Latest news
ਬੈਂਕ ਤੋ 25 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਾ ਕਰਜਾ ਲੈ ਕੇ ਫਰਾਡ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਭਗੋੜਾ ਦੋਸ਼ੀ ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਬਿਉਰੋ ਵੱਲੋਂ ਕਾਬੂ ਬਰਖ਼ਾਸਤ ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਪਰਮਿੰਦਰ ਬਾਜਵਾ ਵੱਲੋਂ ਟੈਕਸੀ ਡਰਾਈਵਰ ਕੋਲੋਂ ਜ਼ਬਤ ਕੀਤੇ 86 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਵਿੱਚੋਂ 30 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਕੀਤੇ... ਆਲ ਇੰਡੀਆ ਸਿੱਖ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਐਕਟ ਰਾਹੀਂ ਸਿੱਖ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ਕਰਨ ਦੀ ਲੋੜ 1 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਰਿਸ਼ਵਤ ਮੰਗਣ ਵਾਲਾ ਕਲਰਕ ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਵੱਲੋਂ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ Expert Talk on ‘Strategies for HEIs NEP2022’ @ GNA University ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਅਰੁਣਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਤੋਂ ਇੱਕ ਫੌਜੀ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਚੰਡੀਗੜ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਇਹ ਚੌਥਾ ਮੁਲਜ... ਫੂਡ ਸੇਫਟੀ ਵਿੰਗ ਨੇ ਮਿਲਾਵਟਖੋਰੀ ‘ਤੇ ਕੱਸਿਆ ਸ਼ਿਕੰਜਾ ਘਟੀਆ ਦਰਜੇ ਦੇ ਖਾਧ-ਪਦਾਰਥਾਂ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ‘ਤੇ ਰੱਖੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ... ਚੰਡੀਗੜ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਨੂੰ ਸ਼ਹੀਦ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਦਾ ਮਿਲਿਆ ਨਾਂ, ਸਿਹਰਾ ਲੈਣ ਦੀ ਹੋੜ ਸ਼ੁਰੂ *ਵੱਡੀ ਖ਼ਬਰ: ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਹੋਇਆ ਮੁਕੱਦਮਾ ਦਰਜ਼* ਕਾਂਗਰਸ ਸੇਵਾ ਦਲ ਦੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਪ੍ਰਦੀਪ ਕੁਮਾਰ ਠਾਕੁਰ ਭਾਜਪਾ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

Advertisements

10+2 ਦੀ ਜਸਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਨੇ ਜਿੱਤਿਆ ਪੋਸਟਰ ਮੇਕਿੰਗ ਮੁਕਾਬਲਾ, ਕਾਜਲ ਦੀ ਟੀਮ ਨੇ ਕੁਇਜ ਵਿੱਚ ਬਾਜੀ ਮਾਰੀ

Jaspreet Kaur of 10+2 won the poster making competition, Kajal’s team won quiz.

– ਨੈਸ਼ਨਲ ਟੈਕਨੌਲੋਜੀ ਦਿਵਸ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਮੁਕਾਬਲੇ ਕਰਵਾਏ

ਕਪੂਰਥਲਾ: ਸਥਾਨਕ ਹਿੰਦੂ ਕੰਨਿਆ ਕਾਲਜ ਦੇ ਕੰਪਿਊਟਰ ਵਿਭਾਗ ਵਲੋਂ ਨੈਸ਼ਨਲ ਟੈਕਨੌਲੋਜੀ ਦਿਵਸ ਨੂੰ ਸਮਰਪਤ ਦੋ ਦਿਨਾ ਇੰਟਰ ਕਲਾਸ ਮੁਕਾਬਲੇ ਕਰਵਾਏ ਗਏ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਕਾਲਜ ਦੇ ਵਿਿਦਆਰਥੀਆਂ ਨੇ ਬੜੇ ਉਤਸ਼ਾਹ ਨਾਲ ਭਾਗ ਲਿਆ।

ਬੁੱਧਵਾਰ ਕਰਵਾਏ ਗਏ ਬਰੇਨ ਉਲੰਪਿਕਸ ਵਿੱਚ 39 ਵਿਿਦਆਰਥੀਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਤਿੰਨ ਰਾਉਂਡ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲਿਆਂ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਚੁਣੀ ਗਈਆਂ ਤਿੰਨ ਟੀਮਾਂ ਵਿੱਚ ਕਰਵਾਏ ਗਏ ਕੁਇਜ ਮੁਕਾਬਲੇ ਵਿੱਚ ਐਮਐਸਸੀ ਆਈਟੀ ਸੈਮਸਟਰ 2 ਦੀ ਕਾਜਲ, ਬੀਐਸਸੀਆਈਟੀ ਸੈਮਸਟਰ 6 ਦੀ ਲਵਲੀਨ ਅਤੇ ਬੀਸੀਏ ਸੈਮਸਟਰ 4 ਦੀ ਅਰਸ਼ਦੀਪ ਕੌਰ ਦੀ ਟੀਮ ਨੇ ਪਹਿਲੇ ਸਥਾਨ ਹਾਸਲ ਕੀਤਾ।

ਦੂਜਾ ਸਥਾਨ ਐਮਐਸਸੀ ਆਈਟੀ ਸੈਮਸਟਰ 2 ਦੀ ਆਂਚਲ, ਬੀਸੀਏ ਸੈਮਸਟਰ 6 ਦੀ ਦੀਕਸ਼ਾ ਅਤੇ ਬੀਸੀਏ ਸੈਮਸਟਰ 2 ਦੀ ਪ੍ਰਗਨਾ ਨੇ ਹਾਸਲ ਕੀਤਾ।ਕੁਇਜ ਮਾਸਟਰ ਦੀ ਭੂਮਿਕਾ ਇੰਜੀ ਰਮਨਦੀਪ ਕੌਰ ਨੇ ਨਿਭਾਈ।

ਦੂਜੇ ਦਿਨ ਕਰਵਾਏ ਗਏ ਪੋਸਟਰ ਮੇਕਿੰਗ ਮੁਕਾਬਲੇ ਵਿੱਚ ਨੇ 10+2 ਆਰਟਸ ਦੀ ਜਸਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਨੇ ਪਹਿਲਾ ਸਥਾਨ, ਬੀਸੀਏ ਸੈਮਸਟਰ ਚੌਥਾ ਦੀ ਗੁਰਨੂਰਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਨੇ ਦੂਜਾ ਸਥਾਨ ਅਤੇ 10+2 ਆਰਟਸ ਦੀ ਹੀ ਰਿਧੀਮਾ ਨੇ ਤੀਜਾ ਸਥਾਨ ਹਾਸਲ ਕੀਤਾ।

ਕੰਪਿਊਟਰ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਮੁਖੀ ਇੰਜੀ ਸੁਨਾਲੀ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਸ ਮੁਕਾਬਲੇ ਵਿੱਚ 40 ਵਿਿਦਆਰਥੀਆਂ ਨੇ ਨਾਰੀ ਸਸ਼ਕਤੀਕਰਨ ਤੇ ਆਈਸੀਟੀ ਅਤੇ ਡਿਿਜਟਲ ਵਰਲਡ ਵਿਸ਼ੇ ਤੇ ਪੋਸਟਰ ਬਣਾਏ ਹਨ। ਜਜਮੈਂਟ ਦੀ ਭੂਮਿਕਾ ਕਾਮਰਸ ਵਿਭਾਗ ਤੋਂ ਪ੍ਰੋ ਪ੍ਰਿਅੰਕਾ ਸ਼ਰਮਾ, ਕੰਪਿਊਟਰ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਕੋਆਰਡੀਨੇਟਰ ਸੰਜੀਵ ਭੱਲਾ ਅਤੇ ਕੈਮਿਸਟਰੀ ਦੇ ਲੈਕਚਰਾਰ ਮੈਡਮ ਸਿਮਰਨ ਕੌਰ ਨੇ ਨਿਭਾਈ।

ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਡਾ. ਅਰਚਨਾ ਗਰਗ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਨੈਸ਼ਨਲ ਟੈਕਨਾਲੋਜੀ ਦਿਵਸ ਮੌਕੇ ਕਰਵਾਏ ਇੰਨਾਂ ਮੁਕਾਬਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਵਿਦਆਰਥੀਆਂ ਨੇ ਅਲੱਗ ਅਲੱਗ ਵਿਿਸ਼ਆਂ ਵਿੱਚ ਟੈਕਨੋਲੋਜੀ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਜੋ ਵੀ ਪਰਿਵਰਤਨ ਆਏ ਹਨ, ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਬੜੀ ਅੱਛੀ ਤਰਾਂ ਪ੍ਰਗਟਾਵਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਕੰਪਿਊਟਰ ਵਿਭਾਗ ਨੂੰ ਇਸ ਦੇ ਸਫਲ ਆਯੋਜਨ ਦੀ ਵਧਾਈ ਦਿੱਤੀ।

ਇਸ ਮੌਕੇ ਇੰਜੀ ਇੰਦਰਜੀਤ ਬੱਲ, ਪ੍ਰੌ ਸ਼ਿਵਾਨੀ ਪੱਬੀ, ਇੰਜੀ ਹਰਦੀਪ ਕੌਰ, ਇੰਜੀ ਤਾਨਿਆ ਗੋਇਲ ਅਤੇ ਪ੍ਰੋ ਸੁਖਵਿੰਦਰ ਕੌਰ ਹਾਜਰ ਸਨ।

advertise with kesari virasat
advertise with kesari virasat

Kapurthala: A two-day inter-class competition dedicated to National Technology Day was organized by the Computer Department of the local Hindu Kanya College in which the students of the college participated with great enthusiasm.

In the Brain Olympics held on Wednesday, the team of Kajal of MSC IT Semester 2, Loveleen of BSCIT Semester 6 and Arshdeep Kaur of BCA Semester 4 secured the first place in the quiz competition.

Three teams were selected for final round of quiz after three rounds of competitions out of 39 students. The second place was bagged by Aanchal of MSC IT Semester 2, Diksha of BCA Semester 6 and Pragna of BCA Semester 2. The role of the quiz master was played by Er Ramandeep Kaur.

In the poster making competition held on the second day, Jaspreet Kaur of 10+2 Arts bagged the first position, Gurnoorpreet Kaur of BCA Semester IV secured the second place and Ridhima of 10+2 Arts bagged the third place. Er Sunali Sharma, Head, Department of Computer, informed that in this competition, 40 students have made posters on the theme of Women Empowerment and ICT and Digital World.

The role of judgement was played by Prof. Priyanka Sharma from the Department of Commerce, Sanjeev Bhalla, Coordinator, Computer Department and Madam Simran Kaur, Lecturer, Chemistry. Principal Dr. Archana Garg said that in these competitions organized on the occasion of National Technology Day, the students have expressed their best the changes that have taken place in the field of technology in different disciplines. She congratulated the computer department for its successful organization. Er Inderjit Bal, Prof. Shivani Pabbi, Er. Hardeep Kaur, Er. Tanya Goel and Prof Sukhwinder Kaur were present on the occasion.

Leave a Reply

Your email address will not be published.