Latest news
ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਵੱਲੋਂ ਗੁਰੂ ਗੋਬਿੰਦ ਸਿੰਘ ਜੀ ਦਾ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਪੁਰਬ 5 ਜਨਵਰੀ ਨਿਯਤ ਕਰਨ ਦੀ ਮੰਗ ’ਤੇ ਸੁਖਬੀਰ ਬਾਦਲ ਨੂੰ ਘੇਰਿਆ *ਪੱਤਰਕਾਰ ਅਜੀਤ ਸਿੰਘ ਬੁਲੰਦ ਡਿਜੀਟਲ ਮੀਡੀਆ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਦੇ ਜਨਰਲ ਸਕੱਤਰ ਬਣੇ, ਪ੍ਰਧਾਨ ਅਮਨ ਬੱਗਾ ਅਤੇ ਚੇਅਰਮੈਨ ਪ੍ਰਦੀ... ਸਾਂਝੀਵਾਲਤਾ ਯਾਤਰਾ-2022 ਦਾ ਡੇਰਾ ਸੰਤ ਗੋਪਾਲ ਨੰਦ ਜੀ ਅਗੰਮ ਪੁਰ ਵਿਖੇ ਭਰਵਾਂ ਸਵਾਗਤ ਸਾਂਝੀਵਾਲਤਾ ਯਾਤਰਾ-2022 ਦਾ ਭੀਖੀ ਵਿੱਚ ਭਰਵਾਂ ਸਵਾਗਤ, ਅੱਜ ਪੁੱਜੇਗੀ ਸੰਗਰੂਰ ਐਨ ਆਰ ਆਈ ਸਭਾ ਦੀ ਕਾਰਗੁਜ਼ਾਰੀ ਤੋਂ ਅਸੰਤੁਸ਼ਟ ਪ੍ਰਵਾਸੀ ਭਾਰਤੀ: ਨਾਪਾ ਡੀਏਵੀ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੇ ਪੱਤਰਕਾਰੀ ਅਤੇ ਜਨ ਸੰਚਾਰ ਵਿਭਾਗ ਵਿੱਚ ਸੁਰਿੰਦਰ ਪਾਲ ਵਲੋਂ ਗੈਸਟ ਲੈਕਚਰ ਬਾਦਲਕਿਆਂ ਨੂੰ ਆਕਸੀਜਨ ਦੇਣ ਲਈ ਹੈ ਗੱਠਜੋੜ ਦਾ ਖ਼ਿਆਲੀ ਪਲਾਉ : ਪ੍ਰੋ: ਸਰਚਾਂਦ ਸਿੰਘ ਖਿਆਲਾ ਭਾਜਪਾ ਨੂੰ ਬਦਨਾਮ ਕਰਨ ਦੀ ਥਾਂ ਬਾਦਲਕੇ ਸਵੈ-ਪੜਚੋਲ ਕਰਨ : ਪ੍ਰੋ: ਸਰਚਾਂਦ ਸਿੰਘ ਖਿਆਲਾ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ਵਿਖੇ ਬੈਗ ਵਿੱਚੋਂ ਮਿਲੀ ਲਾਸ਼ ਫੈਲੀ ਸਨਸਨੀ मुख्यमंत्री मनोहर लाल ने हांसी में बाबा बंदा सिंह बहादुर की स्मृति में आयोजित वार्षिक दीवान में टेका...

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

ਪ੍ਰਿੰਸ ਚਾਰਲਸ ਨੇ ਓਸਾਮਾ ਬਿਨ ਲਾਦੇਨ ਦੇ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰਾਂ ਕੋਲੋਂ ਲਿਆ ਸੀ 1 ਮਿਲੀਅਨ ਪਾਉਂਡ ਦਾਨ !

ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ, ਲੰਡਨ : ਦ ਸੰਡੇ ਟਾਈਮਜ਼ ਅਖਬਾਰ ਨੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਉਸ ਦੀ ਇਕ ਸੰਸਥਾ ਨੇ ਓਸਾਮਾ ਬਿਨ ਲਾਦੇਨ ਦੇ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰਾਂ ਕੋਲੋਂ 1 ਮਿਲੀਅਨ ਪਾਊਂਡ (1 .2 ਮਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ) ਦਾ ਦਾਨ ਸਵੀਕਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਰਿਪੋਰਟ ਅਨੁਸਾਰ ਪ੍ਰਿੰਸ ਚਾਰਲਸ ਦੇ ਚੈਰੀਟੇਬਲ ਫੰਡ ਨੂੰ 2013 ਵਿੱਚ ਬਕਰ ਬਿਨ ਲਾਦੇਨ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਭਰਾ ਸ਼ਫੀਕ, ਇੱਕ ਵੱਡੇ ਅਤੇ ਅਮੀਰ ਸਾਊਦੀ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਮੈਂਬਰ ਤੋਂ ਪੈਸਾ ਮਿਲਿਆ ਸੀ। ਦੋਵੇਂ ਅਲ-ਕਾਇਦਾ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਅੱਤਵਾਦੀ ਬਿਨ ਲਾਦੇਨ ਦੇ ਸੌਤੇਲੇ ਭਰਾ ਹਨ। ਬਿਨ ਲਾਦੇਨ ਨੂੰ 2011 ਵਿੱਚ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵਿੱਚ ਅਮਰੀਕੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਬਲਾਂ ਨੇ ਮਾਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ।

ਅਖਬਾਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਲਾਹਕਾਰਾਂ ਨੇ ਪ੍ਰਿੰਸ ਚਾਰਲਸ ਨੂੰ ਦਾਨ ਸਵੀਕਾਰ ਨਾ ਕਰਨ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਚਾਰਲਸ ਦੇ ਕਲੇਰੈਂਸ ਹਾਊਸ ਦੇ ਦਫ਼ਤਰ ਨੇ ਅਸਹਿਮਤੀ ਜਤਾਈ, ਪਰ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕੀਤੀ ਕਿ ਦਾਨ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੈਸੇ ਸਵੀਕਾਰ ਕਰਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਚੈਰੀਟੇਬਲ ਫੰਡ ਦੇ ਟਰੱਸਟੀਆਂ ਦੁਆਰਾ ਲਿਆ ਗਿਆ ਸੀ ਨਾ ਕਿ ਰਾਜਕੁਮਾਰ ਦੁਆਰਾ ਅਤੇ ਇਹ ਕਿ ‘ਇਹ ਦਾਨ ਸਵੀਕਾਰ ਕਰਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪੂਰੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ।’ ਫੰਡ ਦੇ ਚੇਅਰਮੈਨ, ਇਆਨ ਚੈਸ਼ਾਇਰ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦਾਨ ਉਸ ਸਮੇਂ ਪੰਜ ਟਰੱਸਟੀਆਂ ਦੁਆਰਾ “ਬਿਲਕੁਲ” ਸਹਿਮਤ ਦੀ ਟਿੱਪਣੀ ਨਾਲ ਲਿਆ ਗਿਆ ਸੀ ਅਤੇ “ਵੱਖਰਾ ਦਾਅਵਾ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਈ ਵੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਗੁੰਮਰਾਹਕੁੰਨ ਅਤੇ ਝੂਠੀ ਹੈ।”

ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਪ੍ਰਿੰਸ ਚਾਰਲਸ ਚੈਰੀਟੇਬਲ ਫੰਡ ਫਾਰ ਚੈਰੀਟੇਬਲ ਵਰਕ ਦੀ ਸਥਾਪਨਾ 1979 ਵਿੱਚ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ ਅਤੇ ਯੂਕੇ ਅਤੇ ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਵਿੱਚ ਕਈ ਤਰਾਂ ਦੇ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟਾਂ ਨੂੰ ਗ੍ਰਾਂਟਾਂ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਚਾਰਲਸ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪਰਉਪਕਾਰੀ ਆਚਰਣ ਬਾਰੇ ਕਈ ਦਾਅਵਿਆਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਪਿਛਲੇ ਮਹੀਨੇ ਸੰਡੇ ਟਾਈਮਜ਼ ਨੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਸੀ ਕਿ ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਦੀ ਗੱਦੀ ਦੇ ਵਾਰਸ ਪ੍ਰਿੰਸ ਚਾਰਲਸ ਨੇ ਕਥਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਕਤਰ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਸ਼ੇਖ ਹਮਦ ਬਿਨ ਜਾਸਿਮ ਬਿਨ ਜਾਬਰ ਅਲ ਥਾਨੀ ਤੋਂ 3 ਮਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਦਾ ਸੂਟਕੇਸ ਦਾਨ ਵਜੋਂ ਸਵੀਕਾਰ ਕੀਤਾ ਸੀ।

ਲੰਡਨ ਪੁਲਿਸ ਇਸ ਵੇਲੇ ਇੱਕ ਵੱਖਰੇ ਦੋਸ਼ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ ਪ੍ਰਿੰਸ ਦੇ ਪ੍ਰਿੰਸ ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਦਾਨ ਦੇ ਬਦਲੇ ਇੱਕ ਸਾਊਦੀ ਅਰਬਪਤੀ ਨੂੰ ਨਾਗਰਿਕਤਾ ਹਾਸਲ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਨ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਕਲੇਰੈਂਸ ਹਾਊਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਚਾਰਲਸ ਨੂੰ ਅਜਿਹੇ ਕਿਸੇ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨਹੀਂ ਹੈ।

advertise with kesari virasat
advertise with kesari virasat

Leave a Reply

Your email address will not be published.