KESARI VIRASAT

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

Latest news
25 ਜੂਨ ਨੂੰ 'ਸੰਵਿਧਾਨ ਹੱਤਿਆ ਦਿਵਸ' ਐਲਾਨਿਆ: ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਨੋਟੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਕੀਤਾ ਜਾਰੀ; ਇਸੇ ਦਿਨ 1975 ਵਿੱਚ ਐਮਰਜ... ਜਲੰਧਰ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਖਾਲਿਸਤਾਨ ਸਮਰਥਕ ਅੰਮ੍ਰਿਤਪਾਲ ਸਿੰਘ ਦੇ ਭਰਾ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਸੰਗੀਨ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਡਿਜੀਟਲ ਮੀਡੀਆ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਦੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਨੂੰ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ ਦੇ ਧਿਆਨ ਵਿੱਚ ਲਿਆ ਕੇ ਹੱਲ ਕਰਵ... ਆਪ' 'ਤੇ ਜਲੰਧਰ 'ਚ ਉਦਯੋਗ ਮਾਲਕਾਂ ਨੂੰ ਧਮਕਾਉਣ ਦਾ ਦੋਸ਼: ਬੀਜੇਪੀ ਨੇਤਾ ਨੇ ਕਿਹਾ- 202 ਫੈਕਟਰੀਆਂ ਦੇ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਦੀ ... ਚੋਣਾਂ ਜਿਤਾਉਣ ਅਤੇ ਹਰਾਉਣ ਵਿੱਚ ਅਹਿਮ ਰੋਲ ਅਦਾ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਪਾਰਟੀ ਕੇਡਰ ਨਹੀਂ ਕੋਈ ਹੋਰ* ਜਲੰਧਰ ਉਪ-ਚੋਣ - ਬੀਜੇਪੀ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ 'ਤੇ ਗੁੱਸੇ 'ਚ, ਪੰਜਾਬ ਪ੍ਰਧਾਨ ਜਾਖੜ ਨੇ ਕਿਹਾ- ਸੱਤਾ ਦੀ ਦੁਰਵਰਤੋਂ ਨਾ ਕਰੋ; ਬ... ਪ੍ਰੈੱਸ ਕੌਂਸਲ ਆਫ ਇੰਡੀਆ ਨੇ ਦਿੱਤਾ ਵੱਡਾ ਫੈਸਲਾ:ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਦੇ ਸ਼ਨਾਖਤੀ ਕਾਰਡਾਂ ਲਈ ਡੀਏਵੀਪੀ ਦੀ ਸ਼ਰਤ ਹਟਾਈ  ਸੀਬੀਆਈ ਵਲੋਂ ਭਾਜਪਾ ਸਾਸ਼ਿਤ ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਸਰਕਾਰੀ ਸਕੂਲਾਂ 'ਚ 4 ਲੱਖ ਫਰਜ਼ੀ ਦਾਖ਼ਲੇ ਅਤੇ ਸਰਕਾਰੀ ਫੰਡਾਂ ਦੀ ਦੁਰਵਰਤੋਂ ਮ... ਜੇਲ 'ਚ ਬੰਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨੂੰ ਕਿਉਂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਫਿਰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ: ED ਤੋਂ ਬਾਅਦ CBI ਦੀ ਕਾਰਵਾਈ ਕਿੰਨੀ ਕੁ ਜਾਇਜ਼?  ਪੰਜਾਬ 'ਚ ਅੰਤਰ-ਰਾਜੀ ਅਫੀਮ ਦੀ ਤਸਕਰੀ ਦਾ ਪਰਦਾਫਾਸ਼: ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਿਸ ਵੱਲੋਂ 66 ਕਿਲੋ ਅਫੀਮ ਬਰਾਮਦ; 2 ਤਸਕਰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ...
You are currently viewing RBI ਨੇ ਬਦਲਿਆ ਟਰੇਡਿੰਗ ਟਾਈਮ, ਸੋਮਵਾਰ ਤੋਂ ਸਵੇਰੇ 9 ਵਜੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਵੇਗਾ ਕੰਮਕਾਜ
New credit card facilities offered by the Reserve Bank to its customers

RBI ਨੇ ਬਦਲਿਆ ਟਰੇਡਿੰਗ ਟਾਈਮ, ਸੋਮਵਾਰ ਤੋਂ ਸਵੇਰੇ 9 ਵਜੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਵੇਗਾ ਕੰਮਕਾਜ

आयुर्वेद पांच महाभूतों चिकित्सा प्रणाली

केसरी विरासत के इस मंच आयुर्वेदिक दवाई को बेचने के लिए संपर्क करे - 9592306823


ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ (ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ) : ਭਾਰਤੀ ਰਿਜ਼ਰਵ ਬੈਂਕ ਵਿੱਚ ਵਪਾਰ ਦਾ ਸਮਾਂ ਬਦਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ।ਆਰਬੀਆਈ ਵੱਲੋਂ ਸੂਚਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਵਿੱਤੀ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਵਪਾਰ ਲਈ ਨਵਾਂ ਸਮਾਂ ਸਾਰਣੀ ਸੋਮਵਾਰ, 18 ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੋਂ ਲਾਗੂ ਹੋਵੇਗੀ। ਹੁਣ ਤਕ ਵਪਾਰ ਦਾ ਸਮਾਂ ਸਵੇਰੇ 10 ਵਜੇ ਤੋਂ ਸੀ, ਪਰ ਹੁਣ 18 ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੋਂ ਸਵੇਰੇ 9 ਵਜੇ ਤਕ ਬਦਲ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਤੇ ਦੁਪਹਿਰ 3.30 ਵਜੇ ਤਕ ਜਾਰੀ ਰਹੇਗਾ। ਆਰਬੀਆਈ ਨੇ ਬਾਜ਼ਾਰ ਦੇ ਵਪਾਰਕ ਘੰਟੇ 30 ਮਿੰਟ ਵਧਾ ਦਿੱਤੇ ਹਨ। ਇੱਕ ਰੀਲੀਜ਼ ਵਿੱਚ, ਆਰਬੀਆਈ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਹੈ ਕਿ ਕੋਵਿਡ ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਖਤਮ ਹੋਣ ਅਤੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਆਵਾਜਾਈ ‘ਤੇ ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਨੂੰ ਹਟਾਉਣ ਅਤੇ ਦਫਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਨੂੰ ਆਮ ਵਾਂਗ ਕਰਨ ਦੇ ਕਾਰਨ, ਸਵੇਰੇ 9 ਵਜੇ ਤੋਂ ਵਿੱਤੀ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਵਪਾਰ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਬਜ਼ਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਵਪਾਰਕ ਘੰਟੇ

ਆਰਬੀਆਈ ਮੁਤਾਬਕ ਹੁਣ ਬਦਲੇ ਹੋਏ ਸਮੇਂ ਦੇ ਨਾਲ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਮੁਦਰਾ ਬਾਜ਼ਾਰ ਤੇ ਸਰਕਾਰੀ ਪ੍ਰਤੀਭੂਤੀਆਂ ਵਿੱਚ ਲੈਣ-ਦੇਣ ਸੰਭਵ ਹੋਵੇਗਾ। ਆਰਬੀਆਈ ਦੇ ਨਿਯੰਤ੍ਰਿਤ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਵਪਾਰ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਫਾਰੇਕਸ ਡੈਰੀਵੇਟਿਵਜ਼, ਰੁਪਈਆ ਵਿਆਜ ਦਰ ਡੈਰੀਵੇਟਿਵਜ਼, ਕਾਰਪੋਰੇਟ ਬਾਂਡਾਂ ਵਿੱਚ ਰੇਪੋ ਆਦਿ ਸਮੇਤ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਮੁਦਰਾ (FCY) / ਭਾਰਤੀ ਰੁਪਿਆ (INR) 18 ਅਪ੍ਰੈਲ, 2022 ਤੋਂ ਸਵੇਰੇ 9 ਵਜੇ ਇਸ ਦੇ ਪੂਰਵ-ਕੋਵਿਡ ਸਮੇਂ ਦੀ ਬਜਾਏ ਵਪਾਰ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਸਵੇਰੇ 10 ਵਜੇ: ਸਵੇਰੇ 00 ਵਜੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਵੇਗਾ

ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਸਾਲ 2020 ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਸੰਕਰਮਣ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ, ਭਾਰਤੀ ਰਿਜ਼ਰਵ ਬੈਂਕ ਨੇ 7 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਬਾਜ਼ਾਰ ਦੇ ਵਪਾਰਕ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਬਦਲਾਅ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਬਜ਼ਾਰ ਦਾ ਸਮਾਂ ਸਵੇਰੇ 10 ਵਜੇ ਤੋਂ ਦੁਪਹਿਰ 3.30 ਵਜੇ ਤਕ ਬਦਲਿਆ ਗਿਆ ਸੀ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਘੰਟੇ ਅੱਧਾ ਘੰਟਾ ਘਟਾ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਸਨ, ਪਰ ਹੁਣ ਆਰਬੀਆਈ ਕੋਰੋਨਾ ਸਥਿਤੀ ਦੇ ਆਮ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੁਰਾਣੀ ਸਮਾਂ ਸਾਰਣੀ ਨੂੰ ਦੁਬਾਰਾ ਲਾਗੂ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ।

Leave a Reply