KESARI VIRASAT

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

Latest news
ਸੁਸ਼ੀਲ ਰਿੰਕੂ ਨੇ ਘਰ-ਘਰ ਜਾ ਕੇ ਕੀਤਾ ਚੋਣ ਪ੍ਰਚਾਰ ਭੀੜ ਦੇਖ ਕੇ ਵਿਰੋਧੀ ਹੈਰਾਨ* ਅਜੀਤ ਅਖਬਾਰ ਦੇ ਸੰਪਾਦਕ ਤੇ ਸੀਨੀਅਰ ਪੱਤਰਕਾਰ ਬਰਜਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਹਮਦਰਦ ਖਿਲਾਫ ਜਲੰਧਰ 'ਚ FIR ਦਰਜ, 2 SDO ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ *ਪੁਰਾਣਾ ਹਲਕਾ ਛੱਡ ਕੇ ਆਏ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਪੈਰਾਸ਼ੂਟ ਉਮੀਦਵਾਰ ਕਿਵੇਂ ਬਦਲਣਗੇ ਜਲੰਧਰ ਦੇ ਹਾਲਾਤ - ਸੁਸ਼ੀਲ ਰਿੰਕੂ* ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਦੀ ਹੈਟ੍ਰਿਕ ਲਈ ਸੁਸ਼ੀਲ ਰਿੰਕੂ ਨੂੰ ਭਾਰੀ ਵੋਟਾਂ ਨਾਲ ਜਿਤਾਉਣਾ ਜ਼ਰੂਰੀ : ਸੰਨੀ ਸ਼ਰਮਾ ਆਪ' ਆਗੂ ਤੇ ਸਾਬਕਾ ਵਿਧਾਇਕ ਜਗਬੀਰ ਸਿੰਘ ਬਰਾੜ ਭਾਜਪਾ 'ਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਨਾਲ ਸੁਸ਼ੀਲ ਰਿੰਕੂ ਨੂੰ ਮਿਲੇਗੀ ਹੋਰ ਤਾਕਤ ਪ੍ਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ 24 ਮਈ ਨੂੰ ਆਉਣਗੇ ਪੰਜਾਬ: ਇਸ ਭਾਜਪਾ ਉਮੀਦਵਾਰ ਦੇ ਹੱਕ ਵਿੱਚ ਕਰਨਗੇ ਰੈਲੀ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਦੇ ਪੀਏ ਰਿਸ਼ਵ ਕੁਮਾਰ ਨੂੰ ਸੀਐਮ ਹਾਊਸ ਤੋਂ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ: ਮੈਡੀਕਲ ਰਿਪੋਰਟ 'ਚ ਸਵਾਤੀ ਮਾਲੀਵਾਲ 'ਤੇ ... ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਸਿੰਘਵੀ ਨੂੰ ਮਾਲੀਵਾਲ ਸੀਟ ਦੇਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹੋ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਜੀ : ਜਦੋਂ ਮੈਂ ਸੀਐਮ ਨੂੰ ਇਹੀ ਗੱਲ ਕਹਿਣ ਗਈ ਸੀ; PA... ਭਾਜਪਾ ਨੇ ਦਿੱਤਾ ਕਾਂਗਰਸ ਤੇ ਆਪ ਨੂੰ ਵੱਡਾ ਝਟਕਾ: ਕਈ ਆਗੂਆਂ ਨੇ ਬਦਲੀ ਵਫਾਦਾਰੀ ਵਿਦਿਆ ਭਾਰਤੀ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲਾਂ ਦੀ ਸੂਬਾਈ ਮੀਟਿੰਗ ਦਾ ਆਗਾਜ਼

ਵੱਡਾ ਖ਼ਤਰਾ ! ਧਰਤੀ ਦੇ ਬੇਹੱਦ ਨੇੜਿਉਂ ਲੰਘੇਗਾ ਸਮੁੰਦਰੀ ਜਹਾਜ਼ ਦੇ ਬਰਾਬਰ ਗ੍ਰਹਿ

आयुर्वेद पांच महाभूतों चिकित्सा प्रणाली

केसरी विरासत के इस मंच आयुर्वेदिक दवाई को बेचने के लिए संपर्क करे - 9592306823


ਕੇਸਰੀ ਨਿਉਜ ਨੈਟਵਰਕ:-  ਧਰਤੀ ਲਈ ਵੱਡੇ ਖ਼ਤਰੇ ’ਚ ਸ਼ੁਮਾਰ ਇਕ ਛੋਟਾ ਗ੍ਰਹਿ (Asteroid) ਮੰਗਲਵਾਰ ਦੁਪਹਿਰੇ ਧਰਤੀ ਦੇ ਨੇਡ਼ਿਓਂ ਲੰਘੇਗਾ। ਸਮੁੰਦਰੀ ਜਹਾਜ਼ ਦੇ ਆਕਾਰ ਜਿੰਨਾ ਵੱਡਾ ਇਹ ਗ੍ਰਹਿ ਧਰਤੀ ਤੋਂ ਲਗਪਗ 54 ਲੱਖ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੀ ਦੂਰੀ ਤੋਂ ਹੋ ਕੇ ਆਪਣੇ ਰਸਤੇ ’ਤੇ ਅੱਗੇ ਵੱਧ ਜਾਵੇਗਾ। ਵਿਗਿਆਨੀਆਂ ਨੇ ਇਸ ਨਾਲ ਧਰਤੀ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਖ਼ਤਰੇ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ।

ਆਰਿਆਭੱਟ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਆਫ ਆਬਸਰਵੇਸ਼ਨਲ ਸਾਇੰਸ (ਏਰੀਜ) ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਪੁਲਾਡ਼ ਵਿਗਿਆਨੀ ਡਾ. ਸ਼ਸ਼ੀਭੂਸ਼ਣ ਪਾਂਡੇ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਛੋਟਾ ਗ੍ਰਹਿ ਧਰਤੀ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੇ ਖ਼ਤਰਿਆਂ ’ਚੋਂ ਇਕ ਹੈ। ਹਰ ਸਾਲ ਸੈਂਕਡ਼ੇ ਛੋਟੇ-ਵੱਡੇ ਆਕਾਰ ਦੇ ਅਜਿਹੇ ਪਿੰਡ ਧਰਤੀ ਦੇ ਨੇਡ਼ਿਓਂ ਲੰਘਦੇ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਟਕਰਾਉਣ ਦਾ ਖ਼ਦਸ਼ਾ ਨਾ ਦੇ ਬਰਾਬਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਸੈਟੇਲਾਈਟ ’ਤੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਅਸਰ ਤੇ ਹੋਰ ਖ਼ਤਰਿਆਂ ਨੂੰ ਦੇਖਦੇ ਹੋਏ ਇਨ੍ਹਾਂ ’ਤੇ ਨਜ਼ਰ ਰੱਖਣੀ ਬੇਹੱਦ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਅਜਿਹਾ ਹੀ ਇਕ ਛੋਟਾ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਦੁਪਹਿਰ ਬਾਅਦ ਲਗਪਗ ਡੇਢ ਵਜੇ ਧਰਤੀ ਨੇਡ਼ਿਓਂ ਲੰਘਣ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਵੱਡੇ ਸਾਈਜ਼ ਦੇ ਇਸ ਛੋਟੇ ਗ੍ਰਹਿ ਦਾ ਨਾਂ 1999 ਵੀਐੱਫ 22 ਹੈ।

ਇਸ ਨਾਲ ਧਰਤੀ ਨਾਲ ਟਕਰਾਉਣ ਦਾ ਕੋਈ ਖ਼ਦਸ਼ਾ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਨਾਸਾ ਨੇ ਇਸ ਨੂੁੰ ਖ਼ਤਰਨਾਕ ਛੋਟੇ ਗ੍ਰਹਿ ਦੀ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ’ਚ ਰੱਖਿਆ ਹੈ। ਧਰਤੀ ਦੇ ਨੇਡ਼ੇ ਆਉਣ ’ਤੇ ਵੀ ਇਸ ਦੀ ਦੂਰੀ ਚੰਦਰਮਾ ਦੀ ਦੂਰੀ ਤੋਂ ਲਗਪਗ 14 ਗੁਣਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਯਾਨੀ ਲਗਪਗ 54 ਲੱਖ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਹੋਵੇਗੀ।

25 ਕਿਮੀ. ਪ੍ਰਤੀ ਸਕਿੰਟ ਦੀ ਰਫ਼ਤਾਰ

ਇਹ ਛੋਟਾ ਗ੍ਰਹਿ ਸਪਤਰਿਸ਼ੀ ਤੇ ਕੈਸੋਪਿਆ ਤਾਰਾਮੰਡਲ ਵਿਚਾਲੇ ਹੈ। ਇਹ 25 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਪ੍ਰਤੀ ਸਕਿੰਟ ਦੀ ਰਫ਼ਤਾਰ ਨਾਲ ਅੱਗੇ ਵੱਧ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਦਾ ਔਸਤ ਆਕਾਰ 225 ਮੀਟਰ ਹੈ ਜੋ ਇਕ ਪਾਣੀ ਦੇ ਜਹਾਜ਼ ਜਿੰਨਾ ਵੱਡਾ ਹੈ। ਇਸ ਨੂੰ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ 10 ਨਵੰਬਰ, 1999 ’ਚ ਦੇਖਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਉਦੋਂ ਤੋਂ ਵਿਗਿਆਨੀ ਲਗਾਤਾਰ ਇਸ ’ਤੇ ਨਜ਼ਰ ਰੱਖ ਰਹੇ ਹਨ। ਅਗਲੀ ਵਾਰ ਇਹ 23 ਫਰਵਰੀ 2150 ਨੂੰ ਧਰਤੀ ਦੇ ਨੇਡ਼ਿਓਂ ਲੰਘੇਗਾ।

ਅੱਧਾ ਮੀਟਰ ਵਿਆਸ ਦੂਰਬੀਨ ਨਾਲ ਦੇਖਿਆ ਜਾ ਸਕੇਗਾ

ਨਾਸਾ ਸਮੇਤ ਕਈ ਸਪੇਸ ਏਜੰਸੀਆਂ ਐਸਟੇਰਾਇਡ ਦੇ ਧਰਤੀ ਨੇਡ਼ਿਓਂ ਲੰਘਣ ਦਾ ਸਿੱਧਾ ਪ੍ਰਸਾਰਣ ਵੀ ਕਰਦੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹਾਂ। ਇਸ ਛੋਟੇ ਗ੍ਰਹਿ ਨੂੰ ਅੱਧਾ ਮੀਟਰ ਵਿਆਸ ਵਾਲੀ ਦੂਰਬੀਨ ਨਾਲ ਦੇਖਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਛੋਟੀ ਦੂਰਬੀਨ ਨਾਲ ਦੇਖਣਾ ਮੁਮਕਿਨ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਧਰਤੀ ਤੋਂ ਬਹੁਤ ਦੂਰੀ ਤੋਂ ਹੋ ਕੇ ਅੱਗੇ ਵਧ ਰਿਹਾ ਹੈ।

Leave a Reply