You are currently viewing ਥਾਣਾ ਮੁਖੀ ਇੰਸਪੈਕਟਰ 10 ਹਜ਼ਾਰ ਦੀ ਰਿਸ਼ਵਤ ਲੈਂਦਾ ਰੰਗੇ ਹੱਥੀਂ ਚੜਿਆ ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਅੜਿੱਕੇ

ਥਾਣਾ ਮੁਖੀ ਇੰਸਪੈਕਟਰ 10 ਹਜ਼ਾਰ ਦੀ ਰਿਸ਼ਵਤ ਲੈਂਦਾ ਰੰਗੇ ਹੱਥੀਂ ਚੜਿਆ ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਅੜਿੱਕੇ

ਥਾਣਾ ਮੁਖੀ ਇੰਸਪੈਕਟਰ 10 ਹਜ਼ਾਰ ਦੀ ਰਿਸ਼ਵਤ ਲੈਂਦਾ ਰੰਗੇ ਹੱਥੀਂ ਚੜਿਆ ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਅੜਿੱਕੇ

 

ਜਲੰਧਰ (ਕੇਸਰੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ) -:ਐਸਐਸਪੀ ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਬਿਉਰੋ ਜਲੰਧਰ ਅਨੁਸਾਰ ਸ਼ਿਕਾਇਤਕਰਤਾ ਦਲਜਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਵਾਸੀ ਪਿੰਡ ਨੰਗਲ ਸੋਹਲ, ਪੀ.ਐਸ. ਰਾਮਦਾਸ, ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ, ਹੁਣ ਵਾਸੀ ਮਕਾਨ ਨੰ: 496, ਨਿਊ ਮਾਡਲ ਹਾਊਸ, ਜਲੰਧਰ ਭਾਰਤੀ ਫੌਜ ਤੋਂ ਇੱਕ ਸੇਵਾਮੁਕਤ ਟੈਕਨੀਸ਼ੀਅਨ ਹੈ ਅਤੇ ਸੇਵਾਮੁਕਤੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਹ PS ਭਾਰਗੋਕੈਂਪ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਟਰੈਵਲ ਏਜੰਸੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ।ਟਰੈਵਲ ਏਜੰਸੀ ਚਲਾਉਣ ਦੀ ਇਜਾਜ਼ਤ ਲੈਣ ਲਈ ਪੁਲਿਸ ਵੈਰੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਦੀ ਲੋੜ ਹੁੰਦੀ ਸੀ। ਇਸ ਲਈ ਸ਼ਿਕਾਇਤਕਰਤਾ ਨੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਕੋਲ ਅਰਜ਼ੀ ਦਿੱਤੀ।

ਭਾਰਗੋਕੈਂਪ ਥਾਣਾ ਦੀ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿੱਚ ਉਸਦੀ ਬੇਨਤੀ ਨੂੰ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ IO/SI ਬਲਬੀਰ ਕੁਮਾਰ ਦੁਆਰਾ SHO (ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ) ਨੂੰ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਰਿਪੋਰਟ ਭੇਜੀ ਗਈ, ਜਿਸਨੇ ਅੱਗੇ ਇਸਨੂੰ ਲਾਇਸੈਂਸਿੰਗ ਸ਼ਾਖਾ ਕਮਿਸ਼ਨਰੇਟ ਜਲੰਧਰ ਨੂੰ ਭੇਜ ਦਿੱਤਾ। ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਦੇਰੀ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਸ਼ਿਕਾਇਤਕਰਤਾ ਨੇ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਆਈਓ ਐਸਆਈ ਬਲਬੀਰ ਕੁਮਾਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ, ਉਸਦੀ (ਸ਼ਿਕਾਇਤਕਰਤਾ) ਦੀ ਦਰਖਾਸਤ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸੀ। ਉਸਨੇ ਤਸਦੀਕ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਐਸਐਚਓ ਨੂੰ ਰਿਸ਼ਵਤ ਦੀ ਰਕਮ ਜੋ ਕਿ 10,000/- ਰੁਪਏ ਸੀ ਪ੍ਦਾਨ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਸੀ।

ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਸ਼ਿਕਾਇਤਕਰਤਾ ਨੇ ਦੁਬਾਰਾ ਐਸ.ਐਚ.ਓ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਅਰਜ਼ੀ ‘ਤੇ ਮੁੜ ਵਿਚਾਰ ਕਰਨ ਦੀ ਬੇਨਤੀ ਕੀਤੀ । ਐੱਸ.ਐੱਚ.ਓ ਨੇ ਵੀ ਰਿਸ਼ਵਤ ਦੇ ਪੈਸੇ ਦੀ ਮੰਗ ਫਿਰ ਤੋਂ ਤਾਜ਼ਾ ਦੱਸ ਕੇ ਰਿਪੋਰਟ ਲਈ ਕੀਤੀ।

ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਗੁਰਦੇਵ ਸਿੰਘ ਨੇ ਆਰਮ ਲਾਇਸੈਂਸਿੰਗ ਸ਼ਾਖਾ ਤੋਂ ਵੈਰੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਫਾਈਲ ਨੂੰ ਪੀ.ਐਸ. ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਬੁਲਾਇਆ। ਡੀਲਿੰਗ ਹੈਂਡ ਲਾਲ ਚੰਦ, ਪੁਲਿਸ ਕਮਿਸ਼ਨਰੇਟ ਜਲੰਧਰ ਜੋ ਐਸਐਚਓ ਨਾਲ ਮਿਲਿਆ ਹੋਇਆ ਸੀ, ਨੇ ਸ਼ਿਕਾਇਤਕਰਤਾ ਦੇ ਹੱਥ ਤਸਦੀਕ ਰਿਪੋਰਟ ਵਾਪਸ ਕਰ ਦਿੱਤੀ।

 

ਅੱਜ ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਦੀ ਟੀਮ ਨੇ ਡੀਐਸਪੀ ਦਲਬੀਰ ਸਿੰਘ ਵੀਬੀ ਯੂਨਿਟ ਜਲੰਧਰ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਿੱਚਐਸ.ਐਚ.ਓ/ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਗੁਰਦੇਵ ਸਿੰਘ ਨੂੰ 10,000/- ਦੀ ​​ਰਿਸ਼ਵਤ ਲੈਂਦਿਆਂ ਸਰਕਾਰੀ ਗਵਾਹਾਂ ਦੀ ਹਾਜਰੀ ਵਿੱਚ ਰੰਗੇ ਹੱਥੀਂ ਕਾਬੂ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਐਸਐਚਓ ਦੀ ਪਹਿਨੀ ਵਰਦੀ ਦੇ ਪੈਂਟ ਵਿੱਚੋਂ ਦਾਗ਼ੀ ਪੈਸਾ ਬਰਾਮਦ ਹੋ ਗਿਆ।