KESARI VIRASAT

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

Latest news
ਨਿੱਝਰ ਦੇ ਕਤਲ 'ਤੇ ਕੈਨੇਡਾ 'ਚ ਆਈ.ਐੱਸ.ਆਈ ਏਜੰਟ ਤੋਂ ਪੁੱਛਗਿੱਛ: ਰਿਪੋਰਟ ਦਾ ਦਾਅਵਾ- ਨਸ਼ੇ ਦੇ ਕਾਰੋਬਾਰ 'ਤੇ ਕਾਬੂ ਪਾ... Congress MLA Sukhpal Khaira Arrest: ਨਸ਼ਾ ਤਸਕਰੀ ਮਾਮਲੇ 'ਚ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਸਥਿਤ ਰਿਹਾਇਸ਼ 'ਤੇ ਪਹੁੰਚੀ ਪੁਲਿਸ; ਪਾਣੀ... ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਫਰੀਦਕੋਟ ਦੀ ਸਿਫ਼ਤ ਕੌਰ ਸਮਰਾ ਨੇ ਏਸ਼ੀਅਨ ਗੇਮਜ਼ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸੋਨੇ ਤੇ ਇੱਕ ਚਾਂਦੀ ਦਾ ਤਮਗ਼ਾ ਜਿੱਤਿਆ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਨਵਾਂ ਪਿੰਡ ਸਰਦਾਰਾਂ ਨੇ ਜਿੱਤਿਆ ਬੈਸਟ ਟੂਰਿਜ਼ਮ ਵਿਲੈਜ ਆਫ ਇੰਡੀਆ 2023 ਐਵਾਰਡ ਸਿੱਖਿਆ ਵਿਭਾਗ ਪੰਜਾਬ ਦਾ ਰਬ ਹੀ ਰਾਖਾ: ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਦੂਹਰੀ-ਤੀਹਰੀ ਵਾਰ ਕਰੋੜਾ ਦੇ ਵਜ਼ੀਫਿਆਂ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਦੋ ਮੈਡੀਕਲ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦੇ ਅਨੁਸੂਚਿਤ ਜਾਤੀ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਕੀਤੇ ਰੱਦ ਤਕਨੀਕ ਦਾ ਸੰਸਾਰ: ਜਦੋਂ ਭਾਰਤ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮੋਦੀ ਨੂੰ ਰੋਬੋਟ ਨੇ ਪਰੋਸੀ ਚਾਹ ਅਤੇ ਸੈਂਡਵਿਚ Big Breaking News : ਮਾਮਲਾ ਵਕੀਲ ਤੇ ਉਸ ਦੇ ਮੁਵੱਕਲ ਨਾਲ ਤਸ਼ੱਦਦ ਦਾ: ਐੱਸਪੀ ਸੀਆਈਏ ਇੰਚਾਰਜ ਤੇ ਕਾਂਸਟੇਬਲ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾ... ਕਣਕ ਦੇ ਸਟਾਕ ‘ਚ ਹੇਰਾਫੇਰੀ ਦੇ ਦੋਸ਼ ਹੇਠ ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਵੱਲੋਂ ਡੀ.ਐਫ.ਐਸ.ਸੀ, ਦੋ ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਅਤੇ ਤਿੰਨ ਆੜਤੀਆਂ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ... ਬਾਜਵਾ ਨੇ ਮੁਕਤਸਰ ਵਕੀਲ ਨਾਲ ਕੁੱਟਮਾਰ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਸੀਬੀਆਈ ਜਾਂਚ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ
You are currently viewing ਸੁਰਜ ‘ਤੇ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ 17 ਵਾਰ ਵਿਸਫੋਟ’ ਧਰਤੀ ‘ਤੇ ਆ ਸਕਦਾ ਹੈ ਸੂਰਜੀ ਤੂਫਾਨ

ਸੁਰਜ ‘ਤੇ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ 17 ਵਾਰ ਵਿਸਫੋਟ’ ਧਰਤੀ ‘ਤੇ ਆ ਸਕਦਾ ਹੈ ਸੂਰਜੀ ਤੂਫਾਨ

आयुर्वेद पांच महाभूतों चिकित्सा प्रणाली

केसरी विरासत के इस मंच आयुर्वेदिक दवाई को बेचने के लिए संपर्क करे - 9592306823


ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ,ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ: ਹਾਲ ਹੀ ਦੇ ਦਿਨਾਂ ‘ਚ, ਸੂਰਜ ‘ਤੇ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ 17 ਵਾਰ ਪੁਲਾੜ ‘ਚ ਵਿਸਫੋਟ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਇਸ ਅੰਦੋਲਨ ਕਾਰਨ ਵੀਰਵਾਰ ਤਕ ਧਰਤੀ ‘ਤੇ ਦਰਮਿਆਨਾ ਭੂ-ਚੁੰਬਕੀ ਤੂਫਾਨ ਆ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਸਪੇਸ ਡਾਟ ਕਾਮ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸੂਰਜ ਦੀ ਸਤ੍ਹਾ (ਸਨਸਪਾਟ) ‘ਤੇ ਏਆਰ 2975 ਨਾਮਕ ਸਥਾਨ ਸੋਮਵਾਰ ਤੋਂ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ 17 ਵਾਰ ਵੱਧਦਾ ਦੇਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਸੂਰਜ ਦੀ ਸਤ੍ਹਾ ‘ਤੇ ਇਸ ਤੇਜ਼ ਗਤੀ ਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਧਰਤੀ ‘ਤੇ ਵੀ ਮਹਿਸੂਸ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।

ਨਾਸਾ ਨੇ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਦ੍ਰਿਸ਼ਾਂ ਦੀਆਂ ਲਈਆਂ ਫੋਟੋਆਂ

ਵਿਗਿਆਨੀਆਂ ਦਾ ਮੰਨਣਾ ਹੈ ਕਿ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਧਰਤੀ ਦੇ ਲੋਕ ਆਕਾਸ਼ੀ ਚੁੰਬਕੀ ਤੂਫਾਨ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਇੱਕ ਸਨਸਪੌਟ ਸੂਰਜ ‘ਤੇ ਇੱਕ ਖੇਤਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਜਿੱਥੇ ਚੁੰਬਕੀ ਰੇਖਾਵਾਂ ਮੋੜਦੀਆਂ ਹਨ ਤੇ ਅਚਾਨਕ ਦਿਖਾਈ ਦੇਣ ਵਾਲੀ ਸਤਹ ਦੇ ਨੇੜੇ ਮੁੜ ਜੁੜਦੀਆਂ ਹਨ। ਨਾਸਾ ਦੀ ਸ਼ਕਤੀਸ਼ਾਲੀ ਸੋਲਰ ਡਾਇਨਾਮਿਕਸ ਆਬਜ਼ਰਵੇਟਰੀ ਨੇ ਸੂਰਜ ਦੀ ਸਤ੍ਹਾ ‘ਤੇ ਵਾਪਰ ਰਹੀਆਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਦੇ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਵਿਜ਼ੂਅਲ ਨੂੰ ਹਾਸਲ ਕੀਤਾ ਹੈ। 

ਘੱਟ ਤੇ ਮੱਧਮ ਤੀਬਰਤਾ ਵਾਲੇ ਭੂ-ਚੁੰਬਕੀ ਤੂਫ਼ਾਨ ਚਾਰਜ ਕੀਤੇ ਕਣਾਂ ਤੋਂ ਆ ਸਕਦੇ ਹਨ

ਨਾਸਾ ਤੇ ਨੈਸ਼ਨਲ ਓਸ਼ੀਅਨਿਕ ਐਂਡ ਐਟਮੌਸਫੇਰਿਕ ਐਡਮਿਨਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ, ਵੈੱਬਸਾਈਟ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਹਿਲਾ ਕੋਰੋਨਲ ਮਾਸ ਇਜੈਕਸ਼ਨ (ਸੀ.ਐੱਮ.ਈ.) ਯਾਨੀ ਚਾਰਜਡ ਕਣਾਂ ਦਾ ਪੁਲਾੜ ‘ਚ ਖਿੰਡਾਉਣਾ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਦੇਖਿਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਇੱਕ ਹੋਰ ਘਟਨਾ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ। ਇਹ ਅੰਦਾਜ਼ਾ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਚਾਰਜ ਕੀਤੇ ਕਣ ਘੱਟ ਅਤੇ ਮੱਧਮ ਤੀਬਰਤਾ ਦੇ ਭੂ-ਚੁੰਬਕੀ ਤੂਫਾਨ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉੱਚ-ਤੀਬਰਤਾ ਵਾਲੇ ਸੂਰਜੀ ਤੂਫਾਨ ਪਾਵਰ ਲਾਈਨਾਂ ਤੇ ਸੈਟੇਲਾਈਟਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਕਰਦੇ ਹਨ।

ਜਾਣੋ ਕਿਉਂ ਆਉਂਦੇ ਹਨ ਸੂਰਜੀ ਤੂਫਾਨ

ਵਿਗਿਆਨੀਆਂ ਮੁਤਾਬਕ ਹਰ 11 ਸਾਲ ਬਾਅਦ ਸੂਰਜ ਦੀ ਸਤ੍ਹਾ ਦੀ ਹਿਲਜੁਲ ਤੇ ਧਮਾਕੇ ਨਾਲ ਇੰਨੀ ਵੱਡੀ ਮਾਤਰਾ ‘ਚ ਰੇਡੀਏਸ਼ਨ ਨਿਕਲਦੀ ਹੈ, ਜੋ ਪੁਲਾੜ ‘ਚ ਵੱਡੇ ਸੂਰਜੀ ਤੂਫਾਨ ਲਿਆਉਣ ਦੀ ਸਮਰੱਥਾ ਰੱਖਦੀ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਨਵਾਂ ਪੜਾਅ ਸਾਲ 2019 ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਹ ਜੁਲਾਈ 2025 ਤਕ ਸਿਖਰ ‘ਤੇ ਹੋਵੇਗਾ। ਮੌਜੂਦਾ ਸੂਰਜੀ ਤੂਫਾਨ ਵੀ ਇਸੇ ਦਾ ਨਤੀਜਾ ਹੈ।

ਸੂਰਜੀ ਤੂਫਾਨ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਆ ਚੁੱਕੇ ਹਨ

1972 ਦੇ ਸੂਰਜੀ ਤੂਫਾਨ ‘ਚ ਕਈ ਦੇਸ਼ਾਂ ‘ਚ ਬਿਜਲੀ ਅਤੇ ਸੰਚਾਰ ਸੇਵਾਵਾਂ ਨੂੰ ਨੁਕਸਾਨ ਪਹੁੰਚਿਆ ਸੀ। ਉੱਤਰੀ ਵੀਅਤਨਾਮ ਦੇ ਸਮੁੰਦਰ ਵਿੱਚ ਅਮਰੀਕੀ ਜਲ ਸੈਨਾ ਦੁਆਰਾ ਲਗਾਏ ਗਏ ਚੁੰਬਕੀ ਪ੍ਰਭਾਵ ਕਾਰਨ ਫਟਣ ਵਾਲੀ ਖਾਨ ਵੀ ਆਪਣੇ ਆਪ ਫਟ ਗਈ।

1989 ‘ਚ, ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਕਿਊਬਿਕ ਵਿੱਚ ਹਾਈਡਰੋ ਪਾਵਰ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਦੇ ਰੁਕਣ ਕਾਰਨ ਲਗਭਗ 6 ਮਿਲੀਅਨ ਲੋਕ ਨੌਂ ਘੰਟਿਆਂ ਤੱਕ ਬਿਜਲੀ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਰਹੇ।

2003 ‘ਚ, 19 ਅਕਤੂਬਰ ਤੋਂ 5 ਨਵੰਬਰ ਤੱਕ, ਇਹਨਾਂ ਤੂਫਾਨਾਂ ਨੇ ਕਈ ਵਾਰ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਰੇਡੀਓ ਸੇਵਾਵਾਂ ਨੂੰ ਠੱਪ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਇਸਨੂੰ ਰੇਡੀਓ ਬਲੈਕਆਊਟ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਸੀ।

Leave a Reply