बेचने के लिए संपर्क करे - 9592306823


ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ- ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਵ੍ਹੀਕਲ ਇਸ ਦੌਰ ਵਿੱਚ, ਹੁਣ ਤੱਕ ਅਸੀਂ ਈ-ਸਕੂਟਰ, ਈ-ਕਾਰ, ਈ-ਸਾਈਕਲ ਬਾਰੇ ਸੁਣਦੇ ਆਏ ਹਾਂ। ਪਰ ਹੁਣ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਜਹਾਜ਼ ਵੀ ਆ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਜਹਾਜ਼ ਨੇ ਆਪਣੀ ਪਹਿਲੀ ਉਡਾਣ ਸਫਲਤਾਪੂਰਵਕ ਪੂਰੀ ਕਰ ਲਈ ਹੈ। ਇਜ਼ਰਾਈਲ ਦੇ ਏਵੀਏਸ਼ਨ ਏਅਰਕ੍ਰਾਫਟ ਦੁਆਰਾ ਬਣਾਏ ਗਏ ਇਸ ਆਲ-ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਜਹਾਜ਼ ਨੂੰ ਐਲਿਸ ਵਜੋਂ ਜਾਣਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਜ਼ੀਰੋ ਐਮੀਸ਼ਨ ਏਅਰਪਲੇਨ ਨੇ ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ ਦੇ ਗ੍ਰਾਂਟ ਕਾਉਂਟੀ ਇੰਟਰਨੈਸ਼ਨਲ ਏਅਰਪੋਰਟ ਤੋਂ ਆਪਣੀ ਪਹਿਲੀ ਉਡਾਣ ਭਰੀ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਇਹ 8 ਮਿੰਟ ਤੱਕ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਹਵਾ ‘ਚ ਰਿਹਾ ਅਤੇ ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਾਧਾਰਨ ਲੈਂਡਿੰਗ ਕੀਤੀ।

ਜਹਾਜ਼ ਦੀ ਖਾਸੀਅਤ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਦੀ ਰਫਤਾਰ 480 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਪ੍ਰਤੀ ਘੰਟਾ ਹੈ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਨੌਂ ਲੋਕ ਸਫ਼ਰ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਇਹ 250 ਨੌਟੀਕਲ ਮੀਲ ਯਾਨੀ ਕਰੀਬ 400 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਹੈ। ਦੂਰੀ ਨੂੰ ਕਵਰ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਨੂੰ ਦੋ ਘੰਟੇ ਤੱਕ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਉਡਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਜਹਾਜ਼ ਨੂੰ 2500 ਪੌਂਡ ਯਾਨੀ ਲਗਭਗ 1100 ਕਿਲੋਗ੍ਰਾਮ ਭਾਰ ਨਾਲ ਉਡਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਏਵੀਏਸ਼ਨ ਏਅਰਕ੍ਰਾਫਟ ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਅਤੇ ਸੀਈਓ ਗ੍ਰੇਗਰੀ ਡੇਵਿਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਇਤਿਹਾਸ ਰਚਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਤੋਂ ਅਸੀਂ ਪਿਸਟਨ ਇੰਜਣ ਤੋਂ ਟਰਬਾਈਨ ਇੰਜਣ ਵਿੱਚ ਸ਼ਿਫਟ ਹੋਏ ਹਾਂ ਉਦੋਂ ਤੋਂ ਹੀ ਹਵਾਬਾਜ਼ੀ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਬਦਲਾਅ ਨਹੀਂ ਆਇਆ ਹੈ। ਇਹ 1950 ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ ਸੀ ਜਦੋਂ ਇਹ ਨਵੀਂ ਤਕਨੀਕ ਆਈ ਸੀ ਅਤੇ ਉਦੋਂ ਤੋਂ ਹੁਣ ਤੱਕ ਕੋਈ ਖਾਸ ਬਦਲਾਅ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਹੈ।

ਜਹਾਜ਼ ਦੇ ਤਿੰਨ ਵੇਰੀਐਂਟ ਹੋਣਗੇ

ਕੰਪਨੀ ਏਅਰਕ੍ਰਾਫਟ ਦੇ ਤਿੰਨ ਵੇਰੀਐਂਟਸ ‘ਤੇ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਜੋ ਕਿ ਇਸ ਸਮੇਂ ਪ੍ਰੋਟੋਟਾਈਪ ਪੜਾਅ ਵਿੱਚ ਹੈ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਕਾਰਗੋ ਵੇਰੀਐਂਟ ਹੈ, ਦੂਜਾ 9 ਸੀਟਰ ਅਤੇ ਤੀਜਾ ਕਾਰਗੋ ਵਾਲਾ 6 ਸੀਟਰ ਵੇਰੀਐਂਟ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰੇ ਵੇਰੀਐਂਟਸ ਵਿੱਚ ਦੋ ਕਰੂ ਮੈਂਬਰਾਂ ਲਈ ਵੀ ਥਾਂ ਹੋਵੇਗੀ। ਐਲਿਸ ‘ਚ 640 kW ਦੀ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਮੋਟਰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ।

DHL ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਨੇ ਏਅਰਕ੍ਰਾਫਟ ਬਣਾਉਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕੰਪਨੀ ਨਾਲ ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਸੌਦਾ ਕੀਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਹੁਣ ਕੰਪਨੀ DHL ਨੂੰ 12 ਐਲਿਸ ਸਪਲਾਈ ਕਰੇਗੀ। ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ DHL ਦੁਨੀਆ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਕਾਰਗੋ ਮੂਵਿੰਗ ਕੰਪਨੀ ਹੈ।

advertise with kesari virasat
advertise with kesari virasat

Leave a Reply