Latest news
ਬੈਂਕ ਤੋ 25 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਾ ਕਰਜਾ ਲੈ ਕੇ ਫਰਾਡ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਭਗੋੜਾ ਦੋਸ਼ੀ ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਬਿਉਰੋ ਵੱਲੋਂ ਕਾਬੂ ਬਰਖ਼ਾਸਤ ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਪਰਮਿੰਦਰ ਬਾਜਵਾ ਵੱਲੋਂ ਟੈਕਸੀ ਡਰਾਈਵਰ ਕੋਲੋਂ ਜ਼ਬਤ ਕੀਤੇ 86 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਵਿੱਚੋਂ 30 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਕੀਤੇ... ਆਲ ਇੰਡੀਆ ਸਿੱਖ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਐਕਟ ਰਾਹੀਂ ਸਿੱਖ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ਕਰਨ ਦੀ ਲੋੜ 1 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਰਿਸ਼ਵਤ ਮੰਗਣ ਵਾਲਾ ਕਲਰਕ ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਵੱਲੋਂ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ Expert Talk on ‘Strategies for HEIs NEP2022’ @ GNA University ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਅਰੁਣਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਤੋਂ ਇੱਕ ਫੌਜੀ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਚੰਡੀਗੜ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਇਹ ਚੌਥਾ ਮੁਲਜ... ਫੂਡ ਸੇਫਟੀ ਵਿੰਗ ਨੇ ਮਿਲਾਵਟਖੋਰੀ ‘ਤੇ ਕੱਸਿਆ ਸ਼ਿਕੰਜਾ ਘਟੀਆ ਦਰਜੇ ਦੇ ਖਾਧ-ਪਦਾਰਥਾਂ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ‘ਤੇ ਰੱਖੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ... ਚੰਡੀਗੜ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਨੂੰ ਸ਼ਹੀਦ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਦਾ ਮਿਲਿਆ ਨਾਂ, ਸਿਹਰਾ ਲੈਣ ਦੀ ਹੋੜ ਸ਼ੁਰੂ *ਵੱਡੀ ਖ਼ਬਰ: ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਹੋਇਆ ਮੁਕੱਦਮਾ ਦਰਜ਼* ਕਾਂਗਰਸ ਸੇਵਾ ਦਲ ਦੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਪ੍ਰਦੀਪ ਕੁਮਾਰ ਠਾਕੁਰ ਭਾਜਪਾ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

Advertisements

ਥੀਏਟਰ ਕਲਾਕਾਰ ਸੀਟੀ ਗਰੁੱਪ ਵਿਖੇ ਸੰਘਰਿਣੀ ਨਾਮਕ ਨਾਟਕ ਸਮਾਗਮ

ਜਲੰਧਰ, 11 ਅਪ੍ਰੈਲ (ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ): ਥੀਏਟਰ ਨਿਸ਼ਚਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਮਨੁੱਖੀ ਮਹਿਮਾ ਦੀ ਸੰਖੇਪਤਾ ਬਾਰੇ ਸਿੱਖਣ ਦਾ ਸਥਾਨ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਅਨੁਭਵ ਅਪਲਾਈਡ ਸਾਇੰਸਜ਼ ਵਿਭਾਗ ਦੁਆਰਾ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਭਲਾਈ ਅਤੇ ਸੱਭਿਆਚਾਰਕ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ ਸੀਟੀ ਗਰੁੱਪ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਨਾਟਕ ਦਾ ਸੰਚਾਲਨ ਉੱਘੇ ਥੀਏਟਰ ਗਰੁੱਪ ਜੂਨੂਨ ਥੀਏਟਰ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ ਹੋਇਆ। ਇਹ ਨਾਟਕ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਲੇਖਕ ਅਮਿਤ ਸ਼ਰਮਾ ਦੁਆਰਾ ਲਿਖਿਆ ਅਤੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।

ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਮਹਿਲਾ ਕਮਿਸ਼ਨ ਸਪਾਂਸਰਡ ਸਮਰੱਥਾ ਨਿਰਮਾਣ ਅਤੇ ਸ਼ਖਸੀਅਤ ਵਿਕਾਸ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ HMV ਵਿਖੇ

ਨਾਟਕ ਬਾਰੇ ਅਮਿਤ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਨਾਟਕ ਦਾ ਸਿਰਲੇਖ ਸੀ “ਸੰਗਰਿਣੀ” – ਦੇਵੀ ਦੁਰਗਾ ਦਾ ਪ੍ਰਤੀਕ, ਦੈਂਤਾਂ ਅਤੇ ਗਲਤ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਲਈ ਨੇਮੇਸਿਸ ਦੀ ਦੇਵੀ, ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਇਸ ਨਾਟਕ ਨੇ ਦਿਖਾਇਆ ਕਿ ਇੱਕ ਔਰਤ ਦੁਰਗਾ ਦੇਵੀ ਦਾ ਅਵਤਾਰ ਹੈ। ਛੇੜਛਾੜ, ਕੰਮ ਵਾਲੀ ਥਾਂ ‘ਤੇ ਜਿਨਸੀ ਸ਼ੋਸ਼ਣ, ਘਰੇਲੂ ਹਿੰਸਾ, ਲੜਕੀ ਅਤੇ ਲੜਕੇ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਵਿਤਕਰਾ ਆਦਿ ਵਰਗੇ ਅੱਤਿਆਚਾਰਾਂ ਵਿਰੁੱਧ ਸਵੈ-ਸਮਰੱਥਾ ਬਣਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਉਸ ਨੂੰ ਦੇਵੀ ਦੁਰਗਾ ਵਾਂਗ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰੇ ਜ਼ੁਲਮਾਂ ​​ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਖੜ੍ਹਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਇੱਕ ਨਾਟਕ ਦਾ ਸੰਦੇਸ਼ ਬਹੁਤ ਹੀ ਤਰਕਪੂਰਨ, ਦਿਲ ਨੂੰ ਧੜਕਣ ਵਾਲਾ ਅਤੇ ਹਿਲਾ ਦੇਣ ਵਾਲਾ ਸੀ।”

ਨਾਟਕ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਲਈ ਅੱਖਾਂ ਮੀਚਣ ਵਾਲਾ ਸੀ।

ਸੀਟੀ ਗਰੁੱਪ ਦੇ ਮੈਨੇਜਿੰਗ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਡਾ: ਮਨਬੀਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਰੰਗਮੰਚ ਦੇ ਕਲਾਕਾਰਾਂ ਦੇ ਕੰਮ ਦੀ ਸ਼ਲਾਘਾ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਜਿਹੇ ਰੰਗਮੰਚ ਨਾਟਕ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸਾਰਥਕ ਸੰਦੇਸ਼ ਸਮਝਾਉਣ ਲਈ ਬਹੁਤ ਸਹਾਈ ਹੁੰਦੇ ਹਨ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.