KESARI VIRASAT

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

Latest news
ਹਾਕੀ 'ਚ ਪਾਕਿਸਤਾਨ 'ਤੇ ਭਾਰਤ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਜਿੱਤ ਏਸ਼ੀਆਡ ਗਰੁੱਪ ਪੜਾਅ ਵਿੱਚ 10-2 ਨਾਲ ਹਰਾਇਆ ਅਭਿਨੇਤਾ ਵਿਸ਼ਾਲ ਦਾ ਸੈਂਸਰ ਬੋਰਡ ਉੱਪਰ ਗੰਭੀਰ ਇਲਜ਼ਾਮ: ਫਿਲਮ ਨੂੰ ਪਾਸ ਕਰਨ ਲਈ 6.5 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਲਏ ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਨੇ ਸੀਨੀਅਰ ਅਕਾਲੀ ਆਗੂ ਜਰਨੈਲ ਵਾਹਿਦ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ: ਪਤਨੀ ਤੇ ਪੁੱਤਰ ਨੂੰ ਵੀ ਨਾਲ ਲੈ ਗਏ ਬੋਲਣ ਦੀ ਆਜ਼ਾਦੀ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਹਿੰਸਾ ਭੜਕਾਉਣ ਲਈ ਕਰਨਾ ਬਰਦਾਸ਼ਤ ਨਹੀਂ-ਐਸ. ਜੈਸ਼ੰਕਰ ਧੀ ਨੇ ਧੋਖੇ ਨਾਲ ਜ਼ਮੀਨ ਤੇ ਮਕਾਨ ਹੜੱਪੇ ਤਾਂ ਪਿਤਾ ਨੇ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਜਾਨ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵਿਚਲੇ ਆਤਮਘਾਤੀ ਹਮਲਾਵਰਾਂ ਅਤੇ ਵਰਤੇ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਵਿਸਫੋਟਕਾਂ ਬਾਰੇ ਅੰਦਰੂਨੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਆਈ ਸਾਹਮਣੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਆਤਮਘਾਤੀ ਧਮਾਕਾ : ਈਦ-ਏ-ਮਿਲਾਦ ਦੇ ਜਲੂਸ ਲਈ ਇਕੱਠੇ ਹੋਏ 58 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਕੇ.ਐਮ.ਵੀ. ਕਾਲਜੀਏਟ ਸਕੂਲ ਦੀ ਸਾਫਟਬਾਲ ਟੀਮ ਬਣੀ ਚੈਂਪੀਅਨ ਪੀ.ਪੀ.ਐਸ.ਸੀ.ਐਲ. ਦਾ ਸੀਨੀਅਰ ਐਕਸੀਅਨ 45000 ਰੁਪਏ ਦੀ ਰਿਸ਼ਵਤ ਲੈਂਦਾ ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਬਿਊਰੋ ਵੱਲੋਂ ਕਾਬੂ Ayushman Card : ਹੁਣ ਘਰ ਬੈਠੇ Ayushman Card online Apply ਕਰੋ ਇਸਦੀ ਪੂਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਪੜਾਅ ਦਰ ਪੜਾਅ
You are currently viewing ਪ੍ਰਿੰਸ ਚਾਰਲਸ ਨੇ ਓਸਾਮਾ ਬਿਨ ਲਾਦੇਨ ਦੇ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰਾਂ ਕੋਲੋਂ ਲਿਆ ਸੀ 1 ਮਿਲੀਅਨ ਪਾਉਂਡ ਦਾਨ !

ਪ੍ਰਿੰਸ ਚਾਰਲਸ ਨੇ ਓਸਾਮਾ ਬਿਨ ਲਾਦੇਨ ਦੇ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰਾਂ ਕੋਲੋਂ ਲਿਆ ਸੀ 1 ਮਿਲੀਅਨ ਪਾਉਂਡ ਦਾਨ !

आयुर्वेद पांच महाभूतों चिकित्सा प्रणाली

केसरी विरासत के इस मंच आयुर्वेदिक दवाई को बेचने के लिए संपर्क करे - 9592306823


ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ, ਲੰਡਨ : ਦ ਸੰਡੇ ਟਾਈਮਜ਼ ਅਖਬਾਰ ਨੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਉਸ ਦੀ ਇਕ ਸੰਸਥਾ ਨੇ ਓਸਾਮਾ ਬਿਨ ਲਾਦੇਨ ਦੇ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰਾਂ ਕੋਲੋਂ 1 ਮਿਲੀਅਨ ਪਾਊਂਡ (1 .2 ਮਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ) ਦਾ ਦਾਨ ਸਵੀਕਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਰਿਪੋਰਟ ਅਨੁਸਾਰ ਪ੍ਰਿੰਸ ਚਾਰਲਸ ਦੇ ਚੈਰੀਟੇਬਲ ਫੰਡ ਨੂੰ 2013 ਵਿੱਚ ਬਕਰ ਬਿਨ ਲਾਦੇਨ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਭਰਾ ਸ਼ਫੀਕ, ਇੱਕ ਵੱਡੇ ਅਤੇ ਅਮੀਰ ਸਾਊਦੀ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਮੈਂਬਰ ਤੋਂ ਪੈਸਾ ਮਿਲਿਆ ਸੀ। ਦੋਵੇਂ ਅਲ-ਕਾਇਦਾ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਅੱਤਵਾਦੀ ਬਿਨ ਲਾਦੇਨ ਦੇ ਸੌਤੇਲੇ ਭਰਾ ਹਨ। ਬਿਨ ਲਾਦੇਨ ਨੂੰ 2011 ਵਿੱਚ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵਿੱਚ ਅਮਰੀਕੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਬਲਾਂ ਨੇ ਮਾਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ।

ਅਖਬਾਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਲਾਹਕਾਰਾਂ ਨੇ ਪ੍ਰਿੰਸ ਚਾਰਲਸ ਨੂੰ ਦਾਨ ਸਵੀਕਾਰ ਨਾ ਕਰਨ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਚਾਰਲਸ ਦੇ ਕਲੇਰੈਂਸ ਹਾਊਸ ਦੇ ਦਫ਼ਤਰ ਨੇ ਅਸਹਿਮਤੀ ਜਤਾਈ, ਪਰ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕੀਤੀ ਕਿ ਦਾਨ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੈਸੇ ਸਵੀਕਾਰ ਕਰਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਚੈਰੀਟੇਬਲ ਫੰਡ ਦੇ ਟਰੱਸਟੀਆਂ ਦੁਆਰਾ ਲਿਆ ਗਿਆ ਸੀ ਨਾ ਕਿ ਰਾਜਕੁਮਾਰ ਦੁਆਰਾ ਅਤੇ ਇਹ ਕਿ ‘ਇਹ ਦਾਨ ਸਵੀਕਾਰ ਕਰਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪੂਰੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ।’ ਫੰਡ ਦੇ ਚੇਅਰਮੈਨ, ਇਆਨ ਚੈਸ਼ਾਇਰ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦਾਨ ਉਸ ਸਮੇਂ ਪੰਜ ਟਰੱਸਟੀਆਂ ਦੁਆਰਾ “ਬਿਲਕੁਲ” ਸਹਿਮਤ ਦੀ ਟਿੱਪਣੀ ਨਾਲ ਲਿਆ ਗਿਆ ਸੀ ਅਤੇ “ਵੱਖਰਾ ਦਾਅਵਾ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਈ ਵੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਗੁੰਮਰਾਹਕੁੰਨ ਅਤੇ ਝੂਠੀ ਹੈ।”

ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਪ੍ਰਿੰਸ ਚਾਰਲਸ ਚੈਰੀਟੇਬਲ ਫੰਡ ਫਾਰ ਚੈਰੀਟੇਬਲ ਵਰਕ ਦੀ ਸਥਾਪਨਾ 1979 ਵਿੱਚ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ ਅਤੇ ਯੂਕੇ ਅਤੇ ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਵਿੱਚ ਕਈ ਤਰਾਂ ਦੇ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟਾਂ ਨੂੰ ਗ੍ਰਾਂਟਾਂ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਚਾਰਲਸ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪਰਉਪਕਾਰੀ ਆਚਰਣ ਬਾਰੇ ਕਈ ਦਾਅਵਿਆਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਪਿਛਲੇ ਮਹੀਨੇ ਸੰਡੇ ਟਾਈਮਜ਼ ਨੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਸੀ ਕਿ ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਦੀ ਗੱਦੀ ਦੇ ਵਾਰਸ ਪ੍ਰਿੰਸ ਚਾਰਲਸ ਨੇ ਕਥਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਕਤਰ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਸ਼ੇਖ ਹਮਦ ਬਿਨ ਜਾਸਿਮ ਬਿਨ ਜਾਬਰ ਅਲ ਥਾਨੀ ਤੋਂ 3 ਮਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਦਾ ਸੂਟਕੇਸ ਦਾਨ ਵਜੋਂ ਸਵੀਕਾਰ ਕੀਤਾ ਸੀ।

ਲੰਡਨ ਪੁਲਿਸ ਇਸ ਵੇਲੇ ਇੱਕ ਵੱਖਰੇ ਦੋਸ਼ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ ਪ੍ਰਿੰਸ ਦੇ ਪ੍ਰਿੰਸ ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਦਾਨ ਦੇ ਬਦਲੇ ਇੱਕ ਸਾਊਦੀ ਅਰਬਪਤੀ ਨੂੰ ਨਾਗਰਿਕਤਾ ਹਾਸਲ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਨ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਕਲੇਰੈਂਸ ਹਾਊਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਚਾਰਲਸ ਨੂੰ ਅਜਿਹੇ ਕਿਸੇ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨਹੀਂ ਹੈ।

advertise with kesari virasat
advertise with kesari virasat

Leave a Reply