You are currently viewing ਬਸ ਇੱਕ ਮਿੱਸਡ ਕਾਲ ਤੇ ਜੁੜੋ ਨਵੇਂ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਸਿਰਜਣਾ ਟੀਮ ਨਾਲ

ਬਸ ਇੱਕ ਮਿੱਸਡ ਕਾਲ ਤੇ ਜੁੜੋ ਨਵੇਂ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਸਿਰਜਣਾ ਟੀਮ ਨਾਲ

ਬਸ ਇੱਕ ਮਿੱਸਡ ਕਾਲ ਤੇ ਜੁੜੋ ਨਵੇਂ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਸਿਰਜਣਾ ਟੀਮ ਨਾਲ

ਪੰਜਾਬੀਆਂ ਵਾਸਤੇ ਇਹ ਸਿਆਸੀ ਪਾਰਟੀ ਲੈਕੇ ਆਈ ਯੋਗਦਾਨ ਪਾਉਣ ਦਾ ਸੁਨਹਿਰੀ ਮੌਕਾ

ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ: ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਆਪਣੇ ਪੂਰੇ ਦਲ ਬਲ ਨਾਲ ਵੱਡੇ ਭਾਈਵਾਲ ਵਜੋਂ ਚੋਣ ਲੜਨ ਜਾ ਰਹੀ ਭਾਰਤੀ ਜਨਤਾ ਪਾਰਟੀ ਹਰ ਵਿਅਕਤੀ ਤਕ ਪਹੁੰਚ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਕਮੀ ਨਾ ਛੱਡਣ ਦੇ ਮੂਡ ਨਾਲ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸੇ ਯਤਨ ਤਹਿਤ ਹਰ ਉਸ ਵਿਅਕਤੀ ਤਕ ਪਾਰਟੀ ਨੇ ਪਹੁੰਚ ਕਰਕੇ ਉਸਦਾ ਯੋਗਦਾਨ ਹਾਸਿਲ ਕਰਨ ਦੀ ਰੂਪਰੇਖਾ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀ ਹੈ ਜੋ ਨਵੇਂ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਸਿਰਜਣਾ ਵਿੱਚ ਆਪਣਾ ਯੋਗਦਾਨ ਪਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ।

ਅੱਜ ਇੱਕ ਪੱਤਰਕਾਰ ਸੰਮੇਲਨ ਦੌਰਾਨ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਸੂਬਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਅਸ਼ਵਨੀ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅੱਜ ਮਿਸ ਕਾਲ ਮੁਹਿੰਮ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ ਜਿਸ ਰਾਹੀਂ ਜੋ ਪੰਜਾਬੀ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਨਵਾਂ ਪੰਜਾਬ ਸੰਕਲਪ ਨਾਲ ਜੁੜਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਉਹ ਮਿਸ ਕਾਲ ਰਾਹੀਂ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ।

 ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਸ ਮੁਹਿੰਮ ਨੂੰ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਪਿੱਛੇ ਕਾਰਨ ਹੈ ਕਿ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਨਵਾਂ ਪੰਜਾਬ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਬਣਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਜਦੋਂ ਅਸੀਂ ਨਵੇਂ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਤਾਂ ਹਰ ਪੰਜਾਬੀ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਭਾਜਪਾ ਦਾ ਸੰਕਲਪ ਪੰਜਾਬ ਨੂੰ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਮੁਕਤ, ਭੈਅ ਮੁਕਤ ਪੰਜਾਬ, ਨਸ਼ਾ ਮੁਕਤ ਪੰਜਾਬ, ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਵਾਲਾ ਪੰਜਾਬ ਬਣਾਏਗਾ। ਔਰਤਾਂ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਹੋਣ, ਵਪਾਰੀ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਹੋਣ, ਖੇਤ ਮਜ਼ਦੂਰ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਹੋਣ, ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੀਆਂ ਖੁਦਕੁਸ਼ੀਆਂ ਰੁਕਣੀਆਂ ਚਾਹੀਦੀਆਂ ਹਨ, ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਨਾਲ, ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਵਿਕਾਸ ਅਤੇ ਤਰੱਕੀ ਨਾਲ ਅਤੇ ਨਰਿੰਦਰ ਭਾਈ ਮੋਦੀ ਇਸ ਰਾਹੀਂ ਜਿਸ ਨਾਲ ਜੁੜਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਉਹ ਜੁੜ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਨਵੇਂ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਸਿਰਜਣਾ ਟੀਮ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਬਣਨ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਫੋਨ ਮੋਬਾਈਲ ਤੋਂ 922-777-2222 ਡਾਇਲ ਕਰਨਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੋਈ ਖਰਚਾ ਨਹੀਂ ਪਵੇਗਾ ਤੇ ਤੁਸੀਂ ਟੀਮ ਵਿੱਚ ਰਜਿਸਟਰਡ ਹੋ ਜਾਵੋਗੇ। 

 

  ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਅਸੀਂ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਇਸਦੀ ਸਮੀਖਿਆ ਕਰਾਂਗੇ। ਕਿਹੜੇ ਬੂਥ ਤੋਂ, ਕਿਸ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਤੋਂ, ਕਿਹੜੀ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਤੋਂ ਇਸ ਮੁਹਿੰਮ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਬਣਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਸਾਡੇ ਵਰਕਰਾਂ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਸੰਪਰਕ ਕਰਕੇ ਇਸ ਚੋਣ ਮੁਹਿੰਮ ਦੇ ਅੰਦਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾਾ ਕੀ ਸਹਿਯੋਗ ਲੈਣਾ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਢਾਂਚਾ ਤਿਆਰ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ। ਹੁਣ ਸਾਡੇ ਵਰਕਰ ਵੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਸੰਪਰਕ ਕਰਨਗੇ ਤਾਂ ਜੋ ਉਹ ਨਵਾਂ ਪੰਜਾਬ ਸਿਰਜਣ ਵਿੱਚ ਆਪਣਾ ਯੋਗਦਾਨ ਪਾ ਸਕਣ, ਇਸੇ ਲਈ ਅਸੀਂ ਇਹ ਮੁਹਿੰਮ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਹੈ।

  ਉਨ੍ਹਾਂ ਪੱਤਰਕਾਰ ਭਰਾਵਾਂ ਦਾ ਧੰਨਵਾਦ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਹਰ ਸਮੇਂ ਸਾਡਾ ਸਾਥ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਮੁਹਿੰਮ ਨੂੰ ਸਫਲ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਸਾਡਾ ਸਾਥ ਦੇਵੋਗੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਖੁਲਾਸਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਅੰਦਰ ਸਰਕਾਰਾਂ ਬਦਲ ਗਈਆਂ ਹਨ, ਪਰ ਜਿਹੜੇ ਮੁੱਦੇ 20 ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਸਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਹੀ ਮੁੱਦਿਆਂ ਨੂੰ ਅਪਣਾ ਕੇ ਹਰ ਪਾਰਟੀ ਨਵੇਂ-ਨਵੇਂ ਨਾਅਰੇ ਲਾ ਕੇ, ਲਾਲਚ ਦੇ ਕੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀਆਂ ਵੋਟਾਂ ਬਟੋਰਦੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ।

 

ਪਰ ਨਰਿੰਦਰ ਭਾਈ ਮੋਦੀ ਦੀਆਂ ਸੱਤ੍ਹਾ ਦੇ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਗਰੀਬਾਂ ਲਈ, ਕਿਸਾਨ ਲਈ, ਕਮਜ਼ੋਰਾਂ ਲਈ ਬਣਾਈਆਂ ਨੀਤੀਆਂ ਵਿੱਚ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਹੈ ਅਤੇ ਜਦੋਂ ਉਹ ਨੀਤੀਆਂ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਆਉਂਦੀਆਂ ਹਨ, ਚਾਹੇ ਉਹ ਲੋਕ ਭਲਾਈ ਦਾ ਅਨਾਜ਼ ਹੋਵੇ, ਚਾਹੇ ਕਿਸਾਨ ਸਨਮਾਨ ਨਿਧੀ ਹੋਵੇ। ਜਨ-ਧਨ ਖਾਤੇ ‘ਚ 500 ਰੁਪਏ ਪਾਉਣ ਦੀ ਮੁਹਿੰਮ ਹੋਵੇ, ਗਰੀਬਾਂ ਲਈ ਘਰ ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਹੋਵੇ, ਕਿਤੇ ਨਾ ਕਿਤੇ, ਇਸ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਲਗਾਤਾਰ ਕਾਂਗਰਸੀਕਰਨ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਲੋਕ ਸੋਚਦੇ ਹਨ ਕਿ ਜੇਕਰ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਜੀ ਦੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਹੀ ਸਾਡੇ ਲੋਕ ਭਲਾਈ ਦੇ ਕੰਮ ਕਰਨੇ ਹਨ ਤਾਂ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਅੰਦਰ ਅਜਿਹੀ ਸਰਕਾਰ ਬਣਾਈ ਜਾਵੇ ਜੋ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੀਤੀਆਂ ਨੂੰ ਆਖਰੀ ਵਿਅਕਤੀ ਤੱਕ ਲੈ ਕੇ ਜਾਵੇ।

 ਅੰਤ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਆਓ ਇਸ ਮੁਹਿੰਮ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋ ਕੇ ਅਜਿਹਾ ਪੰਜਾਬ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਯਤਨ ਕਰੀਏ ਜੋ ਭੈਅ ਮੁਕਤ, ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਮੁਕਤ ਹੋਵੇ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਸਦਭਾਵਨਾ ਅਤੇ ਭਾਈਚਾਰਾ ਹੋਵੇ ਅਤੇ ਜਿਹੜਾ ਪੰਜਾਬ ਦੇਸ਼ ਦਾ ਸਿਰਕੱਢ ਬਣੇ।

 ਅਸ਼ਵਨੀ ਸ਼ਰਮਾ ਜੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਹੈ, ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਆਚਰਣ ਵੱਖਰਾ ਹੈ ਅਤੇ ਜਦੋਂ ਉਹ ਪੰਜਾਬ ਆਉਂਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਵਤੀਰਾ ਕੁਝ ਹੋਰ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਸਕੂਲ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਨਹੀਂ, ਅਧਿਆਪਕ ਨਹੀਂ, ਵਾਈਸ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਦੀਆਂ ਅਸਾਮੀਆਂ ਖਾਲੀ ਪਈਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਸਕੂਲਾਂ ਵਿੱਚ ਹਾਲਾਤ ਬਦਲਣ ਦੀ ਗੱਲ ਚੱਲ ਰਹੀ ਹੈ।

 ਉਹ ਦਿੱਲੀ ਅੰਦਰ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਦੇਣ ਤੋਂ ਅਸਮਰੱਥ ਹਨ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਦੇਣ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਉਸਦਾ ਦੋਹਰਾ ਕਿਰਦਾਰ ਹੈ।

 

ਇਸ ਮੌਕੇ ਕੇਂਦਰੀ ਮੰਤਰੀ  ਗਜੇਂਦਰ ਸ਼ੇਖਾਵਤ  ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਬੂਥਾਂ ‘ਤੇ ਬੈਠੇ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਨੌਜਵਾਨ ਅਤੇ ਲੋਕ ਪੰਜਾਬ ਨਾਲ ਜੁੜਨ ਲਈ ਉਤਾਵਲੇ ਹਨ। ਥਾਂ-ਥਾਂ ਤੋਂ ਅਜਿਹੇ ਸੰਦੇਸ਼ ਆ ਰਹੇ ਹਨ ਕਿ ਅਸੀਂ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਭਵਿੱਖ ਲਈ ਭਾਰਤੀ ਜਨਤਾ ਪਾਰਟੀ ਨਾਲ ਜੁੜਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਾਂ। ਕਿਉਂਕਿ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਭਾਰਤੀ ਜਨਤਾ ਪਾਰਟੀ ਮੁੱਖ ਭੂਮਿਕਾ ਵਿੱਚ ਆ ਕੇ ਚੋਣ ਵਿੱਚ ਭਾਗੀਦਾਰ ਬਣੀ ਹੈ। ਜਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸੂਬੇ ਭਰ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਵਿੱਚ ਜੋਸ਼ ਹੈ, ਮਾਨਯੋਗ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਜੀ ਲਈ ਜਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸਤਿਕਾਰ ਹੈ ਅਤੇ ਭਾਰਤੀ ਜਨਤਾ ਪਾਰਟੀ ਦੀਆਂ ਰਾਸ਼ਟਰਵਾਦੀ ਨੀਤੀਆਂ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਨੂੰ ਪਹਿਲ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ, ਸਮਾਜ ਦੇ ਅਜਿਹੇ ਵਰਗ ਜੋ ਦੁਖੀ ਹਨ। , ਸ਼ੋਸ਼ਿਤ ਅਤੇ ਵੰਚਿਤ , ਦਲਿਤ ਹਨ , ਪਿਛੜੇ ਵਰਗ ਦੇ ਲੋਕ ਹਨ , ਜੋ ਆਖਰੀ ਮੁਕਾਮ ‘ਤੇ ਖੜ੍ਹੇ ਲੋਕ ਹਨ , ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਬਣਦਾ ਹੱਕ ਮਿਲਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ , ਬੇਇਨਸਾਫ਼ੀ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ , ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰਿਆਂ ਨਾਲ ਬੇਇਨਸਾਫ਼ੀ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਵਿਚ ਤਬਦੀਲੀ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ । ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰਿਆਂ ਦੀਆਂ ਜ਼ਿੰਦਗੀਆਂ, ਸਮਾਜ ਦੇ ਅਜਿਹੇ ਵਰਗ ਜੋ ਸਮਾਜ ਨੂੰ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਮੁਹੱਈਆ ਕਰਵਾਉਂਦੇ ਹਨ, ਅਜਿਹੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਦਿੱਤਾ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਈਕੋਸਿਸਟਮ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਅਤੇ ਖਾਸ ਕਰਕੇ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਉਦਯੋਗੀਕਰਨ ਨੂੰ ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ ਕਰਨ ਲਈ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਦੀਆਂ ਨੀਤੀਆਂ ਅਤੇ ਭਾਰਤੀ ਜਨਤਾ ਪਾਰਟੀ ਦੀਆਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੀਤੀਆਂ ਤੋਂ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੋ ਕੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਭਾਰਤੀ ਜਨਤਾ ਪਾਰਟੀ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਉਹ ਗਿਣਤੀ ਇੰਨੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਸੀ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਅਤੇ ਸੰਪਰਕ ਬਣਾਉਣਾ ਸੰਭਵ ਨਹੀਂ ਸੀ, ਇਸ ਲਈ ਮਿਸਡ ਕਾਲ ਦੀ ਤਕਨੀਕ ਰਾਹੀਂ  ਮੈਂਬਰ ਬਣ ਸਕਣਗੇ।

ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਅਸੀਂ ਲੱਖਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਭਾਰਤੀ ਜਨਤਾ ਪਾਰਟੀ ਨਾਲ ਜੋੜ ਸਕਾਂਗੇ, ਲੋਕ ਪਾਰਟੀ ਨਾਲ ਜੁੜ ਸਕਣਗੇ, ਇਸ ਦਾ ਕਾਰੋਬਾਰ ਖੇਤਰ ਵਿਚ ਯਕੀਨੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਵਧਣ ਵਾਲਾ ਹੈ।

 ਇੱਕ ਸਵਾਲ ਦੇ ਜਵਾਬ ਵਿੱਚ ਗਜੇਂਦਰ ਸ਼ੇਖਾਵਤ ਨੇ ਜੀਐਸਟੀ ਨੂੰ 5% ਤੋਂ ਘਟਾ ਕੇ 12% ਕਰਨ ‘ਤੇ ਕਿਹਾ, ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਇਕੱਲੀ ਇਹ ਫੈਸਲਾ ਨਹੀਂ ਕਰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਕਿਸ ਵਿਸ਼ੇ ‘ਤੇ ਕਿੰਨਾ ਜੀਐਸਟੀ ਲਾਗੂ ਹੋਵੇਗਾ।ਜੀਐਸਟੀ ਕੌਂਸਲ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਵੀ ਇੱਕ ਵੋਟ ਹੈ ਅਤੇ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਹਰ ਰਾਜ ਦੀ ਵੀ ਇੱਕ ਵੋਟ ਹੈ। ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਮਿਲ ਕੇ ਅਜਿਹੇ ਵਿਸ਼ੇ ‘ਤੇ ਸਰਬਸੰਮਤੀ ਨਾਲ ਫੈਸਲਾ ਲੈਣ।

 

 ਇਹ ਵਿਸ਼ਾ ਜੀਐਸਟੀ ਕੌਂਸਲ ਵਿੱਚ ਉਠਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ, ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਵਿੱਤ ਮੰਤਰੀ ਸਮੇਤ ਬਾਕੀ ਸਾਰੇ ਰਾਜਾਂ ਨੇ ਸਰਬਸੰਮਤੀ ਨਾਲ ਪਾਸ ਕੀਤਾ ਸੀ ਕਿ ਜੀਐਸਟੀ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਇਸ ਉੱਤੇ ਰਾਜਨੀਤੀ ਕਿਉਂ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ, ਮੈਨੂੰ ਨਹੀਂ ਪਤਾ।ਜੇਕਰ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਲੋਕ ਇਸ ਦਾ ਵਿਰੋਧ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ ਤਾਂ ਮੈਂ ਤੁਹਾਡੇ ਰਾਹੀਂ ਪੁੱਛਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ, ਤੁਸੀਂ ਸਰਕਾਰ ਅਤੇ ਵਿੱਤ ਮੰਤਰੀ ਨੂੰ ਪੁੱਛੋ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕਿਉਂ ਕੀਤਾ।