KESARI VIRASAT

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

Latest news
25 ਜੂਨ ਨੂੰ 'ਸੰਵਿਧਾਨ ਹੱਤਿਆ ਦਿਵਸ' ਐਲਾਨਿਆ: ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਨੋਟੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਕੀਤਾ ਜਾਰੀ; ਇਸੇ ਦਿਨ 1975 ਵਿੱਚ ਐਮਰਜ... ਜਲੰਧਰ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਖਾਲਿਸਤਾਨ ਸਮਰਥਕ ਅੰਮ੍ਰਿਤਪਾਲ ਸਿੰਘ ਦੇ ਭਰਾ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਸੰਗੀਨ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਡਿਜੀਟਲ ਮੀਡੀਆ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਦੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਨੂੰ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ ਦੇ ਧਿਆਨ ਵਿੱਚ ਲਿਆ ਕੇ ਹੱਲ ਕਰਵ... ਆਪ' 'ਤੇ ਜਲੰਧਰ 'ਚ ਉਦਯੋਗ ਮਾਲਕਾਂ ਨੂੰ ਧਮਕਾਉਣ ਦਾ ਦੋਸ਼: ਬੀਜੇਪੀ ਨੇਤਾ ਨੇ ਕਿਹਾ- 202 ਫੈਕਟਰੀਆਂ ਦੇ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਦੀ ... ਚੋਣਾਂ ਜਿਤਾਉਣ ਅਤੇ ਹਰਾਉਣ ਵਿੱਚ ਅਹਿਮ ਰੋਲ ਅਦਾ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਪਾਰਟੀ ਕੇਡਰ ਨਹੀਂ ਕੋਈ ਹੋਰ* ਜਲੰਧਰ ਉਪ-ਚੋਣ - ਬੀਜੇਪੀ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ 'ਤੇ ਗੁੱਸੇ 'ਚ, ਪੰਜਾਬ ਪ੍ਰਧਾਨ ਜਾਖੜ ਨੇ ਕਿਹਾ- ਸੱਤਾ ਦੀ ਦੁਰਵਰਤੋਂ ਨਾ ਕਰੋ; ਬ... ਪ੍ਰੈੱਸ ਕੌਂਸਲ ਆਫ ਇੰਡੀਆ ਨੇ ਦਿੱਤਾ ਵੱਡਾ ਫੈਸਲਾ:ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਦੇ ਸ਼ਨਾਖਤੀ ਕਾਰਡਾਂ ਲਈ ਡੀਏਵੀਪੀ ਦੀ ਸ਼ਰਤ ਹਟਾਈ  ਸੀਬੀਆਈ ਵਲੋਂ ਭਾਜਪਾ ਸਾਸ਼ਿਤ ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਸਰਕਾਰੀ ਸਕੂਲਾਂ 'ਚ 4 ਲੱਖ ਫਰਜ਼ੀ ਦਾਖ਼ਲੇ ਅਤੇ ਸਰਕਾਰੀ ਫੰਡਾਂ ਦੀ ਦੁਰਵਰਤੋਂ ਮ... ਜੇਲ 'ਚ ਬੰਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨੂੰ ਕਿਉਂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਫਿਰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ: ED ਤੋਂ ਬਾਅਦ CBI ਦੀ ਕਾਰਵਾਈ ਕਿੰਨੀ ਕੁ ਜਾਇਜ਼?  ਪੰਜਾਬ 'ਚ ਅੰਤਰ-ਰਾਜੀ ਅਫੀਮ ਦੀ ਤਸਕਰੀ ਦਾ ਪਰਦਾਫਾਸ਼: ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਿਸ ਵੱਲੋਂ 66 ਕਿਲੋ ਅਫੀਮ ਬਰਾਮਦ; 2 ਤਸਕਰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ...
You are currently viewing ਰੇਲ ਕੋਚ ਫੈਕਟਰੀ ਪੁੱਜੇ ਸੀਟੀ ਪਬਲਿਕ ਸਕੂਲ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੇ ਕੀਤਾ ਇਹ ਕੰਮ
CT School

ਰੇਲ ਕੋਚ ਫੈਕਟਰੀ ਪੁੱਜੇ ਸੀਟੀ ਪਬਲਿਕ ਸਕੂਲ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੇ ਕੀਤਾ ਇਹ ਕੰਮ

आयुर्वेद पांच महाभूतों चिकित्सा प्रणाली

केसरी विरासत के इस मंच आयुर्वेदिक दवाई को बेचने के लिए संपर्क करे - 9592306823


ਜਲੰਧਰ (ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ)-ਸੀਟੀ ਪਬਲਿਕ ਸਕੂਲ ਵੱਲੋਂ ਕਾਮਰਸ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਲਈ ਰੇਲ ਕੋਚ ਫੈਕਟਰੀ ਕਪੂਰਥਲਾ ਦਾ ਉਦਯੋਗਿਕ ਦੌਰਾ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ। ਇਸ ਫੇਰੀ ਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਭਾਰਤੀ ਰੇਲਵੇ ਦੇ ਅਤਿ-ਆਧੁਨਿਕ ਕੋਚ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਵਰਤੇ ਜਾਂਦੇ ਸਾਰੇ ਸਿਧਾਂਤਾਂ ਅਤੇ ਤਕਨੀਕਾਂ ਤੋਂ ਜਾਣੂ ਕਰਵਾਉਣਾ ਸੀ। ਫੈਕਲਟੀ ਮੈਂਬਰ ਰਜਨੀ ਦੀ ਦੇਖ-ਰੇਖ ਹੇਠ ਹੋਏ ਇਸ ਟੂਰ ਵਿੱਚ ਕਾਮਰਸ ਵਿਭਾਗ ਦੇ 30 ਤੋਂ ਵੱਧ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੇ ਭਾਗ ਲਿਆ।

ਫਕੈਲਟੀ ਮੈਂਬਰ ਰਾਜੇਸ਼ ਨੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਦੁਕਾਨਾਂ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਸ਼ੀਟ ਮੈਟਲ ਸ਼ਾਪਸਟੀਲ ਦੀ ਦੁਕਾਨਪੇਂਟਿੰਗ ਸ਼ਾਪਸ਼ੈੱਲ ਸ਼ਾਪਵੈਗਨ ਸ਼ਾਪ ਅਤੇ ਫਰਨੀਸ਼ਿੰਗ ਸ਼ਾਪ ਆਦਿ ਦਾ ਦੌਰਾ ਕੀਤਾ।

ਦੌਰੇ ਦੌਰਾਨ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੇ 22 ਐਕਸਿਸ ਲੇਜ਼ਰ ਕਟਿੰਗ ਅਤੇ ਵੈਲਡਿੰਗ ਮਸ਼ੀਨਾਂਪਲਾਜ਼ਮਾ ਪ੍ਰੋਫਾਈਲ ਕਟਿੰਗ ਮਸ਼ੀਨਾਂਕੱਟ ਟੂ ਲੈਂਥ ਮਸ਼ੀਨਾਂ ਅਤੇ ਹੋਰ ਆਧੁਨਿਕਅਤਿ-ਆਧੁਨਿਕ ਰੋਬੋਟਿਕ ਵੈਲਡਿੰਗ ਅਤੇ ਪੇਂਟਿੰਗ ਤਕਨੀਕਾਂ ਆਦਿ ਦੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਤੋਂ ਲਾਭ ਉਠਾਇਆ।

ਇਸ ਬਾਰੇ ਵਿਸਥਾਰ ਵਿੱਚ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦਿਆਂ ਸੀਟੀ ਪਬਲਿਕ ਸਕੂਲ ਦੇ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਦਲਜੀਤ ਰਾਣਾ ਅਤੇ ਵਾਈਸ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਸੁਖਦੀਪ ਕੌਰ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਇਹ ਉਦਯੋਗਿਕ ਦੌਰੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦੇ ਸਮੁੱਚੇ ਸੁਹਜ ਅਤੇ ਸਮਝ ਲਈ ਬਹੁਤ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਹਨ। ਇਸ ਫੇਰੀ ਦੌਰਾਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਰੇਲ ਕੋਚ ਫੈਕਟਰੀ ਦੇ ਤਕਨੀਕੀ ਮਾਹਿਰਾਂ ਨਾਲ ਵੀ ਵਿਚਾਰਾਂ ਦਾ ਆਦਾਨ-ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤਾਜਿਸ ਵਿੱਚ ਤਕਨੀਕੀ ਮਾਹਿਰਾਂ ਨੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਦੇਸ਼ਾਂ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਬੰਗਲਾਦੇਸ਼ ਅਤੇ ਸ੍ਰੀਲੰਕਾ ਦੇ ਕੋਚਾਂ ਬਾਰੇ ਜਾਣੂ ਕਰਵਾਇਆ ਜੋ ਕਿ ਇਸੇ ਫੈਕਟਰੀ ਵਿੱਚ ਬਣਦੇ ਹਨ।

advertise with kesari virasat
advertise with kesari virasat

—–

Jalandhar, July 21, 2022 (Kesari News Network)-: An industrial visit was organized for the commerce students of CT Public School to the Rail Coach Factory, Kapurthala. The visit was aimed at letting the students to get the insight of all the principles and techniques, employed into the making of state-of- the-Art Indian Railway coaches. The visit was attended by more than 30 students of Commerce under the supervision of faculty Rajni.

The official named Rajesh toured the students through the different shops viz. the sheet metal shop, steel shop, painting shop, shell shop, wagon shop and the furnishing shop. During the visit, the students were benefitted by the demonstration of 22 axis Laser cutting and welding machine, plasma profile cutting machine, cut to length machine etc. and the other latest, state of the art robotic welding and painting techniques.

Telling about the same, CTPS Principal Daljeet Rana and Vice Principal Sukhdeep Kaur said, “These industrial visits are quite important for the overall grooming and understanding of students. During this visit, they also exchanged the views with the technical experts of the Rail Coach Factory in which technical experts informed the students about the coaches for the various countries like Bangladesh and Sri-Lanka are also manufactured in the same factory.”

 सीटी पब्लिक स्कूल के छात्रों ने किया रेल कोच फैक्ट्री का दौरा

जालंधर(केसरी समाचार सेवा)-सीटी पब्लिक स्कूल ने कॉमर्स विभाग के छात्रों के लिए रेल कोच फैक्ट्री कपूरथला का औद्योगिक दौरा आयोजित किया। इस यात्रा का उद्देश्य छात्रों को अत्याधुनिक भारतीय रेलवे कोच बनाने में नियोजित सभी सिद्धांतों और तकनीकों की जानकारी देना था। इस दौरे में फैकल्टी मैंबर रजनी की देखरेख में कॉमर्स विभाग के 30 से अधिक छात्रों ने भाग लिया।

राजेश नाम के अधिकारी ने विभिन्न दुकानों जैसे शीट मेटल शॉपस्टील शॉपपेंटिंग शॉपशेल शॉपवैगन शॉप और फर्निशिंग शॉप आदि का दौरा करवाया। दौरे  के दौरान विद्यार्थियों को 22 एक्सिस लेजर कटिंग एवं वेल्डिंग मशीनप्लाज्मा प्रोफाइल कटिंग मशीनकट टू लेंथ मशीन और अन्य नवीनतमअत्याधुनिक रोबोटिक वेल्डिंग और पेंटिंग तकनीक आदि के प्रदर्शन से लाभान्वित किया गया।

CT School
CT School

उसी के बारे में बताते हुएसीटी पब्लिक स्कूल के प्रिंसिपल दलजीत राणा और वाइस प्रिंसिपल सुखदीप कौर ने कहा, “ये औद्योगिक दौरे छात्रों के समग्र सौंदर्य और समझ के लिए काफी महत्वपूर्ण हैं। इस दौरे के दौरान उन्होंने रेल कोच फैक्ट्री के तकनीकी विशेषज्ञों के साथ विचारों का आदान-प्रदान भी कियाजिसमें तकनीकी विशेषज्ञों ने छात्रों को बांग्लादेश और श्रीलंका जैसे विभिन्न देशों के कोचों के बारे में जानकारी दीजो एक ही कारखाने में निर्मित होते हैं। 

Leave a Reply