KESARI VIRASAT

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

Latest news
ਸ਼ਮਸ਼ਾਨਘਾਟ ਦੀ ਕੰਧ ਡਿੱਗੀ: ਮਲਬੇ ਹੇਠ ਦੱਬੇ 6 ਲੋਕ, ਲੜਕੀ ਸਮੇਤ 4 ਦੀ ਮੌਤ; ਹਾਦਸੇ ਦਾ ਵੀਡੀਓ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦੀ ਕੋਠੀ ਸਾਹਮਣੇ ਭਾਈ ਲਾਲੋ ਦੇ ਵਾਰਸਾਂ ਵਲੋਂ ਰੋਸ ਮੀਟਿੰਗ ਭਲਕੇ  - ਮੰਜਿਲ  ਵੱਡੀ ਸਿਆਸੀ ਹਲਚਲ: ਕਰਮਜੀਤ ਚੌਧਰੀ ਨੇ ਕਾਂਗਰਸ ਛੱਡੀ:ਹਿਮਾਚਲ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਸਹਿ-ਇੰਚਾਰਜ ਬਿੱਟੂ ਵੀ ਭਾਜਪਾ 'ਚ ਸ਼ਾਮਲ ਪਤੀ ਨੇ ਗਰਭਵਤੀ ਪਤਨੀ ਨੂੰ ਜ਼ਿੰਦਾ ਸਾੜਿਆ: ਪਹਿਲਾਂ ਉਸ ਨੂੰ ਮੰਜੇ ਨਾਲ ਬੰਨ੍ਹਿਆ, ਫਿਰ ਅੱਗ ਲਗਾ ਦਿੱਤੀ; ਪੇਟ ਵਿੱਚ ਜੁੜ... ਬਾਲਮੀਕੀ ਸਮਾਜ ਨੇ ਤਰਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਸੰਧੂ ਨੂੰ ਭਾਰੀ ਵੋਟਾਂ ਨਾਲ ਜਿੱਤ ਦਿਵਾਉਣ ਦਾ ਦਿੱਤਾ ਭਰੋਸਾ। 21 ਰਾਜਾਂ ਦੀਆਂ 102 ਸੀਟਾਂ 'ਤੇ ਵੋਟਿੰਗ ਸਮਾਪਤ: ਸ਼ਾਮ 5 ਵਜੇ ਤੱਕ ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ 63% , ਰਾਜਸਥਾਨ ਵਿੱਚ 50% ਵੋਟ... ਵਿਆਹੁਤਾ ਔਰਤ ਨੂੰ ਲਾ ਦਿੱਤੀ ਵਿਧਵਾ ਪੈਨਸ਼ਨ: ਦਲਾਲ ਡੇਢ ਸਾਲ ਤੱਕ ਔਰਤ ਦਾ ਸਰੀਰਕ ਸ਼ੋਸ਼ਣ ਕਰਦਾ ਰਿਹਾ; ਧੀ ਵੱਲ ਦੇਖਿਆ ... ਇਜ਼ਰਾਈਲ ਦਾ ਜਵਾਬੀ ਹਮਲਾ: ਇਸਫਾਹਾਨ ਵਿੱਚ ਧਮਾਕੇ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਮਾਣੂ ਟਿਕਾਣੇ ਹਨ, ਹਵਾਈ ਰੱਖਿਆ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਸਰਗਰਮ; ਬਹੁਤ... ਪੰਜਾਬ 'ਚ ਘਰਵਾਲੀ ਨੇ ਕੀਤੀ ਬਾਹਰਵਾਲੀ ਦੀ ਕੁੱਟਮਾਰ: ਬਾਂਹ ਅਤੇ ਸਿਰ 'ਤੇ ਮਾਰੀਆਂ ਇੱਟਾਂ , ਪਤੀ ਵੀ ਸੀ ਨਾਲ ; ਵੀਡੀਓ ਸ... ਪੰਜਾਬ 'ਚ ਬੱਚੀ ਨੂੰ ਜ਼ਿੰਦਾ ਦਫ਼ਨਾਉਣ 'ਤੇ ਔਰਤ ਨੂੰ ਫਾਂਸੀ ਦੀ ਸਜ਼ਾ: ਉਸ ਨੇ ਰੋਂਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ-ਮੇਰੇ 2 ਬੱਚੇ, ਰਹਿਮ ਕ...
You are currently viewing ਕਾਰਪੋਰੇਟਰਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਤਰਾਂ ਲਗਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਆਮਦਨ ਕਰ
tax-slabs

ਕਾਰਪੋਰੇਟਰਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਤਰਾਂ ਲਗਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਆਮਦਨ ਕਰ

आयुर्वेद पांच महाभूतों चिकित्सा प्रणाली

केसरी विरासत के इस मंच आयुर्वेदिक दवाई को बेचने के लिए संपर्क करे - 9592306823


This is how income tax is levied on corporates

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ (ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ) – ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਕਦੇ ਸੋਚਿਆ ਹੈ ਕਿ ਬਹੁਤ ਅਮੀਰ ਜਾਂ ਅਰਬਪਤੀ ਲੋਕ ਕਿੰਨਾ ਅਤੇ ਕਿੰਨਾ ਆਮਦਨ ਟੈਕਸ ਅਦਾ ਕਰਦੇ ਹਨ? ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਨਹੀਂ ਸੋਚਿਆ ਜਾਂ ਨਹੀਂ ਜਾਣਦੇ ਤਾਂ ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ। ਅਸਲ ਵਿੱਚ, ਮੌਜੂਦਾ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ, ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਦੋ ਆਮਦਨ ਟੈਕਸ ਪ੍ਰਣਾਲੀਆਂ ਹਨ, ਇੱਕ ਪੁਰਾਣੀ ਆਮਦਨ ਕਰ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਅਤੇ ਇੱਕ ਨਵੀਂ ਆਮਦਨ ਕਰ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਵਾਂ ‘ਚ ਇਨਕਮ ਟੈਕਸ ਸਬੰਧੀ ਸਲੈਬਾਂ ਹਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਸਲੈਬਾਂ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ ਇਨਕਮ ਟੈਕਸ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਇਨਕਮ ਟੈਕਸ ਸਲੈਬ ਕੀ ਹਨ?

ਨਵੀਂ ਟੈਕਸ ਪ੍ਰਣਾਲੀ : 2.5 ਲੱਖ ਤੋਂ 5 ਲੱਖ ਤਕ ਦੀ ਆਮਦਨ ‘ਤੇ 5 ਫੀਸਦੀ ਟੈਕਸ, 5 ਲੱਖ ਤੋਂ 7.5 ਲੱਖ ਤਕ ਦੀ ਆਮਦਨ ‘ਤੇ 10 ਫੀਸਦੀ ਟੈਕਸ, 7.5 ਲੱਖ ਤੋਂ 10 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਤਕ ਦੀ ਆਮਦਨ ‘ਤੇ 15 ਫੀਸਦੀ, 10 ਲੱਖ ਤੋਂ 12.5 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਤਕ ਦੀ ਆਮਦਨ ‘ਤੇ 20 ਫੀਸਦੀ ਟੈਕਸ 12.5 ਲੱਖ ਤੋਂ 15 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਆਮਦਨ ‘ਤੇ 25 ਫੀਸਦੀ, ਅਤੇ 15 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦੀ ਆਮਦਨ ‘ਤੇ 30 ਫੀਸਦੀ ਲਗਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਨਕਮ ਟੈਕਸ ‘ਤੇ 4 ਫੀਸਦੀ ਦਾ ਸੈੱਸ ਵੀ ਲਗਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਪੁਰਾਣੀ ਟੈਕਸ ਪ੍ਰਣਾਲੀ : ਇਸ ਵਿਚ 2.5 ਲੱਖ ਤੋਂ 5 ਲੱਖ ਤਕ ਦੀ ਆਮਦਨ ‘ਤੇ 5 ਫੀਸਦੀ, 5 ਲੱਖ ਤੋਂ 10 ਲੱਖ ਦੀ ਆਮਦਨ ‘ਤੇ 20 ਫੀਸਦੀ ਅਤੇ 10 ਲੱਖ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦੀ ਆਮਦਨ ‘ਤੇ 30 ਫੀਸਦੀ ਟੈਕਸ ਲਗਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਨਕਮ ਟੈਕਸ ‘ਤੇ 4 ਫੀਸਦੀ ਦਾ ਸੈੱਸ ਵੀ ਲਗਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਬਹੁਤ ਅਮੀਰ ਲੋਕਾਂ ‘ਤੇ ਇਨਕਮ ਟੈਕਸ ਕਿਵੇਂ ਲਗਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ?

ਭਾਰਤ ਦਾ ਕੋਈ ਵੀ ਵਿਅਕਤੀ ਇਨ੍ਹਾਂ ਟੈਕਸ ਸਲੈਬਾਂ ਦੇ ਅਧੀਨ ਆਉਂਦਾ ਹੈ। ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸਲੈਬ 30% ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਜਿਹੜੇ ਲੋਕ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਅਮੀਰ ਹਨ, ਉਹ ਵੀ 30 ਫੀਸਦੀ ਸਲੈਬ ‘ਚ ਆਉਂਦੇ ਹਨ ਪਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ‘ਤੇ ਇਨਕਮ ਟੈਕਸ ‘ਤੇ ਸਰਚਾਰਜ ਲਗਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਟੈਕਸ ਮਾਹਿਰ  ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ 50 ਲੱਖ ਤੋਂ 1 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੀ ਆਮਦਨ ‘ਤੇ 30 ਫੀਸਦੀ ਆਮਦਨ ਟੈਕਸ ਲਗਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਪਰ ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇਸ ਟੈਕਸ ‘ਤੇ 10 ਫੀਸਦੀ ਸਰਚਾਰਜ ਲਗਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ 1 ਕਰੋੜ ਤੋਂ 2 ਕਰੋੜ ਤਕ ਦੀ ਆਮਦਨ ‘ਤੇ ਇਸ ਟੈਕਸ ‘ਤੇ 30 ਫੀਸਦੀ ਆਮਦਨ ਟੈਕਸ ਅਤੇ 15 ਫੀਸਦੀ ਸਰਚਾਰਜ ਲੱਗਦਾ ਹੈ। ਉਹਨਾ ਦੱਸਿਆ ਕਿ 2 ਕਰੋੜ ਤੋਂ 5 ਕਰੋੜ ਤਕ ਦੀ ਆਮਦਨ ‘ਤੇ 30 ਫੀਸਦੀ ਇਨਕਮ ਟੈਕਸ ਅਤੇ 25 ਫੀਸਦੀ ਸਰਚਾਰਜ ਟੈਕਸ ਲਗਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ 5 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦੀ ਆਮਦਨ ‘ਤੇ ਇਸ ਟੈਕਸ ‘ਤੇ 30 ਫੀਸਦੀ ਆਮਦਨ ਟੈਕਸ ਅਤੇ 37 ਫੀਸਦੀ ਸਰਚਾਰਜ ਲੱਗਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਇੱਥੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਸਲੈਬ ‘ਤੇ 4 ਫੀਸਦੀ ਦਾ ਸੈੱਸ ਵੀ ਲਾਗੂ ਹੈ।

US “ਅਰਬਪਤੀ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਆਮਦਨ ਟੈਕਸ” ਪ੍ਰਸਤਾਵ

ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਜੋਅ ਬਾਇਡਨ ਦੇ ਵਿੱਤੀ ਸਾਲ 2023 ਦੇ ਬਜਟ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਵਿੱਚ “ਅਰਬਪਤੀ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਆਮਦਨ ਟੈਕਸ” ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਹ ਅਗਲੇ ਦਹਾਕੇ ਵਿੱਚ ਅਮਰੀਕੀ ਸੰਘੀ ਘਾਟੇ ਨੂੰ ਘਟਾਉਣ ਅਤੇ ਨਵੇਂ ਖਰਚਿਆਂ ਲਈ ਪੈਸਾ ਇਕੱਠਾ ਕਰਨ ਲਈ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਦੇ ਯਤਨਾਂ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਹੈ। ਵ੍ਹਾਈਟ ਹਾਊਸ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ‘ਆਮਦਨ ਦੇ ਅਪਾਹਜ ਆਸਰਾ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕਰਨ ਦਾ ਪ੍ਰਸਤਾਵ’।

ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ $100 ਮਿਲੀਅਨ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦੀ ਕੀਮਤ ਵਾਲੇ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਆਮਦਨੀ ਅਤੇ “ਅਨੁਭਵ ਲਾਭ” ਦੋਵਾਂ ‘ਤੇ ਘੱਟੋ ਘੱਟ 20 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਟੈਕਸ ਅਦਾ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਕੀ ਕਾਂਗਰਸ ਇਸ ਨੂੰ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਦੇਵੇਗੀ, ਇਹ ਵੱਡਾ ਸਵਾਲ ਹੈ।

Leave a Reply