Latest news
ਅੰਮ੍ਰਿਤਪਾਲ ਦੀ ਹੈਰਾਨ ਕਰ ਦੇਣ ਵਾਲੀ ਨਵੀਂ LOOK ਆਈ ਸਾਹਮਣੇ! ਅਜਨਾਲਾ ਕਾਂਡ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਅੰਮ੍ਰਿਤਪਾਲ ਦੇ ਸਮਰਥਕਾਂ 'ਤੇ HC ਨੇ ਸੁਣਾਇਆ ਫੈਸਲਾ ਜਾਪਾਨ ਚ ਇੱਕ ਹਫਤੇ ਦੇ ਅੰਦਰ ਦੂਜੀ ਵਾਰ ਭੂਚਾਲ ਦੇ ਭਿਆਨਕ ਝਟਕੇ ਮਨੀਸ਼ਾ ਗੁਲਾਟੀ ਦੀ ਐਕਸਟੈਂਸ਼ਨ ਸੰਬੰਧਿਤ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਦਾ ਵੱਡਾ ਫੈਸਲਾ 'ਪੜ੍ਹੋ ਪੂਰਾ ਮਾਮਲਾ... ਪੰਜਾਬ ‘ਚ ਮਹਿਲਾਵਾਂ ਤੇ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਤੇ ਗੁਮਸ਼ੁਦਾ ਬੱਚਿਆਂ ਲਈ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ ‘ਚੈਟਬੋਟ’ ਲਾਂਚ ਐਚ.ਐਮ.ਵੀ. ਦੀ ਵਿਦਿਆਰਥਣ ਨੇ ਬੀਐਸਸੀ (IT.) ਸਮੈਸਟਰ-1 ਵਿੱਚ ਹਾਸਲ ਕੀਤਾ ਪਹਿਲਾ ਸਥਾਨ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਦੀਆਂ ਮੁਸ਼ਕਲਾਂ ਹੋਰ ਵਧੀਆਂ 'ਲੋਕ ਸਭਾ ਨਾਮਜ਼ਦਗੀ ਰੱਦ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ , 'ਬੇਦਖ਼ਲੀ ਨੋਟਿਸ' ਜਲੰਧਰ ਵਾਸੀਆਂ ਨੂੰ 100 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੇ ਵਿਕਾਸ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟਾਂ ਦਾ ਤੋਹਫ਼ਾ-ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਛਾਪਾ ਮਾਰਨ ਗਈ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਵੀ ਉੱਡੇ ਹੋਸ਼, ਥਾਈਲੈਂਡ ਤੋਂ ਲੜਕੀਆਂ ਲਿਆ ਕੇ ਕਰਵਾਉਂਦੇ ਸੀ ਧੰਦਾ ਅੰਮ੍ਰਿਤਪਾਲ ਦੀ ਨਵੀਂ ਸੈਲਫੀ ਆਈ ਸਾਹਮਣੇ, ਨੇਪਾਲ 'ਚ ਲੁਕਿਆ ਹੈ , ਭਾਰਤ ਦੀ ਨੇਪਾਲ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਅਪੀਲ - ਤੀਜੇ ਦੇਸ਼ ਨਾ ਭ...

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

GNA University ਵਿਖੇ 7 ਊਰਜਾ ਚੱਕਰਾਂ ਨੂੰ ਸੰਤੁਲਿਤ ਕਰਨ ਦੇ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੁਨਰਾਂ ਨੂੰ ਵਿਕਸਤ ਕਰਨ ਲਈ ਵਿਸੇਸ਼ ਵਰਕਸ਼ਾਪ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ

ਜਲੰਧਰ, 28 ਅਪ੍ਰੈਲ (ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ) : ਜੀਐਨਏ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਵਿਖੇ ਲਿਬਰਲ ਆਰਟਸ ਦੀ ਫੈਕਲਟੀ ਨੇ ‘ਮਾਨਸਿਕ ਸਥਿਰਤਾ ਉੱਤੇ ਮਨੋਵਿਗਿਆਨ ਦੇ ਪ੍ਰਭਾਵ’ @ ਜੀਐਨਏ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ’ ਉੱਤੇ ਇੱਕ ਵਿਹਾਰਕ ਅਧਾਰਤ ਵਰਕਸ਼ਾਪ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਕੀਤਾ। ਸੈਸ਼ਨ ਲਈ ਸਤਿਕਾਰਤ ਸਰੋਤ ਵਿਅਕਤੀ ਡਾ. ਮਹੇਸ਼ ਡੋਗਰਾ, ਬ੍ਰਹਮ ਤੰਦਰੁਸਤੀ, ਜਲੰਧਰ ਦੇ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਸੰਸਥਾਪਕ ਹਨ।


ਇਸ ਆਯੋਜਨ ਦਾ ਮੁੱਖ ਉਦੇਸ਼ ਨਿਯਮਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਮਾਨਸਿਕ ਸਥਿਰਤਾ ਪੈਦਾ ਹੋਣ ਦੀਆਂ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਸੂਖਮੀਅਤਾਂ ਅਤੇ ਤਕਨੀਕਾਂ ਬਾਰੇ ਗਿਆਨ ਅਤੇ ਪ੍ਰੇਰਣਾ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨਾ ਸੀ।

ਗੈਸਟ ਲੈਕਚਰ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਰਿਸੋਰਸ ਪਰਸਨ ਸੁਖਮਨੀ ਕੌਰ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤੀ ਗਈ, ਜਿਸ ਦਾ ਸੁਆਗਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਅਤੇ ਫਿਰ ਸਤਿਕਾਰਯੋਗ ਮਹਿਮਾਨ ਬੁਲਾਰੇ ਡਾ: ਮਹੇਸ਼ ਡੋਗਰਾ ਨੇ ਇਸ ਦੀ ਕਮਾਨ ਸੰਭਾਲੀ।

ਡਾ. ਮਹੇਸ਼ ਡੋਗਰਾ ਨੇ ਮਾਨਸਿਕ ਤਣਾਅ ਨੂੰ ਘਟਾਉਣ ਅਤੇ ਮਾਨਸਿਕ ਸਥਿਰਤਾ ਪੈਦਾ ਕਰਨ ਦੀਆਂ ਬੁਨਿਆਦੀ ਤਕਨੀਕਾਂ ਨੂੰ ਵਿਕਸਤ ਕਰਨ ਲਈ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਸਾਈਕੋਨੋਰੋਬਿਕਸ ਤਕਨੀਕਾਂ ਅਤੇ ਅਭਿਆਸਾਂ ਨੂੰ ਕਵਰ ਕੀਤਾ। ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ, “ਜੀਐਨਏ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਵਿੱਚ ਆਉਣਾ ਅਤੇ ਉਤਸ਼ਾਹ ਨਾਲ ਨਜਿੱਠਣਾ ਹਮੇਸ਼ਾ ਘਰ ਵਾਪਸੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

 

ਸੈਸ਼ਨ ਵਿਚ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਆਪਣੇ 7 ਊਰਜਾ ਚੱਕਰਾਂ ਨੂੰ ਸੰਤੁਲਿਤ ਕਰਨ ਦੇ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੁਨਰਾਂ ਨੂੰ ਵਿਕਸਤ ਕਰਨ ਲਈ ਤਿਆਰ ਹੋਣ ਲਈ ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ ਸਨ ਅਤੇ ਸਰੋਤ ਵਿਅਕਤੀ ਤੋਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਸਵਾਲ ਪੁੱਛੇ।

ਸ. ਗੁਰਦੀਪ ਸਿੰਘ ਸੀਹਰਾ, ਪ੍ਰੋ-ਚਾਂਸਲਰ, ਜੀਐਨਏ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਮੈਂ ਉਭਰਦੇ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਲਈ ਅਜਿਹੀ ਪ੍ਰਚਲਿਤ ਅਤੇ ਕੀਮਤੀ ਵਰਕਸ਼ਾਪ ਆਯੋਜਿਤ ਕਰਨ ਲਈ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਯਤਨਾਂ ਦੀ ਸ਼ਲਾਘਾ ਕਰਦਾ ਹਾਂ। ਡਾ. ਵੀ.ਕੇ. ਰਤਨ, ਵਾਈਸ-ਚਾਂਸਲਰ, ਜੀਐਨਏ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਸਾਰੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਸਾਡੇ ਮਿਹਮਾਨਾਂ ਨੂੰ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਹਮੇਸ਼ਾ ਤਿਆਰ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਅਜਿਹੀਆਂ ਵਰਕਸ਼ਾਪਾਂ ਹਮੇਸ਼ਾ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਸੰਤੁਲਨ ਬਣਾਉਂਦੀਆਂ ਹਨ।

ਡਾ. ਦਿਸ਼ਾ ਖੰਨਾ, ਡੀਨ ਫੈਕਲਟੀ ਆਫ਼ ਲਿਬਰਲ ਆਰਟਸ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਮੈਂ ਇੱਥੇ ਮੌਜੂਦ ਹਰ ਉਮੀਦਵਾਰ ਨੂੰ ਕੁਝ ਸਾਈਕੋਨਿਊਰੋਬਿਕਸ ਅਭਿਆਸ ਸਿਖਾਉਣ ਲਈ ਕ੍ਰਿਸ਼ਮਈ ਸਰੋਤ ਵਿਅਕਤੀ ਦਾ ਧੰਨਵਾਦੀ ਹਾਂ।

ਡਾ. ਮੋਨਿਕਾ ਹੰਸਪਾਲ, ਡੀਨ ਅਕਾਦਮਿਕ, ਜੀਐਨਏ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਮੈਨੂੰ ਅਜਿਹੀ ਪ੍ਰੈਕਟੀਕਲ ਵਰਕਸ਼ਾਪ ਵਿੱਚ ਫੈਕਲਟੀ ਅਤੇ ਭਾਗੀਦਾਰਾਂ ਦੀ ਸਰਗਰਮ ਭਾਗੀਦਾਰੀ ਦੇਖ ਕੇ ਬਹੁਤ ਖੁਸ਼ੀ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ। ਸੈਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਸ਼੍ਰੀਮਤੀ ਕਾਮਿਨੀ ਵਰਮਾ ਅਤੇ ਸ਼੍ਰੀਮਤੀ ਗਾਇਤਰੀ ਸੂਰੀ, ਸਹਾਇਕ ਪ੍ਰੋਫੈਸਰ, ਲਿਬਰਲ ਆਰਟਸ ਫੈਕਲਟੀ ਮੌਜੂਦ ਸਨ। ਵੱਖ-ਵੱਖ ਫੈਕਲਟੀ ਦੇ ਫੈਕਲਟੀ ਅਤੇ ਸਟਾਫ ਨੇ ਪੂਰੇ ਉਤਸ਼ਾਹ ਨਾਲ ਸਾਈਕੋਨਿਊਰੋਬਿਕਸ ਅਭਿਆਸਾਂ ਵਿੱਚ ਭਾਗ ਲਿਆ ਅਤੇ ਇੱਕ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਵਰਕਸ਼ਾਪ ਦੇ ਆਯੋਜਨ ਲਈ ਸਰੋਤ ਵਿਅਕਤੀ ਦਾ ਧੰਨਵਾਦ ਕੀਤਾ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *