KESARI VIRASAT

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

Latest news
ਰਾਜਸਥਾਨ ਵਿੱਚ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲਾ ਬੁਲੇਟ ਟਰੇਨ ਦਾ ਟ੍ਰਾਇਲ ਟਰੈਕ, : ਅੰਗਰੇਜ਼ਾਂ ਵੱਲੋਂ ਬਣਾਈ ਗਈ ਲਾਈਨ ਮਿੱਟੀ ਵਿੱਚ ਦੱ... ਹੁਣ ਮੋਬਾਈਲ 'ਤੇ ਨਜ਼ਰ ਆਵੇਗਾ ਹਰ ਕਾਲਰ ਦਾ ਨਾਮ: ਟੈਲੀਕਾਮ ਕੰਪਨੀਆਂ ਨੇ ਕਾਲਰ ਆਈਡੀ ਡਿਸਪਲੇ ਸੇਵਾ ਦਾ ਮੁੰਬਈ-ਹਰਿਆਣਾ '... ਲੋਕ ਸਭਾ ਲਈ ਮਿਸ਼ਨ 13-0 ਦੀ ਅਸਫਲਤਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੰਜਾਬ 'ਚ 'ਆਪ' ਦਾ ਵਕਾਰ ਇਕ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਉਪ ਚੋਣ 'ਤੇ ਟਿਕਿਆ: ਜਲੰਧਰ ... ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਬੂਟੇ ਲਗਾਉਣ ਦਾ ਮੋਰਚਾ ਸੰਭਾਲਣਗੀਆਂ ਔਰਤਾਂ-ਬੀਬੀ ਜਗੀਰ ਕੌਰ 4 ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ ਟਰੂਡੋ ਦੀਆਂ ਵਧਾਈਆਂ ਦਾ ਮੋਦੀ ਦਾ ਜਵਾਬ: ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਪੀਐਮ ਦੇ ਜਵਾਬ ਵਿੱਚ ਮੋਦੀ ਨੇ ਕਿਹਾ- ਸਾਨੂੰ ਇੱਕ ਦ... ਬਿੱਟੂ ਦੇ ਬਹਾਨੇ ਪੰਜਾਬ ਦੀ 60% ਸਿੱਖ ਅਬਾਦੀ 'ਤੇ ਅੱਖ: ਬੇਅੰਤ ਸਿੰਘ ਦਾ ਪੋਤਾ 38% ਹਿੰਦੂਆਂ ਨੂੰ ਵੀ ਪਸੰਦ ਕੇਸਰੀ ਰੰਗ ਦਾ ਕੇਕ ਕੱਟ ਗੋਸ਼ਾ ਨੇ ਸਾਥੀਆਂ ਸਮੇਤ ਤੀਜੀ ਵਾਰ ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਬਣਨ ਤੇ ਖੁਸ਼ੀਆ ਮਨਾਇਆ  ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਭਾਜਪਾ 23 ਵਿਧਾਨ ਸਭਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਅੱਗੇ: ਇੱਕ ਵੀ ਸੀਟ ਨਹੀਂ ਜਿੱਤੀ, ਪਰ 8 ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆਂ ਵਿੱਚ ਵੋਟ ਬੈਂਕ ਵਧਿਆ... ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰਨ 'ਤੇ ਕੁੜੀ ਦਾ ਕਤਲ:  ਫੁਕਰੇ ਆਸ਼ਕ ਨੇ ਸੜਕ ਵਿਚਕਾਰ ਤਲਵਾਰ ਨਾਲ ਵੱਢਿਆ ਕੰਗਨਾ ਰਣੌਤ ਦੇ ਥੱਪੜ ਮਾਰਨ ਵਾਲੇ ਸੀਆਈਐਸਐਫ ਕਾਂਸਟੇਬਲ ਵਿਰੁੱਧ ਐਫਆਈਆਰ: ਅਭਿਨੇਤਰੀ ਦੀ ਭੈਣ ਨੇ ਦਿੱਤਾ ਵਿਵਾਦਤ ਬਿਆਨ;
You are currently viewing ਕਪੂਰਥਲਾ ਦੇ 14 ਸਾਲਾ ਜੱਸੀ ਕਤਲ ਕੇਸ ਵਿਚ 3 ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਤਾਅ ਉਮਰ ਕੈਦ ਦੀ ਸਜ਼ਾ
File Photo

ਕਪੂਰਥਲਾ ਦੇ 14 ਸਾਲਾ ਜੱਸੀ ਕਤਲ ਕੇਸ ਵਿਚ 3 ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਤਾਅ ਉਮਰ ਕੈਦ ਦੀ ਸਜ਼ਾ

आयुर्वेद पांच महाभूतों चिकित्सा प्रणाली

केसरी विरासत के इस मंच आयुर्वेदिक दवाई को बेचने के लिए संपर्क करे - 9592306823


ਕਪੂਰਥਲਾ, 4 ਜੁਲਾਈ (ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਸੰਧੂ)-ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਤੇ ਸੈਸ਼ਨ ਜੱਜ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਗਰੇਵਾਲ ਨੇ ਅੱਜ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਇਕ ਸਨਅਤਕਾਰ ਦੇ 14 ਸਾਲਾ ਪੁੱਤਰ ਜਸਕੀਰਤ ਸਿੰਘ ਉਰਫ਼ ਜੱਸੀ ਦੀ ਬੇਰਹਿਮੀ ਨਾਲ ਹੱਤਿਆ ਕਰਨ ਦੇ ਦੋਸ਼ ਵਿਚ ਤਿੰਨ ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਪਲਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਉਰਫ਼ ਸ਼ੈਲੀ, ਰਾਜਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਉਰਫ਼ ਰਾਜਾ ਤੇ ਅਰਸ਼ਦੀਪ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਤਾਅ ਉਮਰ ਦੀ ਸਜ਼ਾ ਸੁਣਾਈ ਹੈ।

ਪੀੜਤ ਧਿਰ ਵਲੋਂ ਸਰਕਾਰੀ ਵਕੀਲ ਅਨਿਲ ਬੋਪਾਰਾਏ, ਰਾਜੀਵ ਪੁਰੀ ਐਡਵੋਕੇਟ ਤੇ ਸੰਜੀਵ ਬਾਂਸਲ ਐਡਵੋਕੇਟ ਨੇ ਕੇਸ ਦੀ ਪੈਰਵਾਈ ਕੀਤੀ। ਮਾਨਯੋਗ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਪੀੜਤ ਪਰਿਵਾਰ ਤੇ ਵਕੀਲਾਂ ਦੀਆਂ ਦਲੀਲਾਂ ਸੁਣਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਅੱਜ 6 ਵਰ੍ਹਿਆਂ ਬਾਅਦ ਇਹ ਫ਼ੈਸਲਾ ਸੁਣਾਇਆ ਹੈ। ਪਰਿਵਾਰ ਨੇ ਭਾਵੁਕ ਹੋ ਕੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੱਸੀ ਤਾਂ ਵਾਪਸ ਨਹੀਂ ਆ ਸਕਦਾ, ਪ੍ਰੰਤੂ ਉਸ ਦੇ ਕਾਤਲਾਂ ਨੂੰ ਸਜ਼ਾ ਮਿਲ ਕੇ ਮਨ ਨੂੰ ਕੁਝ ਸ਼ਾਂਤੀ ਮਿਲੀ ਹੈ। ਇੱਥੇ ਵਰਨਣਯੋਗ ਹੈ ਕਿ 11 ਅਪ੍ਰੈਲ 2016 ਨੂੰ ਸਨਅਤਕਾਰ ਪਰਿਵਾਰ ਨਾਲ ਸਬੰਧਿਤ 14 ਸਾਲਾ ਜਸਕੀਰਤ ਸਿੰਘ ਉਰਫ਼ ਜੱਸੀ ਨੂੰ ਕੁੱਝ ਅਣਪਛਾਤੇ ਵਿਅਕਤੀ ਅਗਵਾ ਕਰਕੇ ਕਿਧਰੇ ਲੈ ਗਏ ਤੇ ਉਸ ਦੀ ਸਲਾਮਤੀ ਲਈ ਫ਼ੋਨ ‘ਤੇ 30 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਫਿਰੌਤੀ ਮੰਗੀ। ਪਰ ਦੋ ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ 13 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਜਸਕੀਰਤ ਸਿੰਘ ਦੀ ਲਾਸ਼ ਤਰਨਤਾਰਨ ਰੋਡ ਉੱਪਰ ਸੜਕ ਦੇ ਕੰਢੇ ਲਹੂ ਲੁਹਾਨ ਹੋਈ ਮਿਲੀ ਸੀ।

advertise with kesari virasat
advertise with kesari virasat

ਟਿਊਸ਼ਨ ਤੋਂ ਪਰਤਦੇ ਸਮੇਂ ਕੀਤਾ ਸੀ ਅਗਵਾ, ਦੋ ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ ਮਿਲੀ ਲਾਸ਼
11 ਅਪ੍ਰੈਲ 2016 ਨੂੰ ਕਪੂਰਥਲਾ ਦੇ ਰੋਜ਼ ਐਵੀਨਿਊ ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਨਰਿੰਦਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਦਾ 14 ਸਾਲਾ ਲੜਕਾ ਜਸਕੀਰਤ ਸਿੰਘ ਜੱਸੀ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਟਿਊਸ਼ਨ ਪੜ੍ਹਨ ਗਿਆ ਸੀ। ਪਰ ਵਾਪਸ ਨਹੀਂ ਆਇਆ। ਕੁਝ ਸਮੇਂ ਬਾਅਦ ਜਸਕੀਰਤ ਦੇ ਪਿਤਾ ਨੂੰ 30 ਲੱਖ ਦੀ ਫਿਰੌਤੀ ਲਈ ਫੋਨ ਆਇਆ। ਉਹ ਆਪਣੇ ਪੁੱਤਰ ਦੀ ਸਿਹਤਯਾਬੀ ਲਈ ਫਿਰੌਤੀ ਦੀ ਰਕਮ ਦੇਣ ਲਈ ਰਾਜ਼ੀ ਹੋ ਗਿਆ। ਪਰ ਦੋ ਦਿਨ ਬਾਅਦ 13 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਤਰਨਤਾਰਨ ਨੇੜੇ ਜੱਸੀ ਦੀ ਖੂਨ ਨਾਲ ਲੱਥਪੱਥ ਲਾਸ਼ ਸੜਕ ਦੇ ਕਿਨਾਰੇ ਪਈ ਮਿਲੀ। ਉਸ ਦੀ ਐਕਟਿਵਾ ਹਮੀਰਾ ਨੇੜਿਓਂ ਮਿਲੀ। ਮਾਮਲੇ ਨੂੰ ਹੱਲ ਕਰਨ ਲਈ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਕਈ ਦਿਨਾ ਤਕ ਭਰਪੂਰ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਨੇੜਲੇ ਜਿਲਿਆਂ ਦੇ ਮਾਹਰ ਪੁਲਿਸ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦੀਆਂ ਵੀ ਸੇਵਾਵਾਂ ਲਈਆਂ ਪਰ ਮਾਮਲੇ ਦਾ ਕੋਈ ਥਹੁ ਸਿਰਾ ਨਹੀਂ ਲੱਗ ਰਿਹਾ ਸੀ।

File Photo

ਸੀਸੀਟੀਵੀ ਫੁਟੇਜ ਨੇ ਕਾਤਲਾਂ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਾਇਆ
ਇੱਕ ਸੀਸੀਟੀਵੀ ਫੁਟੇਜ ਨੇ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਕਾਤਲ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਾਇਆ। ਜਸਕੀਰਤ ਸਿੰਘ ਜੱਸੀ ਦੇ ਕਾਤਲ ਪਹਿਲੇ ਦਿਨ ਤੋਂ ਹੀ ਪਰਿਵਾਰ ਨਾਲ ਹਮਦਰਦੀ ਜਤਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਹਰ ਥਾਂ ਇਕੱਠੇ ਘੁੰਮ ਰਹੇ ਸਨ। ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਸੂਈ ਉਸ ‘ਤੇ ਆ ਕੇ ਟਿਕੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੁਲਸ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਹਿਰਾਸਤ ‘ਚ ਲੈ ਕੇ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਕੀਤੀ ਤਾਂ ਸਾਰੀ ਗੱਲ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ  ਕਿ ਕਤਲ ਕੀਤੇ ਗਏ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਵਿੱਚ ਕ੍ਰਾਈਮ ਪੈਟਰੋਲ ਸੀਰੀਅਲ ਦੇਖ ਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਤਲ ਅਤੇ ਫਿਰੌਤੀ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾਈ ਸੀ। ਇਸੇ ਪਲਾਨਿੰਗ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ ਉਸ ਨੇ ਜੱਸੀ ਨੂੰ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਬਣਾਇਆ। ਆਖ਼ਰ ਜ਼ੁਰਮ ਸੱਤ ਪਰਦੇ ਪਾੜ ਕੇ ਬਾਹਰ ਆ ਹੀ ਗਿਆ। ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿਚ ਇਹ ਗੱਲ ਬਹੁਤ ਦਿਲਚਸਪੀ ਨਾਲ ਦੇਖੀ ਗਈ ਕਿ ਕਰੀਬ ਇਕ ਮਹੀਨਾ ਮਾਮਲੇ ਦੇ ਹੱਲ ਲਈ ਭਟਕਣ ਉਪਰੰਤ ਇਕ ਅਜਿਹੇ ਸੀਸੀਟੀਵੀ ਫੁਟੇਜ ਤਕ ਪੁਲਿਸ ਪੁੱਜਣ ਵਿਚ ਸਫਲ ਹੋਈ ਜੋ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਅਨੁਸਾਰ ਜੇਕਰ ਉਸ ਦਿਨ ਵੀ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਹੱਥ ਨਾ ਲੱਗਦੀ ਤਾਂ ਸ਼ਾਇਦ ਉਸਦੀ ਰਿਕਾਰਡਿੰਗ ਸਿਸਟਮ ਵਿਚ ਉਪਲਬਧ ਹੀ ਨਾ ਰਹਿੰਦੀ।

ਕਤਲ ਦੇ 26 ਦਿਨ ਬਾਅਦ ਪੁਲਿਸ ਨੇ 3 ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਹਿਰਾਸਤ ਵਿਚ ਲਿਆ ਸੀ। ਮੁੱਖ ਦੋਸ਼ੀ ਜੱਸੀ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦਾ ਮੈਂਬਰ ਸੀ। ਜੱਸੀ ਦੇ ਤਾਇਆ ਜਸਪਾਲ ਸਿੰਘ ਦਾ ਪੁੱਤਰ ਪਰਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਉਰਫ ਸ਼ੈਲੀ ਉਸ ਦੇ ਅਗਵਾ ਅਤੇ ਕਤਲ ਦਾ ਮਾਸਟਰ ਮਾਈਂਡ ਨਿਕਲਿਆ। ਪੁਲਿਸ ਜਾਂਚ ਵਿਚ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ ਕਿ ਉਸ ਨੇ ਆਪਣੇ ਦੋ ਸਕੂਲੀ ਦੋਸਤਾਂ ਨਾਲ ਮਿਲ ਕੇ ਜੱਸੀ ਦਾ ਕਤਲ ਕੀਤਾ ਸੀ।

june 2022 back page
june 2022 back page

ਚਾਚੇ ਦੀ ਤਰੱਕੀ ਤੋਂ ਈਰਖਾ ਕਰਦਾ ਸੀ ਸ਼ੈਲੀ

ਪੁਲਿਸ ਅਨੁਸਾਰ ਪਰਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਉਰਫ ਸ਼ੈਲੀ ਨੇ ਕਾਫੀ ਸਮਾਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕਪੂਰਥਲਾ ਦੀ ਕੈਪਸਨ ਇੰਡਸਟਰੀ ਦੇ ਮਾਲਕ ਬਲਦੇਵ ਸਿੰਘ ਦੇ ਪੋਤੇ 14 ਸਾਲਾ ਜਸਕੀਰਤ ਸਿੰਘ ਉਰਫ ਜੱਸੀ ਨੂੰ ਮਾਰਨ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾਈ ਸੀ। ਉਹ ਆਪਣੇ ਦਾਦਾ ਬਲਦੇਵ ਸਿੰਘ, ਚਾਚਾ ਨਰਿੰਦਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਚਾਚਾ ਜੰਗਬੀਰ ਸਿੰਘ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਪਿਤਾ ਜਸਪਾਲ ਸਿੰਘ ਦੀ ਆਰਥਿਕ ਸਥਿਤੀ ਪਛੜੀ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਜੱਸੀ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨਾਲ ਈਰਖਾ ਕਰਦਾ ਸੀ। ਸ਼ੈਲੀ ਦੇ ਪਿਤਾ ਨੂੰ ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿਚ ਕਾਫੀ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਉਸਨੇ ਸਭ ਕੁਝ ਵੇਚ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਬਲਦੇਵ ਆਪਣੇ ਪੁੱਤਰਾਂ ਨਰਿੰਦਰਜੀਤ ਅਤੇ ਜੰਗਬੀਰ ਨਾਲ ਵੱਖ ਰਹਿੰਦਾ ਸੀ ਅਤੇ ਇਕੱਠੇ ਇੰਡਸਟਰੀ ਵੀ ਚਲਾਉਂਦਾ ਸੀ।

ਤਿੰਨੋਂ ਫਿਰੌਤੀ ਦੀ ਰਕਮ ਲੈ ਕੇ ਜਾਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਸਨ ਵਿਦੇਸ਼

ਸ਼ੈਲੀ ਨੇ ਆਪਣੇ ਦੋਸਤਾਂ ਰਾਜਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਉਰਫ ਰਾਜਾ ਵਾਸੀ ਹਰਨਾਮ ਨਗਰ ਅਤੇ ਅਰਸ਼ਦੀਪ ਸਿੰਘ ਗਿੱਲ ਵਾਸੀ ਸ਼ਾਲੀਮਾਰ ਐਵੀਨਿਊ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਈਰਖਾ ਬਾਰੇ ਦੱਸਿਆ ਅਤੇ ਜੱਸੀ ਨੂੰ ਅਗਵਾ ਕਰਨ ਅਤੇ ਫਿਰੌਤੀ ਵਜੋਂ 30 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਮੰਗ ਕਰਨ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾਈ। ਤਿੰਨਾਂ ਦੋਸਤਾਂ ਨੇ ਇਕ ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਸਕੂਲ ਤੋਂ 12ਵੀਂ ਜਮਾਤ ਦੇ ਕਾਮਰਸ, ਮੈਡੀਕਲ ਅਤੇ ਨਾਨ ਮੈਡੀਕਲ ਦਾ ਪੇਪਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਸ਼ੈਲੀ ਅਤੇ ਰਾਜਾ ਵਿਦੇਸ਼ ਜਾਣ ਲਈ ਆਈਲੈਟਸ ਦੀ ਕੋਚਿੰਗ ਲੈ ਰਹੇ ਸਨ ਜਦਕਿ ਅਰਸ਼ਦੀਪ ਵਿਹਲਾ ਸੀ।

ਸ਼ੈਲੀ ਅਕਸਰ ਆਪਣੇ ਦੋਸਤਾਂ ਨੂੰ ਦੱਸਦਾ ਸੀ ਕਿ ਉਸ ਦੇ ਚਾਚੇ ਕੋਲ ਬਹੁਤ ਪੈਸਾ ਹੈ, ਉਹ 30 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਦੇ ਦੇਵੇਗਾ ਅਤੇ ਅਸੀਂ ਤਿੰਨੋਂ ਪੈਸੇ ਵੰਡ ਕੇ ਵਿਦੇਸ਼ ਚਲੇ ਜਾਵਾਂਗੇ। ਇਸ ਇਰਾਦੇ ਨਾਲ ਸ਼ੈਲੀ ਨੇ ਰਾਜਾ ਨੂੰ ਨਾਲ ਲੈ ਕੇ ਆਪਣੇ ਚਾਚੇ ਨਰਿੰਦਰਜੀਤ ਅਤੇ ਜੰਗਬੀਰ ਦੇ ਘਰ ਆਉਣਾ-ਜਾਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਤਿੰਨੋਂ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਨੇ ਜਸਕੀਰਤ ਨਾਲ ਚੰਗੇ ਸਬੰਧ ਬਣਾ ਲਏ।

ਪੁਲਿਸ ਅਨੁਸਾਰ ਰਾਜਾ ਬਹੁਤ ਹੀ ਅਪਰਾਧੀ ਮਾਨਸਿਕਤਾ ਵਾਲਾ ਨੌਜਵਾਨ ਸੀ। ਜਸਕੀਰਤ ਕਤਲ ਕਾਂਡ ਦੇ ਵਿਰੋਧ ਵਿੱਚ ਕੱਢੇ ਗਏ ਮੋਮਬੱਤੀ ਮਾਰਚ ਵਿੱਚ ਵੀ ਤਿੰਨੋਂ ਮੁਲਜ਼ਮ ਸਭ ਤੋਂ ਅੱਗੇ ਸਨ ਅਤੇ ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਧਰਨੇ ਵਿੱਚ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਏ। ਤਤਕਾਲੀ ਡੀਜੀਪੀ ਸੁਰੇਸ਼ ਅਰੋੜਾ ਦੀਆਂ ਹਦਾਇਤਾਂ ‘ਤੇ ਏਆਈਜੀ ਕਾਊਂਟਰ ਇੰਟੈਲੀਜੈਂਸ ਅਮਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਬਾਜਵਾ, ਡੀਆਈਜੀ ਜਲੰਧਰ ਰੇਂਜ ਰਜਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਐਸਐਸਪੀ ਕਪੂਰਥਲਾ ਰਜਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਿੱਚ ਗਠਿਤ ਉੱਚ ਪੱਧਰੀ ਐਸਆਈਟੀ ਨੇ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਇਹ ਮਾਮਲਾ ਪਿਛਲੇ ਛੇ ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਸੀ।

Leave a Reply