KESARI VIRASAT

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

Latest news
ਪਾਕਿ ਅੱਤਵਾਦੀ ਹਾਫਿਜ਼ ਸਈਦ ਦਾ ਬੇਟਾ ਲਾਪਤਾ: ਮੀਡੀਆ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਦਾ ਦਾਅਵਾ - ਪੇਸ਼ਾਵਰ ਤੋਂ ਕਾਰ ਸਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਚੁੱਕਿਆ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਨੇ ਭਾਰਤ 'ਤੇ ਆਤਮਘਾਤੀ ਹਮਲੇ ਦਾ ਲਗਾਇਆ ਇਲਜ਼ਾਮ: ਪਾਕਿ ਸੈਨਾ ਟੀਟੀਪੀ, ਆਈਐਸਆਈਐਸ 'ਤੇ ਹਮਲੇ ਲਈ ਤਿਆਰ ਮਨੀਪੁਰ ਹਿੰਸਾ ਪਿੱਛੇ ਵੀ ਖਾਲਿਸਤਾਨੀ : ਕੈਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਪੰਨੂ ਨੂੰ ਮਿਲਿਆ ਕੁੱਕੀ ਆਗੂ; ਮਣੀਪੁਰ 'ਚ ਅੱਤਵਾਦੀਆਂ ਨੇ ਕਰੋੜਾ... ਬਰਤਾਨੀਆ 'ਚ ਭਾਰਤੀ ਹਾਈ ਕਮਿਸ਼ਨਰ 'ਤੇ ਹਮਲੇ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼: ਗੁਰੂਘਰ ਜਾਣ ਤੋਂ ਰੋਕਿਆ; ਖਾਲਿਸਤਾਨੀ ਸਮਰਥਕ ਬਾਹਰੋਂ ਆਏ ਡਿਕਸ਼ਨਰੀ ਵਿੱਚੋਂ ਓਮ ਸ਼ਬਦ ਹਟਾਉਣ ਦੀ ਤਿਆਰੀ: ਇਸਾਈਆਂ ਦੇ ਦਬਾਅ ਹੇਠ ਸਾਜ਼ਿਸ਼ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਹਾਕੀ 'ਚ ਪਾਕਿਸਤਾਨ 'ਤੇ ਭਾਰਤ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਜਿੱਤ ਏਸ਼ੀਆਡ ਗਰੁੱਪ ਪੜਾਅ ਵਿੱਚ 10-2 ਨਾਲ ਹਰਾਇਆ ਅਭਿਨੇਤਾ ਵਿਸ਼ਾਲ ਦਾ ਸੈਂਸਰ ਬੋਰਡ ਉੱਪਰ ਗੰਭੀਰ ਇਲਜ਼ਾਮ: ਫਿਲਮ ਨੂੰ ਪਾਸ ਕਰਨ ਲਈ 6.5 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਲਏ ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਨੇ ਸੀਨੀਅਰ ਅਕਾਲੀ ਆਗੂ ਜਰਨੈਲ ਵਾਹਿਦ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ: ਪਤਨੀ ਤੇ ਪੁੱਤਰ ਨੂੰ ਵੀ ਨਾਲ ਲੈ ਗਏ ਬੋਲਣ ਦੀ ਆਜ਼ਾਦੀ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਹਿੰਸਾ ਭੜਕਾਉਣ ਲਈ ਕਰਨਾ ਬਰਦਾਸ਼ਤ ਨਹੀਂ-ਐਸ. ਜੈਸ਼ੰਕਰ ਧੀ ਨੇ ਧੋਖੇ ਨਾਲ ਜ਼ਮੀਨ ਤੇ ਮਕਾਨ ਹੜੱਪੇ ਤਾਂ ਪਿਤਾ ਨੇ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਜਾਨ
You are currently viewing ਯੂਕਰੇਨੀ ਸਿਪਾਹੀ ਅਤੇ ਲੜਾਕੇ ਆਪਣੇ ਹਥਿਆਰ ਸੁੱਟਣ ਲਈ ਤਿਆਰ ਨਹੀਂ
Ukrainian soldiers and fighters are not ready to drop their weapons

ਯੂਕਰੇਨੀ ਸਿਪਾਹੀ ਅਤੇ ਲੜਾਕੇ ਆਪਣੇ ਹਥਿਆਰ ਸੁੱਟਣ ਲਈ ਤਿਆਰ ਨਹੀਂ

आयुर्वेद पांच महाभूतों चिकित्सा प्रणाली

केसरी विरासत के इस मंच आयुर्वेदिक दवाई को बेचने के लिए संपर्क करे - 9592306823


ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ : ਮੈਰੀਪੋਲ ਵਿਖੇ ਹਥਿਆਰ ਰੱਖਣ ਦੀ ਦੂਜੀ ਸਮਾਂ ਸੀਮਾ ਵਿੱਚ ਵੀ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ। ਅਜੋਵਸਟਲ ਸਟੀਲ ਫੈਕਟਰੀ ਵਿਚ ਲੜ ਰਹੇ ਯੂਕਰੇਨੀ ਸਿਪਾਹੀ ਅਤੇ ਲੜਾਕੇ ਆਪਣੇ ਹਥਿਆਰ ਸੁੱਟਣ ਲਈ ਤਿਆਰ ਨਹੀਂ ਸਨ। ਫੈਕਟਰੀ ਦਾ ਘੇਰਾਓ ਰੂਸੀ ਫ਼ੌਜ ਨੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਫੌਜੀਆਂ ਅਤੇ ਲੜਾਕਿਆਂ ਨੂੰ ਆਤਮ ਸਮਰਪਣ ਕਰੋ ਜਾਂ ਮਰੋ ਦਾ ਸੰਦੇਸ਼ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਪਰ ਉਹ ਹਥਿਆਰ ਸੁੱਟਣ ਲਈ ਤਿਆਰ ਨਹੀਂ ਹਨ। ਫੈਕਟਰੀ ਦੇ ਅਹਾਤੇ ਵਿੱਚ ਕਈ ਹਜ਼ਾਰ ਨਾਗਰਿਕ ਵੀ ਹਨ।

ਅਮਰੀਕਾ, ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਤੇ ਫਰਾਂਸ ਯੂਕਰੇਨ ਨੂੰ ਦੇਣਗੇ ਵਾਧੂ ਹਥਿਆਰ

ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਜ, ਬ੍ਰਿਟੇਨ, ਫਰਾਂਸ ਅਤੇ ਕੈਨੇਡਾ ਨੇ ਪੂਰਬੀ ਯੂਕਰੇਨ ਵਿੱਚ ਰੂਸੀ ਹਮਲਿਆਂ ਦਾ ਮੁਕਾਬਲਾ ਕਰਨ ਲਈ ਯੂਕਰੇਨ ਨੂੰ ਵਾਧੂ ਹਥਿਆਰਾਂ ਦੀ ਸਹਾਇਤਾ ਦਾ ਭਰੋਸਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਅਮਰੀਕੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਕੁਝ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਨਵੀਂ ਫੌਜੀ ਸਹਾਇਤਾ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕਰਨ ਦਾ ਸੰਕੇਤ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਰੂਸੀ ਟੈਂਕਾਂ ਅਤੇ ਤੋਪਖਾਨੇ ਨੇ ਇੱਕ ਦਿਨ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਹਜ਼ਾਰ ਤੋਂ ਵੱਧ ਗੋਲੇ ਦਾਗੇ ਹਨ।

ਏਪੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਰੂਸੀ ਫੌਜ ਨੇ ਯੂਕਰੇਨ ਦੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਵਿੱਚ ਪਿਛਲੇ 24 ਘੰਟਿਆਂ ਵਿੱਚ 1,053 ਗੋਲੇ ਅਤੇ 73 ਹਵਾਈ ਹਮਲੇ ਕੀਤੇ ਹਨ। ਪਰ ਮੁੱਖ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਪੂਰਬੀ ਯੂਕਰੇਨ ਦੇ ਡੋਂਸਕ ਅਤੇ ਲੁਹਾਂਸਕ ਖੇਤਰ ਰਹੇ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਮਿਜ਼ਾਈਲ ਹਮਲੇ ਯੂਕਰੇਨ ਦੀ ਸਰਕਾਰ ਮੈਰੀਪੋਲ ਵਿੱਚ ਫਸੀਆਂ ਔਰਤਾਂ, ਬੱਚਿਆਂ ਅਤੇ ਹੋਰਾਂ ਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਜ਼ਪੋਰਿਜ਼ੀਆ ਪਹੁੰਚਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਪਰ ਇਸ ਨਿਕਾਸੀ ‘ਤੇ ਰੂਸੀ ਫੌਜ ਦੀਆਂ ਆਪਣੀਆਂ ਸ਼ਰਤਾਂ ਹਨ।

ਰੂਸੀ ਫ਼ੌਜ ਵੱਲੋਂ ਫੈਕਟਰੀ ‘ਤੇ ਬੰਕਰ ਬਸਟਰ ਬੰਬਾਂ ਦੀ ਬਾਰਿਸ਼

ਰੂਸੀ ਰੱਖਿਆ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਜ਼ਖਮੀ ਸੈਨਿਕਾਂ ਅਤੇ ਲੜਾਕਿਆਂ ਨੂੰ ਆਤਮ ਸਮਰਪਣ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ‘ਤੇ ਸਹੂਲਤਾਂ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ। ਸਮਰਪਣ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਹੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਦਵਾਈਆਂ ਅਤੇ ਮੈਡੀਕਲ ਸਹੂਲਤਾਂ ਦਿੱਤੀਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ। ਦੱਸਣਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਮੈਰੀਪੋਲ ਦੇ ਕਰੀਬ 12 ਵਰਗ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੇ ਖੇਤਰ ‘ਚ ਫੈਲੀ ਅਜੋਵਸਟਲ ਸਟੀਲ ਫੈਕਟਰੀ ‘ਚ ਮੌਜੂਦ ਕਰੀਬ ਢਾਈ ਹਜ਼ਾਰ ਫੌਜੀ ਅਤੇ ਲੜਾਕੇ ਸੁਰੰਗਾਂ ਰਾਹੀਂ ਰੂਸੀ ਫੌਜ ਨਾਲ ਜੂਝ ਰਹੇ ਹਨ। ਇੱਥੇ ਕਈ ਹਜ਼ਾਰ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਦੇ ਹੋਣ ਦੀ ਵੀ ਖਬਰ ਹੈ। ਮੈਰੀਪੋਲ ਦੇ ਇਸ ਇਲਾਕੇ ‘ਚ ਰੂਸੀ ਫ਼ੌਜ ਦੇ ਸਖ਼ਤ ਵਿਰੋਧ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਹੋਰ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਇਸ ਨੇ ਕਬਜ਼ਾ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ।

ਕੁਝ ਘੰਟਿਆਂ ਲਈ ਮਦਦ ਮੰਗੀ

ਰੂਸੀ ਫ਼ੌਜ ਨਾਲ ਲੜ ਰਹੀ ਅਜ਼ੋਵ ਰੈਜੀਮੈਂਟ ਦੇ ਡਿਪਟੀ ਕਮਾਂਡਰ ਮੇਜਰ ਸੇਰਹੀ ਵੋਲੀਨਾ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਰੂਸੀ ਫੌਜ ਫੈਕਟਰੀ ਕੰਪਾਊਂਡ ‘ਤੇ ਭਾਰੀ ਬੰਬਾਰੀ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਉਸ ਨੇ ਉੱਥੇ ਦੇ ਹਸਪਤਾਲ ਨੂੰ ਵੀ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਬਣਾਇਆ ਹੈ। ਇਸ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ 300 ਦੇ ਕਰੀਬ ਜ਼ਖ਼ਮੀ ਮਰੀਜ਼ ਅਤੇ ਆਮ ਨਾਗਰਿਕ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਇਲਾਜ ਸੀਮਤ ਸਹੂਲਤਾਂ ਨਾਲ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਕਮਾਂਡਰ ਨੇ ਕੌਮਾਂਤਰੀ ਭਾਈਚਾਰੇ ਅਤੇ ਪੋਪ ਫਰਾਂਸਿਸ ਨੂੰ ਉਸ ਦੀ ਜਾਨ ਬਚਾਉਣ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਦੱਸਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਹੁਣ ਫੈਕਟਰੀ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਲੋਕਾਂ ਕੋਲ ਕੁਝ ਦਿਨ ਜਾਂ ਕੁਝ ਘੰਟੇ ਹੀ ਬਚੇ ਹਨ।

ਯੂਕਰੇਨ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਵਲੋਦੋਮੀਰ ਜ਼ੇਲੇੈਂਸਕੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਰੂਸੀ ਫੌਜ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਵਹਿਸ਼ੀ ਢੰਗ ਨਾਲ ਜੰਗ ਛੇੜ ਰਹੀ ਹੈ। ਉਹ ਜਿੱਤਣ ਲਈ ਹਰ ਤਰੀਕੇ ਵਰਤ ਰਹੀ ਹੈ, ਨਿਰਦੋਸ਼ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਨੂੰ ਮਾਰ ਰਹੀ ਹੈ ਅਤੇ ਜਨਤਕ ਸਹੂਲਤਾਂ ਨੂੰ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਬਣਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਬਰਬਾਦੀ ਮੈਰੀਪੋਲ ਵਿੱਚ ਹੋਈ ਹੈ। ਉੱਥੇ ਰੂਸੀ ਫੌਜ ਸਟੀਲ ਫੈਕਟਰੀ ਤੋਂ ਵਿਰੋਧ ਖਤਮ ਕਰਨ ਲਈ ਬੰਕਰ-ਬਸਟਰ ਬੰਬਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਕਿ ਰੂਸ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਯੂਕਰੇਨ ਦੀ ਫੌਜੀ ਸਮਰੱਥਾ ਨੂੰ ਨਸ਼ਟ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਯੂਰਪੀਅਨ ਯੂਨੀਅਨ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਚਾਰਲਸ ਮਿਸ਼ੇਲ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਜ਼ੇਲੇਨਸਕੀ ਨੂੰ ਮਿਲਣ ਲਈ ਕੀਵ ਪਹੁੰਚੇ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਯੂਕਰੇਨ ਨਾਲ ਲੜਾਈ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਦਾ ਭਰੋਸਾ ਦਿੱਤਾ।

ਯੂਕਰੇਨ ਛੱਡਣ ਵਾਲਿਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਹੋਈ 5 ਲੱਖ ਪਾਰ

ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਸ਼ਟਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਰੂਸੀ ਬਲਾਂ ਦੇ ਹਮਲੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਯੂਕਰੇਨ ਛੱਡਣ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 5 ਲੱਖ ਨੂੰ ਪਾਰ ਕਰ ਗਈ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਗਰੀਬ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਅੱਧੀ ਗਿਣਤੀ ਬੱਚੇ ਹਨ। ਕਰੀਬ ਅੱਠ ਹਫ਼ਤਿਆਂ ਤੋਂ ਚੱਲ ਰਹੇ ਹਮਲਿਆਂ ਦੀ ਤੀਬਰਤਾ ਦਿਨੋਂ-ਦਿਨ ਵਧਦੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਸੰਕਟ ਵਧਣ ਦਾ ਖ਼ਦਸ਼ਾ ਹੈ। ਧਿਆਨ ਰਹੇ ਕਿ ਰੂਸੀ ਫੌਜ ਹਮਲੇ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਦਿਨ ਤੋਂ ਹੀ ਮੈਰੀਪੋਲ ‘ਤੇ ਕਬਜ਼ਾ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਇੱਕ ਵਾਰ ਜਦੋਂ ਮੈਰੀਪੋਲ ਹੱਥ ਵਿੱਚ ਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਰੂਸੀ-ਸਮਰਥਿਤ ਵਿਦਰੋਹੀਆਂ ਦੇ ਕਬਜ਼ੇ ਵਾਲੇ ਡੋਨਬਾਸ ਅਤੇ ਰੂਸ ਦੇ ਕਬਜ਼ੇ ਵਾਲੇ ਕ੍ਰੀਮੀਆ ਵਿਚਕਾਰ ਸਿੱਧਾ ਸੰਪਰਕ ਸਥਾਪਤ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਦੋਵੇਂ ਇਲਾਕੇ 2014 ਤੋਂ ਰੂਸ ਦੇ ਕਬਜ਼ੇ ਹੇਠ ਹਨ।

Leave a Reply