KESARI VIRASAT

ਕੇਸਰੀ ਵਿਰਾਸਤ

Latest news
ਸ਼ਮਸ਼ਾਨਘਾਟ ਦੀ ਕੰਧ ਡਿੱਗੀ: ਮਲਬੇ ਹੇਠ ਦੱਬੇ 6 ਲੋਕ, ਲੜਕੀ ਸਮੇਤ 4 ਦੀ ਮੌਤ; ਹਾਦਸੇ ਦਾ ਵੀਡੀਓ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦੀ ਕੋਠੀ ਸਾਹਮਣੇ ਭਾਈ ਲਾਲੋ ਦੇ ਵਾਰਸਾਂ ਵਲੋਂ ਰੋਸ ਮੀਟਿੰਗ ਭਲਕੇ  - ਮੰਜਿਲ  ਵੱਡੀ ਸਿਆਸੀ ਹਲਚਲ: ਕਰਮਜੀਤ ਚੌਧਰੀ ਨੇ ਕਾਂਗਰਸ ਛੱਡੀ:ਹਿਮਾਚਲ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਸਹਿ-ਇੰਚਾਰਜ ਬਿੱਟੂ ਵੀ ਭਾਜਪਾ 'ਚ ਸ਼ਾਮਲ ਪਤੀ ਨੇ ਗਰਭਵਤੀ ਪਤਨੀ ਨੂੰ ਜ਼ਿੰਦਾ ਸਾੜਿਆ: ਪਹਿਲਾਂ ਉਸ ਨੂੰ ਮੰਜੇ ਨਾਲ ਬੰਨ੍ਹਿਆ, ਫਿਰ ਅੱਗ ਲਗਾ ਦਿੱਤੀ; ਪੇਟ ਵਿੱਚ ਜੁੜ... ਬਾਲਮੀਕੀ ਸਮਾਜ ਨੇ ਤਰਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਸੰਧੂ ਨੂੰ ਭਾਰੀ ਵੋਟਾਂ ਨਾਲ ਜਿੱਤ ਦਿਵਾਉਣ ਦਾ ਦਿੱਤਾ ਭਰੋਸਾ। 21 ਰਾਜਾਂ ਦੀਆਂ 102 ਸੀਟਾਂ 'ਤੇ ਵੋਟਿੰਗ ਸਮਾਪਤ: ਸ਼ਾਮ 5 ਵਜੇ ਤੱਕ ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ 63% , ਰਾਜਸਥਾਨ ਵਿੱਚ 50% ਵੋਟ... ਵਿਆਹੁਤਾ ਔਰਤ ਨੂੰ ਲਾ ਦਿੱਤੀ ਵਿਧਵਾ ਪੈਨਸ਼ਨ: ਦਲਾਲ ਡੇਢ ਸਾਲ ਤੱਕ ਔਰਤ ਦਾ ਸਰੀਰਕ ਸ਼ੋਸ਼ਣ ਕਰਦਾ ਰਿਹਾ; ਧੀ ਵੱਲ ਦੇਖਿਆ ... ਇਜ਼ਰਾਈਲ ਦਾ ਜਵਾਬੀ ਹਮਲਾ: ਇਸਫਾਹਾਨ ਵਿੱਚ ਧਮਾਕੇ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਮਾਣੂ ਟਿਕਾਣੇ ਹਨ, ਹਵਾਈ ਰੱਖਿਆ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਸਰਗਰਮ; ਬਹੁਤ... ਪੰਜਾਬ 'ਚ ਘਰਵਾਲੀ ਨੇ ਕੀਤੀ ਬਾਹਰਵਾਲੀ ਦੀ ਕੁੱਟਮਾਰ: ਬਾਂਹ ਅਤੇ ਸਿਰ 'ਤੇ ਮਾਰੀਆਂ ਇੱਟਾਂ , ਪਤੀ ਵੀ ਸੀ ਨਾਲ ; ਵੀਡੀਓ ਸ... ਪੰਜਾਬ 'ਚ ਬੱਚੀ ਨੂੰ ਜ਼ਿੰਦਾ ਦਫ਼ਨਾਉਣ 'ਤੇ ਔਰਤ ਨੂੰ ਫਾਂਸੀ ਦੀ ਸਜ਼ਾ: ਉਸ ਨੇ ਰੋਂਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ-ਮੇਰੇ 2 ਬੱਚੇ, ਰਹਿਮ ਕ...

ਸ਼੍ਰੀ ਗੁਰੂ ਰਾਮ ਰਾਇ ਪਬਲਿਕ ਸਕੂਲ ਖਾਨਪੁਰ ਨੂੰ ਜੀਤ ਬਾਬਾ ਬੈਲਜੀਅਮ ਵਲੋਂ  ਫਰਨੀਚਰ ਭੇਂਟ

आयुर्वेद पांच महाभूतों चिकित्सा प्रणाली

केसरी विरासत के इस मंच आयुर्वेदिक दवाई को बेचने के लिए संपर्क करे - 9592306823


ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ: ਬੰਗਾ ਤਹਿਸੀਲ ਦੇ ਪਿੰਡ ਖਾਨਪੁਰ ਵਿਖੇ ਸਥਾਪਿਤ ਸ਼੍ਰੀ ਗੁਰੂ ਰਾਮ ਰਾਇ ਪਬਲਿਕ ਸਕੂਲ ਨੂੰ ਫਰਨੀਚਰ ਭੇਂਟ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਵਿਕਲਾਂਗ ਲਲਿਨ ਠਾਕੁਰ ਨੂੰ ਟ੍ਰਾਈਸਕੂਟਰ ਵੀ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਅਤੇ ਸਕੂਲ ਦੀ ਨਰਸਰੀ ਕਲਾਸ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਸੁਖਮਨ ਬੰਗਾ ਦੇ ਜਨਮ ਦਿਨ ਮੌਕੇ ਉਸ ਨੂੰ ਤੋਹਫ਼ੇ ਵਜੋਂ ਸਟੱਡੀ ਟੇਬਲ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਇਹ ਕਾਰਜ ਉੱਘੇ ਸਮਾਜ ਸੇਵੀ ਤੇ ਖੇਡ ਪ੍ਰਮੋਟਰ ਪ੍ਰਵਾਸੀ ਭਾਰਤੀ ਜੀਤ ਬਾਬਾ ਬੈਲਜੀਅਮ, ਸੋਮ ਥਿੰਦ ਯੂ.ਕੇ. ਗੁਰਦਿਆਲ ਬਾਬਾ ਬੈਲਜੀਅਮ, ਪਿੰਕਾ ਸੇਖੋਂ ਹੌਲੈਂਡ, ਗ਼ਰਦਾਵਰ ਸਿੰਘ ਬੈਲਜੀਅਮ, ਮਨਜੀਤ ਗਿੱਲ ਫਿਲਾਦਿਲਫੀਆਂ ਵਲੋਂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਇਸ ਮੌਕੇ ਮੁੱਖ ਮਹਿਮਾਨ ਸਵਾਮੀਂ ਵਿਨੈ ਮੁਨੀ ਮਹਾਰਾਜ ਜੀ ਜੰਮੂ ਵਾਲਿਆਂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪ੍ਰਬਚਨ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਲੋਡ਼ਵੰਦਾਂ ਦੀ ਸਹਾਇਤਾ ਹਿੱਤ ਅਤੇ ਵਿੱਦਿਆ/ਸਿੱਖਿਆ ਅਦਾਰਿਆਂ ਲਈ ਦਸਵੰਧ ਵਜੋਂ ਯੋਗਦਾਨ ਪਾਉਣਾ ਸਤਿਕਾਰਤ ਉੱਦਮ ਹੈ ਜਿਸ ਰਾਹੀਂ ਕੁਦਰਤ ਦੀ ਰਜਾ ’ਚ ਸੁਭਾਗੀ ਹਾਜ਼ਰੀ ਲੱਗਦੀ ਹੈ।

ਸਕੂਲ ਦੇ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਏ ਕੇ ਸੋਮਵਾਲ ਨੇ ਸਵਾਗਤੀ ਸ਼ਬਦ ਕਹੇ ਅਤੇ ਸਕੂਲ ਦੀਆਂ ਵੱਖ ਵੱਖ ਖੇਤਰ ’ਚ ਕੀਤੀਆਂ ਉਪਲੱਭਦੀਆਂ ਸਾਂਝੀਆਂ ਕੀਤੀਆਂ। ਪ੍ਰਧਾਨਗੀ ਮੰਡਲ ’ਚ ਸੁਸ਼ੋਭਿਤ ਪੰਜਾਬੀ ਗਾਇਕ ਬੂਟਾ ਮੁਹੰਮਦ, ਦੂਰਦਰਸ਼ਨ ਅਧਿਕਾਰੀ ਇੰਜ. ਨਰਿੰਦਰ ਬੰਗਾ, ਅਵਤਾਰ ਸਿੰਘ ਰੋਪਡ਼ ਤੇ ਸੁਰਜੀਤ ਮਜਾਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪ੍ਰਵਾਸੀ ਭਾਰਤੀਆਂ ਨੇ ਵਤਨ ਨਾਲ ਮੋਹ ਦਾ ਰਿਸ਼ਤਾ ਨਿਭਾਉਂਦਿਆਂ ਹਮੇਸਾਂ ਵੱਡੇੇ ਪੱਧਰ ’ਤੇ ਪਾਏ ਯੋਗਦਾਨ ਦੀ ਭਰਪੂਰ ਸ਼ਲਾਘਾ ਕਰਨੀ ਬਣਦੀ ਹੈ। ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਿੰਡਾਂ ਦੇ ਬਹੁਪੱਖੀ ਵਿਕਾਸ, ਸਿੱਖਿਆ ਅਤੇ ਸਿਹਤ ਸਹੂਲਤਾਂ ਹਿੱਤ ਐਨ ਆਰ ਆਈਜ਼ ਦੇ ਯੋਗਦਾਨ ਦਾ ਕੋਈ ਤੋਡ਼ ਨਹੀਂ ਹੈ।ਪਿੰਡ ਖਾਨਪੁਰ ਦੇ ਸਰਪੰਚ ਤੀਰਥ ਰੱਤੂ ਨੇੇ ਸਾਰਿਆਂ ਦਾ ਧੰਨਵਾਦ ਕੀਤਾ। ਦੱਸਣਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਜੀਤ ਬਾਬਾ ਜੀ ਸਕੂਲ ਲਈ ਪਹਿਲਾਂ ਵੀ ਇੱਕ ਲੱਖ ਇਕਤਾਲੀ ਹਜ਼ਾਰ ਦੀ ਨਗਦੀ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਇਸ ਮੌਕੇ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਰੰਜਨ ਕੋਠਾਰੀ ਤੇ ਰਘੂਨਾਥ ਪ੍ਰਸ਼ਾਦ ਬਲੋਂਦੀ,ਹੰਸ ਰਾਜ ਬੰਗਾ, ਜਗਨ ਨਾਥ ਬੰਗਾ, ਸੁਰਜੀਤ ਰੱਤੂ, ਦਵਿੰਦਰ ਬੰਗਾ, ਰਾਜਾ ਸਾਵਰੀ, ਰਾਜੇਸ਼ ਤਿਵਾਡ਼ੀ, ਠਾਕੁਰ ਸੁਮਨ, ਹਰਨਾਮ ਦਾਸ, ਸ਼ਿੰਦ ਪ੍ਰਤਾਪ, ਸ਼੍ਰੀ ਚੰਦ ਬੰਗਾ, ਰਾਮਪਾਲ ਸੈਣੀ,ਕਰਨੈਲ ਸਿੰਘ, ਸੰਨੀ ਹੀਰ ਤੇ ਲਲਿਤ ਠਾਕੁਰ ਆਦਿ ਹਾਜ਼ਰ ਸਨ।


ਫ਼ੋਟੋ ਕੈਪਸ਼ਨ- ਦਾਨ ਰਸਮ ’ਚ ਸ਼ਾਮਲ ਸਵਾਮੀ ਵਿਨੈ ਮੁਨੀ ਮਹਾਰਾਜ ਜੀ ਜੰਮੂ, ਪੰਜਾਬੀ ਗਾਇਕ ਬੂਟਾ ਮੁੰਹਮਦ, ਅਵਤਾਰ ਸਿੰਘ ਰੋਪਡ਼, ਰਾਮ ਪਾਲ ਸੈਣੀ, ਨਰਿੰਦਰ ਬੰਗਾ, ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਏਕੇ ਸੇਮਵਾਲ ਤੇ ਰੰਜਨ ਕੋਠਾਰੀ,ਹੰਸ ਰਾਜ ਬੰਗਾ, ਸਰਪੰਚ ਤੀਰਥ ਰੱਤੂ ਕਰਨੈਲ ਸਿੰਘ ਤੇ ਹੋਰ।

Leave a Reply