KESARI VIRASAT

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

Latest news
ਸੁਸ਼ੀਲ ਰਿੰਕੂ ਨੇ ਘਰ-ਘਰ ਜਾ ਕੇ ਕੀਤਾ ਚੋਣ ਪ੍ਰਚਾਰ ਭੀੜ ਦੇਖ ਕੇ ਵਿਰੋਧੀ ਹੈਰਾਨ* ਅਜੀਤ ਅਖਬਾਰ ਦੇ ਸੰਪਾਦਕ ਤੇ ਸੀਨੀਅਰ ਪੱਤਰਕਾਰ ਬਰਜਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਹਮਦਰਦ ਖਿਲਾਫ ਜਲੰਧਰ 'ਚ FIR ਦਰਜ, 2 SDO ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ *ਪੁਰਾਣਾ ਹਲਕਾ ਛੱਡ ਕੇ ਆਏ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਪੈਰਾਸ਼ੂਟ ਉਮੀਦਵਾਰ ਕਿਵੇਂ ਬਦਲਣਗੇ ਜਲੰਧਰ ਦੇ ਹਾਲਾਤ - ਸੁਸ਼ੀਲ ਰਿੰਕੂ* ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਦੀ ਹੈਟ੍ਰਿਕ ਲਈ ਸੁਸ਼ੀਲ ਰਿੰਕੂ ਨੂੰ ਭਾਰੀ ਵੋਟਾਂ ਨਾਲ ਜਿਤਾਉਣਾ ਜ਼ਰੂਰੀ : ਸੰਨੀ ਸ਼ਰਮਾ ਆਪ' ਆਗੂ ਤੇ ਸਾਬਕਾ ਵਿਧਾਇਕ ਜਗਬੀਰ ਸਿੰਘ ਬਰਾੜ ਭਾਜਪਾ 'ਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਨਾਲ ਸੁਸ਼ੀਲ ਰਿੰਕੂ ਨੂੰ ਮਿਲੇਗੀ ਹੋਰ ਤਾਕਤ ਪ੍ਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ 24 ਮਈ ਨੂੰ ਆਉਣਗੇ ਪੰਜਾਬ: ਇਸ ਭਾਜਪਾ ਉਮੀਦਵਾਰ ਦੇ ਹੱਕ ਵਿੱਚ ਕਰਨਗੇ ਰੈਲੀ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਦੇ ਪੀਏ ਰਿਸ਼ਵ ਕੁਮਾਰ ਨੂੰ ਸੀਐਮ ਹਾਊਸ ਤੋਂ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ: ਮੈਡੀਕਲ ਰਿਪੋਰਟ 'ਚ ਸਵਾਤੀ ਮਾਲੀਵਾਲ 'ਤੇ ... ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਸਿੰਘਵੀ ਨੂੰ ਮਾਲੀਵਾਲ ਸੀਟ ਦੇਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹੋ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਜੀ : ਜਦੋਂ ਮੈਂ ਸੀਐਮ ਨੂੰ ਇਹੀ ਗੱਲ ਕਹਿਣ ਗਈ ਸੀ; PA... ਭਾਜਪਾ ਨੇ ਦਿੱਤਾ ਕਾਂਗਰਸ ਤੇ ਆਪ ਨੂੰ ਵੱਡਾ ਝਟਕਾ: ਕਈ ਆਗੂਆਂ ਨੇ ਬਦਲੀ ਵਫਾਦਾਰੀ ਵਿਦਿਆ ਭਾਰਤੀ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲਾਂ ਦੀ ਸੂਬਾਈ ਮੀਟਿੰਗ ਦਾ ਆਗਾਜ਼
You are currently viewing ਹੁਣ ਫਲਾਂ ਦੇ ਰਾਜੇ ਅੰਬ ’ਤੇ ਵੀ ਪਈ ਮਹਿੰਗਾਈ ਦੀ ਮਾਰ, ਬਾਜ਼ਾਰ ‘ਚ ਸਜੀਆਂ ਰੇਹਡ਼ੀਆਂ ਪਰ ਨਹੀ ਆ ਰਹੇ ਗਾਹਕ
Mango, the king of fruits, is now on the rise due to rising prices.

ਹੁਣ ਫਲਾਂ ਦੇ ਰਾਜੇ ਅੰਬ ’ਤੇ ਵੀ ਪਈ ਮਹਿੰਗਾਈ ਦੀ ਮਾਰ, ਬਾਜ਼ਾਰ ‘ਚ ਸਜੀਆਂ ਰੇਹਡ਼ੀਆਂ ਪਰ ਨਹੀ ਆ ਰਹੇ ਗਾਹਕ

आयुर्वेद पांच महाभूतों चिकित्सा प्रणाली

केसरी विरासत के इस मंच आयुर्वेदिक दवाई को बेचने के लिए संपर्क करे - 9592306823


ਕਪੂਰਥਲਾ, 25 ਅਪ੍ਰੈਲ (ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ) : ਫਲਾਂ ਦਾ ਰਾਜਾ ਅੰਬ ਦੀ ਬਾਜ਼ਾਰ ’ਚ ਵਿਕਰੀ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਅੰਬ ਦੇ ਰੇਟ 130 ਤੋਂ 150 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਕਿੱਲੋ ਹੈ। ਜ਼ਿਆਦਾ ਕੀਮਤ ਸੁਣ ਕੇ ਆਮ ਲੋਕ ਫਿਲਹਾਲ ਖਰੀਦਣ ਦੀ ਹਿੰਮਤ ਨਹੀਂ ਕਰ ਪਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਅੰਬ ਦੇ ਦੀਵਾਨੇ ਅਤੇ ਖਾਣ ਦੇ ਸ਼ੌਕੀਨਾਂ ਲਈ ਕੀਮਤ ਮਾਅਨੇ ਨਹੀਂ ਰੱਖ ਰਹੀ ਹੈ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਤਾਂ ਬਸ ਅੰਬ ਦੇ ਆਉਣ ਦੀ ਉਡੀਕ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਅੰਬ ਦੇ ਸ਼ੌਕੀਨਾਂ ਨੇ ਖਰੀਦ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਮੌਸਮ ਅੰਬ ਦਾ ਹੈ ਪਰ ਮੌਜੂਦਾ ਸਮੇਂ ਵਿਚ ਅੰਬ ਦਾ ਫ਼ਲ ਖਾਸ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ।

ਅੱਤ ਦੀ ਗਰਮੀ ਵਿਚ ਅੰਬ ਤੇ ਆਮਰਸ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਪਸੰਦ ਹੈ ਪਰ ਇਸ ਦਾ ਸਵਾਦ ਆਮ ਆਦਮੀ ਦੀ ਜੇਬ ’ਤੇ ਥੋਡ਼੍ਹਾ ਭਾਰੀ ਪੈ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਦਰਅਸਲ ਅੰਬ ਦੇ ਖਾਸ ਹੋਣ ਪਿੱਛੇ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਮਾਰਚ ਤੇ ਅਪ੍ਰੈਲ ’ਚ ਫ਼ਸਲ ਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੋਣਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ’ਚ ਡਿਮਾਂਡ ਦੀ ਤੁਲਣਾ ’ਚ ਆਮਦ ਘੱਟ ਹੈ। ਪਿਛਲੇ ਸੀਜਨ ’ਚ ਜੋ ਅੰਬ 60 ਤੋਂ 80 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਕਿਲੋ ਵਿਕ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਉਹ ਇਸ ਵਾਰ 130 ਤੋਂ 150 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਕਿਲੋ ਵਿਕ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਅੰਬ ਮਹਿੰਗਾ ਹੋਣ ਨਾਲ ਆਮ ਆਦਮੀ ਦੀ ਪਹੁੰਚ ਤੋਂ ਦੂਰ ਜਰੂਰ ਹੈ, ਪਰ ਵਪਾਰੀਆਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਹੌਲੀ-ਹੌਲੀ ਆਮਦ ਵਧਣ ਤੇ ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਕੀਮਤ ਘੱਟ ਹੋਵੇਗੀ, ਉਂਜ ਹੀ ਖਰੀਦਾਰੀ ਵਧਣ ਲੱਗੇਗੀ। ਅੰਬ ਵਿਕਰੇਤਾ ਵਪਾਰੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਸ ਵਾਰ ਆਮ ਦੀ ਆਮਦ ਘੱਟ ਹੈ।
ਵਪਾਰੀਆਂ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਅੰਬ ਦੀ ਆਮਦ ਵਧੇਗੀ,ਉਂਜ ਹੀ ਕੀਮਤਾਂ ਵੀ ਘੱਟ ਹੋ ਜਾਣ ਗਿਆ। ਹੁਣ ਆਮਦ ਘੱਟ ਹੋਣ ਨਾਲ ਕਰੀਬ 130 ਤੋਂ 150 ਰੁਪਏ ਕਿੱਲੋ ਤਕ ਅੰਬ ਦੇ ਰੇਟ ਦੱਸੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ । ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਹੁਣ ਚੁਨਿੰਦਾ ਲੋਕ ਹੀ ਖਰੀਦ ਰਹੇ ਹਨ।ਕਪੂਰਥਲਾ ਦੀਆਂ ਦੁਕਾਨਾਂ ਵਿੱਚ ਇਸ ਸਮੇਂ ਆਫ ਸੀਜਨ ਹੁੰਦੇ ਹੋਏ ਵੀ ਅੰਬ ਦੁਕਾਨਾਂ ਵਿੱਚ ਵਿਕਰੀ ਲਈ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ ਹੈ। ਆਫ ਸੀਜਨ ਦੇ ਚਲਦੇ ਹੁਣ ਅੰਬ ਦੇ ਰੇਟ 130-150 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਕਿੱਲੋ ਤੱਕ ਹਨ। ਕੀਮਤ ਜ਼ਅਿਾਦਾ ਹੋਣ ਦੇ ਚਲਦੇ ਲੋਕ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਖਰੀਦਣ ਵਿੱਚ ਰੁਚੀ ਨਹੀਂ ਵਿਖਾ ਰਹੇ ਹਨ । ਹਾਲਾਂਕਿ ਲੋਕ ਆਫ ਸੀਜਨ ਵਿੱਚ ਵੀ ਅੰਬ ਵੇਖਕੇ ਕਾਫ਼ੀ ਹੈਰਾਨ ਹਨ।
ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਗਰਮੀਂ

ਵਿਰਾਸਤੀ ਸਿਟੀ ਵਿੱਚ ਫਲਾਂ ਦੇ ਰਾਜੇ ਅੰਬ ਦੀ ਆਮਦ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਇਸ ਵਾਰ ਅੰਬ 1 ਮਹੀਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਬਾਜ਼ਾਰ ’ਚ ਵਿਕਣ ਲਈ ਆ ਗਿਆ ਹੈ, ਪਰ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਗਰਮੀ ਪੈਣ ਕਾਰਨ ਇਸ ਦਾ ਬੂਰ ਝਡ਼ ਜਾਣ ਨਾਲ ਇਸ ਵਾਰ ਅੰਬ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ 130 ਤੋਂ 150 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਕਿੱਲੋ ਤਕ ਪੁੱਜ ਗਈ ਹੈ।
ਆਮਦ ਵਧੇਗੀ ਤਾਂ ਘੱਟ ਹੋਣਗੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ

ਵਪਾਰੀਆਂ ਨੇ ਉਮੀਦ ਜਤਾਈ ਹੈ ਕਿ ਜਿਵੇਂ-ਜਿਵੇਂ ਆਮਦ ਵੱਧਦੀ ਜਾਵੇਗੀ, ਉਂਝ ਹੀ ਕੀਮਤਾਂ ਵੀ ਘੱਟ ਹੁੰਦੀਆਂ ਚਲੇ ਜਾਣਗੀਆਂ। ਅਗਲੇ ਮਈ ਮਹੀਨੇ ਵਿੱਚ ਅੰਬ ਦੀ ਆਮਦ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਹੋਵੇਗਾ,ਜਿਸਦੇ ਨਾਲ ਕੀਮਤਾਂ ਆਮ ਆਦਮੀ ਦੀ ਪਹੁੰਚ ਵਿੱਚ ਆ ਜਾਣਗੀਆਂ । ਫਿਲਹਾਲ ਕੀਮਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੋਣ ਦੇ ਕਾਰਨ ਇਹ ਆਮ ਆਦਮੀ ਦੀ ਪਹੁੰਚ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਆ ਪਾ ਰਿਹਾ ਹੈ । ਰੇਹਡ਼ੀ ਤੇ ਅੰਬ ਵੇਖਕੇ ਲੋਕ ਖਰੀਦਣ ਲਈ ਪੁੱਜਦੇ ਹਨ, ਲੇਕਿਨ ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਰੇਟ ਸੁਣਦੇ ਹਨ ਉਹ ਉਲਟੇ ਪੈਰ ਵਾਪਸ ਪਰਤ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।ਹਰ ਸਾਲ ਅੰਬ ਦੀ ਆਮਦ ਮਈ ਵਿੱਚ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਲੇਕਿਨ ਇਸ ਵਾਰ ਇੱਕ ਮਹੀਨਾ ਪਹਿਲਾਂ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਅੰਬ ਆਉਣ ਲੱਗੇ ਹਨ।

Leave a Reply