Latest news
*ਵੱਡੀ ਖ਼ਬਰ: ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਹੋਇਆ ਮੁਕੱਦਮਾ ਦਰਜ਼* ਕਾਂਗਰਸ ਸੇਵਾ ਦਲ ਦੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਪ੍ਰਦੀਪ ਕੁਮਾਰ ਠਾਕੁਰ ਭਾਜਪਾ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ BMW ਮਾਮਲੇ ਤੇ ਮਾਨ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਇਨਵੈਸਟ ਪੰਜਾਬ ਮੁਹਿੰਮ ਨੂੰ ਵੱਡੀ ਢਾਹ ਲਗਾਈ : ਹਰਿੰਦਰ ਢੀਂਡਸਾ *निहंग सिंह डेरा तरना दल मुखी के बेटे अमनप्रीत सिंह सैकडों साथियों समेत भाजपा में शामिल*  हरियाणा की ऐतिहासिक नगरी राखीगढ़ी को मिलेगी अंतरराष्ट्रीय पहचान ਵਿਜੀਲੈਸ ਬਿਉਰੋ ਵੱਲੋਂ ਜਲ ਸਪਲਾਈ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਐਕਸੀਅਨ, ਐਸ.ਡੀ.ਓ. ਤੇ ਜੇ.ਈ. ਸਮੇਤ ਸਰਪੰਚ ਤੇ ਪੰਚਾਇਤ ਸਕੱਤਰ ਖਿਲਾਫ ਭ੍ਰ... ਹੋਸ਼ਿਆਰਪੁਰ ਰੋਡ ਦੀ ਦੁਰਦਸ਼ਾ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਟਾਈਗਰ ਫੋਰਸ ਵਲੋਂ ਪੱਕਾ ਧਰਨਾ ਲਾਉਣ ਦੀ ਚਿਤਾਵਨੀ ਪਖੰਡੀਆਂ ਦੀਆਂ ਦੁਕਾਨਾਂ ਤੁਰੰਤ ਬੰਦ ਹੋਣੀਆਂ ਚਾਹੀਦੀਆਂ ਹਨ-ਰਣਜੀਤ ਸਿੰਘ ਖੋਜੋਵਾਲ ਕੈਥੋਲਿਕ ਚਰਚ, ਮਸੀਹੀ ਮਹਾਂ ਸੰਘ, CNI , ਸਮੇਤ ਭਾਰਤ ਦੀਆਂ 7 ਚਰਚਾਂ ਦੇ ਮੁੱਖ ਆਗੂਆਂ ਨੇ ਜਥੇਦਾਰ ਅਕਾਲ ਤਖ਼ਤ ਸਾਹਿਬ ਨਾ... ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਜਵਾਨੀ ਨੂੰ ਉਕਸਾ ਕੇ ਕੁਰਾਹੇ ਪਾਉਣ ਵਾਲੇ ਪੰਨੂ ਨੇ ਕੈਨੇਡਾ ਵਿਚ ਖਰੀਦਿਆ 21 ਕਰੋੜ ਦਾ ਆਲੀਸ਼ਾਨ ਮਕਾਨ

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

Advertisements

RBI ਨੇ ਬਦਲਿਆ ਟਰੇਡਿੰਗ ਟਾਈਮ, ਸੋਮਵਾਰ ਤੋਂ ਸਵੇਰੇ 9 ਵਜੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਵੇਗਾ ਕੰਮਕਾਜ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ (ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ) : ਭਾਰਤੀ ਰਿਜ਼ਰਵ ਬੈਂਕ ਵਿੱਚ ਵਪਾਰ ਦਾ ਸਮਾਂ ਬਦਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ।ਆਰਬੀਆਈ ਵੱਲੋਂ ਸੂਚਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਵਿੱਤੀ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਵਪਾਰ ਲਈ ਨਵਾਂ ਸਮਾਂ ਸਾਰਣੀ ਸੋਮਵਾਰ, 18 ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੋਂ ਲਾਗੂ ਹੋਵੇਗੀ। ਹੁਣ ਤਕ ਵਪਾਰ ਦਾ ਸਮਾਂ ਸਵੇਰੇ 10 ਵਜੇ ਤੋਂ ਸੀ, ਪਰ ਹੁਣ 18 ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੋਂ ਸਵੇਰੇ 9 ਵਜੇ ਤਕ ਬਦਲ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਤੇ ਦੁਪਹਿਰ 3.30 ਵਜੇ ਤਕ ਜਾਰੀ ਰਹੇਗਾ। ਆਰਬੀਆਈ ਨੇ ਬਾਜ਼ਾਰ ਦੇ ਵਪਾਰਕ ਘੰਟੇ 30 ਮਿੰਟ ਵਧਾ ਦਿੱਤੇ ਹਨ। ਇੱਕ ਰੀਲੀਜ਼ ਵਿੱਚ, ਆਰਬੀਆਈ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਹੈ ਕਿ ਕੋਵਿਡ ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਖਤਮ ਹੋਣ ਅਤੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਆਵਾਜਾਈ ‘ਤੇ ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਨੂੰ ਹਟਾਉਣ ਅਤੇ ਦਫਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਨੂੰ ਆਮ ਵਾਂਗ ਕਰਨ ਦੇ ਕਾਰਨ, ਸਵੇਰੇ 9 ਵਜੇ ਤੋਂ ਵਿੱਤੀ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਵਪਾਰ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਬਜ਼ਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਵਪਾਰਕ ਘੰਟੇ

ਆਰਬੀਆਈ ਮੁਤਾਬਕ ਹੁਣ ਬਦਲੇ ਹੋਏ ਸਮੇਂ ਦੇ ਨਾਲ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਮੁਦਰਾ ਬਾਜ਼ਾਰ ਤੇ ਸਰਕਾਰੀ ਪ੍ਰਤੀਭੂਤੀਆਂ ਵਿੱਚ ਲੈਣ-ਦੇਣ ਸੰਭਵ ਹੋਵੇਗਾ। ਆਰਬੀਆਈ ਦੇ ਨਿਯੰਤ੍ਰਿਤ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਵਪਾਰ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਫਾਰੇਕਸ ਡੈਰੀਵੇਟਿਵਜ਼, ਰੁਪਈਆ ਵਿਆਜ ਦਰ ਡੈਰੀਵੇਟਿਵਜ਼, ਕਾਰਪੋਰੇਟ ਬਾਂਡਾਂ ਵਿੱਚ ਰੇਪੋ ਆਦਿ ਸਮੇਤ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਮੁਦਰਾ (FCY) / ਭਾਰਤੀ ਰੁਪਿਆ (INR) 18 ਅਪ੍ਰੈਲ, 2022 ਤੋਂ ਸਵੇਰੇ 9 ਵਜੇ ਇਸ ਦੇ ਪੂਰਵ-ਕੋਵਿਡ ਸਮੇਂ ਦੀ ਬਜਾਏ ਵਪਾਰ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਸਵੇਰੇ 10 ਵਜੇ: ਸਵੇਰੇ 00 ਵਜੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਵੇਗਾ

ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਸਾਲ 2020 ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਸੰਕਰਮਣ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ, ਭਾਰਤੀ ਰਿਜ਼ਰਵ ਬੈਂਕ ਨੇ 7 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਬਾਜ਼ਾਰ ਦੇ ਵਪਾਰਕ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਬਦਲਾਅ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਬਜ਼ਾਰ ਦਾ ਸਮਾਂ ਸਵੇਰੇ 10 ਵਜੇ ਤੋਂ ਦੁਪਹਿਰ 3.30 ਵਜੇ ਤਕ ਬਦਲਿਆ ਗਿਆ ਸੀ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਘੰਟੇ ਅੱਧਾ ਘੰਟਾ ਘਟਾ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਸਨ, ਪਰ ਹੁਣ ਆਰਬੀਆਈ ਕੋਰੋਨਾ ਸਥਿਤੀ ਦੇ ਆਮ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੁਰਾਣੀ ਸਮਾਂ ਸਾਰਣੀ ਨੂੰ ਦੁਬਾਰਾ ਲਾਗੂ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.