KESARI VIRASAT

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

Latest news
ਮਾਂ ਬੋਲੀ ਦਿਹਾੜੇ ’ਤੇ ਪੰਜਾਬ ’ਚ ਦੀਪਕ ਬਾਲੀ ਵੱਲੋਂ ਕੱਢੀ ਗਈ ‘ਪੰਜਾਬੀ ਪ੍ਰਚਾਰ ਯਾਤਰਾ’ ਨੇ ਨਵਾਂ ਇਤਹਾਸ ਸਿਰਜਿਆ  ਅੰਦੋਲਨ ਵਿੱਚ ਹਾਈਟੈਕ ਟਰਾਲੀਆਂ ਵਾਲੇ ਕਿਸਾਨ: ਪੱਖੇ-ਏਸੀ ਲਗਾਏ, ਸੌਣ ਲਈ ਮੋਟੇ ਗੱਦੇ, ਮੋਬਾਈਲ ਰਸੋਈ, ਅੰਦਰ ਹੀ ਦਫ਼ਤਰ ਵ... ਪੰਜਾਬੀ ਸਾਹਿਤ ਅਕਾਦਮੀ ਲੁਧਿਆਣਾ ਦੀ ਚੋਣ ਲਈ ਡਾ. ਲਖਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਜੌਹਲ ਤੇ ਸਾਥੀਆਂ ਵੱਲੋਂ ਮਨੋਰਥ ਪੱਤਰ ਜਾਰੀ ਪੱਛਮੀ ਬੰਗਾਲ ਦੀ ਸੱਤਾ ਵਿੱਚੋਂ "ਮਮਤਾ" ਗਾਇਬ! ਕਿਸਾਨ ਅੰਦੋਲਨ 2024: ਫਸਲਾਂ 'ਤੇ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਸਮਰਥਨ ਮੁੱਲ ਦੀ ਕੀ ਹੈ ਗਾਰੰਟੀ?: ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਦੇਣ ਵਿੱਚ ਇਹ ਹੈ ਦਿੱਕਤ  ਕੇਂਦਰ ਨੇ ਪੰਜਾਬ ਦੇ 3 ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆਂ 'ਚ ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਬੰਦ ਕੀਤਾ: ਨਾਰਾਜ਼ CM ਮਾਨ ਨੇ ਭੇਜਿਆ ਪੱਤਰ; ਕਿਸਾਨ ਦਿੱਲੀ ਵੱਲ ਮਾਰ... Kesari virasat tech news: ਮੋਬਾਈਲ ਨੂੰ ਚਾਰਜ ਕਰਨ ਦੀ ਚਿੰਤਾ ਖ਼ਤਮ; ਤੁਹਾਡੇ ਸਰੀਰ ਦੀ ਗਰਮੀ ਨਾਲ ਹੀ ਹੋਣਗੇ ਚਾਰਜ Farmers protest: ਦਿੱਲੀ ਕੂਚ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਪੰਜਾਬ ਨਾਲ ਲੱਗਦੀਆਂ ਹਰਿਆਣਾ ਦੀ ਹੱਦਾਂ ਸੀਲ ਮੰਦਰ 'ਚ ਦਾਖਲ ਹੋ ਕੇ ਕੀਤੀ ਮੂਰਤੀ ਦੀ ਭੰਨਤੋੜ, ਸ਼ਰਾਰਤੀ ਅਨਸਰ ਨੂੰ ਰੁੱਖ ਨਾਲ ਬੰਨ੍ਹ ਕੇ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ ਸੂਚਨਾ  42 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਰਿਸ਼ਵਤ ਲੈਣ ਦੇ ਦੋਸ਼ 'ਚ ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਵੱਲੋਂ ਮਾਲ ਪਟਵਾਰੀ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ
You are currently viewing PFI ‘ਤੇ NIA ਦੀ ਤਾਜ਼ਾ ਮਾਮਲਿਆਂ ਉੱਪਰ ਜਾਂਚ ਵਿਚ ਹੋਏ ਦਹਿਲਾਉਣ ਵਾਲੇ ਖੁਲਾਸੇ

PFI ‘ਤੇ NIA ਦੀ ਤਾਜ਼ਾ ਮਾਮਲਿਆਂ ਉੱਪਰ ਜਾਂਚ ਵਿਚ ਹੋਏ ਦਹਿਲਾਉਣ ਵਾਲੇ ਖੁਲਾਸੇ

आयुर्वेद पांच महाभूतों चिकित्सा प्रणाली

केसरी विरासत के इस मंच आयुर्वेदिक दवाई को बेचने के लिए संपर्क करे - 9592306823


ਸਵੈ-ਘੋਸ਼ਿਤ ਸਮਾਜਿਕ ਸੰਗਠਨ ਪਾਪੂਲਰ ਫਰੰਟ ਆਫ ਇੰਡੀਆ (ਪੀਐਫਆਈ), ਖਾਸ ਤੌਰ ‘ਤੇ, ਗੰਭੀਰ ਹਿੰਸਾ ਅਤੇ ਰਾਸ਼ਟਰ ਵਿਰੋਧੀ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਖ਼ਬਰਾਂ ਵਿੱਚ ਸੀ। ਅਕਸਰ ਪਾਬੰਦੀਸ਼ੁਦਾ ਅੱਤਵਾਦੀ ਸੰਗਠਨ SIMI ਦਾ ਪੁਨਰਜਨਮ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, PFI ਦਾ ਨਾਮ ਗਲੋਬਲ ਅੱਤਵਾਦੀ ਲਿੰਕਾਂ, ਭਿਆਨਕ ਕਤਲ, ਦੰਗੇ, ਜ਼ਬਰਦਸਤੀ ਧਰਮ ਪਰਿਵਰਤਨ ਆਦਿ ਨਾਲ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ। ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਭਿਆਨਕ ਫਿਰਕੂ ਅਪਰਾਧ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਮ ਆਦਮੀ ਦੀ ਜ਼ਮੀਰ ਨੂੰ ਝੰਜੋੜ ਦਿੱਤਾ- ਉਦੈਪੁਰ ਵਿੱਚ ਦੋ ਧਾਰਮਿਕ ਜਨੂਨੀਆਂ ਵਲੋਂ ਇੱਕ ਆਮ ਦਰਜ਼ੀ ਕਨਹੀਆ ਲਾਲ ਦਾ ਬੇਰਹਿਮੀ ਨਾਲ ਸਿਰ ਕਲਮ ਕਰਨ ਨੂੰ ਕਬੂਲਿਆ ਗਿਆ । ਅਮਰਾਵਤੀ ਵਿੱਚ ਉਮੇਸ਼ ਕੋਲਹੇ ਦਾ ਕਤਲ, ਕਰਨਾਟਕ ਵਿੱਚ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਨੌਜਵਾਨ ਆਗੂ ਪ੍ਰਵੀਨ ਨੇਤਾਰੂ ਦਾ ਕਤਲ, ਤੇਲੰਗਾਨਾ ਵਿੱਚ ਮਾਰਸ਼ਲ ਆਰਟ ਟਰੇਨਰ ਦੀ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰੀ ਅਤੇ ਫੁਲਵਾੜੀ ਸ਼ਰੀਫ਼ ਬਿਹਾਰ ਵਿੱਚ ਵਿਜ਼ਨ-2047 ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਦੀ ਬਰਾਮਦਗੀ, ਸਭ ਦਾ ਇੱਕ ਸਾਂਝਾ ਕੁਨੈਕਸ਼ਨ ਸੀ, ਭਾਵ PFI ਦੀ ਸ਼ਮੂਲੀਅਤ। ਅਪਰਾਧਾਂ ਦੀ ਗੰਭੀਰਤਾ ਨੂੰ ਦੇਖਦੇ ਹੋਏ ਲਾਜ਼ਮੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਜਾਂਚ ਏਜੰਸੀ NIA ਦੁਆਰਾ ਜਾਂਚ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ।

ਰਾਜਸਥਾਨ ਦੇ ਉਦੈਪੁਰ ਦਾ ਇੱਕ ਮਾਮੂਲੀ ਦਰਜ਼ੀ ਕਨ੍ਹਈਆ ਲਾਲ, ਨੂਪੁਰ ਸ਼ਰਮਾ ਦੀ ਕਥਿਤ ਈਸ਼ਨਿੰਦਾ ਟਿੱਪਣੀ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਨੂੰ ਸਪੱਸ਼ਟ ਸਮਰਥਨ ਦੇਣ ਲਈ ਕੱਟੜਪੰਥੀ ਇਸਲਾਮੀ ਸੰਗਠਨਾਂ ਦੇ ਰਾਡਾਰ ਵਿੱਚ ਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ 20 ਜੂਨ ਨੂੰ ਰਿਆਜ਼ ਅਟਾਰੀ ਅਤੇ ਗੌਸ ਮੁਹੰਮਦ ਦੁਆਰਾ ਉਸਦਾ ਸਿਰ ਕਲਮ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਅਤੇ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਪਛਤਾਵੇ ਦੇ ਇਸ ਦਰਦਨਾਕ ਘਟਨਾ ਦੀ ਵੀਡੀਓ ਬਣਾਈ ਗਈ। ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਐਨਆਈਏ ਦੀ ਜਾਂਚ ਵਿੱਚ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ ਕਿ ਕਾਤਲ ਅਤੇ ਮੁੱਖ ਸਾਜ਼ਿਸ਼ਕਰਤਾ ਪੀਐਫਆਈ ਦੀ ਰਾਜ ਲੀਡਰਸ਼ਿਪ ਨਾਲ ਨੇੜਿਓਂ ਜੁੜੇ ਹੋਏ ਸਨ। ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਅਮਰਾਵਤੀ ਦੇ ਉਮੇਸ਼ ਕੋਲਹੇ ਨੂੰ ਨੂਪੁਰ ਸ਼ਰਮਾ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਵਟਸਐਪ ਸੰਦੇਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਫਾਰਵਰਡ ਕਰਨ ਕਾਰਨ ਤਿੰਨ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਨੇ ਚਾਕੂ ਮਾਰ ਕੇ ਕਤਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਹੈਰਾਨੀ ਦੀ ਗੱਲ ਨਹੀਂ ਹੈ ਕਿ ਮਾਮਲੇ ਦਾ ਮੁੱਖ ਦੋਸ਼ੀ ਇਰਫਾਨ ਅਮਰਾਵਤੀ ਪੀਐਫਆਈ ਡਿਵੀਜ਼ਨ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੌਲਾਨਾ ਸੋਹੇਲ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਹੋਇਆ ਸੀ। NIA ਦੀ ਟੀਮ ਨੇ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਨਾਲ ਉਸ ਦੇ ਸਬੰਧਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਲਈ ਸੋਹੇਲ ਦੇ ਘਰ ਦੀ ਤਲਾਸ਼ੀ ਲਈ।

ਕਰਨਾਟਕ ਵਿੱਚ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਨੌਜਵਾਨ ਆਗੂ ਪ੍ਰਵੀਨ ਨੇਤਾਰੂ ਨੂੰ ਹਿੰਦੂ ਕਾਰਕੁਨਾਂ ਵਿੱਚ ਦਹਿਸ਼ਤ ਪੈਦਾ ਕਰਨ ਲਈ ਸ਼ਫੀਕ ਅਤੇ ਜ਼ਾਕਿਰ ਨੇ ਮਾਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਸ਼ਫੀਕ ਦੀ ਪਤਨੀ ਨੇ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕੀਤੀ ਕਿ ਉਹ PFI ਦਾ ਇੱਕ ਸਰਗਰਮ ਮੈਂਬਰ ਸੀ ਅਤੇ PFI/SDPI ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਵਿੱਚ ਸਰਗਰਮ ਹਿੱਸਾ ਲੈਂਦਾ ਸੀ। ਹੁਣ ਤੱਕ ਐਨਆਈਏ ਨੇ ਕਤਲ ਦੀ ਸਾਜ਼ਿਸ਼ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ 10 ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਸਾਰੇ ਪੀਐਫਆਈ ਦੇ ਮੈਂਬਰ ਹਨ। ਇਹ ਕਤਲ ਪੀ.ਐੱਫ.ਆਈ. ਦੇ ਸਮਝੇ ਜਾਂਦੇ ਦੁਸ਼ਮਣਾਂ ਵਿਚਕਾਰ ਦਹਿਸ਼ਤ ਪੈਦਾ ਕਰਨ ਦੇ ਮਨਸੂਬੇ ਅਨੁਸਾਰ ਸੀ।

ਬਿਹਾਰ ਵਿੱਚ, ਪੁਲਿਸ ਨੇ ‘ਵਿਜ਼ਨ 2047 ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ‘ ਸਮੇਤ ਅਪਰਾਧਕ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤੇ ਸਨ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਸਾਲ 2047 ਤੱਕ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਇਸਲਾਮਿਕ ਸ਼ਾਸਨ ਸਥਾਪਤ ਕਰਨ ਦੀ ਕਲਪਨਾ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ ਅਤੇ ਪੀਐਫਆਈ ਦੇ ਦੋ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪੱਧਰ ਦੇ ਨੇਤਾਵਾਂ ਸਮੇਤ 26 ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਵਿਰੁੱਧ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਦੇ ਨਿਰਧਾਰਿਤ ਦੌਰੇ ਤੋਂ ਠੀਕ ਪਹਿਲਾਂ PFI ਦਫਤਰ ਵਿੱਚ ਗੁਪਤ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਸਰੀਰਕ ਸਿਖਲਾਈ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਕਰਨ ਲਈ ਚਾਰ PFI ਕਾਡਰਾਂ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਐਨਆਈਏ ਵੱਲੋਂ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਸੀ ਜਿਸ ਵਲੋਂ ਪੀਐਫਆਈ ਦੀਆਂ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਥਾਵਾਂ ’ਤੇ ਤਲਾਸ਼ੀ ਜਾਰੀ ਹੈ।

ਜੁਲਾਈ ਦੇ ਮਹੀਨੇ, ਤੇਲੰਗਾਨਾ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਨਿਜ਼ਾਮਾਬਾਦ ਵਿੱਚ ਪੀਐਫਆਈ ਦੇ ਇੱਕ ਗੁਪਤ ਸਰੀਰਕ ਸਿਖਲਾਈ ਕੈਂਪ ਦਾ ਪਰਦਾਫਾਸ਼ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਇੱਕ ਮਾਰਸ਼ਲ ਆਰਟ ਟ੍ਰੇਨਰ ਅਬਦੁਲ ਖਾਦਰ ਸਮੇਤ ਚਾਰ ਪੀਐਫਆਈ ਕਾਰਕੁਨਾਂ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ। ਗ੍ਰਿਫਤਾਰੀ ਨੇ PFI ਦੀ 200 ਕਾਡਰਾਂ ਨੂੰ ਮਾਰਸ਼ਲ ਆਰਟਸ ਅਤੇ ਹੋਰ ਹਿੰਸਕ ਕਾਰਵਾਈਆਂ ਵਿੱਚ ਸਿਖਲਾਈ ਦੇਣ ਦੀ ਘਿਨਾਉਣੀ ਸਾਜ਼ਿਸ਼ ਦਾ ਖੁਲਾਸਾ ਕੀਤਾ। PFI ਦੇ ਸਿਖਲਾਈ ਮਾਡਿਊਲ ਵਿੱਚ ਚਾਕੂ, ਡੰਡੇ, ਦਾਤਰੀ ਚਲਾਉਣ ਦੀ ਜਾਚ ਅਤੇ ਸਰੀਰ ਦੇ ਖਾਸ ਅੰਗਾਂ ਨੂੰ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਬਣਾਉਣਾ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ ਤਾਂ ਜੋ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਨੁਕਸਾਨ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕੇ। ਇਸ ਵਿਚ ਆਪਣੇ ਘਰਾਂ ਵਿਚ ਪੱਥਰ ਰੱਖਣ ਅਤੇ ਲੋੜ ਪੈਣ ‘ਤੇ ਲੋਕਾਂ ‘ਤੇ ਪਥਰਾਅ ਕਰਨ ਬਾਰੇ ਵੀ ਹਦਾਇਤਾਂ ਸਨ, ਜੋ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿਚ ਪੱਥਰਬਾਜ਼ੀ ਦੇ ਸੱਭਿਆਚਾਰ ਨੂੰ ਫੈਲਾਉਣ ਦਾ ਸੰਕੇਤ ਹੈ।

ਇਹ ਸਾਰੀਆਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲੀਆਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਕੋਈ ਬੇਤਰਤੀਬੇ ਅਪਰਾਧ ਨਹੀਂ ਸਨ, ਸਗੋਂ ਡੂੰਘੀ ਬੈਠੀ ਧਾਰਮਿਕ ਕੱਟੜਤਾ ਅਤੇ ਅਸਹਿਣਸ਼ੀਲਤਾ ਤੋਂ ਪੈਦਾ ਹੋਈਆਂ ਸਨ। ਪੀੜਤਾਂ ਨੂੰ ਉਦਾਹਰਨਾਂ ਬਣਾਉਣ ਇਰਾਦੇ ਨਾਲ ਚੁਣਿਆ ਗਿਆ, ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਯੋਜਨਾ ਕੀਤੀ ਗਈ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਅੰਜਾਮ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਘਿਨਾਉਣੇ ਕਤਲਾਂ ਦੇ ਕਾਰਨਾਂ ਨੂੰ ਈਸ਼ਨਿੰਦਾ ਮੰਨਿਆ ਗਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਦੂਜੇ ਧਰਮਾਂ ਵਿਚ ਡਰ ਪੈਦਾ ਕਰਨ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ। PFI ਧਾਰਮਿਕ ਕੱਟੜਤਾ ਦੇ ਅਤਿਅੰਤ ਰੂਪ ਨੂੰ ਪਨਾਹ ਦਿੰਦਾ ਹੈ ਜੋ ਮਾਮੂਲੀ ਭੜਕਾਹਟ ਲਈ ਕਤਲਾਂ ਨੂੰ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਉਹ ਆਪਣੀਆਂ ਇੱਛਾਵਾਂ ਨੂੰ ਕਾਇਮ ਰੱਖਣ ਲਈ ਸਮਾਨ ਸੋਚ ਵਾਲੇ ਧਾਰਮਿਕ ਜਨੂੰਨੀਆਂ ਦੇ ਮੋਢੇ ਨਾਲ ਮੋਢਾ ਲਾ ਕੇ ਕੰਮ ਕਰਨ ਤੋਂ ਪਿੱਛੇ ਨਾ ਹਟਣ ਲਈ ਵੀ ਪ੍ਰੇਰਦਾ ਹੈ, ਉਦੈਪੁਰ ਦਾ ਕਤਲ ਇਸ ਗੱਲ ਦੀ ਗਵਾਹੀ ਭਰਦਾ ਹੈ। ਬਿਹਾਰ ਤੋਂ ਰਿਕਵਰੀ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਭਵਿੱਖ ਦੀਆਂ ਯੋਜਨਾਵਾਂ ਦਾ ਪਰਦਾਫਾਸ਼ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਨਿਜ਼ਾਮਾਬਾਦ ਐਪੀਸੋਡ ਨੇ ਟੀਚਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਦਾ ਪਰਦਾਫਾਸ਼ ਕੀਤਾ।

PFI ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਇਸਲਾਮਵਾਦੀਆਂ ਦੇ ਇੱਕ ਸਮੂਹ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਜੋ ਆਪਣੇ ਭੈੜੇ ਏਜੰਡੇ ਨੂੰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਨਿਰਦੋਸ਼ ਮੁਸਲਮਾਨਾਂ ਦੇ ਧਾਰਮਿਕ ਜੋਸ਼ ਦਾ ਸ਼ੋਸ਼ਣ ਕਰਦੇ ਹਨ।  ਨੂਪੁਰ ਸ਼ਰਮਾ ਦੀ ਟਿੱਪਣੀ ਨੂੰ ਫਿਰਕੂ ਭੜਕਾਹਟ ਦੇ ਸੰਦਰਭ ਵਿਚ ਉਭਾਰਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਦਰਅਸਲ, ਤਸਲੀਮ ਰਹਿਮਾਨੀ, ਜਿਸ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਟਿੱਪਣੀ ਕਰਨ ਲਈ ਉਕਸਾਇਆ ਸੀ, ਉਹ SDPI ਦੀ ਸਾਬਕਾ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਸਕੱਤਰ ਸੀ। PFI ਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਜੀਵਨ, ਜਾਇਦਾਦ, ਫਿਰਕੂ ਏਕਤਾ ਅਤੇ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਏਕਤਾ ਆਦਿ ਦੀ ਕੀਮਤ ‘ਤੇ ਵੀ ਸੱਤਾ ਹਥਿਆਉਣਾ ਹੈ। ਭਾਰਤ ਦੇ ਮੁਸਲਮਾਨਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਸਮਝਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿ PFI ਉਨ੍ਹਾਂ ਲਈ ਬੁਰਾਈ ਲਿਆਏਗਾ। ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤੇ ਗਏ ਮੁਸਲਿਮ ਨੌਜਵਾਨ ਸਾਰੇ 30 ਸਾਲ ਤੋਂ ਘੱਟ ਉਮਰ ਦੇ ਸਨ। ਕਾਨੂੰਨੀ ਲੜਾਈਆਂ ਦਾ ਦੁਸ਼ਟ ਚੱਕਰ ਅਤੇ ਆਉਣ ਵਾਲੀ ਗਰੀਬੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲਈ ਸਟਾਕ ਵਿੱਚ ਹੈ। ਭਾਰਤੀ ਮੁਸਲਮਾਨਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਵੰਸ਼ ਦੀ ਖ਼ਾਤਰ PFI ਨੂੰ ਤਿਆਗ ਦੇਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਸਾਰੇ ਬੁੱਧੀਜੀਵੀਆਂ ਨੂੰ ਪੀਐਫਆਈ ਨੂੰ ਅਲੱਗ-ਥਲੱਗ ਕਰਨ ਲਈ ਇਕੱਠੇ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਬਹੁਤ ਦੇਰ ਹੋਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਅਪੀਲ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ।

 

Recent cases and investigation by NIA on PFI

          The self-proclaimed social organisation Popular Front of India (PFI), strikingly, was in news, mostly for its involvement in serious violence and anti-national activities. Often considered as reincarnation of the banned terror outfit SIMI, PFI’s name popped up with global terror links, gruesome murders, riots, forced conversions, etc. Most recently, horrendous communal crimes that shook the conscience of common man- brutal beheading of an ordinary tailor named Kanhaiya Lal by two religious in bigots in Udaipur, killing of Umesh Kolhe in Amaravati, murder of BJP youth leader Praveen Nettaru in Karnataka, arrest of martial arts trainer in Telangana and recovery of Vision-2047 document in Phulwari sherif, Bihar all had one common connection i.e., the involvement of PFI. The gravity of the crimes, inevitably, warranted investigation by country’s premier investigating agency NIA.

A petty tailor Kanhaiya Lal from Udaipur of Rajasthan had come in the radar of radical Islamic organisations for his apparent support to Nupur Sharma over her alleged blasphemy remarks. Subsequently, he was beheaded on June 20th by Riyaz Attari and Gous Mohammed, and shot a video of the gory incident without any remorse.  NIA investigation in this case revealed that, the killers and key conspirators were closely associated with State leadership of PFI.  Similarly, Umesh Kolhe of Amaravati was stabbed to death by three men merely for forwarding WhatsApp messages supporting Nupur Sharma.  Unsurprisingly, the prime accused of the case, Irfan was associated with Amaravati PFI Division Committee President Maulana Sohel. NIA team conducted searches at Sohel’s house to investigate his links with the case.

In Karnataka BJP youth leader Praveen Nettaru was killed by Shafiq and Zakir to create terror among Hindu activists. Shafiq’s wife confirmed that he was an active member of PFI and took active part in PFI/SDPI activities. So far, NIA arrested 10 accused involved in the murder conspiracy and all of them are members of PFI. The murder was in line with PFI s ulterior motive of creating terror among perceived enemy.

In Bihar, Police had recovered incriminating documents including ‘Vision Document 2047’ which envisages to establish Islamic rule in India by the year 2047 and registered a case against 26 accused including two national level leaders of PFI. Police arrested four PFI cadres for secretly organizing physical training programmes at PFI office, just before the scheduled visit of Prime Minister. The case was being investigated by NIA which conducted searches at various places of PFI.  

In the month of July, Telangana police busted a secret physical training camp of PFI in Nizamabad and arrested four PFI activists including one Martial arts trainer Abdul Khader. The arrest revealed the sinister plot of PFI to train 200 cadres in martial arts and other violent acts. The training module of PFI includes handling of knife, rod, sickle and targeting specific body parts so that maximum damage could be made. It also contained instructions about storing stones in their houses and how to pelt stones on people when needed, indicative of spreading stone pelting culture across the country.  

          All these disturbing incidents were no random crimes, but ones emanating from deep seated religious bigotry and intolerance. The victims were cherry picked, thoroughly recced and executed with an intention to set examples. The reasons for gruesome murders were presumed blasphemy and urge to instill fear among the religious ‘other’. PFI harbors extreme form of religious fanaticism which sanctions murders for slightest of provocations. Further, they would not shy away from shouldering with likeminded religious zealots to perpetuate their whims. Udaipur murder stands testimony to this. Recoveries from Bihar exposed their future plans and Nizamabad episode unveiled their preparedness to achieve the goal.

          PFI is led by a group of Islamists who would exploit the religious zeal of innocent Muslims to attain their sinister agenda. Of late, Nupur Sharma’s remarks were taken out of context to fan communal conflagration. In fact, Tasleem Rehmani, who provoked her to make the comment was SDPI’s former National Secretary. PFI’s objective is to grab power even at the cost of life, property, communal cohesion and national integration etc. Muslims in India must realize that PFI will bring them evil only. The arrested Muslim youths were all below 30 Years. Vicious cycle of legal battles and ensuing poverty are what is in stock for them. Indian Muslim should forsake PFI for the sake of their posterity. Intellectuals across the board should come together to isolate PFI and appeal government to contain it before it is too late.

 

 

Leave a Reply