KESARI VIRASAT

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

Latest news
ਨਿੱਝਰ ਦੇ ਕਤਲ 'ਤੇ ਕੈਨੇਡਾ 'ਚ ਆਈ.ਐੱਸ.ਆਈ ਏਜੰਟ ਤੋਂ ਪੁੱਛਗਿੱਛ: ਰਿਪੋਰਟ ਦਾ ਦਾਅਵਾ- ਨਸ਼ੇ ਦੇ ਕਾਰੋਬਾਰ 'ਤੇ ਕਾਬੂ ਪਾ... Congress MLA Sukhpal Khaira Arrest: ਨਸ਼ਾ ਤਸਕਰੀ ਮਾਮਲੇ 'ਚ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਸਥਿਤ ਰਿਹਾਇਸ਼ 'ਤੇ ਪਹੁੰਚੀ ਪੁਲਿਸ; ਪਾਣੀ... ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਫਰੀਦਕੋਟ ਦੀ ਸਿਫ਼ਤ ਕੌਰ ਸਮਰਾ ਨੇ ਏਸ਼ੀਅਨ ਗੇਮਜ਼ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸੋਨੇ ਤੇ ਇੱਕ ਚਾਂਦੀ ਦਾ ਤਮਗ਼ਾ ਜਿੱਤਿਆ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਨਵਾਂ ਪਿੰਡ ਸਰਦਾਰਾਂ ਨੇ ਜਿੱਤਿਆ ਬੈਸਟ ਟੂਰਿਜ਼ਮ ਵਿਲੈਜ ਆਫ ਇੰਡੀਆ 2023 ਐਵਾਰਡ ਸਿੱਖਿਆ ਵਿਭਾਗ ਪੰਜਾਬ ਦਾ ਰਬ ਹੀ ਰਾਖਾ: ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਦੂਹਰੀ-ਤੀਹਰੀ ਵਾਰ ਕਰੋੜਾ ਦੇ ਵਜ਼ੀਫਿਆਂ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਦੋ ਮੈਡੀਕਲ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦੇ ਅਨੁਸੂਚਿਤ ਜਾਤੀ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਕੀਤੇ ਰੱਦ ਤਕਨੀਕ ਦਾ ਸੰਸਾਰ: ਜਦੋਂ ਭਾਰਤ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮੋਦੀ ਨੂੰ ਰੋਬੋਟ ਨੇ ਪਰੋਸੀ ਚਾਹ ਅਤੇ ਸੈਂਡਵਿਚ Big Breaking News : ਮਾਮਲਾ ਵਕੀਲ ਤੇ ਉਸ ਦੇ ਮੁਵੱਕਲ ਨਾਲ ਤਸ਼ੱਦਦ ਦਾ: ਐੱਸਪੀ ਸੀਆਈਏ ਇੰਚਾਰਜ ਤੇ ਕਾਂਸਟੇਬਲ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾ... ਕਣਕ ਦੇ ਸਟਾਕ ‘ਚ ਹੇਰਾਫੇਰੀ ਦੇ ਦੋਸ਼ ਹੇਠ ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਵੱਲੋਂ ਡੀ.ਐਫ.ਐਸ.ਸੀ, ਦੋ ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਅਤੇ ਤਿੰਨ ਆੜਤੀਆਂ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ... ਬਾਜਵਾ ਨੇ ਮੁਕਤਸਰ ਵਕੀਲ ਨਾਲ ਕੁੱਟਮਾਰ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਸੀਬੀਆਈ ਜਾਂਚ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ
You are currently viewing ਥੀਏਟਰ ਕਲਾਕਾਰ ਸੀਟੀ ਗਰੁੱਪ ਵਿਖੇ ਸੰਘਰਿਣੀ ਨਾਮਕ ਨਾਟਕ ਸਮਾਗਮ
Theatre artists perform play titled Sangharini at CT Group

ਥੀਏਟਰ ਕਲਾਕਾਰ ਸੀਟੀ ਗਰੁੱਪ ਵਿਖੇ ਸੰਘਰਿਣੀ ਨਾਮਕ ਨਾਟਕ ਸਮਾਗਮ

आयुर्वेद पांच महाभूतों चिकित्सा प्रणाली

केसरी विरासत के इस मंच आयुर्वेदिक दवाई को बेचने के लिए संपर्क करे - 9592306823


ਜਲੰਧਰ, 11 ਅਪ੍ਰੈਲ (ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ): ਥੀਏਟਰ ਨਿਸ਼ਚਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਮਨੁੱਖੀ ਮਹਿਮਾ ਦੀ ਸੰਖੇਪਤਾ ਬਾਰੇ ਸਿੱਖਣ ਦਾ ਸਥਾਨ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਅਨੁਭਵ ਅਪਲਾਈਡ ਸਾਇੰਸਜ਼ ਵਿਭਾਗ ਦੁਆਰਾ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਭਲਾਈ ਅਤੇ ਸੱਭਿਆਚਾਰਕ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ ਸੀਟੀ ਗਰੁੱਪ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਨਾਟਕ ਦਾ ਸੰਚਾਲਨ ਉੱਘੇ ਥੀਏਟਰ ਗਰੁੱਪ ਜੂਨੂਨ ਥੀਏਟਰ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ ਹੋਇਆ। ਇਹ ਨਾਟਕ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਲੇਖਕ ਅਮਿਤ ਸ਼ਰਮਾ ਦੁਆਰਾ ਲਿਖਿਆ ਅਤੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।

ਨਾਟਕ ਬਾਰੇ ਅਮਿਤ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਨਾਟਕ ਦਾ ਸਿਰਲੇਖ ਸੀ “ਸੰਗਰਿਣੀ” – ਦੇਵੀ ਦੁਰਗਾ ਦਾ ਪ੍ਰਤੀਕ, ਦੈਂਤਾਂ ਅਤੇ ਗਲਤ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਲਈ ਨੇਮੇਸਿਸ ਦੀ ਦੇਵੀ, ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਇਸ ਨਾਟਕ ਨੇ ਦਿਖਾਇਆ ਕਿ ਇੱਕ ਔਰਤ ਦੁਰਗਾ ਦੇਵੀ ਦਾ ਅਵਤਾਰ ਹੈ। ਛੇੜਛਾੜ, ਕੰਮ ਵਾਲੀ ਥਾਂ ‘ਤੇ ਜਿਨਸੀ ਸ਼ੋਸ਼ਣ, ਘਰੇਲੂ ਹਿੰਸਾ, ਲੜਕੀ ਅਤੇ ਲੜਕੇ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਵਿਤਕਰਾ ਆਦਿ ਵਰਗੇ ਅੱਤਿਆਚਾਰਾਂ ਵਿਰੁੱਧ ਸਵੈ-ਸਮਰੱਥਾ ਬਣਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਉਸ ਨੂੰ ਦੇਵੀ ਦੁਰਗਾ ਵਾਂਗ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰੇ ਜ਼ੁਲਮਾਂ ​​ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਖੜ੍ਹਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਇੱਕ ਨਾਟਕ ਦਾ ਸੰਦੇਸ਼ ਬਹੁਤ ਹੀ ਤਰਕਪੂਰਨ, ਦਿਲ ਨੂੰ ਧੜਕਣ ਵਾਲਾ ਅਤੇ ਹਿਲਾ ਦੇਣ ਵਾਲਾ ਸੀ।”

ਨਾਟਕ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਲਈ ਅੱਖਾਂ ਮੀਚਣ ਵਾਲਾ ਸੀ।

ਸੀਟੀ ਗਰੁੱਪ ਦੇ ਮੈਨੇਜਿੰਗ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਡਾ: ਮਨਬੀਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਰੰਗਮੰਚ ਦੇ ਕਲਾਕਾਰਾਂ ਦੇ ਕੰਮ ਦੀ ਸ਼ਲਾਘਾ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਜਿਹੇ ਰੰਗਮੰਚ ਨਾਟਕ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸਾਰਥਕ ਸੰਦੇਸ਼ ਸਮਝਾਉਣ ਲਈ ਬਹੁਤ ਸਹਾਈ ਹੁੰਦੇ ਹਨ।

Leave a Reply