Latest news
ਮਨੀਸ਼ਾ ਗੁਲਾਟੀ ਦੀ ਐਕਸਟੈਂਸ਼ਨ ਸੰਬੰਧਿਤ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਦਾ ਵੱਡਾ ਫੈਸਲਾ 'ਪੜ੍ਹੋ ਪੂਰਾ ਮਾਮਲਾ... ਪੰਜਾਬ ‘ਚ ਮਹਿਲਾਵਾਂ ਤੇ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਤੇ ਗੁਮਸ਼ੁਦਾ ਬੱਚਿਆਂ ਲਈ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ ‘ਚੈਟਬੋਟ’ ਲਾਂਚ ਐਚ.ਐਮ.ਵੀ. ਦੀ ਵਿਦਿਆਰਥਣ ਨੇ ਬੀਐਸਸੀ (IT.) ਸਮੈਸਟਰ-1 ਵਿੱਚ ਹਾਸਲ ਕੀਤਾ ਪਹਿਲਾ ਸਥਾਨ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਦੀਆਂ ਮੁਸ਼ਕਲਾਂ ਹੋਰ ਵਧੀਆਂ 'ਲੋਕ ਸਭਾ ਨਾਮਜ਼ਦਗੀ ਰੱਦ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ , 'ਬੇਦਖ਼ਲੀ ਨੋਟਿਸ' ਜਲੰਧਰ ਵਾਸੀਆਂ ਨੂੰ 100 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੇ ਵਿਕਾਸ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟਾਂ ਦਾ ਤੋਹਫ਼ਾ-ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਛਾਪਾ ਮਾਰਨ ਗਈ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਵੀ ਉੱਡੇ ਹੋਸ਼, ਥਾਈਲੈਂਡ ਤੋਂ ਲੜਕੀਆਂ ਲਿਆ ਕੇ ਕਰਵਾਉਂਦੇ ਸੀ ਧੰਦਾ ਅੰਮ੍ਰਿਤਪਾਲ ਦੀ ਨਵੀਂ ਸੈਲਫੀ ਆਈ ਸਾਹਮਣੇ, ਨੇਪਾਲ 'ਚ ਲੁਕਿਆ ਹੈ , ਭਾਰਤ ਦੀ ਨੇਪਾਲ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਅਪੀਲ - ਤੀਜੇ ਦੇਸ਼ ਨਾ ਭ... ਕੇ.ਐਮ.ਵੀ. ਦੇ 500 ਤੋਂ ਵੀ ਵੱਧ ਮਾਡਲਜ਼ ਅਤੇ ਡਿਜ਼ਾਈਨਰਜ਼ ਪੂਰੇ ਜੋਸ਼ ਅਤੇ ਉਤਸ਼ਾਹ ਨਾਲ ਮੰਚ ਤੇ ਆਪਣੀ ਪ੍ਰਤਿਭਾ ਨੂੰ ਕੀਤਾ... ਐਚ.ਐਮ.ਵੀ. ਵਿਖੇ ਮਨਾਇਆ ਗਿਆ ਆਰੀਆ ਸਮਾਜ ਸਥਾਪਨਾ ਦਿਵਸ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ 24 ਘੰਟਿਆਂ 'ਚ ਰਿਹਾਅ ਕਰਨ ਦਾ ਅਲਟੀਮੇਟਮ ਦਿੱਤਾ ਅਜਿਹਾ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਤਾਂ ਅਗਲੇ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦਾ ਐਲਾਨ ਹੋਵੇ...

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

ਦਾਨ ਤਾਂ ਬਥੇਰੇ ਨੇ ਪਰ ਖੂਨਦਾਨ ਜਿਹਾ ਜੀਵਨ ਦਾਨ ਕੋਈ ਹੋਰ ਨਹੀਂ- ਰਣਜੀਤ ਸਿੰਘ ਖੋਜੇਵਾਲ

There are many donations but there is no other life donation like blood donation – Ranjit Singh Khojewal

ਮਾਤਾ ਭਦਰਕਾਲੀ ਦੇ 75 ਵੇਂ ਮੇਲੇ ਦੇ ਸਬੰਧ ਵਿੱਚ ਐਂਟੀ ਕਰਪਸ਼ਨ ਬਿਊਰੋ ਆਫ ਇੰਡਿਆ ਵਲੋਂ ਸ਼ੇਖੂਪੁਰ ਵਿਖੇ ਲਗਾਇਆ ਖੂਨਦਾਨ ਕੈਂਪ

ਕਪੂਰਥਲਾ(ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ )-ਮਾਤਾ ਭਦਰਕਾਲੀ ਦੇ 75 ਵੇਂ ਮੇਲੇ ਦੇ ਸਬੰਧ ਵਿੱਚ ਐਂਟੀ ਕਰਪਸ਼ਨ ਬਿਊਰੋ ਆਫ ਇੰਡਿਆ ਦੇ ਵਲੋਂ ਖੂਨਦਾਨ ਕੈਂਪ ਸ਼ੇਖੂਪੁਰ ਵਿਖੇ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ।ਕੈਂਪ ਦੌਰਾਨ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੇ ਨਸ਼ੇ ਤੋਂ ਦੂਰ ਰਹਿਣ ਦਾ ਪ੍ਰਣ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਜਿੰਦਗੀ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਖੂਨਦਾਨ ਕੀਤਾ।ਇਸ ਮੌਕੇ ਤੇ ਸਾਬਕਾ ਚੇਅਰਮੈਨ ਤੇ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਜਿਲ੍ਹਾ ਉਪ ਪ੍ਰਧਾਨ ਰਣਜੀਤ ਸਿੰਘ ਖੋਜੇਵਾਲ ਨੇ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਨਸ਼ੀਆਂ ਤੋਂ ਦੂਰ ਰਹਿਣ ਦਾ ਸੰਦੇਸ਼ ਦਿੱਤਾ।

ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇੰਸਾਨ ਜਿਵੇਂ- ਜਿਵੇਂ ਤਰੱਕੀ ਦੀ ਰਾਹ ਤੇ ਵਧਦਾ ਗਿਆ,ਜੀਵਨ ਨਾਲ ਜੁੜੀ ਹਰ ਸਮਸਿਆਵਾਂ ਨੂੰ ਜਾਣਿਆ।ਇਸਨ੍ਹੂੰ ਦੂਰ ਕਰਣ ਲਈ ਨਿਤ ਨਵੀ ਖੋਜ ਵੀ ਕੀਤੀ ਲੇਕਿਨ ਜੀਵਨ ਰੂਪੀ ਇਸ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਚਲਾਣ ਲਈ ਸਾਨੂੰ ਜਿਸ ਖੂਨ ਦੀ ਲੋੜ ਪੈਂਦੀ ਹੈ,ਉਸ ਨੂੰ ਨਾ ਤਾਂ ਇੰਸਾਨ ਬਣਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਬਣਾ ਪਾਇਆ ਹੈ।ਇਸਨ੍ਹੂੰ ਕਿਸੇ ਫੈਕਟਰੀ ਵਿੱਚ ਵੀ ਨਹੀਂ ਬਣਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਇਸਦੇ ਉਲਟ ਇਹ ਵੀ ਸੱਚ ਹੈ ਕਿ ਕਿਸੇ ਵੀ ਇੰਸਾਨ ਦੇ ਅੰਦਰ ਖੂਨ ਦੀ ਕਮੀ ਨੂੰ ਦੂੱਜੇ ਇੰਸਾਨ ਦੇ ਖੂਨ ਨਾਲ ਹੀ ਪੂਰਾ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।ਦਾਨ ਤਾਂ ਬਹੁਤ ਹੁੰਦੇ ਹਨ,ਲੇਕਿਨ ਜੀਵਨ ਦਾਨ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਕੁੱਝ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।ਖੂਨਦਾਨ ਹੀ ਅਜਿਹਾ ਦਾਨ ਹੈ ਜੋਕਿ ਕਿਸੇ ਦੀ ਜਾਨ ਬਚਾਉਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਅਨਜਾਨ ਨਾਲ ਖੂਨ ਦਾ ਰਿਸ਼ਤਾ ਵੀ ਜੋੜਦਾ ਹੈ।ਖੂਨ ਦਾਨ ਨਾਲ ਨਾ ਕੇਵਲ ਦੁਆਵਾਂ ਮਿਲਦੀਆਂ ਹਨ ਸਗੋਂ ਜਾਨ ਬਚਾਉਣ ਤੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਗਰਵ ਦਾ ਅਨੁਭਵ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਆਤਮ ਸੰਤੋਸ਼ ਵੀ ਮਿਲਦਾ ਹੈ।

ਸਰੀਰ 24 ਘੰਟੇ ਵਿੱਚ ਹੀ ਦਾਨ ਕੀਤੇ ਗਏ ਖੂਨ ਦੀ ਪੂਰਤੀ ਕਰ ਲੈਂਦਾ ਹੈ,ਨਾਲ ਹੀ ਕਈ ਬੀਮਾਰੀਆਂ ਤਾਂ ਹਮੇਸ਼ਾ ਲਈ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ।ਜਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ ਖੂਨ ਦਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਬਹਾਦਰਾਂ ਦੀ ਕਮੀ ਨਹੀਂ ਹੈ ਜੋਕਿ ਦੂਸਰੀਆਂ ਦੀ ਜਾਨ ਬਚਾਉਣ ਲਈ 24 ਘੰਟੇ ਤਿਆਰ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਅਨੇਕਾਂ ਵਾਰ ਖੂਨਦਾਨ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ।

ਉਥੇ ਹੀ ਡਾਕਟਰ ਵੀ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਖੂਨਦਾਨ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਪੁਨ ਦਾ ਕੋਈ ਕੰਮ ਨਹੀਂ ਹੈ ਅਤੇ ਸਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਖੂਨਦਾਨ ਵਿੱਚ ਅੱਗੇ ਆਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

ਖੋਜੇਵਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਖੂਨਦਾਨ ਮਹਾਦਾਨ ਹੈ,ਇਸਤੋਂ ਅਸੀ ਕਿਸੇ ਦੀ ਕੀਮਤੀ ਜਿੰਦਗੀ ਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਵਿੱਚ ਆਪਣਾ ਸਹਿਯੋਗ ਕਰ ਸੱਕਦੇ ਹਾਂ।ਖੋਜੇਵਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਖੂਨ ਦਾਨ ਮਹਾਂ ਕਲਿਆਣ ਹੈ,ਕਿਉਂਕਿ ਖੂਨ ਦਾਨ ਕਰਣ ਨਾਲ ਕਈਆਂ ਨੂੰ ਜਿੰਦਗੀ ਮਿਲ ਸਕਦੀ ਹੈ।ਖੋਜੇਵਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਖੂਨ ਦਾ ਦਾਨ ਕਰਣਾ ਸਭਤੋਂ ਉੱਤਮ ਕਰਮ ਹੈ।

ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਖੂਨ ਦਾਨ ਕਰਣ ਵਾਲੇ ਦੇ ਸਰੀਰ ਤੇ ਕਿਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਕੋਈ ਪ੍ਰਭਾਵ ਨਹੀਂ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਲਿਹਾਜਾ,ਜਰੂਰਤਮੰਦ ਇੰਸਾਨ ਦੀ ਜਾਨ ਦੀ ਰੱਖਿਆ ਜਰੂਰ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਇਸ ਮੌਕੇ ਤੇ ਐਂਟੀ ਕਰਪਸ਼ਨ ਬਿਊਰੋ ਆਫ ਇੰਡੀਆ ਦੇ ਮੈਬਰਾਂ ਮਨਦੀਪ ਸਿੰਘ ਗਿੱਲ,ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਸੋਨਾ,ਸਵੀਤਾ ਚੌਧਰੀ,ਪਿੰਕੀ ਮੁਲਤਾਨੀ,ਪ੍ਰਵੀਨ ਬਤਰਾ,ਗੁਰਮੁੱਖ ਸਿੰਘ,ਗੁਰਜੀਤ ਸਿੰਘ,ਸੁਖਵਿੰਦਰ ਮੋਹਨ ਭਾਟੀਆ,ਮਨਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਨੇ ਮੁਖ ਮਹਿਮਾਨਾਂ ਨੂੰ ਯਾਦਗਾਰੀ ਚਿੰਨ੍ਹ ਦੇ ਕੇ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ।ਇਸ ਮੌਕੇ ਤੇ ਸਾਬਕਾ ਕੌਂਸਲਰ ਰਾਜਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਧੰਜਲ,ਭਾਜਪਾ ਨੇਤਾ ਰੋਸ਼ਨ ਲਾਲ ਸਭਰਵਾਲ,ਭਾਜਪਾ ਯੁਵਾ ਮੋਰਚਾ ਦੇ ਜਿਲ੍ਹਾ ਜਰਨਲ ਸਕੱਤਰ ਵਿਵੇਕ ਸਿੰਘ ਸੰਨੀ ਬੈਂਸ ਆਦਿ ਮੌਜੂਦ ਸਨ।

advertise with kesari virasat
advertise with kesari virasat

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *