Latest news
*ਵੱਡੀ ਖ਼ਬਰ: ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਹੋਇਆ ਮੁਕੱਦਮਾ ਦਰਜ਼* ਕਾਂਗਰਸ ਸੇਵਾ ਦਲ ਦੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਪ੍ਰਦੀਪ ਕੁਮਾਰ ਠਾਕੁਰ ਭਾਜਪਾ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ BMW ਮਾਮਲੇ ਤੇ ਮਾਨ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਇਨਵੈਸਟ ਪੰਜਾਬ ਮੁਹਿੰਮ ਨੂੰ ਵੱਡੀ ਢਾਹ ਲਗਾਈ : ਹਰਿੰਦਰ ਢੀਂਡਸਾ *निहंग सिंह डेरा तरना दल मुखी के बेटे अमनप्रीत सिंह सैकडों साथियों समेत भाजपा में शामिल*  हरियाणा की ऐतिहासिक नगरी राखीगढ़ी को मिलेगी अंतरराष्ट्रीय पहचान ਵਿਜੀਲੈਸ ਬਿਉਰੋ ਵੱਲੋਂ ਜਲ ਸਪਲਾਈ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਐਕਸੀਅਨ, ਐਸ.ਡੀ.ਓ. ਤੇ ਜੇ.ਈ. ਸਮੇਤ ਸਰਪੰਚ ਤੇ ਪੰਚਾਇਤ ਸਕੱਤਰ ਖਿਲਾਫ ਭ੍ਰ... ਹੋਸ਼ਿਆਰਪੁਰ ਰੋਡ ਦੀ ਦੁਰਦਸ਼ਾ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਟਾਈਗਰ ਫੋਰਸ ਵਲੋਂ ਪੱਕਾ ਧਰਨਾ ਲਾਉਣ ਦੀ ਚਿਤਾਵਨੀ ਪਖੰਡੀਆਂ ਦੀਆਂ ਦੁਕਾਨਾਂ ਤੁਰੰਤ ਬੰਦ ਹੋਣੀਆਂ ਚਾਹੀਦੀਆਂ ਹਨ-ਰਣਜੀਤ ਸਿੰਘ ਖੋਜੋਵਾਲ ਕੈਥੋਲਿਕ ਚਰਚ, ਮਸੀਹੀ ਮਹਾਂ ਸੰਘ, CNI , ਸਮੇਤ ਭਾਰਤ ਦੀਆਂ 7 ਚਰਚਾਂ ਦੇ ਮੁੱਖ ਆਗੂਆਂ ਨੇ ਜਥੇਦਾਰ ਅਕਾਲ ਤਖ਼ਤ ਸਾਹਿਬ ਨਾ... ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਜਵਾਨੀ ਨੂੰ ਉਕਸਾ ਕੇ ਕੁਰਾਹੇ ਪਾਉਣ ਵਾਲੇ ਪੰਨੂ ਨੇ ਕੈਨੇਡਾ ਵਿਚ ਖਰੀਦਿਆ 21 ਕਰੋੜ ਦਾ ਆਲੀਸ਼ਾਨ ਮਕਾਨ

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

Advertisements

ਪ੍ਰੌਵੀਡੰਟ ਫੰਡ ਵਾਲੇ ਮੁਲਾਜ਼ਮਾਂ ਲਈ EPFO ਵਲੋਂ ਆਈ ਵੱਡੀ ਖ਼ਬਰ

ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ: ਕਰਮਚਾਰੀ ਭਵਿੱਖ ਨਿਧੀ ਸੰਗਠਨ (EPFO) ਸਮੇਂ-ਸਮੇਂ ‘ਤੇ ਰਜਿਸਟਰਡ ਮੁਲਾਜ਼ਮਾਂ ਨੂੰ ਜਾਗਰੂਕ ਕਰਨ ਲਈ ਅਪਡੇਟ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦਾ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਹੁਣ ਹਾਲ ਹੀ ‘ਚ EPFO ਨੇ ਇਕ ਟਵੀਟ ਕਰ ਕੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਮੁਲਾਜ਼ਮ ਆਪਣੇ ਮੌਜੂਦਾ EPFO ਨੌਮਿਨੀ ਨੂੰ ਬਦਲ ਕੇ ਨਵਾਂ ਨੌਮਿਨੀ ਰਜਿਸਟਰਡ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਸਟੈੱਪ-ਬਾਇ-ਸਟੈੱਪ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸ਼ੇਅਰ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਕਰਮਚਾਰੀ ਭਵਿੱਖ ਨਿਧੀ ਸੰਗਠਨ ਦੇ ਸਾਰੇ ਰਜਿਸਟਰਡ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨੂੰ ਪਤਾ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਹੁਣ ਮੌਜੂਦਾ EPF ਨਾਮਜ਼ਦ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਬਦਲ ਸਕਦੇ ਹਨ ਤੇ ਇਕ ਨਵੀਂ ਨਾਮਜ਼ਦਗੀ ਦਾਖ਼ਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਲਈ ਈਪੀਐੱਫਓ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨੂੰ ਕੁਝ ਸੌਖੇ ਪੜਾਵਾਂ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰਨੀ ਪਵੇਗੀ।

EPFO ਦੇ ਅਧਿਕਾਰਤ ਟਵਿੱਟਰ ਹੈਂਡਲ ਤੋਂ ਇਕ ਹਾਲੀਆ ਟਵੀਟ ‘ਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ, ‘#EPF ਮੈਂਬਰ ਮੌਜੂਦਾ EPF/#EPS ਨਾਮਜ਼ਦਗੀ ਬਦਲਣ ਲਈ ਨਵੀਂ ਨੌਮਿਨੀ ਦਾਖ਼ਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ।’ ਆਨਲਾਈਨ ਈ-ਨੌਮੀਨੇਸ਼ਨ ਫਾਈਲ ਕਰਨ ਦੇ ਕੁਝ ਫਾਇਦੇ ਹਨ। ਇਹ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹੈ-

ਮੈਂਬਰ ਦੀ ਮੌਤ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰੋਵੀਡੈਂਟ ਫੰਡ (ਪੀ.ਐੱਫ.), ਕਰਮਚਾਰੀ ਪੈਨਸ਼ਨ ਯੋਜਨਾ (ਈ.ਪੀ.ਐੱਸ.) ਅਤੇ ਕਰਮਚਾਰੀ ਡਿਪਾਜ਼ਿਟ ਲਿੰਕਡ ਬੀਮਾ ਯੋਜਨਾ (ਈਡੀਐੱਲਆਈ) ਦੇ ਲਾਭ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਨਾਮਜ਼ਦ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਔਨਲਾਈਨ ਦਾਅਵੇ ਦਾਇਰ ਕਰਨ ਦੀ ਵੀ ਇਜਾਜ਼ਤ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਈ-ਨਾਮਾਂਕਣ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਲਈ ਕੁਝ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਾਂ ਦੀ ਲੋੜ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਹੇਠ ਲਿਖੇ ਅਨੁਸਾਰ ਹਨ:

ਮੈਂਬਰਾਂ ਲਈ

  • ਆਧਾਰ ਕਾਰਡ
  • ਮੋਬਾਈਲ ਨੰਬਰ ਨੂੰ ਆਧਾਰ ਕਾਰਡ ਨਾਲ ਲਿੰਕ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ
  • ਫੋਟੋ ਅਤੇ ਪਤੇ ਦੇ ਨਾਲ ਅਪਡੇਟ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ

ਨੌਮੀਨੇਸ਼ਨ ਲਈ

ਸਕੈਨ ਕੀਤੀ ਫੋਟੋ (3.5 cm X 4.5 cm JPG ਫਾਰਮੈਟ ਵਿੱਚ)

ਆਧਾਰ ਕਾਰਡ, ਬੈਂਕ ਖਾਤਾ ਨੰਬਰ, IFSC ਕੋਡ ਅਤੇ ਪਤਾ

ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਅਪਡੇਟ ਕਰੋ ਨਵਾਂ ਨੌਮਿਨੀ

EPF ਨੌਮਿਨੀ ਨੂੰ ਜੋੜਨ ਜਾਂ ਮੌਜੂਦਾ ਨੌਮਿਨੀ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਨੌਮਿਨੀ ਨਾਲ ਬਦਲਣ ਲਈ EPFO ਮੈਂਬਰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਟੈੱਪਸ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ…

ਸਟੈੱਪ-1 : ਕਿਸੇ ਨੂੰ EPFO ​​ਦੀ ਅਧਿਕਾਰਤ ਵੈੱਬਸਾਈਟ epfindia.gov.in ‘ਤੇ ਜਾਣਾ ਪਵੇਗਾ। ਫਿਰ ‘ਸੇਵਾ’ ਵਿਕਲਪ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰਨੀ ਪਵੇਗੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ‘ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਲਈ’ ਵਿਕਲਪ ਨੂੰ ਚੁਣਨਾ ਹੋਵੇਗਾ। ‘UAN/ਆਨਲਾਈਨ ਸੇਵਾ (OCS/OTP)’ ‘ਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ।

ਸਟੈੱਪ-2: ਫਿਰ UAN ਅਤੇ ਪਾਸਵਰਡ ਨਾਲ ਲੌਗਇਨ ਕਰੋ।

ਸਟੈੱਪ 3: ਹੁਣ, ‘ਮੈਨੇਜ ਟੈਬ’ ਦੇ ਤਹਿਤ ‘ਈ-ਨੌਮੀਨੇਸ਼ਨ’ ਚੁਣੋ।

ਸਟੈੱਪ-4: ਅਗਲਾ ‘ਵੇਰਵੇ ਦਿਓ’ ‘ਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ।

ਸਟੈੱਪ-5: ਨੌਮਿਨੀ ਨੂੰ ਅਪਡੇਟ ਕਰਨ ਲਈ ‘ਹਾਂ’ ‘ਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ

ਸਟੈੱਪ-6: ਫਿਰ ‘ਐਡ ਫੈਮਿਲੀ ਡਿਟੇਲ’ ‘ਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ। ਇੱਥੇ ਇੱਕ ਤੋਂ ਵੱਧ ਨਾਮਜ਼ਦ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤੇ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ।

ਸਟੈਪ 7: ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ‘ਸੇਵ ਈਪੀਐਫ ਨਾਮਜ਼ਦਗੀ’ ‘ਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ।

ਸਟੈੱਪ- 8: ਅੰਤ ਵਿੱਚ OTP ਬਣਾਉਣ ਲਈ ‘ਈ-ਸਾਈਨ’ ‘ਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ ਅਤੇ ਆਧਾਰ ਨਾਲ ਲਿੰਕ ਕੀਤੇ ਮੋਬਾਈਲ ਨੰਬਰ ‘ਤੇ OTP ਦਰਜ ਕਰੋ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.