Latest news
ਬੈਂਕ ਤੋ 25 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਾ ਕਰਜਾ ਲੈ ਕੇ ਫਰਾਡ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਭਗੋੜਾ ਦੋਸ਼ੀ ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਬਿਉਰੋ ਵੱਲੋਂ ਕਾਬੂ ਬਰਖ਼ਾਸਤ ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਪਰਮਿੰਦਰ ਬਾਜਵਾ ਵੱਲੋਂ ਟੈਕਸੀ ਡਰਾਈਵਰ ਕੋਲੋਂ ਜ਼ਬਤ ਕੀਤੇ 86 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਵਿੱਚੋਂ 30 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਕੀਤੇ... ਆਲ ਇੰਡੀਆ ਸਿੱਖ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਐਕਟ ਰਾਹੀਂ ਸਿੱਖ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ਕਰਨ ਦੀ ਲੋੜ 1 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਰਿਸ਼ਵਤ ਮੰਗਣ ਵਾਲਾ ਕਲਰਕ ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਵੱਲੋਂ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ Expert Talk on ‘Strategies for HEIs NEP2022’ @ GNA University ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਅਰੁਣਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਤੋਂ ਇੱਕ ਫੌਜੀ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਚੰਡੀਗੜ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਇਹ ਚੌਥਾ ਮੁਲਜ... ਫੂਡ ਸੇਫਟੀ ਵਿੰਗ ਨੇ ਮਿਲਾਵਟਖੋਰੀ ‘ਤੇ ਕੱਸਿਆ ਸ਼ਿਕੰਜਾ ਘਟੀਆ ਦਰਜੇ ਦੇ ਖਾਧ-ਪਦਾਰਥਾਂ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ‘ਤੇ ਰੱਖੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ... ਚੰਡੀਗੜ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਨੂੰ ਸ਼ਹੀਦ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਦਾ ਮਿਲਿਆ ਨਾਂ, ਸਿਹਰਾ ਲੈਣ ਦੀ ਹੋੜ ਸ਼ੁਰੂ *ਵੱਡੀ ਖ਼ਬਰ: ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਹੋਇਆ ਮੁਕੱਦਮਾ ਦਰਜ਼* ਕਾਂਗਰਸ ਸੇਵਾ ਦਲ ਦੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਪ੍ਰਦੀਪ ਕੁਮਾਰ ਠਾਕੁਰ ਭਾਜਪਾ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

Advertisements

ਇਹ ਹਨ ਭਾਰਤ ਦੀਆਂ 3 ਸਭ ਤੋਂ ਅਸੁਰੱਖਿਅਤ ਕਾਰਾਂ, ਕਾਰ ਖਰੀਦਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਜਾਣੋ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਰੇਟਿੰਗ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, (ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ): ਜਦੋਂ ਵੀ ਕੋਈ ਕਾਰ ਲਾਂਚ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਸੜਕ ‘ਤੇ ਆਉਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕਾਰ ਦੀ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਸੁਰੱਖਿਆ ਲਈ ਵੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਨਿਊ ਕਾਰ ਅਸੈਸਮੈਂਟ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ (NCAP) ਇੱਕ ਸੰਸਥਾ ਹੈ ਜੋ ਨਵੀਆਂ ਕਾਰਾਂ ਦੇ ਕਰੈਸ਼ ਟੈਸਟ ਕਰਵਾਉਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਸੁਰੱਖਿਆ ਰੇਟਿੰਗ ਦਿੰਦੀ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੁਝ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਭਾਰਤੀ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਉਪਲਬਧ ਸਭ ਤੋਂ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਕਾਰਾਂ ਬਾਰੇ ਦੱਸਿਆ ਸੀ। ਪਰ, ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਟਾਪ 3 ਕਾਰਾਂ ਬਾਰੇ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ, ਜੋ ਦੁਰਘਟਨਾ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਅਸੁਰੱਖਿਅਤ ਸਾਬਤ ਹੋ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਹੇਠਾਂ ਦਿੱਤੀਆਂ ਅਸੁਰੱਖਿਅਤ ਕਾਰਾਂ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਵਾਧੂ ਕਾਰਾਂ ਹਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਰੇਟਿੰਗ ਇਨ੍ਹਾਂ ਕਾਰਾਂ ਦੇ ਬਰਾਬਰ ਹੈ।

Hyundai Santro

ਸੈਂਟਰੋ 5 ਡਾਲਰ ਦੀ ਹੈਚਬੈਕ ਕਾਰ ਹੈ ਜੋ ਹੁੰਡਈ ਦੁਆਰਾ ਨਿਰਮਿਤ ਹੈ। Hyundai ਸੁਰੱਖਿਆ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਵੀ ਪੂਰਾ ਧਿਆਨ ਨਹੀਂ ਦਿੰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਕਾਰ ਦੇ ਡਰਾਈਵਰ ਸਾਈਡ ਵੇਰੀਐਂਟ ਨੂੰ 2019 ਵਿੱਚ ਟੈਸਟ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। 1099 ਕਿਲੋਗ੍ਰਾਮ ਦੇ ਇਸ ਵਾਹਨ ਵਿੱਚ ਸੁਰੱਖਿਆ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਡਰਾਈਵਰ ਸਾਈਡ ਏਅਰਬੈਗ, SBR, ABS ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਬਾਡੀ ਸ਼ੈੱਲ ਇੰਟਰਜੀਟੀ ਨੂੰ ਵੀ ਅਸਥਿਰ ਘੋਸ਼ਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਇਸ ਨੂੰ ਬਾਲਗ ਅਤੇ ਬਾਲ ਸੁਰੱਖਿਆ ਰੇਟਿੰਗਾਂ ਵਿੱਚ 2 ਸਟਾਰ ਮਿਲੇ ਹਨ, ਜੋ ਕਿ ਮਾਰੂਤੀ ਸੁਜ਼ੂਕੀ ਸੇਲੇਰੀਓ ਨਾਲੋਂ ਬਿਹਤਰ ਹੈ।

Maruti Celerio

ਮਾਰੂਤੀ ਸੁਜ਼ੂਕੀ ਸੇਲੇਰੀਓ ਇੱਕ ਮਸ਼ਹੂਰ 5-ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਵਾਲੀ ਹੈਚਬੈਕ ਹੈ। ਗਲੋਬਲ NCAP ਨੇ ਸੇਲੇਰੀਓ ਦੇ ਬੇਸ ਵੇਰੀਐਂਟ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ, ਜਿਸਦਾ ਵਜ਼ਨ 1019 ਕਿਲੋਗ੍ਰਾਮ ਹੈ। ਵਾਹਨ ਵਿੱਚ ABS ਜਾਂ EBD ਵਰਗੇ ਫੀਚਰ ਨਹੀਂ ਹਨ। ਵਾਹਨ ਨੂੰ 64 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਪ੍ਰਤੀ ਘੰਟੇ ਦੀ ਰਫਤਾਰ ਨਾਲ ਟੈਸਟ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਬਾਲ ਸੁਰੱਖਿਆ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਵਾਹਨ ਨੂੰ 0 ਸਟਾਰ ਮਿਲੇ ਹਨ, ਜਦੋਂ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਦੀ ਗੱਲ ਆਉਂਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਇਹ ਮਸ਼ਹੂਰ ਕਾਰ ਇਸ ‘ਚ ਵੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕੀ, ਇਸ ਕਾਰ ਨੂੰ ਚਾਈਲਡ ਸੇਫਟੀ ਰੇਟਿੰਗ ‘ਚ 1 ਸਟਾਰ ਸਕੋਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਕੀਮਤ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਵਾਹਨ ਦੀ ਕੀਮਤ 4.53 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ 5.78 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਤੱਕ ਹੈ।

Maruti Eeco

ਮਾਰੂਤੀ EECO ਮਾਰੂਤੀ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਮਿੰਨੀ ਵੈਨ ਹੈ। EECO ਦੇ ਗੈਰ-ਏਅਰਬੈਗ ਸੰਸਕਰਣ ਦੀ 2016 ਵਿੱਚ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ ਅਤੇ ਇਸਦਾ ਵਜ਼ਨ 1124 ਕਿਲੋਗ੍ਰਾਮ ਸੀ। ਵਾਹਨ ਦੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਵੇਰੀਐਂਟ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਸੁਰੱਖਿਆ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾਵਾਂ ਮੌਜੂਦ ਨਹੀਂ ਪਾਈਆਂ ਗਈਆਂ। ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਉਮੀਦ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ, ਬਾਡੀ ਸ਼ੈੱਲ ਇੰਟਰਜੀਟੀ ਨੂੰ ਵੀ ਅਸਥਿਰ ਘੋਸ਼ਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਸ ਨੂੰ ਬਾਲਗ ਸੁਰੱਖਿਆ ਰੇਟਿੰਗ ਵਿੱਚ 0 ਸਟਾਰ ਅਤੇ ਕੋਲਡ ਸੇਫਟੀ ਰੇਟਿੰਗ ਵਿੱਚ 2 ਸਟਾਰ ਮਿਲੇ ਹਨ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.