KESARI VIRASAT

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

Latest news
ਮਾਂ ਬੋਲੀ ਦਿਹਾੜੇ ’ਤੇ ਪੰਜਾਬ ’ਚ ਦੀਪਕ ਬਾਲੀ ਵੱਲੋਂ ਕੱਢੀ ਗਈ ‘ਪੰਜਾਬੀ ਪ੍ਰਚਾਰ ਯਾਤਰਾ’ ਨੇ ਨਵਾਂ ਇਤਹਾਸ ਸਿਰਜਿਆ  ਅੰਦੋਲਨ ਵਿੱਚ ਹਾਈਟੈਕ ਟਰਾਲੀਆਂ ਵਾਲੇ ਕਿਸਾਨ: ਪੱਖੇ-ਏਸੀ ਲਗਾਏ, ਸੌਣ ਲਈ ਮੋਟੇ ਗੱਦੇ, ਮੋਬਾਈਲ ਰਸੋਈ, ਅੰਦਰ ਹੀ ਦਫ਼ਤਰ ਵ... ਪੰਜਾਬੀ ਸਾਹਿਤ ਅਕਾਦਮੀ ਲੁਧਿਆਣਾ ਦੀ ਚੋਣ ਲਈ ਡਾ. ਲਖਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਜੌਹਲ ਤੇ ਸਾਥੀਆਂ ਵੱਲੋਂ ਮਨੋਰਥ ਪੱਤਰ ਜਾਰੀ ਪੱਛਮੀ ਬੰਗਾਲ ਦੀ ਸੱਤਾ ਵਿੱਚੋਂ "ਮਮਤਾ" ਗਾਇਬ! ਕਿਸਾਨ ਅੰਦੋਲਨ 2024: ਫਸਲਾਂ 'ਤੇ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਸਮਰਥਨ ਮੁੱਲ ਦੀ ਕੀ ਹੈ ਗਾਰੰਟੀ?: ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਦੇਣ ਵਿੱਚ ਇਹ ਹੈ ਦਿੱਕਤ  ਕੇਂਦਰ ਨੇ ਪੰਜਾਬ ਦੇ 3 ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆਂ 'ਚ ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਬੰਦ ਕੀਤਾ: ਨਾਰਾਜ਼ CM ਮਾਨ ਨੇ ਭੇਜਿਆ ਪੱਤਰ; ਕਿਸਾਨ ਦਿੱਲੀ ਵੱਲ ਮਾਰ... Kesari virasat tech news: ਮੋਬਾਈਲ ਨੂੰ ਚਾਰਜ ਕਰਨ ਦੀ ਚਿੰਤਾ ਖ਼ਤਮ; ਤੁਹਾਡੇ ਸਰੀਰ ਦੀ ਗਰਮੀ ਨਾਲ ਹੀ ਹੋਣਗੇ ਚਾਰਜ Farmers protest: ਦਿੱਲੀ ਕੂਚ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਪੰਜਾਬ ਨਾਲ ਲੱਗਦੀਆਂ ਹਰਿਆਣਾ ਦੀ ਹੱਦਾਂ ਸੀਲ ਮੰਦਰ 'ਚ ਦਾਖਲ ਹੋ ਕੇ ਕੀਤੀ ਮੂਰਤੀ ਦੀ ਭੰਨਤੋੜ, ਸ਼ਰਾਰਤੀ ਅਨਸਰ ਨੂੰ ਰੁੱਖ ਨਾਲ ਬੰਨ੍ਹ ਕੇ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ ਸੂਚਨਾ  42 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਰਿਸ਼ਵਤ ਲੈਣ ਦੇ ਦੋਸ਼ 'ਚ ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਵੱਲੋਂ ਮਾਲ ਪਟਵਾਰੀ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ
You are currently viewing ਵਿਲ ਸਮਿਥ ਦੀ ਸਧਗੁਰੂ ਨਾਲ ਵਾਇਰਲ ਵੀਡੀਓ ਦਾ ਸੱਚ
Will Smith did not meet Sadhguru in Mumbai during his recent visit to India

ਵਿਲ ਸਮਿਥ ਦੀ ਸਧਗੁਰੂ ਨਾਲ ਵਾਇਰਲ ਵੀਡੀਓ ਦਾ ਸੱਚ

आयुर्वेद पांच महाभूतों चिकित्सा प्रणाली

केसरी विरासत के इस मंच आयुर्वेदिक दवाई को बेचने के लिए संपर्क करे - 9592306823


ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 27 ਅਪ੍ਰੈਲ (ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ) : ਜਦੋਂ ਤੋਂ ਹਾਲੀਵੁੱਡ ਸਟਾਰ ਵਿਲ ਸਮਿਥ ਦੀਆਂ ਮੁੰਬਈ ਦੇ ਕਾਲੀਨਾ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲਣ ਦੀਆਂ ਤਸਵੀਰਾਂ ਇੰਟਰਨੈੱਟ ‘ਤੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈਆਂ ਹਨ, ਉਦੋਂ ਤੋਂ ਇਹ ਅਟਕਲਾਂ ਲਗਾਈਆਂ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਹਨ ਕਿ ਕ੍ਰਿਸ ਰਾਕ ਦੇ ਥੱਪੜ ਦੇ ਵਿਵਾਦ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਅਭਿਨੇਤਾ ਅਧਿਆਤਮਿਕ ਗੁਰੂ ਸਦਗੁਰੂ ਜੇ ਵਾਸੁਦੇਵਾ ਨੂੰ ਮਿਲਣ ਲਈ ਭਾਰਤ ਆਇਆ ਸੀ। ਵਿਵਾਦ ਦੇ ਬਾਅਦ, ਅਫਵਾਹਾਂ ਨੇ ਸੁਝਾਅ ਦਿੱਤਾ ਕਿ ਸਮਿਥ ਅਤੇ ਪਤਨੀ ਜਾਡਾ ਪਿੰਕੇਟ ਸਮਿਥ ਵਿਚਕਾਰ ਝਗੜਾ ਹੈ।

ਹਾਲਾਂਕਿ, ਕਈ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਦੇ ਉਲਟ, ਵਿਲ ਸਮਿਥ ਸਾਧਗੁਰੂ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਮਿਲੇ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਬਾਅਦ ਦੇ ਬੁਲਾਰੇ ਦੁਆਰਾ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਸਦਗੁਰੂ ਦੀ ਮੀਡੀਆ ਰਿਲੇਸ਼ਨਜ਼ ਟੀਮ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਵਿਲ ਸਮਿਥ ਅਤੇ ਸਦਗੁਰੂ ਦੀ ਮੁਲਾਕਾਤ ਨਹੀਂ ਹੋਈ ਜਦੋਂ ਅਭਿਨੇਤਾ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਮੁੰਬਈ ਵਿੱਚ ਸੀ। ਉਹਨਾਂ ਨੇ indianexpress.com ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ, “ਸਦਗੁਰੂ ਮਿੱਟੀ ਬਚਾਓ ਅੰਦੋਲਨ ਨੂੰ ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ ਕਰਨ ਲਈ ਇੱਕ ਗਲੋਬਲ ਟੂਰ ‘ਤੇ ਹਨ। ਸਦਗੁਰੂ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਵਿਲ ਸਮਿਥ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਮਿਲੇ ਹਨ।

https://www.instagram.com/p/Ccr0bxAIRp8/?utm_source=ig_embed&ig_rid=ddad4150-48ab-4a90-af88-1b16f6233d8f

ਸਦਗੁਰੂ, ਜੋ ਇਸ ਸਮੇਂ ਤੁਰਕੀ ਵਿੱਚ ਹਨ, ਨਿਊਜ਼ ਚੈਨਲ ਫਰਾਂਸ24 ਨਾਲ ਇੱਕ ਇੰਟਰਵਿਊ ਵਿੱਚ, ਵਿਲ ਸਮਿਥ ਨਾਲ ਆਪਣੀ ਗੱਲਬਾਤ ਅਤੇ ਵਿਲ ਸਮਿਥ-ਕ੍ਰਿਸ ਰਾਕ ਆਸਕਰ ਦੇ ਥੱਪੜ ਬਾਰੇ ਉਹ ਕੀ ਸੋਚਦੇ ਹਨ ਬਾਰੇ ਗੱਲ ਕੀਤੀ। ਜਦੋਂ ਸਦਗੁਰੂ ਨੂੰ ਪੁੱਛਿਆ ਗਿਆ ਕਿ ਉਹ ਅਹਿੰਸਾ ‘ਤੇ ਕਿੱਥੇ ਖੜ੍ਹੇ ਹਨ, ਤਾਂ ਵਿਲ ਸਮਿਥ ਨੇ ਆਸਕਰ ਜਿੱਤਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕ੍ਰਿਸ ਰੌਕ ਨੂੰ ਕਿਵੇਂ ਥੱਪੜ ਮਾਰਿਆ ਸੀ, ਦਾ ਇੱਕ ਉਦਾਹਰਣ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ, “ਮੈਂ ਵਿਲ ਬਾਰੇ ਜਾਣਦਾ ਹਾਂ, ਉਹ ਇੱਕ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਇਨਸਾਨ ਹੈ, ਬਿਲਕੁਲ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਇਨਸਾਨ ਹੈ। ਹੋਣ। ਉਸੇ ਸਮੇਂ, ਕੀ ਉਸ ਨੂੰ ਸਟੇਜ ‘ਤੇ ਜਾ ਕੇ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਮਾਰਨ ਦਾ ਅਧਿਕਾਰ ਹੈ? ਬਿਲਕੁਲ ਨਹੀਂ! ਜਨਤਕ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਬਿਲਕੁਲ ਨਹੀਂ, ਲੋਕ ਹਿੰਸਕ ਤਰੀਕਿਆਂ ਨਾਲ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਜ਼ਾਹਰ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਬਿਲਕੁਲ ਨਹੀਂ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, ਨਾ ਸਿਰਫ਼ ਉਸ ਲਈ, ਪਰ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਲਈ ਕਿਸੇ ਲਈ ਵੀ।

ਉਸਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ, “ਹਰ ਕੋਈ ਸੋਚਦਾ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਕਿਸੇ ਦੇ ਚਿਹਰੇ ‘ਤੇ ਮੁੱਕਾ ਮਾਰ ਸਕਦੇ ਹੋ, ਇਸ ਲਈ ਇਹ ਬਿਲਕੁਲ ਨਹੀਂ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਪਰ ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਅਸੀਂ ਇੱਕ ਸੱਭਿਆਚਾਰ ਵੱਲ ਵਧ ਰਹੇ ਹਾਂ (ਜਿੱਥੇ) ਮੈਂ ਤੁਹਾਡੀ ਮਾਂ ਨੂੰ ਚੁੱਕ ਸਕਦਾ ਹਾਂ ਅਤੇ ਉਸ ਬਾਰੇ ਬਦਸੂਰਤ ਗੱਲਾਂ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹਾਂ, ਮੈਂ ਤੁਹਾਡੀ ਪਤਨੀ ਨੂੰ ਚੁੱਕ ਸਕਦਾ ਹਾਂ ਅਤੇ ਉਸ ਬਾਰੇ ਬਦਸੂਰਤ ਗੱਲਾਂ ਕਹਿ ਸਕਦਾ ਹਾਂ। ਇਹ ਵੀ ਥੋੜਾ-ਥੋੜਾ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ. ਠੀਕ ਹੈ? ਜੇ ਮੈਂ ਤੁਹਾਡੇ ਜਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਪਰਿਵਾਰ ਬਾਰੇ ਚੁਟਕਲੇ ਬਣਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ, ਤਾਂ ਮੈਨੂੰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਜਾਣਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿ ਮੈਂ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਇਕੱਲੇ ਬੈਠ ਕੇ ਤੁਹਾਡੇ ਬਾਰੇ ਚੁਟਕਲੇ ਬਣਾ ਸਕਦਾ ਹਾਂ।

ਮਾਰਚ ਵਿੱਚ ਆਸਕਰ ਅਵਾਰਡ ਸਮਾਰੋਹ ਵਿੱਚ, ਜਦੋਂ ਕ੍ਰਿਸ ਰੌਕ ਨੇ ਜਾਡਾ ਪਿੰਕੇਟ ਸਮਿਥ ਦੇ ਅਲੋਪੇਸ਼ੀਆ ਬਾਰੇ ਮਜ਼ਾਕ ਕੀਤਾ, ਸਮਿਥ ਸਟੇਜ ‘ਤੇ ਗਿਆ ਅਤੇ ਰਾਕ ਦੇ ਚਿਹਰੇ ‘ਤੇ ਥੱਪੜ ਮਾਰਿਆ, ਫਿਰ ਪਿੱਛੇ ਮੁੜਿਆ ਅਤੇ ਹੌਲੀ ਹੌਲੀ ਆਪਣੀ ਸੀਟ ‘ਤੇ ਵਾਪਸ ਚਲਾ ਗਿਆ। ਹਮਲੇ ਨੇ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਨੂੰ ਹੈਰਾਨ ਕਰ ਦਿੱਤਾ, ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਇਹ ਮੰਨਦੇ ਹੋਏ ਕਿ ਇਹ ਸਕ੍ਰਿਪਟ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਅਕੈਡਮੀ ਨੇ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਸਮਿਥ ਨੂੰ ਆਸਕਰ ਸਮਾਰੋਹ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਤੋਂ 10 ਸਾਲਾਂ ਲਈ ਰੋਕ ਦਿੱਤਾ।

https://www.instagram.com/p/CGgcs9QHHig/?utm_source=ig_embed&utm_campaign=embed_video_watch_again

ਵਾਪਸ 2020 ਵਿੱਚ, ਵਿਲ ਸਮਿਥ ਨੇ ਆਪਣੇ ਲਾਸ ਏਂਜਲਸ ਨਿਵਾਸ ‘ਤੇ ਸਦਗੁਰੂ ਦੀ ਮੇਜ਼ਬਾਨੀ ਕੀਤੀ ਸੀ ਜਦੋਂ ਬਾਅਦ ਵਾਲਾ ਅਮਰੀਕਾ ਦਾ ਦੌਰਾ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਵਿਲ ਨੇ ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ‘ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਗੱਲਬਾਤ ਦਾ ਵੀਡੀਓ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਲਿਖਿਆ ਸੀ, ”ਉਸ ਰਾਤ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਡਿਨਰ! ਤੁਹਾਡੇ ਸਮੇਂ, ਤੁਹਾਡੀ ਊਰਜਾ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੀ ਬੁੱਧੀ ਲਈ ਧੰਨਵਾਦ। ਪੂਰੇ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਮੋਟਰਸਾਈਕਲ ਸਵਾਰੀ ਦਾ ਆਨੰਦ ਮਾਣੋ!

ਅਜਿਹੀਆਂ ਹੋਰ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਸਨ ਜੋ ਦਾਅਵਾ ਕਰਦੀਆਂ ਸਨ ਕਿ ਵਿਲ ਸਮਿਥ ਇੱਥੇ ਇੱਕ ਹੋਰ ਧਾਰਮਿਕ ਸੰਸਥਾ, ਇਸਕੋਨ ਵਿੱਚ ਅਧਿਆਤਮਿਕ ਆਦਾਨ-ਪ੍ਰਦਾਨ ਲਈ ਆਇਆ ਸੀ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਇੱਕ ISKCON ਸਰੋਤ ਨੇ indianexpress.com ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਹੈ ਕਿ ਵਿਲ ਸਮਿਥ ਦੇ ਇੱਥੇ ਆਉਣ ਦੇ ਆਸਪਾਸ ਮੁੰਬਈ ਜਾਂ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਅਜਿਹਾ ਕੋਈ ਸਮਾਗਮ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਉਹ ਉਥੇ ਕਿਸੇ ਗੁਰੂ ਨੂੰ ਵੀ ਨਹੀਂ ਮਿਲਿਆ।

Leave a Reply