KESARI VIRASAT

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

Latest news
ਹਾਕੀ 'ਚ ਪਾਕਿਸਤਾਨ 'ਤੇ ਭਾਰਤ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਜਿੱਤ ਏਸ਼ੀਆਡ ਗਰੁੱਪ ਪੜਾਅ ਵਿੱਚ 10-2 ਨਾਲ ਹਰਾਇਆ ਅਭਿਨੇਤਾ ਵਿਸ਼ਾਲ ਦਾ ਸੈਂਸਰ ਬੋਰਡ ਉੱਪਰ ਗੰਭੀਰ ਇਲਜ਼ਾਮ: ਫਿਲਮ ਨੂੰ ਪਾਸ ਕਰਨ ਲਈ 6.5 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਲਏ ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਨੇ ਸੀਨੀਅਰ ਅਕਾਲੀ ਆਗੂ ਜਰਨੈਲ ਵਾਹਿਦ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ: ਪਤਨੀ ਤੇ ਪੁੱਤਰ ਨੂੰ ਵੀ ਨਾਲ ਲੈ ਗਏ ਬੋਲਣ ਦੀ ਆਜ਼ਾਦੀ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਹਿੰਸਾ ਭੜਕਾਉਣ ਲਈ ਕਰਨਾ ਬਰਦਾਸ਼ਤ ਨਹੀਂ-ਐਸ. ਜੈਸ਼ੰਕਰ ਧੀ ਨੇ ਧੋਖੇ ਨਾਲ ਜ਼ਮੀਨ ਤੇ ਮਕਾਨ ਹੜੱਪੇ ਤਾਂ ਪਿਤਾ ਨੇ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਜਾਨ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵਿਚਲੇ ਆਤਮਘਾਤੀ ਹਮਲਾਵਰਾਂ ਅਤੇ ਵਰਤੇ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਵਿਸਫੋਟਕਾਂ ਬਾਰੇ ਅੰਦਰੂਨੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਆਈ ਸਾਹਮਣੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਆਤਮਘਾਤੀ ਧਮਾਕਾ : ਈਦ-ਏ-ਮਿਲਾਦ ਦੇ ਜਲੂਸ ਲਈ ਇਕੱਠੇ ਹੋਏ 58 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਕੇ.ਐਮ.ਵੀ. ਕਾਲਜੀਏਟ ਸਕੂਲ ਦੀ ਸਾਫਟਬਾਲ ਟੀਮ ਬਣੀ ਚੈਂਪੀਅਨ ਪੀ.ਪੀ.ਐਸ.ਸੀ.ਐਲ. ਦਾ ਸੀਨੀਅਰ ਐਕਸੀਅਨ 45000 ਰੁਪਏ ਦੀ ਰਿਸ਼ਵਤ ਲੈਂਦਾ ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਬਿਊਰੋ ਵੱਲੋਂ ਕਾਬੂ Ayushman Card : ਹੁਣ ਘਰ ਬੈਠੇ Ayushman Card online Apply ਕਰੋ ਇਸਦੀ ਪੂਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਪੜਾਅ ਦਰ ਪੜਾਅ
You are currently viewing GNA University ਨੇ ਆਟੋਡੈਸਕ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ 4 ਦਿਨਾਂ ਦੀ ਵਰਕਸ਼ਾਪ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਕੀਤਾ
GNA University organized 4 days’ workshop “Future of Making Things” in collaboration with Autodesk

GNA University ਨੇ ਆਟੋਡੈਸਕ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ 4 ਦਿਨਾਂ ਦੀ ਵਰਕਸ਼ਾਪ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਕੀਤਾ

आयुर्वेद पांच महाभूतों चिकित्सा प्रणाली

केसरी विरासत के इस मंच आयुर्वेदिक दवाई को बेचने के लिए संपर्क करे - 9592306823


ਫਗਵਾੜਾ, 8 ਅਪ੍ਰਲ (ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ): ਜੀਐਨਏ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਨੇ ਆਟੋਡੈਸਕ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ 4 ਦਿਨਾਂ ਦੀ ਵਰਕਸ਼ਾਪ “ਫਿਊਚਰ ਆਫ ਮੇਕਿੰਗ ਥਿੰਗਜ਼” ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਕੀਤਾ। ਵਰਕਸ਼ਾਪ ਵਿੱਚ ਬੀ.ਟੈਕ ਮਕੈਨੀਕਲ ਅਤੇ ਆਟੋਮੇਸ਼ਨ ਇੰਜੀਨੀਅਰਿੰਗ, ਬੀ.ਟੈਕ ਰੋਬੋਟਿਕਸ ਅਤੇ ਆਟੋਮੇਸ਼ਨ ਇੰਜੀਨੀਅਰਿੰਗ ਅਤੇ ਐਮ.ਟੈਕ ਸੀਏਡੀ/ਸੀਏਐਮ ਦੇ 250 ਤੋਂ ਵੱਧ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੇ ਭਾਗ ਲਿਆ। ਵਰਕਸ਼ਾਪ ਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਆਟੋਡੈਸਕ ਉਤਪਾਦ ਬਾਰੇ ਅਸਲ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਸਿੱਖਣ ਦਾ ਮੌਕਾ ਦੇਣਾ ਸੀ।

 


ਵਰਕਸ਼ਾਪ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਸ਼੍ਰੀ ਅਨਿਲ ਚੌਹਾਨ ਦੁਆਰਾ ਮੌਜੂਦਾ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ CAD ਸਾਫਟਵੇਅਰ ਵਿੱਚ ਗਿਆਨ ਦੀ ਮਹੱਤਤਾ ਬਾਰੇ ਇੱਕ ਨੋਟ ਨਾਲ ਕੀਤੀ ਗਈ। ਆਟੋਡੈਸਕ ਉਤਪਾਦ ਦੀ ਮਹੱਤਤਾ ਬਾਰੇ ਵੀ ਚਰਚਾ ਕੀਤੀ ਗਈ। ਆਟੋਡੈਸਕ ਉਤਪਾਦ ਦੇ ਨਾਲ ਮਾਡਲਿੰਗ ਵਿਧੀ ਬਾਰੇ ਪੂਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੀ ਗਈ। ਵਰਕਸ਼ਾਪ ਦੌਰਾਨ ਹਰ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਨੇ ਆਟੋਡੈਸਕ ਫਿਊਜ਼ਨ 360 ਸਾਫਟਵੇਅਰ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਕੇ ਇੱਕ CAD ਮਾਡਲਿੰਗ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਇਸ ਵਰਕਸ਼ਾਪ ਵਿੱਚ, ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੇ ਕਲਾਉਡ ਅਧਾਰਤ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ, ਕਲਾਉਡ ਅਧਾਰਤ ਡੇਟਾ ਪ੍ਰਬੰਧਨ, 2D ਸਕੈਚ, 3D ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾਵਾਂ, ਅਤੇ ਅਸੈਂਬਲੀ ਮਾਡਲਿੰਗ ਤਕਨੀਕਾਂ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਐਸੋਸਿਏਟਿਵ ਡਿਟੇਲ ਡਰਾਇੰਗ, ਅਤੇ ਅਸੈਂਬਲੀ ਐਨੀਮੇਸ਼ਨ ਬਣਾਉਣ ਬਾਰੇ ਸਿੱਖਿਆ।
ਇੰਜਨੀਅਰਿੰਗ ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਅਤੇ ਆਟੋਮੇਸ਼ਨ ਦੇ ਡੀਨ ਫੈਕਲਟੀ, ਸ਼੍ਰੀ ਸੀ.ਆਰ. ਤ੍ਰਿਪਾਠੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਜਿਹੀਆਂ ਵਰਕਸ਼ਾਪਾਂ ਅਤੇ ਇੰਟਰਐਕਟਿਵ ਸੈਸ਼ਨ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਵਿਹਾਰਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਐਕਸਪੋਜਰ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਜਦੋਂ ਉਹ ਉਦਯੋਗ ਲਈ ਕੰਮ ਕਰਨ ਲਈ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਮਦਦ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਸ਼੍ਰੀ ਤ੍ਰਿਪਾਠੀ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ, “ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਕੋਲ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ CAD, CAM, CAE, ਅਤੇ RPT ਟੈਕਨਾਲੋਜੀ ਵਿੱਚ ਚੰਗੀ ਐਕਸਪੋਜਰ ਹੈ ਇਸਲਈ ਇਹ ਉਹਨਾਂ ਲਈ ਨਵੀਨਤਮ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਦੀ ਸਮਝ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨਾ ਲਾਭਦਾਇਕ ਅਤੇ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੋਵੇਗਾ।” ਇਹ ਗਲੋਬਲ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਨਵੇਂ ਇੰਜੀਨੀਅਰਾਂ ਦੇ ਕਰੀਅਰ ਦੀ ਚੰਗੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰੇਗਾ।


ਵਰਕਸ਼ਾਪ ਦੀ ਸਮਾਪਤੀ ‘ਤੇ, ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਉਦਯੋਗ 4.0 ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਗਲੋਬਲ ਵਿੱਚ ਵਰਤੀਆਂ ਜਾਂਦੀਆਂ ਤਕਨਾਲੋਜੀਆਂ ਬਾਰੇ ਗਿਆਨ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਵਰਕਸ਼ਾਪ ਦੀ ਸਮਾਪਤੀ ਸਮਾਰੋਹ ਦੇ ਨਾਲ ਕੀਤੀ ਗਈ। ਜੀਐਨਏ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਅਤੇ ਆਟੋਡੈਸਕ ਦੇ ਨੁਮਾਇੰਦਿਆਂ ਦੁਆਰਾ ਸਰਵੋਤਮ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰਨ ਵਾਲੀਆਂ ਟੀਮਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਾ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਵੰਡੇ ਗਏ।


ਸ਼੍ਰੀ ਅਨਿਲ ਚੌਹਾਨ ਨੇ ਸ. ਗੁਰਦੀਪ ਸਿੰਘ ਸੀਹਰਾ ਦੇ ਸੀ.ਈ.ਓ. ਜੀ.ਐਨ.ਏ. ਗੀਅਰਜ਼ ਅਤੇ ਪ੍ਰੋ-ਚਾਂਸਲਰ, ਜੀ.ਐਨ.ਏ. ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਵੱਲੋਂ ਉਭਰਦੇ ਇੰਜੀਨੀਅਰਾਂ ਨੂੰ ਲਗਾਤਾਰ ਨਵੀਨਤਮ ਟੈਕਨਾਲੋਜੀਆਂ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਦੇ ਯਤਨਾਂ ਦੀ ਸ਼ਲਾਘਾ ਕੀਤੀ ਜੋ ਭਵਿੱਖ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਲੋੜੀਂਦੇ ਟੀਚਿਆਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਨਗੇ। ਆਟੋਡੈਸਕ ਦੇ ਨੁਮਾਇੰਦਿਆਂ ਨੇ ਸ.ਗੁਰਦੀਪ ਸਿੰਘ ਸੀਹਰਾ ਨਾਲ ਉਦਯੋਗ 4.0 ਦ੍ਰਿਸ਼ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਆਟੋਡੈਸਕ ਵਿੱਚ ਨਵੀਨਤਮ ਤਕਨਾਲੋਜੀਆਂ ਨੂੰ ਐਕਸਪੋਜਰ ਕਰਨ ਲਈ ਵੀ ਚਰਚਾ ਕੀਤੀ।
ਸਮਾਪਤੀ ‘ਤੇ ਡਾ.ਵੀ.ਕੇ. ਰਤਨ, ਵਾਈਸ-ਚਾਂਸਲਰ ਅਤੇ ਡਾ: ਮੋਨਿਕਾ ਹੰਸਪਾਲ, ਡੀਨ ਅਕਾਦਮਿਕ ਜੀਐਨਏ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਨੇ ਵਰਕਸ਼ਾਪ ਲਈ ਆਏ ਡੈਲੀਗੇਟਾਂ ਦਾ ਧੰਨਵਾਦ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਮਾਹਿਰਾਂ ਦੀ ਰਾਏ ਦਾ ਲਾਭ ਲੈਣ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ। ਡਾ: ਰਤਨ ਨੇ ਸਰਵੋਤਮ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰਨ ਵਾਲੀਆਂ ਟੀਮਾਂ ਅਤੇ ਸਾਰੇ ਫੈਕਲਟੀ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨੂੰ ਵਰਕਸ਼ਾਪ ਦੌਰਾਨ ਸਰਗਰਮੀ ਨਾਲ ਭਾਗ ਲੈਣ ਲਈ ਵੀ ਵਧਾਈ ਦਿੱਤੀ।

Leave a Reply