KESARI VIRASAT

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

Latest news
ਪਾਕਿ ਅੱਤਵਾਦੀ ਹਾਫਿਜ਼ ਸਈਦ ਦਾ ਬੇਟਾ ਲਾਪਤਾ: ਮੀਡੀਆ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਦਾ ਦਾਅਵਾ - ਪੇਸ਼ਾਵਰ ਤੋਂ ਕਾਰ ਸਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਚੁੱਕਿਆ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਨੇ ਭਾਰਤ 'ਤੇ ਆਤਮਘਾਤੀ ਹਮਲੇ ਦਾ ਲਗਾਇਆ ਇਲਜ਼ਾਮ: ਪਾਕਿ ਸੈਨਾ ਟੀਟੀਪੀ, ਆਈਐਸਆਈਐਸ 'ਤੇ ਹਮਲੇ ਲਈ ਤਿਆਰ ਮਨੀਪੁਰ ਹਿੰਸਾ ਪਿੱਛੇ ਵੀ ਖਾਲਿਸਤਾਨੀ : ਕੈਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਪੰਨੂ ਨੂੰ ਮਿਲਿਆ ਕੁੱਕੀ ਆਗੂ; ਮਣੀਪੁਰ 'ਚ ਅੱਤਵਾਦੀਆਂ ਨੇ ਕਰੋੜਾ... ਬਰਤਾਨੀਆ 'ਚ ਭਾਰਤੀ ਹਾਈ ਕਮਿਸ਼ਨਰ 'ਤੇ ਹਮਲੇ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼: ਗੁਰੂਘਰ ਜਾਣ ਤੋਂ ਰੋਕਿਆ; ਖਾਲਿਸਤਾਨੀ ਸਮਰਥਕ ਬਾਹਰੋਂ ਆਏ ਡਿਕਸ਼ਨਰੀ ਵਿੱਚੋਂ ਓਮ ਸ਼ਬਦ ਹਟਾਉਣ ਦੀ ਤਿਆਰੀ: ਇਸਾਈਆਂ ਦੇ ਦਬਾਅ ਹੇਠ ਸਾਜ਼ਿਸ਼ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਹਾਕੀ 'ਚ ਪਾਕਿਸਤਾਨ 'ਤੇ ਭਾਰਤ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਜਿੱਤ ਏਸ਼ੀਆਡ ਗਰੁੱਪ ਪੜਾਅ ਵਿੱਚ 10-2 ਨਾਲ ਹਰਾਇਆ ਅਭਿਨੇਤਾ ਵਿਸ਼ਾਲ ਦਾ ਸੈਂਸਰ ਬੋਰਡ ਉੱਪਰ ਗੰਭੀਰ ਇਲਜ਼ਾਮ: ਫਿਲਮ ਨੂੰ ਪਾਸ ਕਰਨ ਲਈ 6.5 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਲਏ ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਨੇ ਸੀਨੀਅਰ ਅਕਾਲੀ ਆਗੂ ਜਰਨੈਲ ਵਾਹਿਦ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ: ਪਤਨੀ ਤੇ ਪੁੱਤਰ ਨੂੰ ਵੀ ਨਾਲ ਲੈ ਗਏ ਬੋਲਣ ਦੀ ਆਜ਼ਾਦੀ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਹਿੰਸਾ ਭੜਕਾਉਣ ਲਈ ਕਰਨਾ ਬਰਦਾਸ਼ਤ ਨਹੀਂ-ਐਸ. ਜੈਸ਼ੰਕਰ ਧੀ ਨੇ ਧੋਖੇ ਨਾਲ ਜ਼ਮੀਨ ਤੇ ਮਕਾਨ ਹੜੱਪੇ ਤਾਂ ਪਿਤਾ ਨੇ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਜਾਨ
You are currently viewing ਨਾਜਾਇਜ਼ ਕਾਲੋਨੀਆਂ ਕੱਟਣ ਵਾਲਿਆਂ ‘ਤੇ ਜਲੰਧਰ ਪੁਲਿਸ ਵਲੋਂ ਕਾਰਵਾਈ ਦੀ ਤਿਆਰੀ
MCJ-Jalandhar

ਨਾਜਾਇਜ਼ ਕਾਲੋਨੀਆਂ ਕੱਟਣ ਵਾਲਿਆਂ ‘ਤੇ ਜਲੰਧਰ ਪੁਲਿਸ ਵਲੋਂ ਕਾਰਵਾਈ ਦੀ ਤਿਆਰੀ

आयुर्वेद पांच महाभूतों चिकित्सा प्रणाली

केसरी विरासत के इस मंच आयुर्वेदिक दवाई को बेचने के लिए संपर्क करे - 9592306823


ਜਲੰਧਰ, (ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ): ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਸਰਕਾਰ ਬਣਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੁਣ ਹਾਲਾਤ ਬਦਲਦੇ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਹੇ ਲੱਗ ਰਹੇ ਹਨ | ਕਈ ਮਹੀਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਨਿਗਮ ਵੱਲੋਂ ਜਲੰਧਰ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਨਾਜਾਇਜ਼ ਕਾਲੋਨੀਆਂ ਬਣਾਉਣ ਵਾਲਿਆਂ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਕਾਨੂੰਨੀ ਕਰਵਾਈ ਕਰਨ ਦੀ ਸਿਫ਼ਾਰਸ਼ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ ਤਾਂ ਉਸ ਵੇਲੇ ਤਾਂ ਇਹ ਕਾਰਵਾਈ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ ਪਰ ਹੁਣ ਸਰਕਾਰ ਬਦਲਦੇ ਸਾਰ ਹੀ ਜਲੰਧਰ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਨਾਜਾਇਜ਼ ਕਾਲੋਨੀਆਂ ਬਣਾਉਣ ਵਾਲਿਆਂ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿਚ ਨਿਗਮ ਕੋਲ ਹੋਰ ਰਿਕਾਰਡ ਤਲਬ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ |

ਸਮਝਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਵਾਰ ਤਾਂ ਜਲੰਧਰ ਪੁਲਿਸ ਨਾਜਾਇਜ਼ ਕਾਲੋਨੀਆਂ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿਚ ਕਿਸੇ ਤਰਾਂ ਦੀ ਕੋਈ ਨਰਮੀ ਨਹੀਂ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਸੰਗਰੂਰ ਵਿਚ ਨਾਜਾਇਜ ਕਾਲੋਨੀਆਂ ਕੱਟਣ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿਚ ਅਫ਼ਸਰਾਂ ‘ਤੇ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ ਤੇ ਹੁਣ ਜਲੰਧਰ ਪੁਲਿਸ ਵੱਲੋਂ ਨਾਜਾਇਜ਼ ਕਾਲੋਨੀਆਂ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿਚ ਰਿਕਾਰਡ ਦੇਣ ਲਈ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ | ਵਧੀਕ ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਵੱਲੋਂ ਰਿਕਾਰਡ ਲਈ ਨਿਗਮ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਤੋਂ ਇਸ ਬਾਰੇ ਹੋਰ ਰਿਕਾਰਡ ਮੰਗਿਆ ਗਿਆ ਹੈ | ਵਧੀਕ ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਸੀ ਕਿ 29 ਨਾਜਾਇਜ਼ ਕਾਲੋਨੀਆਂ ਵਿਚ 11 ਕਾਲੋਨੀਆਂ ਦਾ ਏਰੀਆ ਉਨਾਂ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰ ਖੇਤਰ ਵਿਚ ਆਉਂਦਾ ਹੈ | ਉਨਾਂ ਨੇ ਨਾਜਾਇਜ਼ ਕਾਲੋਨੀਆਂ ਦੇ ਸੀਰੀਅਲ ਨੰਬਰ 1, 2, 3, 5,8,9, 11, 13, 19, 26, 29 ‘ਤੇ ਸਬੰਧਿਤ ਕਾਲੋਨੀਆਂ ਨਾਲ ਸਬੰਧਿਤ ਮੁਕੰਮਲ ਰਿਕਾਰਡ ਲੈ ਕੇ ਕਰਮਚਾਰੀ, ਅਫ਼ਸਰ ਦਫ਼ਤਰ ਪੁੱਜਣ | ਦੱਸਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਕਈ ਮਹੀਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਨਿਗਮ ਵੱਲੋਂ ਜਿਹੜਾ 29 ਨਾਜਾਇਜ ਕਾਲੋਨੀਆਂ ‘ਤੇ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕਰਨ ਦੀ ਸਿਫ਼ਾਰਸ਼ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ ਤਾਂ ਉਸ ਵਿਚੋਂ ਤਾਂ ਨਿਗਮ ਨੇ ਅਧੂਰਾ ਹੀ ਰਿਕਾਰਡ ਭੇਜਿਆ ਸੀ | ਇਸ ਕਰਕੇ ਪੁਲਿਸ ਵੀ ਦੁਚਿੱਤੀ ਵਿਚ ਰਹੀ ਕਿ ਅਧੂਰੇ ਰਿਕਾਰਡ ਨਾਲ ਕਿਨ੍ਹਾਂ ‘ਤੇ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕਰੇਗੀ | ਜਲੰਧਰ ਪੁਲਿਸ ਵੱਲੋਂ ਕਾਰਵਾਈ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਨਾਲ ਨਿਗਮ ਦੇ ਬਿਲਡਿੰਗ ਵਿਭਾਗ ਦੀ ਚਿੰਤਾ ਵਧ ਗਈ ਹੈ | ਇਕ ਜਾਣਕਾਰੀ ਮੁਤਾਬਕ ਨਿਗਮ ਦੇ ਬਿਲਡਿੰਗ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਅਫ਼ਸਰ ਤਾਂ ਪੁਲਿਸ ਅਫ਼ਸਰ ਕੋਲ ਗਏ ਸਨ ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਰਿਕਾਰਡ ਪਹੁੰਚਾਉਣ ਦਾ ਭਰੋਸਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ |


ਨਿਗਮ ਵਲੋਂ 10 ਨਾਜਾਇਜ਼ ਦੁਕਾਨਾਂ ਸੀਲ
ਜਲੰਧਰ, (ਸ਼ਿਵ)- ਨਾਜਾਇਜ਼ ਕਾਲੋਨੀਆਂ ਅਤੇ ਉਸਾਰੀਆਂ ਦੇ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਕਾਰਵਾਈ ਦੀ ਮੁਹਿੰਮ ਹੋਰ ਵੀ ਤੇਜ਼ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਨਿਗਮ ਦੇ ਬਿਲਡਿੰਗ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿਚ ਕਈ ਜਗ੍ਹਾ 10 ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਬਣੀਆਂ ਨਾਜਾਇਜ਼ ਦੁਕਾਨਾਂ ਨੂੰ ਸੀਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ | ਨਿਗਮ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਸੀ ਕਿ ਪਹਿਲਾਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੀ ਗਈ ਪਰ ਇਸ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਨਾਜਾਇਜ਼ ਦੁਕਾਨਾਂ ਬਣਾ ਲਈਆਂ ਗਈਆਂ ਸੀ | ਨਿਗਮ ਦੇ ਬਿਲਡਿੰਗ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਏ. ਟੀ. ਪੀ. ਵਿਕਾਸ ਦੂਆ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਿਚ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਨਾਜਾਇਜ਼ ਦੁਕਾਨਾਂ ਸੀਲ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਸਨ | ਨਿਗਮ ਦੀ ਟੀਮ ਨੇ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਦੁਕਾਨਾਂ ਨੂੰ ਸੀਲ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਉਨਾਂ ਵਿਚ ਮਿੱਠਾਪੁਰ ਰੋਡ, ਕੱੁਕੀ ਢਾਬ ਰੋਡ, ਬੈਂਕ ਐਨਕਲੇਵ ਰੋਡ, ਸੰਘਾ ਚੌਕ ਰੋਡ, ਪ੍ਰਤਾਪ ਬਾਗ਼ ਦਾ ਇਲਾਕਾ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹੈ |

ਇਨ੍ਹਾਂ ਕਾਲੋਨੀਆਂ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ ਕਾਰਵਾਈ ਦੀ ਸਿਫ਼ਾਰਸ਼
ਨਿਗਮ ਨੇ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਕਾਲੋਨੀਆਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਕਾਰਵਾਈ ਲਈ ਭੇਜੀ ਸੀ, ਉਨਾਂ ਵਿਚ ਅਮਨ ਨਗਰ ਦੇ ਲਾਲ ਮੰਦਿਰ ਦੇ ਕੋਲ, ਲੰਬਾ ਪਿੰਡ ਤੋਂ ਕੋਟਲਾ ਰੋਡ ‘ਤੇ ਕੱਟੀ ਜਾ ਰਹੀ ਨਾਜਾਇਜ ਕਾਲੋਨੀ, ਹਰਗੋਬਿੰਦ ਨਗਰ ਵਿਚ ਕੱਟੀ ਜਾ ਰਹੀ ਕਾਲੋਨੀ, ਜਮਸ਼ੇਰ ਰੋਡ ‘ਤੇ ਕੱਟੀ ਜਾ ਰਹੀ ਕਾਲੋਨੀ, ਨਿਊ ਮਾਡਲ ਹਾਊਸ ਦੇ ਕੋਲ, ਓਲਡ ਫਗਵਾੜਾ ਰੋਡ, ਸਲੇਮਪੁਰ ਮੁਸਲਮਾਨਾਂ, ਪਟੇਲ ਨਗਰ ਮਕਸੂਦਾਂ, ਜੀਵ ਸ਼ੈਲਟਰ ਦੇ ਕੋਲ, ਅਮਨ ਨਗਰ, ਸ਼ਿਵਾਜੀ ਨਗਰ ਵਿਚ ਵੈਸ਼ਨੋ ਧਾਮ ਮੰਦਿਰ ਦੇ ਕੋਲ, ਦੀਪ ਨਗਰ ਦੀ ਬੈਕ ਸਾਈਟ, ਕਾਲਾ ਸੰਘਿਆਂ ਰੋਡ ਨਹਿਰ ਦੇ ਕੋਲ, ਰਾਮ ਨਗਰ ਬੜਿੰਗ, ਸੁਭਾਨਾ, ਇੰਡੀਅਨ ਆਇਲ ਦੇ ਕੋਲ, ਸ਼ੇਖੇ ਓਵਰਬਿ੍ਜ ਦੇ ਕੋਲ, ਕੈਂਟ ਦੇ ਕੋਲ, ਧਾਲੀਵਾਲ ਕਾਦੀਆਂ, ਰਤਨ ਨਗਰ ਕਬੀਰ ਮੰਦਿਰ ਨੇੜੇ ਮੰਡ ਪੈਲੇਸ, ਨੰਦਨਪੁਰ ਪਿੰਡ ਦੇ ਕੋਲ, ਟਰਾਂਸਪੋਰਟ ਤੋਂ ਬੁਲੰਦਪੁਰ ਰੋਡ ਤੱਕ, ਕਾਲੀਆ ਕਾਲੋਨੀ ਫੇਸ 2 ਦੇ ਕੋਲ, ਪਠਾਨਕੋਟ ਚੌਕ ਤੋਂ ਅੰਮਿ੍ਤਸਰ ਰੋਡ ‘ਤੇ ਸੰਤ ਬਰਾਸ ਦੇ ਕੋਲ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹਨ |

Leave a Reply