KESARI VIRASAT

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

Latest news
ਸੁਸ਼ੀਲ ਰਿੰਕੂ ਨੇ ਘਰ-ਘਰ ਜਾ ਕੇ ਕੀਤਾ ਚੋਣ ਪ੍ਰਚਾਰ ਭੀੜ ਦੇਖ ਕੇ ਵਿਰੋਧੀ ਹੈਰਾਨ* ਅਜੀਤ ਅਖਬਾਰ ਦੇ ਸੰਪਾਦਕ ਤੇ ਸੀਨੀਅਰ ਪੱਤਰਕਾਰ ਬਰਜਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਹਮਦਰਦ ਖਿਲਾਫ ਜਲੰਧਰ 'ਚ FIR ਦਰਜ, 2 SDO ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ *ਪੁਰਾਣਾ ਹਲਕਾ ਛੱਡ ਕੇ ਆਏ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਪੈਰਾਸ਼ੂਟ ਉਮੀਦਵਾਰ ਕਿਵੇਂ ਬਦਲਣਗੇ ਜਲੰਧਰ ਦੇ ਹਾਲਾਤ - ਸੁਸ਼ੀਲ ਰਿੰਕੂ* ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਦੀ ਹੈਟ੍ਰਿਕ ਲਈ ਸੁਸ਼ੀਲ ਰਿੰਕੂ ਨੂੰ ਭਾਰੀ ਵੋਟਾਂ ਨਾਲ ਜਿਤਾਉਣਾ ਜ਼ਰੂਰੀ : ਸੰਨੀ ਸ਼ਰਮਾ ਆਪ' ਆਗੂ ਤੇ ਸਾਬਕਾ ਵਿਧਾਇਕ ਜਗਬੀਰ ਸਿੰਘ ਬਰਾੜ ਭਾਜਪਾ 'ਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਨਾਲ ਸੁਸ਼ੀਲ ਰਿੰਕੂ ਨੂੰ ਮਿਲੇਗੀ ਹੋਰ ਤਾਕਤ ਪ੍ਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ 24 ਮਈ ਨੂੰ ਆਉਣਗੇ ਪੰਜਾਬ: ਇਸ ਭਾਜਪਾ ਉਮੀਦਵਾਰ ਦੇ ਹੱਕ ਵਿੱਚ ਕਰਨਗੇ ਰੈਲੀ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਦੇ ਪੀਏ ਰਿਸ਼ਵ ਕੁਮਾਰ ਨੂੰ ਸੀਐਮ ਹਾਊਸ ਤੋਂ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ: ਮੈਡੀਕਲ ਰਿਪੋਰਟ 'ਚ ਸਵਾਤੀ ਮਾਲੀਵਾਲ 'ਤੇ ... ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਸਿੰਘਵੀ ਨੂੰ ਮਾਲੀਵਾਲ ਸੀਟ ਦੇਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹੋ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਜੀ : ਜਦੋਂ ਮੈਂ ਸੀਐਮ ਨੂੰ ਇਹੀ ਗੱਲ ਕਹਿਣ ਗਈ ਸੀ; PA... ਭਾਜਪਾ ਨੇ ਦਿੱਤਾ ਕਾਂਗਰਸ ਤੇ ਆਪ ਨੂੰ ਵੱਡਾ ਝਟਕਾ: ਕਈ ਆਗੂਆਂ ਨੇ ਬਦਲੀ ਵਫਾਦਾਰੀ ਵਿਦਿਆ ਭਾਰਤੀ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲਾਂ ਦੀ ਸੂਬਾਈ ਮੀਟਿੰਗ ਦਾ ਆਗਾਜ਼
You are currently viewing ਦਾਨ ਤਾਂ ਬਥੇਰੇ ਨੇ ਪਰ ਖੂਨਦਾਨ ਜਿਹਾ ਜੀਵਨ ਦਾਨ ਕੋਈ ਹੋਰ ਨਹੀਂ- ਰਣਜੀਤ ਸਿੰਘ ਖੋਜੇਵਾਲ

ਦਾਨ ਤਾਂ ਬਥੇਰੇ ਨੇ ਪਰ ਖੂਨਦਾਨ ਜਿਹਾ ਜੀਵਨ ਦਾਨ ਕੋਈ ਹੋਰ ਨਹੀਂ- ਰਣਜੀਤ ਸਿੰਘ ਖੋਜੇਵਾਲ

आयुर्वेद पांच महाभूतों चिकित्सा प्रणाली

केसरी विरासत के इस मंच आयुर्वेदिक दवाई को बेचने के लिए संपर्क करे - 9592306823


There are many donations but there is no other life donation like blood donation – Ranjit Singh Khojewal

ਮਾਤਾ ਭਦਰਕਾਲੀ ਦੇ 75 ਵੇਂ ਮੇਲੇ ਦੇ ਸਬੰਧ ਵਿੱਚ ਐਂਟੀ ਕਰਪਸ਼ਨ ਬਿਊਰੋ ਆਫ ਇੰਡਿਆ ਵਲੋਂ ਸ਼ੇਖੂਪੁਰ ਵਿਖੇ ਲਗਾਇਆ ਖੂਨਦਾਨ ਕੈਂਪ

ਕਪੂਰਥਲਾ(ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ )-ਮਾਤਾ ਭਦਰਕਾਲੀ ਦੇ 75 ਵੇਂ ਮੇਲੇ ਦੇ ਸਬੰਧ ਵਿੱਚ ਐਂਟੀ ਕਰਪਸ਼ਨ ਬਿਊਰੋ ਆਫ ਇੰਡਿਆ ਦੇ ਵਲੋਂ ਖੂਨਦਾਨ ਕੈਂਪ ਸ਼ੇਖੂਪੁਰ ਵਿਖੇ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ।ਕੈਂਪ ਦੌਰਾਨ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੇ ਨਸ਼ੇ ਤੋਂ ਦੂਰ ਰਹਿਣ ਦਾ ਪ੍ਰਣ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਜਿੰਦਗੀ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਖੂਨਦਾਨ ਕੀਤਾ।ਇਸ ਮੌਕੇ ਤੇ ਸਾਬਕਾ ਚੇਅਰਮੈਨ ਤੇ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਜਿਲ੍ਹਾ ਉਪ ਪ੍ਰਧਾਨ ਰਣਜੀਤ ਸਿੰਘ ਖੋਜੇਵਾਲ ਨੇ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਨਸ਼ੀਆਂ ਤੋਂ ਦੂਰ ਰਹਿਣ ਦਾ ਸੰਦੇਸ਼ ਦਿੱਤਾ।

ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇੰਸਾਨ ਜਿਵੇਂ- ਜਿਵੇਂ ਤਰੱਕੀ ਦੀ ਰਾਹ ਤੇ ਵਧਦਾ ਗਿਆ,ਜੀਵਨ ਨਾਲ ਜੁੜੀ ਹਰ ਸਮਸਿਆਵਾਂ ਨੂੰ ਜਾਣਿਆ।ਇਸਨ੍ਹੂੰ ਦੂਰ ਕਰਣ ਲਈ ਨਿਤ ਨਵੀ ਖੋਜ ਵੀ ਕੀਤੀ ਲੇਕਿਨ ਜੀਵਨ ਰੂਪੀ ਇਸ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਚਲਾਣ ਲਈ ਸਾਨੂੰ ਜਿਸ ਖੂਨ ਦੀ ਲੋੜ ਪੈਂਦੀ ਹੈ,ਉਸ ਨੂੰ ਨਾ ਤਾਂ ਇੰਸਾਨ ਬਣਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਬਣਾ ਪਾਇਆ ਹੈ।ਇਸਨ੍ਹੂੰ ਕਿਸੇ ਫੈਕਟਰੀ ਵਿੱਚ ਵੀ ਨਹੀਂ ਬਣਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਇਸਦੇ ਉਲਟ ਇਹ ਵੀ ਸੱਚ ਹੈ ਕਿ ਕਿਸੇ ਵੀ ਇੰਸਾਨ ਦੇ ਅੰਦਰ ਖੂਨ ਦੀ ਕਮੀ ਨੂੰ ਦੂੱਜੇ ਇੰਸਾਨ ਦੇ ਖੂਨ ਨਾਲ ਹੀ ਪੂਰਾ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।ਦਾਨ ਤਾਂ ਬਹੁਤ ਹੁੰਦੇ ਹਨ,ਲੇਕਿਨ ਜੀਵਨ ਦਾਨ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਕੁੱਝ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।ਖੂਨਦਾਨ ਹੀ ਅਜਿਹਾ ਦਾਨ ਹੈ ਜੋਕਿ ਕਿਸੇ ਦੀ ਜਾਨ ਬਚਾਉਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਅਨਜਾਨ ਨਾਲ ਖੂਨ ਦਾ ਰਿਸ਼ਤਾ ਵੀ ਜੋੜਦਾ ਹੈ।ਖੂਨ ਦਾਨ ਨਾਲ ਨਾ ਕੇਵਲ ਦੁਆਵਾਂ ਮਿਲਦੀਆਂ ਹਨ ਸਗੋਂ ਜਾਨ ਬਚਾਉਣ ਤੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਗਰਵ ਦਾ ਅਨੁਭਵ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਆਤਮ ਸੰਤੋਸ਼ ਵੀ ਮਿਲਦਾ ਹੈ।

ਸਰੀਰ 24 ਘੰਟੇ ਵਿੱਚ ਹੀ ਦਾਨ ਕੀਤੇ ਗਏ ਖੂਨ ਦੀ ਪੂਰਤੀ ਕਰ ਲੈਂਦਾ ਹੈ,ਨਾਲ ਹੀ ਕਈ ਬੀਮਾਰੀਆਂ ਤਾਂ ਹਮੇਸ਼ਾ ਲਈ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ।ਜਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ ਖੂਨ ਦਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਬਹਾਦਰਾਂ ਦੀ ਕਮੀ ਨਹੀਂ ਹੈ ਜੋਕਿ ਦੂਸਰੀਆਂ ਦੀ ਜਾਨ ਬਚਾਉਣ ਲਈ 24 ਘੰਟੇ ਤਿਆਰ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਅਨੇਕਾਂ ਵਾਰ ਖੂਨਦਾਨ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ।

ਉਥੇ ਹੀ ਡਾਕਟਰ ਵੀ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਖੂਨਦਾਨ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਪੁਨ ਦਾ ਕੋਈ ਕੰਮ ਨਹੀਂ ਹੈ ਅਤੇ ਸਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਖੂਨਦਾਨ ਵਿੱਚ ਅੱਗੇ ਆਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

ਖੋਜੇਵਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਖੂਨਦਾਨ ਮਹਾਦਾਨ ਹੈ,ਇਸਤੋਂ ਅਸੀ ਕਿਸੇ ਦੀ ਕੀਮਤੀ ਜਿੰਦਗੀ ਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਵਿੱਚ ਆਪਣਾ ਸਹਿਯੋਗ ਕਰ ਸੱਕਦੇ ਹਾਂ।ਖੋਜੇਵਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਖੂਨ ਦਾਨ ਮਹਾਂ ਕਲਿਆਣ ਹੈ,ਕਿਉਂਕਿ ਖੂਨ ਦਾਨ ਕਰਣ ਨਾਲ ਕਈਆਂ ਨੂੰ ਜਿੰਦਗੀ ਮਿਲ ਸਕਦੀ ਹੈ।ਖੋਜੇਵਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਖੂਨ ਦਾ ਦਾਨ ਕਰਣਾ ਸਭਤੋਂ ਉੱਤਮ ਕਰਮ ਹੈ।

ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਖੂਨ ਦਾਨ ਕਰਣ ਵਾਲੇ ਦੇ ਸਰੀਰ ਤੇ ਕਿਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਕੋਈ ਪ੍ਰਭਾਵ ਨਹੀਂ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਲਿਹਾਜਾ,ਜਰੂਰਤਮੰਦ ਇੰਸਾਨ ਦੀ ਜਾਨ ਦੀ ਰੱਖਿਆ ਜਰੂਰ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਇਸ ਮੌਕੇ ਤੇ ਐਂਟੀ ਕਰਪਸ਼ਨ ਬਿਊਰੋ ਆਫ ਇੰਡੀਆ ਦੇ ਮੈਬਰਾਂ ਮਨਦੀਪ ਸਿੰਘ ਗਿੱਲ,ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਸੋਨਾ,ਸਵੀਤਾ ਚੌਧਰੀ,ਪਿੰਕੀ ਮੁਲਤਾਨੀ,ਪ੍ਰਵੀਨ ਬਤਰਾ,ਗੁਰਮੁੱਖ ਸਿੰਘ,ਗੁਰਜੀਤ ਸਿੰਘ,ਸੁਖਵਿੰਦਰ ਮੋਹਨ ਭਾਟੀਆ,ਮਨਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਨੇ ਮੁਖ ਮਹਿਮਾਨਾਂ ਨੂੰ ਯਾਦਗਾਰੀ ਚਿੰਨ੍ਹ ਦੇ ਕੇ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ।ਇਸ ਮੌਕੇ ਤੇ ਸਾਬਕਾ ਕੌਂਸਲਰ ਰਾਜਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਧੰਜਲ,ਭਾਜਪਾ ਨੇਤਾ ਰੋਸ਼ਨ ਲਾਲ ਸਭਰਵਾਲ,ਭਾਜਪਾ ਯੁਵਾ ਮੋਰਚਾ ਦੇ ਜਿਲ੍ਹਾ ਜਰਨਲ ਸਕੱਤਰ ਵਿਵੇਕ ਸਿੰਘ ਸੰਨੀ ਬੈਂਸ ਆਦਿ ਮੌਜੂਦ ਸਨ।

advertise with kesari virasat
advertise with kesari virasat

Leave a Reply