KESARI VIRASAT

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

Latest news
25 ਜੂਨ ਨੂੰ 'ਸੰਵਿਧਾਨ ਹੱਤਿਆ ਦਿਵਸ' ਐਲਾਨਿਆ: ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਨੋਟੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਕੀਤਾ ਜਾਰੀ; ਇਸੇ ਦਿਨ 1975 ਵਿੱਚ ਐਮਰਜ... ਜਲੰਧਰ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਖਾਲਿਸਤਾਨ ਸਮਰਥਕ ਅੰਮ੍ਰਿਤਪਾਲ ਸਿੰਘ ਦੇ ਭਰਾ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਸੰਗੀਨ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਡਿਜੀਟਲ ਮੀਡੀਆ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਦੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਨੂੰ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ ਦੇ ਧਿਆਨ ਵਿੱਚ ਲਿਆ ਕੇ ਹੱਲ ਕਰਵ... ਆਪ' 'ਤੇ ਜਲੰਧਰ 'ਚ ਉਦਯੋਗ ਮਾਲਕਾਂ ਨੂੰ ਧਮਕਾਉਣ ਦਾ ਦੋਸ਼: ਬੀਜੇਪੀ ਨੇਤਾ ਨੇ ਕਿਹਾ- 202 ਫੈਕਟਰੀਆਂ ਦੇ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਦੀ ... ਚੋਣਾਂ ਜਿਤਾਉਣ ਅਤੇ ਹਰਾਉਣ ਵਿੱਚ ਅਹਿਮ ਰੋਲ ਅਦਾ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਪਾਰਟੀ ਕੇਡਰ ਨਹੀਂ ਕੋਈ ਹੋਰ* ਜਲੰਧਰ ਉਪ-ਚੋਣ - ਬੀਜੇਪੀ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ 'ਤੇ ਗੁੱਸੇ 'ਚ, ਪੰਜਾਬ ਪ੍ਰਧਾਨ ਜਾਖੜ ਨੇ ਕਿਹਾ- ਸੱਤਾ ਦੀ ਦੁਰਵਰਤੋਂ ਨਾ ਕਰੋ; ਬ... ਪ੍ਰੈੱਸ ਕੌਂਸਲ ਆਫ ਇੰਡੀਆ ਨੇ ਦਿੱਤਾ ਵੱਡਾ ਫੈਸਲਾ:ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਦੇ ਸ਼ਨਾਖਤੀ ਕਾਰਡਾਂ ਲਈ ਡੀਏਵੀਪੀ ਦੀ ਸ਼ਰਤ ਹਟਾਈ  ਸੀਬੀਆਈ ਵਲੋਂ ਭਾਜਪਾ ਸਾਸ਼ਿਤ ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਸਰਕਾਰੀ ਸਕੂਲਾਂ 'ਚ 4 ਲੱਖ ਫਰਜ਼ੀ ਦਾਖ਼ਲੇ ਅਤੇ ਸਰਕਾਰੀ ਫੰਡਾਂ ਦੀ ਦੁਰਵਰਤੋਂ ਮ... ਜੇਲ 'ਚ ਬੰਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨੂੰ ਕਿਉਂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਫਿਰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ: ED ਤੋਂ ਬਾਅਦ CBI ਦੀ ਕਾਰਵਾਈ ਕਿੰਨੀ ਕੁ ਜਾਇਜ਼?  ਪੰਜਾਬ 'ਚ ਅੰਤਰ-ਰਾਜੀ ਅਫੀਮ ਦੀ ਤਸਕਰੀ ਦਾ ਪਰਦਾਫਾਸ਼: ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਿਸ ਵੱਲੋਂ 66 ਕਿਲੋ ਅਫੀਮ ਬਰਾਮਦ; 2 ਤਸਕਰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ...
You are currently viewing ਥੀਏਟਰ ਕਲਾਕਾਰ ਸੀਟੀ ਗਰੁੱਪ ਵਿਖੇ ਸੰਘਰਿਣੀ ਨਾਮਕ ਨਾਟਕ ਸਮਾਗਮ
Theatre artists perform play titled Sangharini at CT Group

ਥੀਏਟਰ ਕਲਾਕਾਰ ਸੀਟੀ ਗਰੁੱਪ ਵਿਖੇ ਸੰਘਰਿਣੀ ਨਾਮਕ ਨਾਟਕ ਸਮਾਗਮ

आयुर्वेद पांच महाभूतों चिकित्सा प्रणाली

केसरी विरासत के इस मंच आयुर्वेदिक दवाई को बेचने के लिए संपर्क करे - 9592306823


ਜਲੰਧਰ, 11 ਅਪ੍ਰੈਲ (ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ): ਥੀਏਟਰ ਨਿਸ਼ਚਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਮਨੁੱਖੀ ਮਹਿਮਾ ਦੀ ਸੰਖੇਪਤਾ ਬਾਰੇ ਸਿੱਖਣ ਦਾ ਸਥਾਨ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਅਨੁਭਵ ਅਪਲਾਈਡ ਸਾਇੰਸਜ਼ ਵਿਭਾਗ ਦੁਆਰਾ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਭਲਾਈ ਅਤੇ ਸੱਭਿਆਚਾਰਕ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ ਸੀਟੀ ਗਰੁੱਪ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਨਾਟਕ ਦਾ ਸੰਚਾਲਨ ਉੱਘੇ ਥੀਏਟਰ ਗਰੁੱਪ ਜੂਨੂਨ ਥੀਏਟਰ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ ਹੋਇਆ। ਇਹ ਨਾਟਕ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਲੇਖਕ ਅਮਿਤ ਸ਼ਰਮਾ ਦੁਆਰਾ ਲਿਖਿਆ ਅਤੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।

ਨਾਟਕ ਬਾਰੇ ਅਮਿਤ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਨਾਟਕ ਦਾ ਸਿਰਲੇਖ ਸੀ “ਸੰਗਰਿਣੀ” – ਦੇਵੀ ਦੁਰਗਾ ਦਾ ਪ੍ਰਤੀਕ, ਦੈਂਤਾਂ ਅਤੇ ਗਲਤ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਲਈ ਨੇਮੇਸਿਸ ਦੀ ਦੇਵੀ, ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਇਸ ਨਾਟਕ ਨੇ ਦਿਖਾਇਆ ਕਿ ਇੱਕ ਔਰਤ ਦੁਰਗਾ ਦੇਵੀ ਦਾ ਅਵਤਾਰ ਹੈ। ਛੇੜਛਾੜ, ਕੰਮ ਵਾਲੀ ਥਾਂ ‘ਤੇ ਜਿਨਸੀ ਸ਼ੋਸ਼ਣ, ਘਰੇਲੂ ਹਿੰਸਾ, ਲੜਕੀ ਅਤੇ ਲੜਕੇ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਵਿਤਕਰਾ ਆਦਿ ਵਰਗੇ ਅੱਤਿਆਚਾਰਾਂ ਵਿਰੁੱਧ ਸਵੈ-ਸਮਰੱਥਾ ਬਣਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਉਸ ਨੂੰ ਦੇਵੀ ਦੁਰਗਾ ਵਾਂਗ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰੇ ਜ਼ੁਲਮਾਂ ​​ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਖੜ੍ਹਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਇੱਕ ਨਾਟਕ ਦਾ ਸੰਦੇਸ਼ ਬਹੁਤ ਹੀ ਤਰਕਪੂਰਨ, ਦਿਲ ਨੂੰ ਧੜਕਣ ਵਾਲਾ ਅਤੇ ਹਿਲਾ ਦੇਣ ਵਾਲਾ ਸੀ।”

ਨਾਟਕ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਲਈ ਅੱਖਾਂ ਮੀਚਣ ਵਾਲਾ ਸੀ।

ਸੀਟੀ ਗਰੁੱਪ ਦੇ ਮੈਨੇਜਿੰਗ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਡਾ: ਮਨਬੀਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਰੰਗਮੰਚ ਦੇ ਕਲਾਕਾਰਾਂ ਦੇ ਕੰਮ ਦੀ ਸ਼ਲਾਘਾ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਜਿਹੇ ਰੰਗਮੰਚ ਨਾਟਕ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸਾਰਥਕ ਸੰਦੇਸ਼ ਸਮਝਾਉਣ ਲਈ ਬਹੁਤ ਸਹਾਈ ਹੁੰਦੇ ਹਨ।

Leave a Reply