Latest news
*ਵੱਡੀ ਖ਼ਬਰ: ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਹੋਇਆ ਮੁਕੱਦਮਾ ਦਰਜ਼* ਕਾਂਗਰਸ ਸੇਵਾ ਦਲ ਦੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਪ੍ਰਦੀਪ ਕੁਮਾਰ ਠਾਕੁਰ ਭਾਜਪਾ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ BMW ਮਾਮਲੇ ਤੇ ਮਾਨ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਇਨਵੈਸਟ ਪੰਜਾਬ ਮੁਹਿੰਮ ਨੂੰ ਵੱਡੀ ਢਾਹ ਲਗਾਈ : ਹਰਿੰਦਰ ਢੀਂਡਸਾ *निहंग सिंह डेरा तरना दल मुखी के बेटे अमनप्रीत सिंह सैकडों साथियों समेत भाजपा में शामिल*  हरियाणा की ऐतिहासिक नगरी राखीगढ़ी को मिलेगी अंतरराष्ट्रीय पहचान ਵਿਜੀਲੈਸ ਬਿਉਰੋ ਵੱਲੋਂ ਜਲ ਸਪਲਾਈ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਐਕਸੀਅਨ, ਐਸ.ਡੀ.ਓ. ਤੇ ਜੇ.ਈ. ਸਮੇਤ ਸਰਪੰਚ ਤੇ ਪੰਚਾਇਤ ਸਕੱਤਰ ਖਿਲਾਫ ਭ੍ਰ... ਹੋਸ਼ਿਆਰਪੁਰ ਰੋਡ ਦੀ ਦੁਰਦਸ਼ਾ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਟਾਈਗਰ ਫੋਰਸ ਵਲੋਂ ਪੱਕਾ ਧਰਨਾ ਲਾਉਣ ਦੀ ਚਿਤਾਵਨੀ ਪਖੰਡੀਆਂ ਦੀਆਂ ਦੁਕਾਨਾਂ ਤੁਰੰਤ ਬੰਦ ਹੋਣੀਆਂ ਚਾਹੀਦੀਆਂ ਹਨ-ਰਣਜੀਤ ਸਿੰਘ ਖੋਜੋਵਾਲ ਕੈਥੋਲਿਕ ਚਰਚ, ਮਸੀਹੀ ਮਹਾਂ ਸੰਘ, CNI , ਸਮੇਤ ਭਾਰਤ ਦੀਆਂ 7 ਚਰਚਾਂ ਦੇ ਮੁੱਖ ਆਗੂਆਂ ਨੇ ਜਥੇਦਾਰ ਅਕਾਲ ਤਖ਼ਤ ਸਾਹਿਬ ਨਾ... ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਜਵਾਨੀ ਨੂੰ ਉਕਸਾ ਕੇ ਕੁਰਾਹੇ ਪਾਉਣ ਵਾਲੇ ਪੰਨੂ ਨੇ ਕੈਨੇਡਾ ਵਿਚ ਖਰੀਦਿਆ 21 ਕਰੋੜ ਦਾ ਆਲੀਸ਼ਾਨ ਮਕਾਨ

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

Advertisements

ਅਪ੍ਰੈਲ ਚ 15 ਦਿਨ ਰਹਿਣਗੇ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਸਮੇਂ ਸਿਰ ਨਿਬੇੜ ਲਉ ਆਪਣੇ ਕੰਮ

ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ (ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ): ਅਪ੍ਰੈਲ ‘ਚ ਕਈ ਬੈਂਕ ਛੁੱਟੀਆਂ ਆ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਜਨਤਕ ਖੇਤਰ ਦੇ ਬੈਂਕਾਂ ਵਿੱਚ ਅਪ੍ਰੈਲ 2022 ਵਿੱਚ 15 ਛੁੱਟੀਆਂ ਹੋਣਗੀਆਂ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਬੈਂਕ ਗਾਹਕਾਂ ਲਈ ਇਹ ਸਹੂਲਤ ਦੀ ਗੱਲ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਛੁੱਟੀਆਂ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਦੇ ਹਿਸਾਬ ਨਾਲ ਹੋਣਗੀਆਂ। ਦੇਸ਼ ਦੇ ਸਾਰੇ ਹਿੱਸਿਆਂ ਵਿੱਚ ਬੈਂਕ ਪੂਰੇ 15 ਦਿਨਾਂ ਤੱਕ ਬੰਦ ਨਹੀਂ ਰਹਿਣਗੇ। ਉਦਾਹਰਨ ਲਈ, ਅਸਾਮ ਵਿੱਚ ਬੋਹਾਗ ਬਿਹੂ ਲਈ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ ਪਰ ਦੂਜੇ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਉਸੇ ਤਿਉਹਾਰ ਲਈ ਨਹੀਂ। ਇਸ ਲਈ, ਆਪਣੀ ਨਜ਼ਦੀਕੀ ਬੈਂਕ ਸ਼ਾਖਾ ਵਿੱਚ ਜਾਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਅਪ੍ਰੈਲ ਦੀਆਂ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਤਾਰੀਖਾਂ ਨੂੰ ਨੋਟ ਕਰੋ।

RBI ਨੇ ਛੁੱਟੀਆਂ ਦਾ ਕੈਲੰਡਰ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ

ਕੈਨੇਡਾ ਚ 411000 ਵਿਦੇਸ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਪੱਕੇ ਹੋਣ ਦਾ ਮੌਕਾ’ ਜਾਣੋ ਪੁਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਭਾਰਤੀ ਰਿਜ਼ਰਵ ਬੈਂਕ (ਆਰਬੀਆਈ) ਨੇ ਆਪਣੀ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ‘ਤੇ ਅਪ੍ਰੈਲ 2022 ਵਿੱਚ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਹੋਣ ਦੀਆਂ ਤਰੀਕਾਂ ਪੋਸਟ ਕੀਤੀਆਂ ਹਨ। ਆਰਬੀਆਈ ਨੇ ਬੈਂਕਿੰਗ ਛੁੱਟੀਆਂ ਨੂੰ ਤਿੰਨ ਸ਼੍ਰੇਣੀਆਂ ਵਿੱਚ ਸ਼੍ਰੇਣੀਬੱਧ ਕੀਤਾ ਹੈ – ਨੈਗੋਸ਼ੀਏਬਲ ਇੰਸਟਰੂਮੈਂਟਸ ਐਕਟ ਦੇ ਤਹਿਤ ਛੁੱਟੀਆਂ, ਨੈਗੋਸ਼ੀਏਬਲ ਇੰਸਟਰੂਮੈਂਟਸ ਐਕਟ ਦੇ ਤਹਿਤ ਛੁੱਟੀਆਂ ਅਤੇ ਰੀਅਲ ਟਾਈਮ ਗ੍ਰੋਸ ਸੈਟਲਮੈਂਟ ਹੋਲੀਡੇ।

ਆਰਬੀਆਈ ਦੀ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ 15 ਵਿੱਚੋਂ 9 ਬੈਂਕ ਛੁੱਟੀਆਂ ਹਨ

ਬੈਂਕ ਖਾਤੇ ਦਾ ਸਾਲਾਨਾ ਬੰਦ ਹੋਣਾ: 1 ਅਪ੍ਰੈਲ

ਗੁੜੀ ਪਦਵਾ/ਉਗਾਦੀ ਤਿਉਹਾਰ/ਪਹਿਲਾ ਨਵਰਾਤਰਾ/ਤੇਲਗੂ ਨਵੇਂ ਸਾਲ ਦਾ ਦਿਨ/ਸਾਜੀਬੂ ਨੋਂਗਮਾਪਨਬਾ (ਚਿਰੋਬਾ): 2 ਅਪ੍ਰੈਲ

ਸਰਹੁਲ : 4 ਅਪ੍ਰੈਲ

ਬਾਬੂ ਜਗਜੀਵਨ ਰਾਮ ਦਾ ਜਨਮ ਦਿਨ: 5 ਅਪ੍ਰੈਲ

ਡਾ. ਬਾਬਾ ਸਾਹਿਬ ਅੰਬੇਡਕਰ ਜਯੰਤੀ/ਮਹਾਵੀਰ ਜਯੰਤੀ/ਵਿਸਾਖੀ/ਵਿਸਾਖੀ/ਤਾਮਿਲ ਨਵੇਂ ਸਾਲ ਦਾ ਦਿਨ/ਚੀਰਾਓਬਾ/ਬੀਜੂ ਤਿਉਹਾਰ/ਬੋਹਾਗ ਬਿਹੂ: 14 ਅਪ੍ਰੈਲ

ਗੁੱਡ ਫਰਾਈਡੇ/ਬੰਗਾਲੀ ਨਵੇਂ ਸਾਲ ਦਾ ਦਿਨ (ਨਬਾਬਰਸ਼ਾ)/ਹਿਮਾਚਲ ਦਿਵਸ/ਵਿਸ਼ੂ/ਬੋਹਾਗ ਬਿਹੂ: 15 ਅਪ੍ਰੈਲ

ਬੋਹਾਗ ਬਿਹੂ: 16 ਅਪ੍ਰੈਲ

ਗਰਿਆ ਪੂਜਾ: 21 ਅਪ੍ਰੈਲ

,ਸ਼ਬ-ਏ-ਕਦਰ/ਜਮਾਤ-ਉਲ-ਵਿਦਾ: 29 ਅਪ੍ਰੈਲ

ਐਤਵਾਰ: 3 ਅਪ੍ਰੈਲ

ਦੂਜਾ ਸ਼ਨੀਵਾਰ: 9 ਅਪ੍ਰੈਲ

ਐਤਵਾਰ: ਅਪ੍ਰੈਲ 10

ਐਤਵਾਰ: ਅਪ੍ਰੈਲ 17

ਚੌਥਾ ਸ਼ਨੀਵਾਰ: 23 ਅਪ੍ਰੈਲ

ਐਤਵਾਰ: 24 ਅਪ੍ਰੈਲ

ਅਪ੍ਰੈਲ 2022 ਵਿੱਚ, 15 ਵਿੱਚੋਂ 9 ਬੈਂਕ ਛੁੱਟੀਆਂ ਭਾਰਤੀ ਰਿਜ਼ਰਵ ਬੈਂਕ (RBI) ਦੀਆਂ ਛੁੱਟੀਆਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ਸੂਚੀਬੱਧ ਹਨ। ਬਾਕੀ ਛੁੱਟੀਆਂ ਐਤਵਾਰ ਅਤੇ ਦੂਜੇ ਅਤੇ ਚੌਥੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਬੈਂਕ ਦੀਆਂ ਛੁੱਟੀਆਂ ਦੌਰਾਨ, ਗਾਹਕ ਆਪਣੇ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਬੈਂਕਿੰਗ ਕਾਰਜਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਲਈ ਨੈੱਟ ਬੈਂਕਿੰਗ ਸੁਵਿਧਾਵਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.