KESARI VIRASAT

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

Latest news
ਮਾਂ ਬੋਲੀ ਦਿਹਾੜੇ ’ਤੇ ਪੰਜਾਬ ’ਚ ਦੀਪਕ ਬਾਲੀ ਵੱਲੋਂ ਕੱਢੀ ਗਈ ‘ਪੰਜਾਬੀ ਪ੍ਰਚਾਰ ਯਾਤਰਾ’ ਨੇ ਨਵਾਂ ਇਤਹਾਸ ਸਿਰਜਿਆ  ਅੰਦੋਲਨ ਵਿੱਚ ਹਾਈਟੈਕ ਟਰਾਲੀਆਂ ਵਾਲੇ ਕਿਸਾਨ: ਪੱਖੇ-ਏਸੀ ਲਗਾਏ, ਸੌਣ ਲਈ ਮੋਟੇ ਗੱਦੇ, ਮੋਬਾਈਲ ਰਸੋਈ, ਅੰਦਰ ਹੀ ਦਫ਼ਤਰ ਵ... ਪੰਜਾਬੀ ਸਾਹਿਤ ਅਕਾਦਮੀ ਲੁਧਿਆਣਾ ਦੀ ਚੋਣ ਲਈ ਡਾ. ਲਖਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਜੌਹਲ ਤੇ ਸਾਥੀਆਂ ਵੱਲੋਂ ਮਨੋਰਥ ਪੱਤਰ ਜਾਰੀ ਪੱਛਮੀ ਬੰਗਾਲ ਦੀ ਸੱਤਾ ਵਿੱਚੋਂ "ਮਮਤਾ" ਗਾਇਬ! ਕਿਸਾਨ ਅੰਦੋਲਨ 2024: ਫਸਲਾਂ 'ਤੇ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਸਮਰਥਨ ਮੁੱਲ ਦੀ ਕੀ ਹੈ ਗਾਰੰਟੀ?: ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਦੇਣ ਵਿੱਚ ਇਹ ਹੈ ਦਿੱਕਤ  ਕੇਂਦਰ ਨੇ ਪੰਜਾਬ ਦੇ 3 ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆਂ 'ਚ ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਬੰਦ ਕੀਤਾ: ਨਾਰਾਜ਼ CM ਮਾਨ ਨੇ ਭੇਜਿਆ ਪੱਤਰ; ਕਿਸਾਨ ਦਿੱਲੀ ਵੱਲ ਮਾਰ... Kesari virasat tech news: ਮੋਬਾਈਲ ਨੂੰ ਚਾਰਜ ਕਰਨ ਦੀ ਚਿੰਤਾ ਖ਼ਤਮ; ਤੁਹਾਡੇ ਸਰੀਰ ਦੀ ਗਰਮੀ ਨਾਲ ਹੀ ਹੋਣਗੇ ਚਾਰਜ Farmers protest: ਦਿੱਲੀ ਕੂਚ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਪੰਜਾਬ ਨਾਲ ਲੱਗਦੀਆਂ ਹਰਿਆਣਾ ਦੀ ਹੱਦਾਂ ਸੀਲ ਮੰਦਰ 'ਚ ਦਾਖਲ ਹੋ ਕੇ ਕੀਤੀ ਮੂਰਤੀ ਦੀ ਭੰਨਤੋੜ, ਸ਼ਰਾਰਤੀ ਅਨਸਰ ਨੂੰ ਰੁੱਖ ਨਾਲ ਬੰਨ੍ਹ ਕੇ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ ਸੂਚਨਾ  42 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਰਿਸ਼ਵਤ ਲੈਣ ਦੇ ਦੋਸ਼ 'ਚ ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਵੱਲੋਂ ਮਾਲ ਪਟਵਾਰੀ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ
You are currently viewing ਥੀਏਟਰ ਕਲਾਕਾਰ ਸੀਟੀ ਗਰੁੱਪ ਵਿਖੇ ਸੰਘਰਿਣੀ ਨਾਮਕ ਨਾਟਕ ਸਮਾਗਮ
Theatre artists perform play titled Sangharini at CT Group

ਥੀਏਟਰ ਕਲਾਕਾਰ ਸੀਟੀ ਗਰੁੱਪ ਵਿਖੇ ਸੰਘਰਿਣੀ ਨਾਮਕ ਨਾਟਕ ਸਮਾਗਮ

आयुर्वेद पांच महाभूतों चिकित्सा प्रणाली

केसरी विरासत के इस मंच आयुर्वेदिक दवाई को बेचने के लिए संपर्क करे - 9592306823


ਜਲੰਧਰ, 11 ਅਪ੍ਰੈਲ (ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ): ਥੀਏਟਰ ਨਿਸ਼ਚਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਮਨੁੱਖੀ ਮਹਿਮਾ ਦੀ ਸੰਖੇਪਤਾ ਬਾਰੇ ਸਿੱਖਣ ਦਾ ਸਥਾਨ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਅਨੁਭਵ ਅਪਲਾਈਡ ਸਾਇੰਸਜ਼ ਵਿਭਾਗ ਦੁਆਰਾ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਭਲਾਈ ਅਤੇ ਸੱਭਿਆਚਾਰਕ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ ਸੀਟੀ ਗਰੁੱਪ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਨਾਟਕ ਦਾ ਸੰਚਾਲਨ ਉੱਘੇ ਥੀਏਟਰ ਗਰੁੱਪ ਜੂਨੂਨ ਥੀਏਟਰ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ ਹੋਇਆ। ਇਹ ਨਾਟਕ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਲੇਖਕ ਅਮਿਤ ਸ਼ਰਮਾ ਦੁਆਰਾ ਲਿਖਿਆ ਅਤੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।

ਨਾਟਕ ਬਾਰੇ ਅਮਿਤ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਨਾਟਕ ਦਾ ਸਿਰਲੇਖ ਸੀ “ਸੰਗਰਿਣੀ” – ਦੇਵੀ ਦੁਰਗਾ ਦਾ ਪ੍ਰਤੀਕ, ਦੈਂਤਾਂ ਅਤੇ ਗਲਤ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਲਈ ਨੇਮੇਸਿਸ ਦੀ ਦੇਵੀ, ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਇਸ ਨਾਟਕ ਨੇ ਦਿਖਾਇਆ ਕਿ ਇੱਕ ਔਰਤ ਦੁਰਗਾ ਦੇਵੀ ਦਾ ਅਵਤਾਰ ਹੈ। ਛੇੜਛਾੜ, ਕੰਮ ਵਾਲੀ ਥਾਂ ‘ਤੇ ਜਿਨਸੀ ਸ਼ੋਸ਼ਣ, ਘਰੇਲੂ ਹਿੰਸਾ, ਲੜਕੀ ਅਤੇ ਲੜਕੇ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਵਿਤਕਰਾ ਆਦਿ ਵਰਗੇ ਅੱਤਿਆਚਾਰਾਂ ਵਿਰੁੱਧ ਸਵੈ-ਸਮਰੱਥਾ ਬਣਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਉਸ ਨੂੰ ਦੇਵੀ ਦੁਰਗਾ ਵਾਂਗ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰੇ ਜ਼ੁਲਮਾਂ ​​ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਖੜ੍ਹਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਇੱਕ ਨਾਟਕ ਦਾ ਸੰਦੇਸ਼ ਬਹੁਤ ਹੀ ਤਰਕਪੂਰਨ, ਦਿਲ ਨੂੰ ਧੜਕਣ ਵਾਲਾ ਅਤੇ ਹਿਲਾ ਦੇਣ ਵਾਲਾ ਸੀ।”

ਨਾਟਕ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਲਈ ਅੱਖਾਂ ਮੀਚਣ ਵਾਲਾ ਸੀ।

ਸੀਟੀ ਗਰੁੱਪ ਦੇ ਮੈਨੇਜਿੰਗ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਡਾ: ਮਨਬੀਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਰੰਗਮੰਚ ਦੇ ਕਲਾਕਾਰਾਂ ਦੇ ਕੰਮ ਦੀ ਸ਼ਲਾਘਾ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਜਿਹੇ ਰੰਗਮੰਚ ਨਾਟਕ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸਾਰਥਕ ਸੰਦੇਸ਼ ਸਮਝਾਉਣ ਲਈ ਬਹੁਤ ਸਹਾਈ ਹੁੰਦੇ ਹਨ।

Leave a Reply