KESARI VIRASAT

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

Latest news
ਰਿਸ਼ਵਤ ਲੈਂਦਿਆਂ ਰੰਗੇ ਹੱਥੀਂ ਕਾਬੂ ਕੀਤੇ ਮਿਲਕ ਪਲਾਂਟ ਦੇ ਮੈਨੇਜਰ ਕੋਲੋਂ ਨਕਦੀ ਸੋਨੇ ਦੇ ਗਹਿਣੇ ਮਹਿੰਗੀਆਂ ਘੜੀਆਂ ਜਾਇ... ਖਾਲਿਸਤਾਨੀ ਅੱਤਵਾਦੀ ਲਖਬੀਰ ਰੋਡੇ ਦੀ ਪਾਕਿਸਤਾਨ 'ਚ ਮੌਤ: ਬੈਨ ਸੰਗਠਨ KLF ਦਾ ਮੁਖੀ ਸੀ ਜਰਨੈਲ ਸਿੰਘ ਭਿੰਡਰਾਂਵਾਲੇ ਦਾ ... ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਏਅਰਪੋਰਟ ਤੋਂ ਅੱਤਵਾਦੀ ਲਖਬੀਰ ਰੋਡੇ ਦਾ ਸਾਥੀ ਪਰਮਜੀਤ ਢਾਡੀ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ: ਇੰਗਲੈਂਡ ਭੱਜਣ ਦੀ ਫਿਰਾਕ ਵਿੱਚ ਸੀ ਬੰਦੀ ਸਿੰਘਾਂ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਤੇ ਦਿੱਲੀ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਕਮੇਟੀ ਅਤੇ ਸ਼੍ਰੋਮਣੀ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਰਾਹ ਹੋਏ ਵੱਖ ਜਲੰਧਰ ਦਿਹਾਤੀ ਦੇ ਥਾਣਾ ਬਿਲਗਾ ਦੀ ਪੁਲਿਸ ਵੱਲੋਂ ਔਰਤ ਸਮੇਤ ਦੋ ਨਸ਼ਾ ਤਸਕਰ 12 ਗ੍ਰਾਮ ਹੈਰੋਇਨ 40 ਖੁੱਲੀਆ ਨਸ਼ੀਲੀਆ ਗੋ... ਪੰਨੂ ਦੇ ਕਤਲ ਦੀ ਸਾਜ਼ਿਸ਼ ਦਾ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹੋਇਆ ਪਰਦਾਫਾਸ਼ : ਨਿਖਿਲ ਗੁਪਤਾ ਨੇ ਜੋ ਸ਼ੂਟਰ ਹਾਇਰ ਕੀਤਾ ਉਹ ਨਿਕਲਿਆ ਅੰਡਰ... ਸਿੱਖ ਪਰਿਵਾਰ ਦੀ ਲੁੱਟ ਦੀ ਘਟਨਾ ਨੇ ਸਾਬਤ ਕੀਤਾ ਕਿ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਨੇ ਸਿੱਖ ਸ਼ਰਧਾਲੂਆਂ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਦਾ ਕੋਈ ਪੁਖ਼ਤਾ ਇੰਤਜ਼ਾ... ਦਿਨੇਸ਼ ਢੱਲ ਪੰਜਾਬ ਸਮਾਲ ਇੰਡਸਟਰੀਜ਼ ਐਂਡ ਐਕਸਪੋਰਟ ਕਾਰਪੋਰੇਸ਼ਨ ਦੇ ਵਾਈਸ ਚੇਅਰਮੈਨ ਨਿਯੁਕਤ, ਵਰਕਰਾਂ ਵਿੱਚ ਭਾਰੀ ਉਤਸ਼ਾ... ਗੈਂਗਸਟਰ ਸੋਨੂੰ ਖੱਤਰੀ ਦਾ ਸਾਥੀ ਪੁਲਿਸ ਵਲੋਂ ਗਿ੍ਫ਼ਤਾਰ : ਮਾਂ-ਧੀ ਦੇ ਦੋਹਰੇ ਕਤਲ ਦਾ ਮੁੱਖ ਮੁਲਜ਼ਮ; 2 ਪਿਸਤੌਲ, 8 ਕਾ... ਪੰਜਾਬ ਦੇ 11 ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆਂ ਵਿੱਚ ਰੁਕ-ਰੁਕ ਕੇ ਮੀਂਹ: ਯੈਲੋ ਅਲਰਟ ਜਾਰੀ

ਵੱਡਾ ਖ਼ਤਰਾ ! ਧਰਤੀ ਦੇ ਬੇਹੱਦ ਨੇੜਿਉਂ ਲੰਘੇਗਾ ਸਮੁੰਦਰੀ ਜਹਾਜ਼ ਦੇ ਬਰਾਬਰ ਗ੍ਰਹਿ

आयुर्वेद पांच महाभूतों चिकित्सा प्रणाली

केसरी विरासत के इस मंच आयुर्वेदिक दवाई को बेचने के लिए संपर्क करे - 9592306823


ਕੇਸਰੀ ਨਿਉਜ ਨੈਟਵਰਕ:-  ਧਰਤੀ ਲਈ ਵੱਡੇ ਖ਼ਤਰੇ ’ਚ ਸ਼ੁਮਾਰ ਇਕ ਛੋਟਾ ਗ੍ਰਹਿ (Asteroid) ਮੰਗਲਵਾਰ ਦੁਪਹਿਰੇ ਧਰਤੀ ਦੇ ਨੇਡ਼ਿਓਂ ਲੰਘੇਗਾ। ਸਮੁੰਦਰੀ ਜਹਾਜ਼ ਦੇ ਆਕਾਰ ਜਿੰਨਾ ਵੱਡਾ ਇਹ ਗ੍ਰਹਿ ਧਰਤੀ ਤੋਂ ਲਗਪਗ 54 ਲੱਖ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੀ ਦੂਰੀ ਤੋਂ ਹੋ ਕੇ ਆਪਣੇ ਰਸਤੇ ’ਤੇ ਅੱਗੇ ਵੱਧ ਜਾਵੇਗਾ। ਵਿਗਿਆਨੀਆਂ ਨੇ ਇਸ ਨਾਲ ਧਰਤੀ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਖ਼ਤਰੇ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ।

ਆਰਿਆਭੱਟ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਆਫ ਆਬਸਰਵੇਸ਼ਨਲ ਸਾਇੰਸ (ਏਰੀਜ) ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਪੁਲਾਡ਼ ਵਿਗਿਆਨੀ ਡਾ. ਸ਼ਸ਼ੀਭੂਸ਼ਣ ਪਾਂਡੇ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਛੋਟਾ ਗ੍ਰਹਿ ਧਰਤੀ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੇ ਖ਼ਤਰਿਆਂ ’ਚੋਂ ਇਕ ਹੈ। ਹਰ ਸਾਲ ਸੈਂਕਡ਼ੇ ਛੋਟੇ-ਵੱਡੇ ਆਕਾਰ ਦੇ ਅਜਿਹੇ ਪਿੰਡ ਧਰਤੀ ਦੇ ਨੇਡ਼ਿਓਂ ਲੰਘਦੇ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਟਕਰਾਉਣ ਦਾ ਖ਼ਦਸ਼ਾ ਨਾ ਦੇ ਬਰਾਬਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਸੈਟੇਲਾਈਟ ’ਤੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਅਸਰ ਤੇ ਹੋਰ ਖ਼ਤਰਿਆਂ ਨੂੰ ਦੇਖਦੇ ਹੋਏ ਇਨ੍ਹਾਂ ’ਤੇ ਨਜ਼ਰ ਰੱਖਣੀ ਬੇਹੱਦ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਅਜਿਹਾ ਹੀ ਇਕ ਛੋਟਾ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਦੁਪਹਿਰ ਬਾਅਦ ਲਗਪਗ ਡੇਢ ਵਜੇ ਧਰਤੀ ਨੇਡ਼ਿਓਂ ਲੰਘਣ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਵੱਡੇ ਸਾਈਜ਼ ਦੇ ਇਸ ਛੋਟੇ ਗ੍ਰਹਿ ਦਾ ਨਾਂ 1999 ਵੀਐੱਫ 22 ਹੈ।

ਇਸ ਨਾਲ ਧਰਤੀ ਨਾਲ ਟਕਰਾਉਣ ਦਾ ਕੋਈ ਖ਼ਦਸ਼ਾ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਨਾਸਾ ਨੇ ਇਸ ਨੂੁੰ ਖ਼ਤਰਨਾਕ ਛੋਟੇ ਗ੍ਰਹਿ ਦੀ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ’ਚ ਰੱਖਿਆ ਹੈ। ਧਰਤੀ ਦੇ ਨੇਡ਼ੇ ਆਉਣ ’ਤੇ ਵੀ ਇਸ ਦੀ ਦੂਰੀ ਚੰਦਰਮਾ ਦੀ ਦੂਰੀ ਤੋਂ ਲਗਪਗ 14 ਗੁਣਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਯਾਨੀ ਲਗਪਗ 54 ਲੱਖ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਹੋਵੇਗੀ।

25 ਕਿਮੀ. ਪ੍ਰਤੀ ਸਕਿੰਟ ਦੀ ਰਫ਼ਤਾਰ

ਇਹ ਛੋਟਾ ਗ੍ਰਹਿ ਸਪਤਰਿਸ਼ੀ ਤੇ ਕੈਸੋਪਿਆ ਤਾਰਾਮੰਡਲ ਵਿਚਾਲੇ ਹੈ। ਇਹ 25 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਪ੍ਰਤੀ ਸਕਿੰਟ ਦੀ ਰਫ਼ਤਾਰ ਨਾਲ ਅੱਗੇ ਵੱਧ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਦਾ ਔਸਤ ਆਕਾਰ 225 ਮੀਟਰ ਹੈ ਜੋ ਇਕ ਪਾਣੀ ਦੇ ਜਹਾਜ਼ ਜਿੰਨਾ ਵੱਡਾ ਹੈ। ਇਸ ਨੂੰ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ 10 ਨਵੰਬਰ, 1999 ’ਚ ਦੇਖਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਉਦੋਂ ਤੋਂ ਵਿਗਿਆਨੀ ਲਗਾਤਾਰ ਇਸ ’ਤੇ ਨਜ਼ਰ ਰੱਖ ਰਹੇ ਹਨ। ਅਗਲੀ ਵਾਰ ਇਹ 23 ਫਰਵਰੀ 2150 ਨੂੰ ਧਰਤੀ ਦੇ ਨੇਡ਼ਿਓਂ ਲੰਘੇਗਾ।

ਅੱਧਾ ਮੀਟਰ ਵਿਆਸ ਦੂਰਬੀਨ ਨਾਲ ਦੇਖਿਆ ਜਾ ਸਕੇਗਾ

ਨਾਸਾ ਸਮੇਤ ਕਈ ਸਪੇਸ ਏਜੰਸੀਆਂ ਐਸਟੇਰਾਇਡ ਦੇ ਧਰਤੀ ਨੇਡ਼ਿਓਂ ਲੰਘਣ ਦਾ ਸਿੱਧਾ ਪ੍ਰਸਾਰਣ ਵੀ ਕਰਦੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹਾਂ। ਇਸ ਛੋਟੇ ਗ੍ਰਹਿ ਨੂੰ ਅੱਧਾ ਮੀਟਰ ਵਿਆਸ ਵਾਲੀ ਦੂਰਬੀਨ ਨਾਲ ਦੇਖਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਛੋਟੀ ਦੂਰਬੀਨ ਨਾਲ ਦੇਖਣਾ ਮੁਮਕਿਨ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਧਰਤੀ ਤੋਂ ਬਹੁਤ ਦੂਰੀ ਤੋਂ ਹੋ ਕੇ ਅੱਗੇ ਵਧ ਰਿਹਾ ਹੈ।

Leave a Reply