Latest news
ਬੈਂਕ ਤੋ 25 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਾ ਕਰਜਾ ਲੈ ਕੇ ਫਰਾਡ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਭਗੋੜਾ ਦੋਸ਼ੀ ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਬਿਉਰੋ ਵੱਲੋਂ ਕਾਬੂ ਬਰਖ਼ਾਸਤ ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਪਰਮਿੰਦਰ ਬਾਜਵਾ ਵੱਲੋਂ ਟੈਕਸੀ ਡਰਾਈਵਰ ਕੋਲੋਂ ਜ਼ਬਤ ਕੀਤੇ 86 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਵਿੱਚੋਂ 30 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਕੀਤੇ... ਆਲ ਇੰਡੀਆ ਸਿੱਖ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਐਕਟ ਰਾਹੀਂ ਸਿੱਖ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ਕਰਨ ਦੀ ਲੋੜ 1 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਰਿਸ਼ਵਤ ਮੰਗਣ ਵਾਲਾ ਕਲਰਕ ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਵੱਲੋਂ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ Expert Talk on ‘Strategies for HEIs NEP2022’ @ GNA University ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਅਰੁਣਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਤੋਂ ਇੱਕ ਫੌਜੀ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਚੰਡੀਗੜ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਇਹ ਚੌਥਾ ਮੁਲਜ... ਫੂਡ ਸੇਫਟੀ ਵਿੰਗ ਨੇ ਮਿਲਾਵਟਖੋਰੀ ‘ਤੇ ਕੱਸਿਆ ਸ਼ਿਕੰਜਾ ਘਟੀਆ ਦਰਜੇ ਦੇ ਖਾਧ-ਪਦਾਰਥਾਂ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ‘ਤੇ ਰੱਖੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ... ਚੰਡੀਗੜ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਨੂੰ ਸ਼ਹੀਦ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਦਾ ਮਿਲਿਆ ਨਾਂ, ਸਿਹਰਾ ਲੈਣ ਦੀ ਹੋੜ ਸ਼ੁਰੂ *ਵੱਡੀ ਖ਼ਬਰ: ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਹੋਇਆ ਮੁਕੱਦਮਾ ਦਰਜ਼* ਕਾਂਗਰਸ ਸੇਵਾ ਦਲ ਦੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਪ੍ਰਦੀਪ ਕੁਮਾਰ ਠਾਕੁਰ ਭਾਜਪਾ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

Advertisements

ਸਾਵਧਾਨ! ਇਨ੍ਹਾਂ ਗਲਤੀਆਂ ਤੋ ਤੁਹਾਡਾ Location ਅਤੇ ਆਡੀਓ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਟਰੈਕ।

Caution! These errors can track your location and audio.

ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ (ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ): ਖੋਜਕਰਤਾਵਾਂ ਨੇ ਇਕ ਨਵੇਂ ਐਂਡਰਾਇਡ ਮਾਲਵੇਅਰ ਦੀ ਖੋਜ ਕੀਤੀ ਹੈ, ਜੋ ਖਪਤਕਾਰਾਂ ਦੀ Location ਨੂੰ ਟਰੈਕ ਅਤੇ ਆਡੀਓ ਰਿਕਾਰਡ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਐਂਡਰਾਇਡ ਮਾਲਵੇਅਰ ਉਸ ਸ਼ੇਅਰਡ ਹੋਸਟਿੰਗ ਇਨਫਰਾਸਟਕਚਰ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਜੋ ਪਹਿਲਾਂ ਰੂਸੀ ਹੈਕਰਾਂ ਦੀ ਟੀਮ ਟੁਰਲਾ ਵੱਲੋਂ ਵਰਤੋਂ ’ਚ ਲਿਆਂਦਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਸ ਗੱਲ ਦੀ ਕੋਈ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨਹੀਂ ਹੈ ਕਿ ਰੂਸੀ ਹੈਕਰਾਂ ਦੇ ਨਵੇਂ ਮਾਲਵੇਅਰ ਨਾਲ ਸਬੰਧ ਹਨ ਜਾਂ ਨਹੀਂ। ਇਹ ਮਾਲਵੇਅਰ ਖ਼ਤਰਨਾਕ ਏਪੀਕੇ ਫਾਈਲ ਰਾਹੀਂ ਡਿਵਾਈਸ ਤਕ ਪਹੁੰਚਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਐਂਡਰਾਇਡ ਸਪਾਈਵੇਅਰ ਵਜੋਂ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਖਪਤਕਾਰਾਂ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਆਪਣਾ ਕੰਮ ਕਰਨਾ ਜਾਰੀ ਰੱਖਦਾ ਹੈ।

ਖੋਜਕਰਤਾ ਨੇ ਕੀਤੀ ਐਂਡਰਾਇਡ ਮਾਲਵੇਅਰ ਦੀ ਪਛਾਣ

ਥ੍ਰੇਟ ਇੰਟੈਲੀਜੈਂਸ ਫਰਮ ਲੈਬ 52 ਦੇ ਖੋਜਕਰਤਾਵਾਂ ਨੇ ਇਸ ਐਂਡਰਾਇਡ ਮਾਲਵੇਅਰ ਦੀ ਪਛਾਣ ਕੀਤੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਪ੍ਰੋਸੈਸ ਮੈਨੇਜਰ ਦਾ ਨਾਂ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਕ ਵਾਰ ਇੰਸਟਾਲ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਹ ਡਿਵਾਈਸ ਦੇ ਐਪ ਡਰਾਇਰ ’ਤੇ ਗਿਅਰ ਸ਼ੇਪਡ ਆਈਕਨ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਦਿਖਾਈ ਦਿੰਦਾ ਹੈ।

ਖੋਜਕਰਤਾਵਾਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਸ ਨੂੰ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਚਲਾਉਣ ’ਤੇ ਐਪ ਕੁੱਲ 18 ਅਨੁਮਤੀਆਂ ਮੰਗਦਾ ਹੈ, ਜਿਸ ’ਚ ਫੋਨ ਦੀ ਲੋਕੇਸ਼ਨ, ਵਾਈ-ਫਾਈ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ, ਇਨਬਿਲਟ ਕੈਮਰਾ ਸੈਂਸਰ ਤੋਂ ਤਸਵੀਰਾਂ ਅਤੇ ਵੀਡੀਓ ਲੈਣ ਅਤੇ ਆਡੀਓ ਰਿਕਾਰਡ ਕਰਨ ਲਈ ਵਾਇਸ ਰਿਕਾਰਡਰ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਖ਼ਰਾਬ ਐਪ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਸ ਦਾ ਆਈਕਨ ਐਪ ਡਰਾਇਰ ਤੋਂ ਹਟਾ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਪਰ ਇਹ ਐਪ ਬੈਕਗ੍ਰਾਊਂਡ ’ਚ ਚੱਲਦਾ ਹੈ।

ਮਾਲਵੇਅਰ ਤੋਂ ਕਿਵੇਂ ਬਚੀਏ

ਐਂਡਰਾਇਡ ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਸਲਾਹ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਆਪਣੇ ਡਿਵਾਈਸ ’ਤੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਅਣਜਾਣ ਜਾਂ ਸ਼ੱਕੀ ਐਪ ਨੂੰ ਇੰਸਟਾਲ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਚਣ। ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਐਪ ਅਨੁਮਤੀਆਂ ਦੀ ਵੀ ਸਮੀਖਿਆ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ, ਜੋ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਹਾਰਡਵੇਅਰ ਤਕ ਤੀਜੀ ਧਿਰ ਦੀ ਪਹੁੰਚ ਨੂੰ ਸੀਮਤ ਕਰਨ ਲਈ ਦਿੱਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਹਨ।

PM Modi ਨੇ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ‘ਕ੍ਰਿਸ਼ੀ ਉਡਾਨ ਸਕੀਮ’ ਵੇਖੋ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਦੇ ਕੀ ਫਾਇਦੇ?

 

Leave a Reply

Your email address will not be published.