Latest news
ਭਾਰਤ ਦੇ ਨੌਜਵਾਨ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ: ...  ਸਾਨੂੰ 2002 ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਸਿਰਫ 2022 ਅਤੇ ਭਵਿੱਖ ਵਿੱਚ ਹੈ ਦਿਲਚਸਪੀ ਪੰਜਾਬ ਅਧੀਨ ਸੇਵਾਵਾਂ ਚੋਣ ਬੋਰਡ (PSSSB) ਨੇ ਗਗਰੁੱਪ C ਦੀਆਂ 1317 ਅਸਾਮੀਆਂ ਕੱਢੀਆਂ ਅਮਿਤ ਸ਼ਾਹ ਨੇ PM ਮੋਦੀ ਦੀ ਤਾਰੀਫ ਕਰਦਿਆ ਕਿਹਾ 'ਹਰ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮੋਦੀ ਵਾਂਗ ਆਪਣੇ ਦੇਸ਼ ਲਈ ਜਿਉਣਾ ਚਾਹੀ... ਰਾਜਸਥਾਨ ਦੇ ਭਰਤਪੂ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਚਾਰਟਰਡ ਜਹਾਜ਼ ਹਾਦਸਾਗ੍ਰਸਤ ਜਾਅਲੀ ਇੰਤਕਾਲ ਕਰਨ ਤੇ 15,000 ਰੁਪਏ ਰਿਸ਼ਵਤ ਲੈਣ ਦੇ ਦੋਸ਼ ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਬਿਊਰੋ ਵੱਲੋਂ ਪਟਵਾਰੀ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮਾਡਲ ਸ਼ਹਿਰ ਮੋਹਾਲੀ ਦੇ ਸੁੰਦਰੀਕਰਨ ਅਤੇ ਬੁਨਿਆਦੀ ਢਾਂਚੇ ਦੀ ਮਜ਼ਬੂਤੀ 'ਤੇ ਦਿੱਤਾ ਜਾ ਰਿਹੈ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਧਿਆਨ ਫ੍ਰੀਡਮ ਫਾਈਟਰ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਸਰਦਾਰ ਖੋਜੇਵਾਲ ਵਲੋਂ ਸਿਰਪਾਓ ਦੇ ਕੇ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਸਨਮਾਨ ਕੀ ਬਣਦਾ ਜੇ ਕਿਸੇ ਭਾਰਤੀ ਨੇ ਇਹ ਲਿਖਿਆ ਹੁੰਦਾ... ਕੀ ਕੋਈ ਹਜਮ ਕਰ ਪਾਉਂਦਾ? ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਜਲ ਜੀਵਨ ਮਿਸ਼ਨ ਦੇ ਤਹਿਤ 11 ਕਰੋੜ ਟੂਟੀ ਵਾਟਰ ਕਨੈਕਸ਼ਨਾਂ ਦੀ ਪ੍ਰਾਪਤੀ ਦੀ ਸ਼ਲਾਘਾ ਕੀਤੀ ਭਾਰਤ ਅਤੇ ਮਿਸਰ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦਰਮਿਆਨ ਦੁਵੱਲੇ ਵਪਾਰ ਨੂੰ 12 ਬਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਤੱਕ ਲੈ ਜਾਣ ਦਾ ਫ਼ੈਸਲਾ

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

ਕੇ. ਐਮ. ਵੀ ਵਿੱਚ ਰੈਗੂਲਰ ਡਿਗਰੀ ਦੇ ਨਾਲ 28 ਨਵੇਂ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਕੋਰਸਾਂ ਦੀ ਸੁਰੂਆਤ

ਸਾਰੇ ਕੋਰਸ ਸੈਕਟਰ ਸਕਿੱਲ ਕੌਂਸਲ, ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਨਾਲ ਇਕਸਾਰ ਹਨ

ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ- ਕੰਨਿਆ ਮਹਾਂ ਵਿਦਿਆਲਿਆ, ਜਲੰਧਰ, ਭਾਰਤ ਦੀ ਵਿਰਾਸਤ ਅਤੇ ਖੁਦਮੁਖਤਿਆਰੀ ਸੰਸਥਾ ਹਮੇਸ਼ਾ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦੇ ਗਿਆਨ ਅਤੇ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਯੋਗਤਾ ਦੇ ਹੁਨਰ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਜਾਣਕਾਰੀ ਭਰਪੂਰ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਆਯੋਜਿਤ ਕਰਨ ਵਿੱਚ
ਪਹਿਲ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਹੁਨਰ ਵਿਕਾਸ ਲਈ ਇੱਕ ਮੋਹਰੀ ਸੰਸਥਾ ਹੋਣ ਦੇ ਨਾਤੇ ਇਹ ਕਾਲਜ ਹਰ ਦਿਨ ਨਵੀਆਂ ਬੁਲੰਦੀਆ ਨੂੰ ਛੂਹ ਰਿਹਾ ਹੈ । ਇੱਕ ਹੋਰ ਪਹਿਲਕਦਮੀ ਵਿੱਚ, ਕੇ. ਐਮ. ਵੀ ਨੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦੀ ਡਿਗਰੀ ਵਿੱਚ ਮੁੱਲ ਵਧਾਉਣ ਲਈ 28 ਨਵੇਂ ਐਡ-ਆਨ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਕੋਰਸ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੇ ਹਨ। ਇਸ ਸਬੰਧੀ ਹੋਰ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਵਿਦਿਆਲਾ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਪ੍ਰੋ. ਅਤਿਮਾ
ਸ਼ਰਮਾ ਦਿਵੇਦੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਜਿਹੇ ਹੁਨਰ ਆਧਾਰਿਤ ਕਿੱਤਾ ਮੁਖੀ ਕੋਰਸ ਅੰਡਰ ਗਰੈਜੂਏਟ ਪੱਧਰ ਤੇ ਭਾਰਤ ਦੀ ਨਵੀਂ ਸਿੱਖਿਆ ਨੀਤੀ ਦੇ ਅਨੁਕੂਲ ਹਨ। ਇਹਨਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਕੋਰਸ ਹੁਨਰ ਅਧਾਰਤ ਹਨ ਅਤੇ ਸੈਕਟਰ ਸਕਿੱਲ ਕੌਂਸਲ, (ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ) ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਹੋਏ ਹਨ ਅਤੇ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪੱਧਰ 'ਤੇ ਪ੍ਰਮਾਣਿਤ ਅਤੇ ਮਾਨਤਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹਨ। ਇਹਨਾਂ ਕੋਰਸਾਂ ਦੀ ਮਹੱਤਤਾ ਅਤੇ ਲੋੜ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਵਿੱਚ ਹੁਨਰ ਵਿਕਸਿਤ ਕਰਨਾ ਅਤੇ ਸਕਿੱਲ ਇੰਡੀਆ ਅਤੇ ਮੇਕ ਇਨ ਇੰਡੀਆ ਦੀਆਂ ਪਹਿਲਕਦਮੀਆਂ ਨੂੰ ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ ਕਰਨਾ ਹੈ। ਕੇ.ਐਮ.ਵੀ. ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਵਿੱਚ ਤਕਨੀਕੀ ਅਤੇ ਅਕਾਦਮਿਕ ਹੁਨਰ ਨੂੰ ਸੁਧਾਰਨ ਦੇ ਉਦੇਸ਼ ਨਾਲ ਨਵੀਨਤਾਕਾਰੀ ਹੁਨਰ ਵਿਕਾਸ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਕੋਰਸਾਂ ਦੀ ਇੱਕ ਵਿਸ਼ਾਲ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰਦਾ ਹੈ।


ਇਹ ਕੋਰਸ ਹਨ ਰਿਟੇਲ ਸੇਲਜ਼ ਐਸੋਸੀਏਟ, ਡੋਮੇਸਟਿਕ ਡੇਟਾ ਐਂਟਰੀ ਆਪਰੇਟਰ, ਗ੍ਰਾਫਿਕ ਡਿਜ਼ਾਈਨਰ, ਅਸਿਸਟੈਂਟ ਫੈਸ਼ਨ ਡਿਜ਼ਾਈਨਰ, ਲਿਬਾਸ ਮੇਡ-ਅੱਪ ਅਤੇ ਹੋਮ ਫਰਨੀਸ਼ਿੰਗ ਵਿੱਚ ਸਵੈ-ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਟੇਲਰ, ਮੇਕਅਪ ਆਰਟਿਸਟ, ਕਮਰਸ਼ੀਅਲ ਆਰਟ, ਬੈਂਕਿੰਗ ਅਤੇ ਮਾਨਸਿਕ ਯੋਗਤਾ, ਨਰਸਰੀ ਵਿਕਾਸ ਅਤੇ ਪ੍ਰਬੰਧਨ, ਉੱਦਮ ਅਤੇ ਉਤਪਾਦਨ ਲਈ ਰਸਾਇਣ ਵਿਗਿਆਨ, ਮਨੋ-ਚਿਕਿਤਸਾ, ਕੋਟਲਿਨ ਐਂਡਰੌਇਡ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਨੇਟਿਵ ਐਪ ਵਿਕਾਸ, ਡੇਟਾ ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਅਤੇ ਦੇਖਭਾਲ, ਡਿਜੀਟਲ ਬੈਂਕਿੰਗ, ਕੁਆਂਟਿਟੇਟਿਵ ਯੋਗਤਾ ਅਤੇ ਤਰਕ, ਵੈਦਿਕ ਗਣਿਤ ਅਤੇ ਹੋਰ ਕੋਰਸ ਵੀ ਇਸ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹਨ।
ਇਹਨਾਂ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਕੋਰਸਾਂ ਲਈ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਯੋਗਤਾ 10+2 ਹੈ ਅਤੇ ਇਹਨਾਂ ਨੂੰ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਆਪਣੀ ਰੈਗੂਲਰ ਡਿਗਰੀ ਦੇ ਨਾਲ ਚੁਣ ਸਕਦੇ ਹਨ ਜਾਂ ਉਹ ਇਹਨਾਂ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਕੋਰਸਾਂ ਲਈ ਹੀ ਦਾਖਲਾ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਇਹ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਕੋਰਸ ਘੱਟ ਤੋਂ ਘੱਟ ਫੀਸਾਂ ਤੇ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ ਹੁਨਰ ਦੇ ਉੱਚੇ ਮਿਆਰਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਿਤ ਕਰਨ ਅਤੇ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਅਤੇ
ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪੱਧਰ ਤੇ ਆਪਣੀ ਪ੍ਰਤਿਭਾ ਦਿਖਾਉਣ ਲਈ ਇੱਕ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਲਈ ਤਿਆਰ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ।


ਵਿਦਿਆਲਾ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਪ੍ਰੋ. ਅਤਿਮਾ ਸ਼ਰਮਾ ਦਿਵੇਦੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੇਐਮਵੀ ਦੀਆਂ ਇਹ ਪਹਿਲਕਦਮੀਆਂ ਇੱਕ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਤਬਦੀਲੀ ਲਿਆਉਣਗੀਆਂ ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਕੋਰਸ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਨੌਕਰੀ ਲਈ ਤਿਆਰ ਹੋਣ ਅਤੇ ਬਿਹਤਰ ਪਲੇਸਮੈਂਟ ਲਈ ਆਪਣੇ ਹੁਨਰ ਨੂੰ ਅਪਗ੍ਰੇਡ ਕਰਨ ਦੇ ਯੋਗ ਬਣਾਉਂਦੇ ਹਨ। ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਹ ਕੋਰਸ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ
ਉਦਯੋਗ ਦੀ ਨਵੀਨਤਮ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਅਤੇ ਨਿਯਮਾਂ ਨਾਲ ਤਾਲਮੇਲ ਰੱਖਣ ਵਿੱਚ ਵੀ ਮਦਦ ਕਰਨਗੇ।—-

All courses are aligned with Sector Skill Council Government of

India

Kanya Maha Vidyalaya (Autonomous) always takes initiatives in organizing various informative programs to enhance knowledge and employability skills of the students. Being the pioneer institution for skill development, Kanya Maha Vidyalaya has touched many milestones. In a new initiative, KMV is introducing 28 new age add-on certificate courses to add value to degree of students. This type of skill based vocational courses is in sync with New Education Policy of India at undergraduate level. Most of these certificate courses are skill based and aligned with Sector Skill Council, NSDC (Govt. of India) and are certified & valid internationally. Throwing more light on it, Principal Prof. Dr. Atima Sharma Dwivedi averred that KMV offers a wide range of new skill development certificate courses, aimed at improving technical and academic skills in the students. These courses are Retail Sales Associate, Domestic Data entry Operator, Graphic Designer, Assistant Fashion Designer, Self Employed Tailor, Make-up
Artist, Commercial Art, Banking and Mental Ability, Nursery Development and Management, Health Fitness, Chemistry for Entrepreneurship and Production, Psychotherapy, Native App Development using Kotlin Android, Data Management and Care, Digital Banking, Quantitative Aptitude and Reasoning, Vedic Mathematics and many more. Minimum eligibility for these certificate courses is
10+2 & amp; these courses can be opted by students along with their regular degree or they can enroll for these certificate courses only. These certificate courses are being offered at minimal fees as these courses will provide support to the students for skill training and certification. These courses are also designed to demonstrate the highest standards of skilling and offers a platform to young people to showcase their talent at national and international levels. Prof. Dwivedi said that these initiatives will bring positive changes because these courses will enable the students to be job ready and will upgrade their skills for better placements.

advertise with kesari virasat
advertise with kesari virasat

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *