ਜਲੰਧਰ ਸਮਾਰਟ ਸਿਟੀ ਦੇ ਸੀਈਓ, ਨਗਰ ਨਿਗਮ ਦੇ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਅਤੇ ਜੇਡੀਏ ਦੇ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਕ ਕਰੁਨੇਸ਼ ਸ਼ਰਮਾ ਖਿਲਾਫ਼ ਸਨਸਨੀਖੇਜ਼ ਇਲਜ਼ਾਮ

ਜਲੰਧਰ (ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ) -ਜਲੰਧਰ ਸਮਾਰਟ ਸਿਟੀ ਦੇ ਸੀਈਓ, ਨਗਰ ਨਿਗਮ ਦੇ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਅਤੇ ਜੇਡੀਏ ਦੇ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਕ ਕਰੁਨੇਸ਼ ਸ਼ਰਮਾ ‘ਤੇ ਇੱਕ ਬਹੁਤ ਹੀ ਸਨਸਨੀਖੇਜ਼ ਇਲਜ਼ਾਮ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਹ ਇਲਜ਼ਾਮ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਨੇ ਨਹੀਂ ਸਗੋਂ ਸੱਤਾਧਾਰੀ ਪਾਰਟੀ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਆਗੂ ਨੇ ਲਾਇਆ ਹੈ।

ਕਾਂਗਰਸ ਨੇਤਾ ਸੁਦੇਸ਼ ਵਿੱਜ ਨੇ ਪ੍ਰੈੱਸ ਕਾਨਫਰੰਸ ਕਰਕੇ ਆਈਏਐਸ ਅਧਿਕਾਰੀ ਕਰੁਨੇਸ਼ ਸ਼ਰਮਾ ‘ਤੇ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਦੇ ਦੋਸ਼ ਲਾਏ ਹਨ।ਕਾਂਗਰਸ ਨੇਤਾ ਸੁਦੇਸ਼ ਵਿੱਜ ਨੇ ਕਈ ਸਨਸਨੀਖੇਜ਼ ਦੋਸ਼ ਲਗਾ ਕੇ ਆਈਏਐਸ ਅਧਿਕਾਰੀ ਕਰੁਨੇਸ਼ ਸ਼ਰਮਾ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਨੂੰ ਭੇਜੀ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਕਿ ਕਰੁਨੇਸ਼ ਸ਼ਰਮਾ ਖਿਲਾਫ ਸੀਬੀਆਈ ਜਾਂਚ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ।

ਸੁਦੇਸ਼ ਵਿੱਜ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਜਲੰਧਰ ਦੇ ਚਾਰ ਵੱਡੇ ਵਿਭਾਗਾਂ ਦੀ ਕਮਾਨ ਆਈਏਐਸ ਅਧਿਕਾਰੀ ਕਰੁਨੇਸ਼ ਸ਼ਰਮਾ ਦੇ ਹੱਥਾਂ ਵਿੱਚ ਹੈ। ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਨਗਰ ਨਿਗਮ, ਜੇਡੀਏ ਅਤੇ ਸਮਾਰਟ ਸਿਟੀ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰੇ ਵਿਭਾਗਾਂ ਵਿੱਚ ਸਮਾਰਟ ਸਿਟੀ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਰਾਹੀਂ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਘਪਲੇ ਹੋਏ ਹਨ।

ਸੁਦੇਸ਼ ਵਿੱਜ ਨੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਸ਼ਹਿਰ ਦੀਆਂ ਕਈ ਸੜਕਾਂ ਦੇ ਬਿੱਲ ਦੋ ਵਾਰ ਪਾਸ ਕੀਤੇ ਗਏ। ਇਹ ਪ੍ਰਗਟਾਵਾ ਜਲੰਧਰ ਦੇ ਮੇਅਰ ਜਗਦੀਸ਼ ਰਾਜਾ ਅਤੇ ਕੌਂਸਲਰ ਜਸਲੀਨ ਸੇਠੀ ਨੇ ਕੀਤਾ। ਨਗਰ ਨਿਗਮ ਦੇ ਘਰੋਂ ਨਾਮਦੇਵ ਚੌਕ ਦੀ ਸਰਵਿਸ ਰੋਡ ਦਾ ਟੈਂਡਰ ਮਨਜ਼ੂਰ ਹੋ ਗਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਬਿੱਲ ਵੀ ਪਾਸ ਹੋ ਗਿਆ ਸੀ ਪਰ ਲਾਲਚ ਵਿੱਚ ਆ ਕੇ ਇਸ ਸੜਕ ਨੂੰ ਵੀ ਸਮਾਰਟ ਸਿਟੀ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰ ਲਿਆ ਗਿਆ ਤਾਂ ਜੋ ਇਸ ਦਾ ਬਿੱਲ ਵੀ ਸਮਾਰਟ ਪਾਸੋਂ ਪਾਸ ਕਰਵਾਇਆ ਜਾਵੇ। ਸ਼ਹਿਰ ਨੂੰ ਵੀ.

ਸੁਦੇਸ਼ ਵਿੱਜ ਨੇ ਵੀ ਸਰਫੇਸ ਵਾਟਰ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਵਿੱਚ ਧਾਂਦਲੀ ਦੀ ਗੱਲ ਕਹੀ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਤਲੁਜ ਦਰਿਆ ਤੋਂ ਪਾਣੀ ਜਲੰਧਰ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਾਉਣ ਲਈ ਐਲ ਐਂਡ ਟੀ ਕੰਪਨੀ ਨੂੰ ਦਿੱਤੇ ਕਰੋੜਾਂ ਦੇ ਠੇਕੇ ਵਿੱਚ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਸੁਦੇਸ਼ ਵਿੱਜ ਨੇ ਐਲ.ਈ.ਡੀ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ‘ਤੇ ਵੀ ਸਵਾਲ ਉਠਾਏ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੂਰੇ ਸ਼ਹਿਰ ‘ਚ 44 ਕਰੋੜ ਦੀ ਲਾਗਤ ਨਾਲ 65 ਹਜ਼ਾਰ ਸਟਰੀਟ ਲਾਈਟਾਂ ਲਗਾਈਆਂ ਗਈਆਂ ਹਨ | ਹਰ ਇੱਕ ਲਾਈਟ 1650 ਰੁਪਏ ਵਿੱਚ ਖਰੀਦੀ ਗਈ ਸੀ ਜਦੋਂ ਕਿ ਇਸ ਦੀ ਮਾਰਕੀਟ ਕੀਮਤ 650 ਰੁਪਏ ਹੈ।

ਕੁਲਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਤੇ ਲਖਵਿੰਦਰ ਖਿਲਾਫ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਦੇ ਦੋਸ਼

ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਸੁਦੇਸ਼ ਵਿੱਜ ਨੇ ਸਮਾਰਟ ਸਿਟੀ ਕੰਸਲਟੈਂਟ ਕੁਲਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਲਖਵਿੰਦਰ ‘ਤੇ ਵੀ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਦੇ ਦੋਸ਼ ਲਾਏ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਨਗਰ ਨਿਗਮ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦਿਆਂ ਕੁਲਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਨਵਜੋਤ ਸਿੰਘ ਸਿੱਧੂ ਵੱਲੋਂ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਦੇ ਇੱਕ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਵੱਲੋਂ ਮੁਅੱਤਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਲਖਵਿੰਦਰ ‘ਤੇ LED ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ‘ਚ ਧਾਂਦਲੀ ਕਰਨ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਸੀ। ਇਸ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਨਗਰ ਨਿਗਮ ਤੋਂ ਸੇਵਾਮੁਕਤ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਹ ਦੋਵੇਂ ਅਧਿਕਾਰੀ ਸਮਾਰਟ ਸਿਟੀ ਦੇ ਸਲਾਹਕਾਰ ਬਣ ਗਏ