KESARI VIRASAT

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

Latest news
25 ਜੂਨ ਨੂੰ 'ਸੰਵਿਧਾਨ ਹੱਤਿਆ ਦਿਵਸ' ਐਲਾਨਿਆ: ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਨੋਟੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਕੀਤਾ ਜਾਰੀ; ਇਸੇ ਦਿਨ 1975 ਵਿੱਚ ਐਮਰਜ... ਜਲੰਧਰ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਖਾਲਿਸਤਾਨ ਸਮਰਥਕ ਅੰਮ੍ਰਿਤਪਾਲ ਸਿੰਘ ਦੇ ਭਰਾ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਸੰਗੀਨ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਡਿਜੀਟਲ ਮੀਡੀਆ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਦੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਨੂੰ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ ਦੇ ਧਿਆਨ ਵਿੱਚ ਲਿਆ ਕੇ ਹੱਲ ਕਰਵ... ਆਪ' 'ਤੇ ਜਲੰਧਰ 'ਚ ਉਦਯੋਗ ਮਾਲਕਾਂ ਨੂੰ ਧਮਕਾਉਣ ਦਾ ਦੋਸ਼: ਬੀਜੇਪੀ ਨੇਤਾ ਨੇ ਕਿਹਾ- 202 ਫੈਕਟਰੀਆਂ ਦੇ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਦੀ ... ਚੋਣਾਂ ਜਿਤਾਉਣ ਅਤੇ ਹਰਾਉਣ ਵਿੱਚ ਅਹਿਮ ਰੋਲ ਅਦਾ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਪਾਰਟੀ ਕੇਡਰ ਨਹੀਂ ਕੋਈ ਹੋਰ* ਜਲੰਧਰ ਉਪ-ਚੋਣ - ਬੀਜੇਪੀ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ 'ਤੇ ਗੁੱਸੇ 'ਚ, ਪੰਜਾਬ ਪ੍ਰਧਾਨ ਜਾਖੜ ਨੇ ਕਿਹਾ- ਸੱਤਾ ਦੀ ਦੁਰਵਰਤੋਂ ਨਾ ਕਰੋ; ਬ... ਪ੍ਰੈੱਸ ਕੌਂਸਲ ਆਫ ਇੰਡੀਆ ਨੇ ਦਿੱਤਾ ਵੱਡਾ ਫੈਸਲਾ:ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਦੇ ਸ਼ਨਾਖਤੀ ਕਾਰਡਾਂ ਲਈ ਡੀਏਵੀਪੀ ਦੀ ਸ਼ਰਤ ਹਟਾਈ  ਸੀਬੀਆਈ ਵਲੋਂ ਭਾਜਪਾ ਸਾਸ਼ਿਤ ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਸਰਕਾਰੀ ਸਕੂਲਾਂ 'ਚ 4 ਲੱਖ ਫਰਜ਼ੀ ਦਾਖ਼ਲੇ ਅਤੇ ਸਰਕਾਰੀ ਫੰਡਾਂ ਦੀ ਦੁਰਵਰਤੋਂ ਮ... ਜੇਲ 'ਚ ਬੰਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨੂੰ ਕਿਉਂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਫਿਰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ: ED ਤੋਂ ਬਾਅਦ CBI ਦੀ ਕਾਰਵਾਈ ਕਿੰਨੀ ਕੁ ਜਾਇਜ਼?  ਪੰਜਾਬ 'ਚ ਅੰਤਰ-ਰਾਜੀ ਅਫੀਮ ਦੀ ਤਸਕਰੀ ਦਾ ਪਰਦਾਫਾਸ਼: ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਿਸ ਵੱਲੋਂ 66 ਕਿਲੋ ਅਫੀਮ ਬਰਾਮਦ; 2 ਤਸਕਰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ...
You are currently viewing ਹਿੰਦੂ ਕੰਨਿਆ ਕਾਲਜ ਕਪੂਰਥਲਾ ਵਿਖੇ ਸ਼ਹੀਦ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਦੇ 115ਵੇਂ ਜਨਮਦਿਨ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਵਿਸ਼ਾਲ ਆਯੋਜਨ

ਹਿੰਦੂ ਕੰਨਿਆ ਕਾਲਜ ਕਪੂਰਥਲਾ ਵਿਖੇ ਸ਼ਹੀਦ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਦੇ 115ਵੇਂ ਜਨਮਦਿਨ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਵਿਸ਼ਾਲ ਆਯੋਜਨ

आयुर्वेद पांच महाभूतों चिकित्सा प्रणाली

केसरी विरासत के इस मंच आयुर्वेदिक दवाई को बेचने के लिए संपर्क करे - 9592306823


ਸ਼ਹੀਦੇ-ਆਜ਼ਮ  ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਦਾ ਨਾਂ ਵੱਡਾ ਹੈ,ਕੱਦ ਵੱਡਾ ਹੈ, ਕਮਾਈ ਵੱਡੀ ਹੈ ਤੇ ਦੇਣ ਵੀ ਵੱਡੀ ਹੈ –ਪ੍ਰੋ ਜਸਵੰਤ ਸਿੰਘ ।

ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ: ਮਿਤੀ 28-09-22 ਨੂੰ ਸ਼ਹੀਦ-ਏ-ਆਜ਼ਮ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਦੇ 115ਵੇਂ  ਜਨਮ ਦਿਨ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਸ਼ੋਸ਼ਲ ਸਾਇੰਸਜ਼ ਡਿਪਾਰਟਮੇਂਟ ਵੱਲੋ ਵਿਸਾ਼ਲ ਆਯੋਜਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਜਿਸ ਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਦੇ ਮਹਾਨ ਕਾਰਜਾਂ ਤੇ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਆਜ਼ਾਦੀ ਲਈ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸੰਘਰਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ  ਅਹਿਮ ਭੂਮਿਕਾ ਤੋਂ ਜਾਣੂ ਕਰਵਾਉਣਾ  ਤੇ  ਸੱਚੀ ਸ਼ਰਧਾਂਜਲੀ ਦੇਣਾ ਸੀ  । ਆਯੋਜਨ ਦਾ ਆਗਾਜ਼ ਸਵੇਰੇ ਸੱਤ ਵੱਜੇ ਸਾਈਕਲ ਰੈਲੀ ਅਤੇ ‘ਆਜ਼ਾਦੀ ਲਈ ਦੌੜ’  ਤੋਂ ਹੋਇਆ । ਇਸ ਮੌਕੇ ਤਾਮਰ ਪੱਤਰ ਨਾਲ ਸਨਮਾਨਿਤ ਸੁਤੰਤਰਤਾ ਸੰਗਰਾਮੀ  ਸ੍ਰੀ ਹਰਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਸਪੁੱਤਰ ਸ੍ਰੀ ਪ੍ਰੀਤਮ ਸਿੰਘ ਮੁੱਖ ਮਹਿਮਾਨ ਦੇ ਤੌਰ ਤੇ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਏ ।ਕਾਲਜ ਵੱਲੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਫੁੱਲਾਂ ਨਾਲ ਸਵਾਗਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ।ਕਾਲਜ ਪ੍ਰਬੰਧਕੀ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸ੍ਰੀ ਤਿਲਕ ਰਾਜ ਅਗਰਵਾਲ ਜੀ ਅਤੇ ਕਾਲਜ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਡਾ ਅਰਚਨਾ ਗਰਗ ਜੀ ਵੱਲੋਂ ਸ੍ਰੀ ਹਰਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਜੀ ਦਾ  ਸਨਮਾਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਰੈਲੀ ਸਮਰਪਿਤ ਸੀ ਸੁਤੰਤਰਤਾ ਸੰਗਰਾਮੀ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਇਸ ਲਈ ਐਸੇ  ਕਿਸਮ ਦੇ ਹੀ  ਸੁਤੰਤਰਤਾ ਸੰਗਰਾਮੀ ਵੱਲੋਂ ਰੈਲੀ ਨੂੰ ਹਰੀ ਝੰਡੀ ਦੇ ਕੇ ਤੋਰਿਆ ਗਿਆ ।ਇਹ ਵਿਸ਼ਾਲ ਰੈਲੀ ਕਾਲਜ  ਤੋਂ ਹੁੰਦੀ ਹੋਈ ਸ਼ਾਲਾਮਾਰ ਬਾਗ਼ , ਸੈਨਿਕ ਸਕੂਲ ਤੋਂ ਹੁੰਦੀ ਹੋਈ ਸ਼ਹੀਦ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਚੌਕ ,ਕਪੂਰਥਲਾ ਪਹੁੰਚੀ ਤੇ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਦੀ ਮੂਰਤੀ ਨੂੰ ਫੁੱਲ ਅਰਪਿਤ ਕੀਤੇ ਗਏ ।

ਦੇਸ਼ ਦੀ ਆਜ਼ਾਦੀ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਅਹਿਮ ਭੂਮਿਕਾ ਨੂੰ ਯਾਦ ਕਰਦਿਆਂ ਕਾਲਜ ਵਿੱਚ ਸ਼ਹੀਦ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਦੇ ਜੀਵਨ-ਦਰਸ਼ਨ ਵਿਸ਼ੇ ਤੇ ਕਾਲਜ ਦੇ ਕਾਂਨਫਰੰਸ ਹਾਲ ਵਿੱਚ ਇਕ ਐਕਸਟੈਂਸ਼ਨ ਲੈਕਚਰ ਵੀ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ। ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਬਤੌਰ ਵਿਦਵਾਨ ਵਕਤਾ ਪ੍ਰੋਫੈਸਰ ਜਸਵੰਤ ਸਿੰਘ (ਰਿਟਾ) ,ਮੁਖੀ ਇਤਿਹਾਸ ਵਿਭਾਗ, ਸਰਕਾਰੀ ਕਾਲਜ, ਕਪੂਰਥਲਾ  ਨੇ ਸ਼ਿਰਕਤ ਕੀਤੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਨ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਦੀ ਵਿਚਾਰਧਾਰਾ ਇਕ ਦਮ ਵਿਕਸਿਤ ਨਹੀਂ ਹੋਈ ਬਲਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਆਲੇ ਦੁਆਲੇ ਦੇ ਮਿਲੇ ਮਾਹੌਲ ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਚੰਗਾ ਸਾਹਿਤ ਪੜ੍ਹਨ ਕਾਰਨ ਹੀ ਵਿਕਸਿਤ ਹੋਈ । ਉਹ ਹਰ ਗੱਲ ਨੂੰ ਧੜੱਲੇ ਨਾਲ ਕਹਿਣ ਵਾਲਾ ਤੇ ਅਗਾਂਹਵਧੂ ਸੋਚ ਦਾ ਧਾਰਨੀ ਸੀ। ‘ਸੋਨੇ ਦੀ ਚਿੜੀ ‘  ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਪਿਆਰ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਨੌਜਵਾਨ ਪੀੜ੍ਹੀ ਵਿਚ ਵੀ ਦੇਸ਼ਭਗਤੀ ਦੀ ਭਾਵਨਾ ਪੈਦਾ  ਕਰਨ ਦਾ ਚਾਹਵਾਨ ਜੀ।ਸ਼ਹੀਦੇ-ਆਜ਼ਮ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਵਰਗੀ ਸੋਚ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਉਸ ਦੀ ਸੋਚ, ਆਜ਼ਾਦੀ ਲਈ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੰਘਰਸ਼ ਤੇ ਹਰ ਕਾਰਜ ਸਮਾਜ ਲਈ ਇਕ ਉਦਾਹਰਣ ਰਹੇਗਾ।ਡਾ ਸਾਹਿਬ ਨੇ ਅਖੀਰ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਕਿ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਦਾ ਨਾਂ  ਵੱਡਾ ਹੈ,ਕੱਦ ਵੱਡਾ ਹੈ, ਕਮਾਈ ਵੱਡੀ ਹੈ ਤੇ ਦੇਣ ਵੀ ਵੱਡੀ ਹੈ। ਸੋਸ਼ਲ ਸਾਇੰਸਜ਼ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਮੁਖੀ ਸੀਮਾ  ਠਾਕੁਰ ਨੇ ਵਿਦਵਾਨ ਵਕਤਾ ਦਾ ਧੰਨਵਾਦ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਕਾਲਜ ਵੱਲੋਂ  ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸਨਮਾਨ ਚਿੰਨ੍ਹ ਵੀ ਭੇਂਟ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਮੰਚ ਸੰਚਾਲਨ ਡਾ ਅਮਨ ਜੋਤੀ ਨੇ ਬਾਖੂਬੀ ਕੀਤਾ।
ਸ਼ਹੀਦ-ਏ-ਆਜ਼ਮ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਦੇ ਜਨਮ ਦਿਵਸ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਤੀਜੀ ਗਤੀਵਿਧੀ ਕਾਲਜ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਵੱਲੋਂ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਦੀ ਵਿਚਾਰਧਾਰਾ ਨੂੰ ਪੇਸ਼ ਕਰਦਾ ਇਕ ਨੁੱਕੜ ਨਾਟਕ ਸੀ।ਇਸ ਨੁੱਕੜ ਨਾਟਕ ਵਿੱਚ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੇ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਦੇ ਜੀਵਨ ਦੇ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਪਹਿਲੂਆਂ ਦੀ ਤਸਵੀਰ ਪੇਸ਼ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਆਜ਼ਾਦ ਦੇਸ਼ ਪ੍ਰੇਮ ਦੀ ਝਲਕ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੀ। ਕਾਲਜ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਡਾ ਅਰਚਨਾ ਗਰਗ ਜੀ ਨੇ ਸੋਸ਼ਲ ਸਾਇੰਸਜ਼ ਵਿਭਾਗ ਵੱਲੋਂ  ਸ਼ਹੀਦੇ-ਆਜ਼ਮ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਦੇ 115 ਵੇਂ ਜਨਮਦਿਨ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਇਸ ਆਯੋਜਨ ਦੀ ਸ਼ਲਾਘਾ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ  ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਵੱਡੀ ਸੋਚ ਦਾ ਮਾਲਕ ਸੀ ਤੇ ਸਾਮਰਾਜਵਾਦੀ ਗਣਤੰਤਰ ਦੀ ਸਥਾਪਨਾ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਸੀ ਅਤੇ ਸਾਨੂੰ ਉਸ ਦੇ ਜੀਵਨ ਤੋਂ ਪ੍ਰੇਰਨਾ ਲੈਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ।

advertise with kesari virasat
advertise with kesari virasat

No sacrifice is greater than the sacrifice done for one’s country.

KESARI NEWS NETWORK: Shaheed-e-azaam Bhagat Singh is the synonym of the very  word “sacrifice”. Celebrating this great legend’s  115th Birth Anniversary, Department of Social Sciences of Hindu Kanya College, Kapurthala organized youth inspiring activities like Bicycle Rally, Symposium and Nukkad Natak on 28th September 2022. The day was initiated  by arranging Bicycle Rally  and Run-for-Freedom which was flagged off by Shri Harwinder Singh, grandson of great freedom fighter, S. Pritam Singh,  who was awarded Tamr Patra for his undaunted services rendered for  his Mother Land. Shri Tilak Raj Aggarwal, President, College Managing Committee, Principal, Dr. Archna Garg welcomed Shri Harwinder Singh and his wife by presenting them a bouquet as a token of gratitude. Seema Rani, Head, Department of History, welcomed the main guests and highlighted the significance of the short yet grand life of Bhagat Singh. Students, staff from Teaching and Non-teaching staff thereafter participated in the Bicycle Rally  and Run-for-Freedom which covered the city area from Shalimar Gardens to the Sainik School, Kapurthala and way back to the college. Students and teachers also paid their floral tributes to the statue of Bhagat Singh at Bhagat Singh Chowk. 
To mark the unflinching contributions made by Bhagat Singh, a Symposium-cum- Extension Lecture on the  Life and Philosophy of Bhagat Singh was arranged. Prof. Jaswant Singh ( Retd. HOD) Department of History, NJSA Govt. College, Kapurthala, the Resource person of this special lecture enlightened the students about the rich and exemplary life of Bhagat Singh who sacrificed  his precious  life for the sake of his country and  was sentenced to death by execution at the ripe age of 23 along with his associates Rajguru and Sukhdev. 
A Nukkad Natak on the Ideology of Bhagat Singh was also organised in the college campus for the  students and  before the general public at Mall Road, Kapurthala. All students and teachers remained deeply involved in all soul inspiring activities throughout the day. College Principal, Dr. Archna Garg encouraged students and staff to follow the righteous path shown by great Bhagat Singh and also complimented the teachers of Department of Social Sciences on arranging a rich plethora of activities

हिन्दू कन्या कॉलेज कपूरथला द्वारा शदीद-ए-आज़म भगत सिंह के 115वें जन्म दिवस को समर्पित विविध गतिविधियों का आयोजन 

 समाजवादी विचारधारा के पक्षधर सरदार भगत सिंह ने जीवन भर लोगों को जागरूक किया और देश के स्वतंत्रता संग्राम रूपी यज्ञ में अपनी आहुति डाली : प्रो. जसवंत सिंह 

केसरी समाचार सेवा: हिन्दू कन्या कॉलेज कपूरथला में सोशल साइंसिज़ विभाग की ओर से दिनांक 28.09.22 को महान् स्वतंत्रता सेनानी शहीद-ए-आज़म भगत सिंह के 115वें जन्म दिवस को समर्पित विविध गतिविधियों का आयोजन किया गया । छात्राओं को भगत सिंह के जीवन, महान् कार्यों और देश की आज़ादी के संघर्ष में उनकी महत्वपूर्ण भूमिका से अवगत कराना और सच्ची श्रद्धांजलि देने के उद्देश्य से आयोजित इस कार्यक्रम का आरंभ प्रातः 7 बजे बायसाईकल रैली व रन फ़ॉर फ्रीडम के साथ हुआ । इस अवसर पर श्री हरविंदर सिंह, पौत्र श्री प्रीतम सिंह (ताम्रपत्र से विभूषित व महान् स्वतंत्रता संग्रामी) मुख्यातिथि के रूप में व रैली को हरी झंडी देने के लिए उपस्थित हुए । कॉलेज मैनेजिंग कमेटी के अध्यक्ष श्री तिलकराज अग्रवाल जी इस अवसर पर विशेष रूप से शामिल हुए । इस मौके पर मुख्यातिथि महोदय का शाब्दिक और पुष्पित अभिनन्दन किया गया । कॉलेज गेट से शहीद भगत सिंह चौक कपूरथला तक अतिथिगण, कॉलेज प्रिंसिपल डॉ अर्चना गर्ग, टीचिंग और नॉन टीचिंग स्टाफ के सदस्यों और विद्यार्थियों ने इस रैली में शामिल होकर भगत सिंह के महान् उद्देश्यों, कार्यों व देश की आज़ादी में उनकी अहम भूमिका का स्मरण किया और उन्हें श्रद्धांजलि अर्पित की । 
                इसी दिन कॉलेज में देश के महान् योद्धा शहीद भगत सिंह के जीवन-दर्शन विषय से संबंधित एक व्याख्यान का आयोजन किया गया जिसमें प्रो. जसवंत सिंह, पूर्वाध्यक्ष, इतिहास विभाग, एनजेएसए कॉलेज, कपूरथला मुख्य वक्ता के रूप में शामिल हुए । प्रो जसवंत सिंह ने विद्यार्थियों को संबोधित करते हुए कहा कि सरदार भगत सिंह का परिवार वर्षों से पीढ़ी दर पीढ़ी स्वतंत्रता के लिए संघर्ष कर रहा था । भगत सिंह के जीवन का एक ही लक्ष्य रहा – अपने देश को आज़ाद करवाना । उनकी विचारधारा दिन प्रतिदिन विकसित होती रही जिसने उन्हें देश की आज़ादी में अहम भूमिका निभाने की प्रेरणा दी । समाजवादी विचारधारा के पक्षधर सरदार भगत सिंह ने जीवन भर लोगों को जागरूक किया और स्वतंत्रता संग्राम रूपी यज्ञ में अपनी आहुति डाली। 
              शहीद-ए-आज़म भगत सिंह के जन्म दिवस को समर्पित तीसरी गतिविधि में कॉलेज के विद्यार्थियों द्वारा सरदार भगत सिंह के जीवन और घटनाओं तथा उनकी उपलब्धियों पर आधारित ‘शहीद-ए-आज़म भगत सिंह’ नुक्कड़ नाटक पेश किया गया । दोपहर को कॉलेज परिसर में और शाम को कपूरथला माल रोड पर खेले गए इस नुक्कड़ नाटक में छात्राओं ने सरदार भगत सिंह के जीवन के महत्वपूर्ण पहलुओं की तस्वीर पेश की और उनके आज़ाद व क्रांतिकारी विचारों और देश प्रेम की अपूर्व झलक प्रस्तुत की । सारा वातावरण इंकलाब जिंदाबाद के नारों आए गूंज उठा और विद्यार्थियों ने ‘भगत सिंह तेरी सोच ते… पैरा देयांगें ठोक के’ नारे से दर्शकों में जोश और उमंग को भर दिया ।
          कॉलेज प्राचार्या डॉ अर्चना गर्ग जी ने इस अवसर पर छात्राओं को अमर शहीद भगत सिंह के जीवन, उनके अमूल्य विचारों व कार्यों से प्रेरणा लेने की सीख देते हुए कहा कि ऐसे व्यक्तित्व बहुत कम होते हैं जो अपनी जान की बाज़ी लगाकर औरों के लिए कुर्बान हो जाते हैं । यह कुर्बानी हमें अमरता का संदेश देती है । आज भी देश में से भ्रष्टाचार, गरीबी, नशे जैसी समस्याओं से देश को आज़ाद करवाने की ज़रूरत है । हमें देश के महान् शहीदों के कार्यों और विचारधारा का अनुसरण करके देश के प्रति अपने कर्तव्यों को सदैव निभाना चाहिए ।

Leave a Reply